ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

.:: Dream Theater ::.
    Somewhere On The Earth
    กล่าวขอบคุณ
    837
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,333

ใครเล่น Dead Space 3 (เถื่อน) แล้วมาแชร์กันหน่อยเร้ว

พอดีช่วงนี้ไม่มีตังเลยอดจัดแท้ - -* เล่นเถื่อนเอาละกัน 555

ผมเล่นโหมด Hard ตอนนี้เพิ่งถึง Chapter 4 รู้สึก ศัตรูมันโหดมว้ากกกกก คือปกติส่วนใหญ่เอเลี่ยนมันจะเดินเร็วๆเข้าหาใช่ปะ

แต่ภาคนี้มันวิ่งเข้าใส่เลย แถมบางทีมันโผล่มาระยะเผาขน โอ้ยยย สู้ยากหลาย ตายไป 4 รอบละ

จากประสบการณ์คนเล่นมาตั้งแต่ภาคแรก รู้สึกภาคนี้ความหลอนจะหนักยิ่งกว่าภาค 2 บรรยากาศนี่แบบสุดๆ

แถมศัตรูมีหลายรูปแบบ ฆ่ายากมากก - -* แต่รู้สึกติดใจกับเกมเพลย์หน่อยๆ คือภาคนี้มันจะมีเพื่อนร่วมทางไปกับเรา

ด้วยแต่จะมาหาเราเฉพาะฉากคัตซีน พอฉากคัตซีนจบมันให้ตามมันไป ดันหายไปกับสายลม น่าจะให้มันช่วยยิงซักฉากก็ยังดี

ผมรู้ดีว่าถ้าจะมีผู้ช่วยต้องเล่น Co-op แต่อยากให้มันช่วยเราสักนิดก็ยังดี T-T
    ...

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ฉันจะไปเป็นราชาโจรสลัด
    กล่าวขอบคุณ
    1,410
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,921
    ผมเล่นแล้วเวียนหัวมากครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    528
    ได้รับคำขอบคุณ: 895
    ฮืมภาค 2 ผมยังใช้เวลาเล่นตั้ง 2 เดือนกว่าจะจบ ที่จบช้าก็เพราะว่ากลัว .. เล่นบ้างไม่เล่นบ้าง ส่วนภาค 3 จขกท บอกว่าน่ากลัวยิ่งกว่า 2 และเล่นยากยิ่งกว่า 2 ผมว่าผมคงตายตาคอมมมมม ..

ใจนึงก็กลัวแต่อีกใจนึงก็อยากจะเล่น
    I5 3570K 4.1Ghz/ASRock Z77 Pro4/kingston 8gb 1600/GTX670/Raidmax 730w/thermaltake black edition v3/ เท่ห์******ยย

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

My name by way is Dante!
    กล่าวขอบคุณ
    167
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,368
    ผมยังไม่ได้เล่นภาค 2 เลย

ภาค 1 เล่นรวดเดียวจบแต่โครตปวดหัวเลยกับไอ้ระบบแรงดึงดูดนี่แหละ และผมก็ไม่ถูกโรคกับเกมแนวหลอนประสาทด้วย เล่นแล้วมันไม่สบายใจ

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    ผมเล่น 2 ชม. Chapter 4 แล้ว คราฟปืนกระจาย สนุกมากครับ แต่เล่นยากมาก Necromoph ตายยากมากเลยภาคนี้ = ="

ทิฐิสูงอย่างเทียบไม่ติด
    กล่าวขอบคุณ
    737
    ได้รับคำขอบคุณ: 148
    โหดจริงครับภาคนี้ ผมเล่นแค่ normal ยังยิงตั้ง 2-3 นัดกว่าขา/แขนจะขาด ไวมาก เยอะมาก ถึกมาก ดุมากเลยภาคนี้ ตอนนี้ พึ่งเข้ามาอยู่ในซากยาน Terra Nova(เคยเห็นชื่อหนังจำง่ายดี)
    ภาคนี้เน้นฉากแอคชั่นนะผมว่า(หรูตั่งแต่เริ่ม)

ปล. คุ้มจังยังมีเซฟภาคสอง(ได้ปืน) กับเซฟเกม Mass Effect อยู่(ได้ชุด มันเป็นชุดจากภาคสองแต่สกิน N7)
    ค่อยๆ ขยับมันช้าๆ ดีกว่าปล่อยไว้อยู่กับที่นะ "ชีวิต" น่ะ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    เนโครมอฟ 1 ตัว ใช้กระสุน 1 แมค โหยยยย ละไอ้ตัว เดือยๆยิงกระสุนไต่กำแพงไรนั่น โคตรเกลียดด แต่โดยรวมแล้วว หวิวดีครับบบ
    [>>MY SPEC<<] CPU Intel Core 2 DUO E8400 RAM 4 GB VGA Radeon HD 6750 PSU Gview GOLD 550w CASE Hunter X Heaven on fire Red

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    ผมถึง ฉาก6เวียนหัวมาก แต่ผมดันไปทำปืนใหม่เป็นปืนยิงแล้วศัตรูจะกระเด็นออกไปแต่ไม่ได้รับบาดเจ็บ=="คือล้มอย่างเดียวเลยต้องวิ้งไปกระทืบซ้ำ แต่ผมอย่ากใด้ plasma cuter คืนใครรู้ช้วยบอกทีT^T

แต่ภาคนี้สดมากไม่ยิงถ่ามาตัวสองตัวฟาดอย่างเดียวเล่นเเบบ normalนะ
    A8+TX3 F2A85XM-D3H GTS450 WD1TB Blue HyperX8GB XFXProSeries750WXXX

ทีมข่าว YumMaMa
    กล่าวขอบคุณ
    1,332
    ได้รับคำขอบคุณ: 25,142
    Blog Entries
    5
    dead space 3 ผม chapter 6 แล่ว แต่อุปสัก คือไอ้ตัวนี้ ตั้งแต่ chapter ที่5 จะมีมันโผ่ มา

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 10 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ผมมีเซฟ Mass Effect 3 แต่มันไม่บอกว่าได้ชุดเหมือนตอนที่บอกว่าได้ปืนอะครับ ทำไงดี ไม่รู้จะแก้ยังไง

กล่าวขอบคุณ
    27
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tenmza0 อ่านกระทู้
    dead space 3 ผม chapter 6 แล่ว แต่อุปสัก คือไอ้ตัวนี้ ตั้งแต่ chapter ที่5 จะมีมันโผ่ มา

ไอ้ตัวนี้มาตั้งแต่ภาค1หน้าตาเปลียนไปตลอดเลยนะแรกๆเราคงต้องหนีอย่างเดียวละมังเดียวก็มีฉากทีฆ้ามันได้
    A8+TX3 F2A85XM-D3H GTS450 WD1TB Blue HyperX8GB XFXProSeries750WXXX

แสดงความคิดเห็นทั่วๆไป
    กล่าวขอบคุณ
    488
    ได้รับคำขอบคุณ: 547
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tenmza0 อ่านกระทู้

อันตัวนี้อีเป-รต Chap. 13 หรือเปล่า ของภาค 2 ตายละก้มาใหม่

จริงอย่างเค้าว่าแหละครับ ภาคนี้มันหลอนกว่าเดิม เนโครก็ตายยากเหล๊ือเกิน T-T
    1ตัว = 1 แม็ก
    เริ่มที่ Chap 1 มันวิ่งมา 3 ตัว ผมซัดจนกระสุนเหลือ 2 นัด -0-
    ไม่รู้จะบอกจุดอ่อนยังไงดี ยิงขามันก็คลานดื๊บๆมาอย่างว่องไว ยิงหัวขาดมันก็รู้เราอยู่ไหน(เอาไรมองใช้ไรดมฟร่ะ-.-) ยิงตัวขาด งอกเป็นแขนเล็กๆเหมือนปาก ซอมบี้ RE4 -0- หรือยิงไม่ตาย งอกออกมาเลย งานนี้อาเบะก็วิ่งเหมือนกันละฟร่ะ
    . ..

เล่นเกมอย่าเสียการเรียน
    architecture16 NU ^___^
    กล่าวขอบคุณ
    1,197
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,129
    ชอบก็ตรงประกอบปืนนี้เเหละ ที่เหลือชินหมดล่ะ เเต่ยังมีสดุ๊งนิ๊สสสสสสนึง^^

กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 296
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Lightenning อ่านกระทู้
    อันตัวนี้อีเป-รต Chap. 13 หรือเปล่า ของภาค 2 ตายละก้มาใหม่

จริงอย่างเค้าว่าแหละครับ ภาคนี้มันหลอนกว่าเดิม เนโครก็ตายยากเหล๊ือเกิน T-T
    1ตัว = 1 แม็ก
    เริ่มที่ Chap 1 มันวิ่งมา 3 ตัว ผมซัดจนกระสุนเหลือ 2 นัด -0-
    ไม่รู้จะบอกจุดอ่อนยังไงดี ยิงขามันก็คลานดื๊บๆมาอย่างว่องไว ยิงหัวขาดมันก็รู้เราอยู่ไหน(เอาไรมองใช้ไรดมฟร่ะ-.-) ยิงตัวขาด งอกเป็นแขนเล็กๆเหมือนปาก ซอมบี้ RE4 -0- หรือยิงไม่ตาย งอกออกมาเลย งานนี้อาเบะก็วิ่งเหมือนกันละฟร่ะ
    ภาค2ผมยิงให้ขาด ละสโลว์มันครับ จากนั้นก็โกยแน่บ ภาค3ยังถึงตอนยานพังลงดวงจันทร์อยู่เลย -.-

Chiangmai, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 149
    ไอ่พวกนี้มันมาบ่อยไปนะครับ ผมเพิ่งได้แผ่นมาเมื่อวานตอนเย็นเล่นไปนิดหน่อย ภาพก็สวยดี (ผมเล่นใน xbox360 นะ) เดิน ๆ อยู่ ไอ่ผีนั่นวิ่งใส่เฉยเลย มาทีหลายตัวอีก 555+ ยิงก็ไม่ค่อยจะตายเร็วอีกนะ ยิงหัวขาดยังตามมาอีก

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 692

เล่นตอนโหลดของแท้รอครับ อิอิ สอยพร้อมเพื่อนเตรียมฮา ใช้จอย Logitech F310 เก่าๆปุ่มยิงมันเริ่มกดไม่ลงละใช้มาเป็นปีใช้หนักด้วย -0-

ゆっくり~ ゆっくり~ だね。
    กล่าวขอบคุณ
    67
    ได้รับคำขอบคุณ: 189
    มีใครปลดชุด N7 ของ Mass Effect 3 ได้ป่าวครับ คือมีเซฟผม Mass Effect 3 ในเครื่อง แต่ตอนสร้างโปรไฟล์มันขึ้นแค่ปลดล็อคแพ็คอาวุธจาก เซฟภาค2 เองครับ

Stephen Jerm
    กล่าวขอบคุณ
    1,456
    ได้รับคำขอบคุณ: 808
    แค่ฉากแรกก็โดนมันตบเกือบตายแล้วครับ
    ONE FOR ALL AND ALL FOR ONE

กล่าวขอบคุณ
    264
    ได้รับคำขอบคุณ: 900
    ยังไม่ได้เล่น 55555 ทีแรกคิดว่า กระทู้นี้จะมีสปอย

กะจะโหลดมาก่อนแล้วค่อยจัดแท้ ขอบอกว่าภาค 2 นี่ระแวงมากๆเบย

ขนาดคิดนะว่า มันเปตแค่เกมส์ แต่ก็อดกลัวไม่ได้ ฮึ่ม.... 5 เดือนจบ 555

กล่าวขอบคุณ
    1,325
    ได้รับคำขอบคุณ: 605
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kazeyuki อ่านกระทู้
    มีใครปลดชุด N7 ของ Mass Effect 3 ได้ป่าวครับ คือมีเซฟผม Mass Effect 3 ในเครื่อง แต่ตอนสร้างโปรไฟล์มันขึ้นแค่ปลดล็อคแพ็คอาวุธจาก เซฟภาค2 เองครับ

ลองที่เครื่องเปลี่ยนชุดครับ ของผมมันมีให้เปลี่ยนเลย

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 446
    อิจฉาเถื่อนได้เล่นก่อนตลอด

แสดงความคิดเห็นทั่วๆไป
    กล่าวขอบคุณ
    488
    ได้รับคำขอบคุณ: 547
    1
    แล้วมี save ภาค 2 เซฟจบอ่ะ ต้องเอาไปไว้ไหน เกมส์ผมลบไปแล้ว ผมลอง สร้างโฟลเดอร์เลียนแบบนะ ก็ไม่มี -*- หรือต้องเอาไปยัด ในที่เซฟเกมส์

แล้วมีโอกาศ Co-op กันมั้ยน้อ เถื่อนเรา (ก็อยากจัดแท้อยู่เน้อ งบไม่มี T_T)
    . ..

ゆっくり~ ゆっくり~ だね。
    กล่าวขอบคุณ
    67
    ได้รับคำขอบคุณ: 189
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ AV Fanboy อ่านกระทู้

ลองที่เครื่องเปลี่ยนชุดครับ ของผมมันมีให้เปลี่ยนเลย
    ผมเล่นไปถึงช่วงที่เจอตู้เปลี่ยนชุดตู้แรกอ่ะครับ(ประมาณ ch4) มันยังไม่มีให้เปลี่ยน มีแค่ชุดเดียวเอง คือชุดที่เราใส่ เอออยากถามว่า ที่พวกท่านโหลดเถื่อนกันมาเป็นเวอร์ชั่น Limited Edition ใช่ป่าวครับ มีใครได้คอนเทนต์ของตัว Limited Edition กันมั้งรึเปล่า หรือคอนเทนต์พวกนี้เป็น เป็น code ที่แถมมากะแผ่นแท้ เวลาจะเอาก็ ให้ใส่code ที่แถมมาในกล่องเอาไปใส่ในเกมเอาครับเนี่ย

คอนเทนต์อันเนี่ยอ่ะครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kazeyuki : 5th February 2013 เมื่อ 12:34

กล่าวขอบคุณ
    27
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Lightenning อ่านกระทู้
    แล้วมี save ภาค 2 เซฟจบอ่ะ ต้องเอาไปไว้ไหน เกมส์ผมลบไปแล้ว ผมลอง สร้างโฟลเดอร์เลียนแบบนะ ก็ไม่มี -*- หรือต้องเอาไปยัด ในที่เซฟเกมส์

แล้วมีโอกาศ Co-op กันมั้ยน้อ เถื่อนเรา (ก็อยากจัดแท้อยู่เน้อ งบไม่มี T_T)
    save เก่าเอาไวที่เดียวกับsave dead space 3นันและครับใน my documents/eagame/ ถ่าเข้าเกมภาค3แล้วก็จะเห็นsave ภาค3อยู่แล้วเราก็เอาsaveภาค2ไปวางด้วยกัน plasma cuter

จะได้มาตอนฉากเปิดตัวพระเอกเลย

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    84
    ได้รับคำขอบคุณ: 335
    ถามหน่อยครับ กดซ่อมอาวุธที่ร้านค้ายังไงครับ
    กดไรก็ไม่ขึ้นหัยจะอัพเกรดปืนสักหน่อย