ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    THAILAND , BANGKOK
    กล่าวขอบคุณ
    622
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,083

เคยกันมั่ย ทำงานกลุ่มแต่เหมือนทำคนเดียว?

พอดีผม หงุดหงิด มากเลยอยากระบาย

เคยเป็นกันมั่ยครับ ทำงานกลุ่ม แต่เหมือนทำคนเดียว? แบบงานกลุ่ม 10 กว่าคน แต่ทำหนักอยู่คนเดียว
    ผมมีงานอยู่ชิ้นนึงเป็นงาน คะแนนปลายภาค จับกลุ่มกัน 10 กว่าคน เป็นงาน ถ่ายหนังสั่น ผมให้เพื่อนไปเขียนบทมา มันก็เขียนมา ก็โอเค ใช้ได้

พอวันถ่ายทำ ผมก็เป็นคนถ่าย เป็นคนหามุม (ในหนังผมแทบจะไม่โผล่ออกมาเลยเพราะเป็นคนถ่าย) พอถ่ายเสร็จ ผมก็เป็นคนตัดต่อ นั่งตัดทั้งวันทั้งคืน
    ตั้งแต่บ่ายยัน ตี 1 ครึ่ง ยังไม่เสร็จ วันรุ่งขึ้นก็มานั่งทำต่อ ทำอยู่ หลายวัน ไม่ได้ทำอะไร เกมส์ก็ไม่ได้เล่น ปวดตา ก็ปวดตา

เพราะมันต้องเพ่ง ในรายละเอียดบางจุด พอตัดเสร็จ ผมก็ไปถาม คนในกลุ่มใน facebook ว่าเออจะเอาไรเอาไง บลาๆ ไปถามชื่อ อ. ที่สอน
    ถามว่าจะเอาชื่อหนังว่าอะไร เงียบบ.... ไม่มีใครสนใจ ผมก็เลย ต้องไปวิ่ง หาข้อมูลเอาเอง ตั้งชื่อเอง คิดเองหมด พอสุดท้ายผมก็คิดในใจว่า

เออมันคง ไม่ออน facebook กัน พอวันรุ่งขึ้น ผมก็เห็น เพื่อนในกลุ่มมันโพส คุยกันเล่น เหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้น ผมก็เลย โมโห กึกขึ้นมาเลย
    ว่าทำไมงาน พวก_ง ไม่สนใจกันเลย? ก็เลยไปโพสว่ามันใน โพสที่มันคุยกัน เลย ปรากฏ ตอนแรกมันก็เงียบไป แล้วสักพักใหญ่ๆ มันก็มาโพสในหัวข้อที่

ผมถาม มันก็โพสแบบเล่นๆ เหมือนไม่ใส่ใจความรู้สึกผม ผมเลยด่าไป ตอนนั้นผมกะว่า วันรุ่งขึ้น จะไปกระทื้บเลย โมโหจัด แต่มันเป็นเพื่อนผม
    ก็ไม่อยากมีเรื่องด้วยเรื่องไม่เป็นเรื่อง ก็เลย โพสตอบไปตอบมา จนได้คำตอบเรื่องงาน

ผมโคตรหงุดหงิดเลย งานประมาณ 75% ผมเป็นคนทำ หา SoundFx หา FX มาประกอบ ตัดเสียง ทั้งหมดผมทำคนเดียว แค่ผมไปถามความเห็นมันก็ไม่สนใจ หงุดหงิดสุดๆ

:EDIT:
    ผมก็เข้าใจนะครับว่าแต่ล่ะคนนั้น ถนัดไม่เหมือนกัน แต่อันนี้คือ "ผมแค่ต้องการความคิดเห็น" แค่เนี่ย ยังไม่มีใครสนใจเลย ผมก็อดทน+ใจเย็นเหมือนกันแหล่ะครับ และผมก็ชอบคิดให้กำลังใจตัวเองว่า "งานในตอนนี้เป็นประสบการณ์ในอนาคต" ผมเป็นคนทำ ผมก็ได้ความรู้ ได้ EXP คนเดียว ผมกะจะตัดชื่อแล้วคราวหลัง ลอยแผ แม_งเลย ป้อนให้ขนาดนี้ยังไม่อ้าปากเคี้ยว
    แล้วยิ่งเป็น คะแนนปลายภาคด้วย ไม่มีงาน ก็แค่ลงเรียนใหม่
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ckdh : 17th February 2013 เมื่อ 21:24

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 14 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,194
    ได้รับคำขอบคุณ: 383
    ผมเป็น1ในนั้น ที่ชอบ เอาเปรียบเพื่อน

/me เผ่น

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

"Thank You"
    กล่าวขอบคุณ
    11,566
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,104
    แ่ง่ละครับ คนทุกคนไม่เหมือนกันหรอกครับ

Games Hub
    กล่าวขอบคุณ
    1,269
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,686
    Blog Entries
    1
    งานแบบนี้มีหลายประเภท
    1. สมาชิกใจแข็ง อดทน ยอมทำคนเดียว แต่ให้เพื่อนสบาย เรียกได้ว่า เสียสละ
    2. สมาชิกทำคนเดียว ไม่ยอม ตัดชื่อเพื่อนทิ้ง เพื่อนซวย
    3. สมาชิกทำคนเดียว ที่เหลือ เอาตังค์มา เดี๋ยวทำเอง
    4. ต่างคนต่างช่วยกันทำ
    5. ไม่มีใครทำ ไม่ส่ง ติด ร - -
    There is no Thank You and there is nothing right as long as we're downloading illegal games.

Hello!!
    กล่าวขอบคุณ
    8,476
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,728
    เหมือนผมเลย เบื่อมาก คนที่ไม่ยอมช่วยทำงาน จนวันส่งให้มันเช็คงาน พอมันเช็คเสร็จ
    เพื่อนมันก็ไม่เอาไปส่ง แต่กลับให้ผมส่งแทน ผมเลยแอบลบชื่อมันทิ้งซะ!!!

อย่าตามน้ำในทางที่ผิด
    (เฉพาะผู้ได้รับอนุญาต)
    กล่าวขอบคุณ
    1,985
    ได้รับคำขอบคุณ: 981
    เหมือนผมเลย อะไรๆ ส่วนใหญ่ผมจะทำคนเดียว ถ้าอยู่กับกลุ่มเพื่อน
    แต่จะให้ทำไงได้หละ??? พวกนั้นมันทำไม่เป็นบ้าง ไม่ว่างบ้าง ไม่อยู่บ้าง (มันก็อ้างกันไป) แล้วถ้าไม่มีใครยอมทำงานจะเสร็จไหม???
    สุดท้ายหน้าที่คนทำมันก็ต้องมาตกอยู่ที่ผม = =" (บางทีทำเสร็จก็หลอกเก็บตังได้บ้าง อย่างหนังสั้น ผมก็เป็นคนตัดต่อ พิมพ์เคดิตร 9ล9 ซื้อแผ่นป่าว 5 บ. และก็ไปเก็บตังคนในกลุ่มคนละ 10 บ. 5555+)

เดี่ยวนี้เริ่มขี้เกียด เลยหนีไปอยู่กับกลุ่มพวกผู้หญิง เพราะพวกนี้ไม่ค่อยเกี่ยงกัน ช่วยกันทำดี ^^
    ลูกผู้ชาย ฆ่าได้ฝังให้ด้วย

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

☆ユークリウッド・ヘルサイズ☆
    Some where in galaxy
    กล่าวขอบคุณ
    2,582
    ได้รับคำขอบคุณ: 191
    เป็นผมใจเย็นนะไม่สนไรมากช่วงแรก พอเขียนรายชื่อผมตัดคนไม่ช่วยทิ้งเลย
    น้องสาวบันไซ~!!

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    Denver, Colorado, United States
    กล่าวขอบคุณ
    3,027
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,922
    1
    ผมก็เป็นคนที่ไม่ช่วยนะ แต่ผมก็คอยยืนให้กำลังใจนะครัล แหม่

それはそれ、これはこれ。
    Somewhere on Earth :D
    กล่าวขอบคุณ
    2,962
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,023
    แบบผมไงครับ!! เข้าใจๆ T^T

แต่กรณีของผม คือ ทำตัวอย่างซับ นั่ง time จากไม่มีอะไรเลย ใส่ตัวซับ ตามด้วยคาราโอเกะ แล้วเอาไปแปลง encode บลาๆๆ

สุดท้าย ภูมิใจเสนอมาก ว่าเป็นยังไง อะไรบ้าง สุดท้ายแล้ว คำตอบคือ "อืม... ใช้ได้" กับ "ซับแบบนี้แหล่ะวิ่งๆๆแบบนี้แหล่ะ ดีๆๆๆๆ"

คือ อันแรก ก็พอ โอเค - -" แต่ไออันหลังนี่ แบบ เจ็บครับ เหมือนตอบลวกๆ ทำไร ทำไปเหอะ ได้คะแนนด้วยก็ โอเค เอ็งทำไปเลยให้จบ

หลังจากโดนแบบนี้ไป อารมณ์แบบนี้เลย อยากล้มโต๊ะให้รู้แล้วรู้รอด สุดท้าย "เลิก"ครับ ไม่ทำ!! -*-

สุดท้าย โปรเจ็คหลักที่จะทำส่งครูเลยล้มเลิกไป จบไป คะแนนก็นั่นแหล่ะ... ผมถือว่า 'พวกคุณไม่ช่วยอะไร โยนหน้าที่หนักๆมาให้ผม(ตัดต่อ + ทำซับ + encode + upload)ไม่ว่านะ... ไม่ให้กำลังใจอะไรเลย'
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย worakorn3 : 17th February 2013 เมื่อ 21:15

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    56
    ได้รับคำขอบคุณ: 253
    ของผมช่วยกันทำ ใครไม่ทำจ่ายตัง ถ้าไม่จ่าย ตัดชื่อทิ้ง

เปลี่ยนลายเซ็นทุกวัน
    กล่าวขอบคุณ
    16,430
    ได้รับคำขอบคุณ: 100,438
    เพื่อนดีๆหายาก แต่ใช่ว่าจะไม่มี

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

PONY is magic
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 758
    ส่วนตัวนะผทชอบงานกลุ่มที่ผมต้องทำหนักสุด เพราะมันให้ความรู้สึกเป็นผู้นำ มั่นใจ (เพราะหัวหน้ากลุ่มจะหนักสุดเสมอ555)

WhitePony
    กล่าวขอบคุณ
    198
    ได้รับคำขอบคุณ: 871
    งานกลุ่มทำคนเดียว แต่มีหลายวิชาแบ่งกันทำกับเพื่อนคนล่ะวิชา เจ๋งป้ะ สบายๆ

Dome Media
    กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 177
    คิดซะว่าทำเเล้วได้ตัวเองนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    251
    ได้รับคำขอบคุณ: 598
    เคยสิครับแบบท่านแหละเขียนบทเองตัดต่อเองแสดงด้วยถ่ายด้วย โอ้ววว แต่คิดแบบท่านเรปบนอะครับทำเยอะเราก็ได้ประสบการณ์เยอะ

ไม่ค่อยว่าง...
    กล่าวขอบคุณ
    1,499
    ได้รับคำขอบคุณ: 626
    1
    ถ้างานกลุ่มแต่ทั้งกลุ่มทำงานคนเดียวนี้ผมทำมาแล้วครับ ทำรายงานเหนื่อยมาก

' тнє.ʟαsт мιɴυтε
    กล่าวขอบคุณ
    267
    ได้รับคำขอบคุณ: 270
    ' ประจำอะผม (โดนประจำ)
    SNE & IU :') • | Lee Ji Eun FC |•

Dead
    กล่าวขอบคุณ
    170
    ได้รับคำขอบคุณ: 407
    ประจำเป็นบ่อยครับ เรื่องธรรมดา

กล่าวขอบคุณ
    234
    ได้รับคำขอบคุณ: 318
    ตั้งแต่ผมเริ่มเรียนจนถึงเรียนจบงานทุกงานเป็นงานเดี่ยว แม้กระทั่งงานกลุ่มก็ตาม

(눈œŸ_눈 ) ?
    กล่าวขอบคุณ
    865
    ได้รับคำขอบคุณ: 632
    บ่อยเลยครับแต่มีสิ่งหนึ่งที่คนทำคนเดี่ยวได้ก็คือ สามารถไถเงินคนที่ไม่ได้ทำได้ ซึ่งผมก็โดนไถ่ตลอดเลย
    [I5 3450—Hyper 212 evo—P8Z77-M—HyperX 8 GB— STRIX GTX 970—NZXT V2S 750W]

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    ผมก็เคยคับ เพิ่งผ่านมาสดๆร้อน งาน โครงการ เพื่อนไนกลุ่มแต่ละคน ไม่ยอมช่วยเพราะ ทำไม่เป็น สุดท้าย ผมต้องมาคิดเรื่อง ทำคนเดียว หมด แล้ว คนอื่นที่ไม่ช่วยก้ เก็บเงิน มันเยอะๆ ถ้าไม่จ่ายก้ไม่มีชื่อไนหน้าปก จบ
    ส่องเวปนี้มา้เกือบ1ปี วันนี้เพิ่งมาสมัครเป็นสมาชิก 05/01/2012

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    616
    ได้รับคำขอบคุณ: 212
    ผมก็เป็นครับ พวกงานถ่ายเอ็มวีไรงี้ ผมคิดบทเอง ถ่าย ตัดต่อ ส่วนเพื่อนๆมันก็แค่ทำท่าบ้าๆบอๆกันออกกล้องยังไม่อยากจะทำกัน แต่ผมเฉยๆนะ ชอบงานแบบนี้อยู่แล้วยิ่งทำยิ่งสนุก ปล่อยเป็นหน้าที่ผมเถอะ ชอบมาก

-AnU3IZ-
    พิษณุโลก/เชียงใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    106
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,063
    ตอน อ.สั่งงานกลุ่มเราก็ขอทำเดี่ยวสิครับ ตัดปัญหาพวกปลิงได้เลย

Kingdom of Thailand.
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    เค้าไม่ได้เรียกว่า งานกลุ่ม หรอกครับ...มันควรจะเรียกว่า งานกลุ้ม ต่างหาก...คุณก็ไม่ต่างอะไรจากผมเหมือนกัน มันเป็นอะไรที่น่าเบื่อมากๆ ทางที่ดีไม่ต้องมีงานกลุ่มหรอก แจกงานเดี่ยวไปเลย
    Intel(R) Core(TM) i7-3770@3.4Ghz Cooler Master V6 GT ASUS P8P67 PRO Kington Hyper-X 12Gb DDR3 1600 HIS Radeon HD 6870 1GB DDR 5

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสไม่ชอบดู
    กล่าวขอบคุณ
    2,794
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,039
    เวลางานกลุ่มมานะ ผมเสนอทำคนเดียวเลย ช่วยกันทำแล้ววุ่นวาย ทำคนเดียวสบายใจกว่าอีก

EDIT : แล้วค่อยไถตังพวกไม่ทำ 555
    (คลุมดำทำไม)