ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,460

มีเรื่องอยากถาม 2 เรื่องอะครับ

1. M/B ASROCK นี่ สามารถ รวมการ์ดจอออนบอร์ด กับการ์ดจอแยกได้เหรอครับ เห็นมีคนบอกมา ในเวปก็บอกนะถ้าผมอ่านไม่ผิด ทำยังไงครับ

2. ซิงค์ Intel เดิมๆนี่ ขายได้มะครับ พอดีผมซื้อ ซิงค์แยกมา v6gt ตั้งแต่แรกเลย สภาพซิงค์ Intel ยังใหม่เอี่ยม 100%

กล่าวขอบคุณ
    605
    ได้รับคำขอบคุณ: 116
    ขอตอบข้อ 2 นะครับ ข้อ 1 รอผู้รู้

ถามว่าขายได้มั้ย ขายได้ครับ แล้วจะขายใครครับ

กล่าวขอบคุณ
    507
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,488
    ตอบข้อ 1
    เป็นการ cf ของ apu หรือป่าวครับถ้าใช่ทำได้ทุกยี้ห้อครับ ของให้บอร์ดเป็นsocket fm1 หรือ fm2 ก็พอ แล้วการ์ดจอต้องรองรับ cf กับ apu ตัวนั้นด้วยนะ

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Phromrat อ่านกระทู้
    ขอตอบข้อ 2 นะครับ ข้อ 1 รอผู้รู้

ถามว่าขายได้มั้ย ขายได้ครับ แล้วจะขายใครครับ
    ยังเป็นโครงการเฉยๆครับว่าอยากขาย เพราะมันไม่ได้ใช้อยู่แล้วครับเก็บไว้เฉยๆ ก็น่าเสียดาย

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Thecopytime อ่านกระทู้
    ตอบข้อ 1
    เป็นการ cf ของ apu หรือป่าวครับถ้าใช่ทำได้ทุกยี้ห้อครับ ของให้บอร์ดเป็นsocket fm1 หรือ fm2 ก็พอ แล้วการ์ดจอต้องรองรับ cf กับ apu ตัวนั้นด้วยนะ

มันคือไรอ้ะผมไม่เข้าใจ การ์ดจอผมเป็น nVidia CPU เป็น Intel

ตอนแรกผมถามเค้าว่า ตอนผมใช้โน้ตบุ้ค มันจะสลับได้ใช่มั้ยครับ ระหว่างใช้ ออนบอร์ดของอินเทล กับ NVidia ของการ์ดจอแยก

แต่พอมาใช้ PC มันเสียบสายจอที่ตัวการ์ดไม่ใช่ตัวบอร์ด เพราะฉะนั้น ผมต้องใช้งานการ์ดจอแยก ตลอดใช่มั้ยครับ ไม่สามารถ สลับไปใช้ของ บอร์ดได้ ผมเข้าใจถูกป่าว

ผมถามที่ร้านเค้าว่า ทำไงมันถึงจะสลับกันได้แบบเดิม ผมอยากให้การ์ดจอพักบ้างไรบ้าง

พี่ที่ร้านตอบผมมาว่า ตัวนี้มัน ครอสกันได้นะครับ การ์ดจอ ถ้าเป็นบอร์ดรุ่นนี้ เค้าบอกว่า มันเอาการ์ดจอจาก บอร์ด และการ์ดจอแยกมารวมกันได้ แล้วมันจะแรงกว่าเดิม เค้าว่างี้อะครับ

เลยอยากถามว่า มันทำได้จริงดิ แล้วมันทำยังไง ถ้าทำได้อะครับ ขอบคุณนะครับ ที่มาตอบ

กล่าวขอบคุณ
    270
    ได้รับคำขอบคุณ: 396
    ไม่เคยได้ยินมาก่อนเลยนะ onboard + nvidia
    เคยได้ยินแต่ onboard apu + amd radeon เป็น crossfire

ชอบกวนTeen.เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,310
    Blog Entries
    1
    1.แล้วแต่รุ่น
    สำหรับของคุณจะต้องใช้ Lucid Virtu ซึ่งในการใช้งานจริงแทบไม่แรงขึ้นมาเลย ไม่ต้องใช้จะดีกว่า
    เรื่องอยากให้การ์ดจอพัก ปกติแล้วมันไม่ได้ทำงานเต็มที่ตลอดอยู่แล้ว คือเล่นเกมมันจะทำงานมาก ถ้าไม่เล่นก็ทำงานน้อย

2.ขายได้ แต่อย่าเลย ประกันบางเจ้าเวลาเคลมต้องมีซิ้งค์และกล่อง ถึงเคลมได้

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ poowangdee อ่านกระทู้
    1.แล้วแต่รุ่น
    สำหรับของคุณจะต้องใช้ Lucid Virtu ซึ่งในการใช้งานจริงแทบไม่แรงขึ้นมาเลย ไม่ต้องใช้จะดีกว่า
    เรื่องอยากให้การ์ดจอพัก ปกติแล้วมันไม่ได้ทำงานเต็มที่ตลอดอยู่แล้ว คือเล่นเกมมันจะทำงานมาก ถ้าไม่เล่นก็ทำงานน้อย

2.ขายได้ แต่อย่าเลย ประกันบางเจ้าเวลาเคลมต้องมีซิ้งค์และกล่อง ถึงเคลมได้
    ok ครับ

ตอบได้ครบถ้วนสมบูรณ์ดี ขอบคุณมากครับๆ