ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

Stephen Jerm
    กล่าวขอบคุณ
    1,456
    ได้รับคำขอบคุณ: 808

หนังเสียงไทยกับsoundtrack

ระหว่างเสียงไทยกับsoundtrackเพื่อนๆในบอร์ดชอบดูหนังเสียงไหนมากกว่ากันครับ (ไม่ดราม่าน่ะคุยแบบสบายๆ)
    ผมชอบเสียงไทยครับเพราะมันฟังรู้เรื่อง เข้าใจง่าย(แน่นอนแหละก็คนไทยนี่น่ะ)ผมเคยไปดูซาวแทร็ค2เรื่องHarry Potter เครื่องลางภาคแรกกับหมีเท็ด
    ผมแทบไม่ได้สนใจตัวหนังเลยเพราะต้องจ้องไปที่ซัพไทยตลอดผมเลยคิดว่าซาวแทร็คดูแล้วมันไม่ต่อเนื่องเพราะต้องอ่านซัพแล้วก็ดูไปด้วยเสียอรรถรสในการดูของผมมากเลย
    หลังจากนั้นผมไม่ดูซาวแทร็คอีกเลยเลยครับ เพื่อนๆหละครับชอบเสียงไทยหรือซาวแทร็คมากกว่ากัน
    ONE FOR ALL AND ALL FOR ONE

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

It's gonna be OK !!
    กล่าวขอบคุณ
    743
    ได้รับคำขอบคุณ: 213
    ส่วนตัว ชอบ soundtrack ครับ ผมเป็นพนักงานฉายในเชียงใหม่วันนึงดูหลายรอบเลยไม่มีปัญหากับ soundtrack
    เหตุผลหลัก คือ เสียงมันไม่ fake ครับ ฝรั่งแสดง ตะโกนยังไง เสียงมันธรรมชาติกว่า เจอเสียงไทยแล้วมัน แหม่ง ๆ เรื่องไหนไม่ได้ดูก็รอแผ่นครับ ^^
    อย่าพ่นลมหายใจทิ้งไปวัน ๆ เหมือนกับ ตด

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    2,872
    ได้รับคำขอบคุณ: 170
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ i3utterfly อ่านกระทู้
    ส่วนตัว ชอบ soundtrack ครับ ผมเป็นพนักงานฉายในเชียงใหม่วันนึงดูหลายรอบเลยไม่มีปัญหากับ soundtrack
    เหตุผลหลัก คือ เสียงมันไม่ fake ครับ ฝรั่งแสดง ตะโกนยังไง เสียงมันธรรมชาติกว่า เจอเสียงไทยแล้วมัน แหม่ง ๆ เรื่องไหนไม่ได้ดูก็รอแผ่นครับ ^^
    อย่างที่เรปบนบอกเลย เสียงมันไม่ fake ครับ อีกอย่างดูแบบ soundtrack มันเป็นการฝึกภาษาอังกฤษไปในตัวด้วย

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 259
    คนล่ะฟิวเลย ระหว่าง เสียงไทย กับ Soundtrack ส่วนตัวชอบ Soundtrack แต่เสียงไทยก็ OK ถ้าดูหนังแอคชั่นต้อง Soundtrack Only แต่หนังตลก เสียงไทยบ้างก็ Ok ครับ

กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 194
    ถ้าหนังตลกหนังรักหนังผี ก็ดูไทย แต่ถ้าพวกหนังบู๊ ก็ต้นฉบับเร้าใจกว่าเยอะ

ผู้บันทึกประวัติศาสตร์
    กล่าวขอบคุณ
    78
    ได้รับคำขอบคุณ: 486
    soundtrack ได้ฟิวกว่าเยอะ แต่ถ้าดูกับเพื่อนหฃ่ะก็ต้องพากท์ไทย ไม่งั้นมันฟังไม่รู้เรื่อง

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    เมื่อก่อนระบบเสียงไทยห่วย ผมเลยดูแต่ soundtrack ตอนนี้เรื่องการบันทึกเสียงไทยดีขึ้นมาก เลยดูพากษ์ไทยซะเยอะ

แต่ถ้าทีมพันธมิตรพากษ์ ผมจะไม่แล soundtrack เน้นฮาเป็นหลัก

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    205
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    ดูคนเดียวได้ทั้ง 2 แบบแล้วแต่อารมณ์

ถ้าดูกับแฟนต้อง Soundtrack only

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ i3utterfly อ่านกระทู้
    อิจฉาเนอะ ได้ดูทุกเรื่องเลย ฉายที่ไหนเหรอครับในเชียงใหม่อ่ะ Major หรือ Vista อ่ะ

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Hala Madrid!!!
    Santiago Bernabeu ซานเตียโก เบร์นาเบว>>>>>>>>
    กล่าวขอบคุณ
    2,764
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,262
    ถ้าเป็นภาพยนตร์ผมชอบดูเสียงไทยมากกว่า แต่ถ้าเป็นอนิเมะผมไม่ชอบดูเสียงไทยอะ มันไม่ได้อารมณ์เลยอะ

NTTドコモ 株式会社/スクスト@灰島姉妹組
    กล่าวขอบคุณ
    1,030
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,129
    Blog Entries
    4
    ถ้าเรื่องไหนพันธิมิตรพากย์ฮาๆผมจะดูไทยครับ เรื่องไหนแลดูซีเรียส Soundtrack หมด

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    93
    ได้รับคำขอบคุณ: 56
    เวลาดูกับคอมชอบเสียงไทยนะเปิดฟังเสียงอย่างเดียว

กล่าวขอบคุณ
    1,224
    ได้รับคำขอบคุณ: 818
    ผมดูเสียงไทยได้ถ้าไม่ใช่พันธมิตรพากย์ครับ

เพราะพี่แกเห็นว่าหนังทุกเรื่องบนโลกใบนี้มีแค่แนวตลก พากย์หนังฟอร์มยักษ์กลายเป็นแนวตลกคาเฟ่ พันธมิตรเหมาะแค่หนังเกาหลี กะจีนแหละครับ
    SoShi & Sone Are Together Forever

20. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 446
    เฉพาะดูที่โรง หนังที่ไม่ใช่หนังไทย แต่ก่อนชอบดุพากย์ไทยครับ เพราะขี้เกียจอ่าน
    แต่ต่อมาจะดูแต่ soundtrack เท่านั้นแล้วครับ เพราะเจอเกรียนครับ เจอ 3 รอบติด เลยไม่เอาละ(เมเจอร์)
    คือเวลาดูพากย์ไทย แล้วเจอพวกแบบกลุ่มนักเรียน หรือวัยรุ่นมากันเยอะ ๆ เนี่ย มันชอบคุยเสียงดังเฮฮา น่ารำคาญมากเลยครับ เลยเข็ด
    ผิดกับความรู้สึกเวลาดู soundtrack จะเจอแต่คนตั้งใจดู ทำให้รู้สึกดีกว่าเยอะ เชื่อว่าหลายคนก็คงเจอฟีลนี้กันมาหมด

-AnU3IZ-
    พิษณุโลก/เชียงใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    106
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,063
    ชอบ Soundtrack อ่ะ เสียงมันไม่เพี้ยนดี อ่านซับเอาก็สนุก

กล่าวขอบคุณ
    251
    ได้รับคำขอบคุณ: 598
    ได้หมดครับ ประมาณว่าไทยเน้นความบันเทิง สบายๆ ส่วน Sound เน้นบันเทิงกับได้ประโยชน์ๆหลายๆด้านครับ เช่นภาษา ฝึกอ่านไว

ได้อารมณ์ของตัวละครครับ สรุปคือดีคนละแบบครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ipromise11 : 5th February 2013 เมื่อ 13:23

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    250
    ได้รับคำขอบคุณ: 94
    ชอบ Soundtrack ครับ ได้อารมณ์ดี ฝึกภาษาไปในตัวด้วย ได้อารมณ์ตอนตะคอกด่า ตอนปิดบัญชีแค้นไรงี้อะ 55555

กล่าวขอบคุณ
    83
    ได้รับคำขอบคุณ: 78
    หนังธรรมดา ผมดู soundtrack หมด ยกเว้นหนัง animation จะดูพากษ์ไทย

แอบมี Earth อยู่ในใจ ก็พอ
    กล่าวขอบคุณ
    1,636
    ได้รับคำขอบคุณ: 994
    Blog Entries
    1
    มันแล้วแต่ครับผม บางทีอยากได้อารมณ์ร่วมรวมถึงเนื้อเรื่องแบบไม่เติมแต่งSoundtrackจะให้ได้มากกว่า แต่ถ้าเอาสนุกต้องพากย์ไทยครับผม ใส่ทั้งมุกให้ทันสมัย ความตลกให้คนดูไม่เบื่อ แม้ว่าบางฉากเค้าอาจจะไม่ได้พูดอย่างนั้นก็ตาม
    เอิร์ธน้อยผู้น่ารัก อร๊ายยยย

เป็นมิตรกับจุดซ่อนเร้น
    Official prodj.
    กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 225
    ชอบ soundtrack มากกว่าครับ .. อ่านซับเอา ชอบเพราะมันได้อารมณ์กว่า .. นอกจากเรื่องไหนฮาๆถึงดูพากย์ไทย

กล่าวขอบคุณ
    358
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,005
    ภาพยนต์ พากย์ไทย
    อนิเม พากย์ต้นฉบับ

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    เมื่อก่อนก็ชอบดูซาวแทรค ยิ่งหนังแอคชั่น แต่หลังจากไปดู แฮรี่ พอตเตอร์3Dภาคแรกๆแล้ว จอมันใหญ่ มัวแต่อ่านซับ ไม่ได้อารมณ์หนังเลย ไม่รู้สีหน้า อารมณ์ ท่าทาง ตั้งแต่นั้นก็พยายามดูพากไทยตลอด ยิ่งถ้าดูอยู่บ้านกินข้าวไปด้วย ถ้าซาวแทรคต้องนั่งจ้องตลอดกินข้าวไปด้วยลำบาก ถ้าพากไทย เดินไปล้างมือฟังแต่เสียงยังเข้าใจเลย คือบางทีดูหนังเครียดหรือต้องคิดตามมันอ่านลำบากต้องย้อนกลับไปกลับมา

กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 720
    ชอบดูSoundtrack เหตุผลง่ายๆเพราะผมโหลดบิทพวกซับไทยจะมาเร็วกว่าเสียงไทยมาสเตอร์

ค่าของคนอยู่ที่ผลของงาน
    กล่าวขอบคุณ
    494
    ได้รับคำขอบคุณ: 114
    ชอบ Soundtrack ครับ เสียงมันธรรมชาติกว่าเยอะ แบบเวลานั่งในโรงแล้วตั้งใจดูหนังแบบอารมณ์มาเต็มเสียงเต็มส่วนปัญหาเรื่องอ่านซับดูหนังไม่ทันนั้น เราต้องฝึกครับ
    คนที่ดูแรกๆก็บ่นอย่างงี้ทุกคน แต่ถ้าดูจนชิน ก็จะดูคล่องเหมือนการหัดอ่านไปในตัว ได้ทั้งหัดอ่านและการได้ยินภาษา
    AMD FX-8120 3.2ghz / Gigabyte GA-970A-D3 / 8 gb x1 / Gigabyte radeon HD7870 2gb DDR5

กล่าวขอบคุณ
    2,462
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,481
    ผมฟัง soundtrack ไม่รู้เรื่องนี่สิ...