ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

พิมพ์ภาษาไทยผิดอยู่เรื่อย
    พืษณุโลก/LA/Tokyo
    กล่าวขอบคุณ
    2,108
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,794

(เทศมองไทย) NTT Docomo(มอง3Gและ4G)ไทยน่าสนใจเพราะสมาร์ทโฟนเราพร้อม

(เทศมองไทย) NTT Docomo(มอง3Gและ4G)ไทยน่าสนใจเพราะสมาร์ทโฟนเราพร้อม

ประเด็นหลัก

โดย "ฟูมิโอะ อิวาซากิ" รองประธานเจ้าหน้าที่บริหารอาวุโส "เอ็นทีที โดโคโม" กล่าวว่า ตลาดในประเทศไทยค่อนข้างน่าสนใจ เพราะผู้บริโภค และผู้ประกอบการมีความพร้อมระดับหนึ่ง จึงได้รับความสนใจจากต่างประเทศอย่างแน่นอน สำหรับบริษัทเองหากจะเข้ามาลงทุนจำเป็นต้องวิเคราะห์ให้รอบคอบ เพื่อหาเหตุผล และแนวทางในการดำเนินธุรกิจ เช่น เข้าไปซื้อหุ้น, ร่วมทุนเปิดบริษัทพาร์ตเนอร์ในประเทศ หรือเข้าไปเทกโอเวอร์ ที่ผ่านมาเข้าไปลงทุนในหลายประเทศ มีทั้งที่ประสบความสำเร็จและไม่ดีนักเช่นในอินเดีย แต่มีปัญหาเกี่ยวกับการจัดสรรคลื่นความถี่

เมื่อสมาร์ทโฟนและการใช้งานดาต้าเพิ่มขึ้นพร้อม ๆ กัน ทำให้ทราฟฟิกเพิ่มขึ้นกว่า 12 เท่า ในปี 2015 เมื่อเทียบจากตอนนี้ ดังนั้นการเตรียมแผนรองรับเรื่องจึงมีความจำเป็นเช่นกัน โดย "โดโคโม" เปิดใช้ระบบ LTE รูปแบบใหม่ที่เรียกว่า Xi หรือครอสซี่ ซึ่งมีความจุของการให้บริการมากกว่าระบบเก่า จะวางโครงข่ายเสร็จประมาณปี 2015 มีสถานีฐาน 7 หมื่นแห่ง มีความเร็วมากกว่า 112.5 Mbps มีผู้ใช้งานในขณะนี้ 2.2 ล้านคน คาดว่าจะถึงกว่า 41 ล้านคนใน 3 ปีข้างหน้า รวมถึงมีการวางเครือข่ายบริการไวไฟเพิ่มเติมอีกเป็นจำนวนมาก เพื่อช่วยแก้ปัญหาโอเวอร์โหลดของไซต์

นอกจากนี้จะช่วยทำให้การใช้อินเทอร์เน็ตผ่านโทรศัพท์มือถือของ "โดโคโม" เร็วขึ้น มีฟังก์ชั่นเปลี่ยนการเชื่อมต่อให้อัตโนมัติ เช่น ถ้าไวไฟสัญญาณเร็วกว่าก็จะใช้ดาต้าจากไวไฟแทนระบบ 3G สะดวกสำหรับลูกค้ามาก ทั้งเครื่องยังสามารถเชื่อมต่ออินเทอร์เน็ตเพื่อดึงข้อมูลจากคลาวด์ที่ผู้ใช้ได้แบ็กอัพไว้ได้อีกด้วย

นอกจากนี้ "วิชัย เบญจรงคกุล" นายกสมาคมโทรคมนาคมแห่งประเทศไทย เสริมว่า เอ็นทีทีเคยเข้ามาพูดคุยกับบริษัทในไทยเพื่อเข้ามาทำธุรกิจในประเทศนี้อย่างจริงจัง แต่ที่ยังไม่เข้ามาอาจเพราะกฎหมายบางเรื่อง โดยเฉพาะกับกฎเรื่องต่างชาติ ดังนั้นการจะเปิดโลกโทรคมนาคมไทยให้ไปไกลกว่านี้จำเป็นต้องทบทวนเรื่อง

เก่า ๆ และนำทุกฝ่ายที่เกี่ยวข้องมาหารือกัน ไม่ใช่จมอยู่กับเรื่องเดิม ๆ

Credit : Pantip, Prachachat

* ไม่แน่ NTTDocomo อาจมาเปิดตลาดที่ไทยก็ได้ เหมือนกับ Vodafone ของอังกฤษที่เปิดในออสเตรเลียและญี่ปุ่น (Voda Japan กลายเป็น au KDDI ไปแล้ว) *
    ** ผมคนนึงจะรอใช้ Docomo เมื่อมันถึงไทย เริ่มเอียนค่ายมือถือไทยแล้ว **

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 21 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Forward Thinking
    กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 590
    ไม่ใช่จมอยู่กับเรื่องเดิม ๆ

ผมชอบ คำเนี้ย .. !!

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    339
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,388
    เรื่องนี้มีสาระ...!!

NTTドコモ 株式会社/スクスト@灰島姉妹組
    กล่าวขอบคุณ
    1,030
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,129
    Blog Entries
    4
    รู้สึกมีคนช่วยผมทำข่าว Docomo แล้วแหะ ชอบจัง 55

ไม่ใช่แค่ Docomo น่ะครับที่สนใจ ก่อนหน้านี้ปีที่แล้วก็มีข่าว SOFTBANK เองก็มาเล็งๆไว้เหมือนกัน บอกตลาดไทยน่าสนใจมาก (เนื้อหอมซะจริง)
    แต่ไงๆก็ Docomo เจ๋งกว่า SOFTBANK อยุ่แล้ว เค้าเป็น no.1 in Japan นี่

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 91
    นี่มันค่ายเดียวกับซิม 3G Vita โซน JP เลยนิ

กล่าวขอบคุณ
    712
    ได้รับคำขอบคุณ: 754
    ยินดีต้อนรับอย่างยิ่ง...ขอให้มาทีเถอะจะได้มี Smart Phone รุ่นเทพๆแบบอื่นๆบ้าง

ยิ่ง Sony ของ Docomo ยิ่งอยากได้ๆๆๆๆๆ

ばかさん !
    กล่าวขอบคุณ
    144
    ได้รับคำขอบคุณ: 479
    Blog Entries
    3
    มาไว ๆ เห๊อะ !
    อย่าเอาแต่พูดว่าน่าสนใจ แต่มาเปิดจริงเลยดีกว่า ><

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nanohawk2 อ่านกระทู้
    แหม คุณก็พูดไม่คิดนะคับ ไหนจะเรื่องกฏหมาย ลงทุนแต่ละครั้งไม่ใช่ 5 ยาท 10 บาทนะคับ ร้อยล้านนะคับ แถมถ้าเกิดเปิดแล้วมีปัญหา มีช่องโหว่ด้านกฏหมายก็ซวยสิคับ ถ้าทำอะไรไม่รอบคอบ ป่านนี้ เจ๊งครับ
    แหมมมม มมม คุณก็จริงจังกับที่ผมพูด
    พูดงี้เหมือนผมไม่มีหัวคิดเลยสินะเนี่ย 5555

ดูไม่ออกจริง ๆ หรอว่าอันไหนพูดจริงพูดเล่น = =?
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย LaiminOzZ : 5th February 2013 เมื่อ 16:22

Boku wa kyoude Mayuki Oshiiiˋ( > ▽、< )

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ LaiminOzZ อ่านกระทู้
    มาไว ๆ เห๊อะ !
    อย่าเอาแต่พูดว่าน่าสนใจ แต่มาเปิดจริงเลยดีกว่า ><
    แหม คุณก็พูดไม่คิดนะคับ ไหนจะเรื่องกฏหมาย ลงทุนแต่ละครั้งไม่ใช่ 5 ยาท 10 บาทนะคับ ร้อยล้านนะคับ แถมถ้าเกิดเปิดแล้วมีปัญหา มีช่องโหว่ด้านกฏหมายก็ซวยสิคับ ถ้าทำอะไรไม่รอบคอบ ป่านนี้ เจ๊งครับ

กล่าวขอบคุณ
    345
    ได้รับคำขอบคุณ: 146
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nanohawk2 อ่านกระทู้
    ร้อยล้านน้อยไปรึป่าวครับ