ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    82
    ได้รับคำขอบคุณ: 58

Arrow คุณเคยคิดนอกใจแฟน แล้วคิดได้ บ้างไหมครับ

มันเกิดขึ้นไม่นานมานี้เหตุเพราะผมไปฝึกงาน แล้วก็มีเด็กฝึกงานใหม่มาพร้อมผม ผมคิดเลยว่าน่ารักดีจีบดีไหม(ทั้งทีตอนนั้นมีแฟนก็มีนะแต่อยู่คนละที่ เขาไปทำงานแต่ผมฝึกงานไกล้จบแล้ว)
    ก็เลยทีเล่นทีจริงกับน้องเขามาสองเดือนกว่าๆ พาไปกินข้าวบ้าง เที่ยว จนวันปีใหม่ที่ผ่านมาแฟนกลับมาเที่ยวแล้ว ตอนกลับแฟนไปแล้วผมกำลังจะไปทำงานผมเปิดตู้เสื้อผ้า แล้วเจอกล่องของขวัญ
    เป็นผ้าพันคอถักมือ(เขาจะถักให้ทุกปี ปีละผืน) ผมเอามานั่งดูแล้วคิดได้สำนึกในทุกอย่าง เลยคิดว่าจะเอายังไงดีกับเด็กที่ฝึกงานหละ พอตอนกินเลี้ยงปีใหม่ที่ทำงาน ตอนงานเลิกน้องเขาขอไปส่งน้องเขาเมานิดๆ แต่ผมนี่สิตั้งแต่เก้าโมงเช้าจนถึงตีสามกินมาทั้งวัน พอไปส่งน้องเขาที่หอในรถน้องเขาถามเราว่ารู้สึกยังไงกับเขา ผมตอบน้องเขาไปว่ารักนะเขาคือน้องสาวที่ผมรักคนหนึ่ง น้องเขายิ้มๆแล้วก็เดินขึ้นหอไป
    ผมตอบใจตัวเองได้แล้วว่าผมรักแฟนคนนี้ทั้งที่เวลาอยู่ด้วยกันเราทะเลาะกันตลอดเวลา เพราะผ้าผันคอผืนเดียวทำให้ผมคิดได้และรักษาความสำพันธ์อันดี

แล้วเรื่องของคุณหละครับ
    โลกมันคงเท่าเดิม แต่มันน่าอยู่น้อยลง

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 19 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    เคยหลายทีแล้วครับ 555

แล้วก็เคยแอบไปมีอะไรกับใคร ตอนคบกันอยู่

รู้ตัวว่าผิดมาก

ทุกวันนี้ ก็ยังมีเผลอใจบ้าง แค่คิดแต่ไม่ลงมือทำ 555

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 420
    ผมว่าคุณทำถูกแล้วครับ

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    439
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,081
    ซึ้งจริงๆ คุณคิดดีเเล้ว นี้ผมพูดจากใจเลยนะ กลับไปจัดแฟน ซักดอกชิ
    PC---I5-4590/asrock H97M Pro4/RAM 16 GB/GTX 1060 3GB OC/HDD 1 TB/SSD 120 GB/Rx-630W
    NB---i3-5005U/RAM 8GB/920M 2GB/HDD 500 GB

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 46
    ผมจะมองว่าแฟนตัวเองสวยที่สุดในสายตาเพระาฉะนั้นเลยไม่คิดนอกใจ - -

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    632
    ได้รับคำขอบคุณ: 147
    ลึกซึ้ง!!!!

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Killer_K
    ชัยนาท - ลพบุรี
    กล่าวขอบคุณ
    46
    ได้รับคำขอบคุณ: 513
    ผมก็เคยนะ ตอนนั้นเรียน ปี 1 เทอม 2 เพลอไปมีอะไรกับ เพื่อน ก็คุยๆ กัน เค้าก็มาหาที่หอทุกวัน ช่วงเทอม 2
    หลังจากนั้นผมก็ห่างๆ เริ่มสำนึก เพราะคบกันแฟนมา 2 ปี กว่าแล้ว ตอนนี้ปี 2 แหละ ปีหน้าแฟนจะมาเรียนที่มหาลัยเดียวกัน
    เล่นเกมส์กันโน๊ตบุ๊คกากๆ เกมส์เล่นได้แค่ไหนก็เล่นถ้าเล่นแล้วมีความสุข

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,070
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,554
    ผมเคยไปมีอะไรกับเพื่อน ตอนนั้นรู้ใจรู้สึกเบื่อแฟน(แฟนไม่ค่อยเอาใจเท่าไร) แต่พอหลังจากนั้นก็เริ่มคิดได้ อยากกลับไปแก้ไขมาก ในใจตอนนี้รู้สึกโครตผิดเลยไม่อยากให้แฟนรุ้เลย

ผมคิดว่าเป็นอารมณ์ชั่ววูบเท่านั้นแหละ ที่ไม่ได้คิดให้ดีกว่านี้ ทุกวันนี้ก็มองผญ.แต่มองเพราะโรคผช.อะนะ รักแฟนนะ แหะๆๆ
    Alexandra Daddario

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Fabulous
    กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 763
    ของผมหรอ ผมคบกับแฟนอยู่ แล้วผมไปจีบรุ่นน้อง ผมเลิกกับแฟน แล้วผมก็เิิกจีบรุ่นน้อง

แล้วก็มาคิดได้ทีหลัง เลยกลับไปขอโทษ ที่จริงแฟนผมไม่รู้ว่าผมนอกใจ แต่ผมก็เล่าให้เค้าฟังหมด

เพราะ ไม่รู้จะเก็บไว้เป็นความลับทำไม เค้าก็เข้าใจ

ตอนนี้กลับมาคบกันเหมือนเดิมแล้วครับ ปีกว่าแล้ว

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ของแรง อย่าแซงทางเรียบ.
    กล่าวขอบคุณ
    3,114
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,840
    คือผมคบกับแฟนได้ตอนช่วงเดือนแรก-เดือนที่2 นี่คือผมคุยมั่วเลยครับ แล้วมีคนนึงชื่อเดน่อล แบบเคยกิ้กกะผมตอนก่อนที่ผมจะคบกะแฟนคนปัจจุบัญนี้ คือง่าย ๆว่าถ้าคนปัจจุบัญนี้ไม่ทักผมวันนั้นผมน่าจะลงรอยกะเดน่อลอ่ะ แต่ช่วงแรกผมยังไม่ค่อยรักแฟนคนนี้เท่าไหร่ จนแฟนผมจับได้ว่าผมยังคุยอยู่ ผมก็รู้สึกสำนึกคิดขึ้นมาได้ ปัจจุบัญนี้ผมไม่คุยกับใครเลย ผมสงสารเค้า คนเราต่อให้ดีเลวยังไงก็มีหัวใจ มีความรู้สึกอยู่ดีแหละครับ จขกท.คิดถูกแล้ว ^^
    Fb : เซอร์บอย ไม่เผ็ด.

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    528
    ได้รับคำขอบคุณ: 895
    ฮุ้ย ... ถามว่าเคยไหมเคยครับ มากกว่า 10 ด้วยสิแถมยังเคยมีอะไรกับคนอื่นที่ไม่ใช่แฟนด้วย ร้ายกว่านั้นเคยมีอะไรกับเพื่อนตัวเองที่เรียนตอน ม.ต้น ด้วยกันมาอีกแต่แฟนผมก็ให้อภัยผมเสมอๆ แต่ตอนนี้ไม่มีหละครับผมว่าผมเจอคนที่เหมาะจะเป็นแม่ของลูกแล้วหละ นั้นก็คือแฟนผมเอง อิอิ ..

ปล.พูดดีๆหน่อยเดี๋ยวแฟนผมเข้ามาเล่นบอร์ดงานจะเข้าเอา หุหุ ..
    I5 3570K 4.1Ghz/ASRock Z77 Pro4/kingston 8gb 1600/GTX670/Raidmax 730w/thermaltake black edition v3/ เท่ห์******ยย

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,106
    ถามว่าเคยไหม เป็นเรื่องธรรมดาของผู้ชาย

สำหรับผมเคยนะ เเต่เเค่คิด เเต่ไม่ได้กระำทำ เพราะรู้ว่ามันผิด ส่วนมากก็ ตอนที่ ทะเลาะกัน เเรงๆ คิืดถึงว่า เลิก กัน ไปทำอะไรดี .. . .. .. ..

เเต่ก็ตัดสินใจกลับมาง้อ ตลอดทุกครั้ง

"เหตุการณ์คุณก็สงสารน้องคนนั้นน่ะ T^T ที่เขาไปกินข้าวด้วย ไปเที่ยวด้วย เเละให้ไปส่ง ผมว่า เค้ารักคุณเข้าให้เเล้วล่ะ ฮื่อๆ"

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    445
    ได้รับคำขอบคุณ: 656
    Blog Entries
    1
    ส่วนผมก็แค่คิดว่าตัวเอง...****ชั่วจริงๆ

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

欅坂46
    กล่าวขอบคุณ
    62
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,836

อ่านตอนแรกนึกถึงเพลงนี้เลยอะ 55555

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tff007 อ่านกระทู้

อ่านตอนแรกนึกถึงเพลงนี้เลยอะ 55555

เพื่อนเมียเนี่ยใช่เลย 555 -..-

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

欅坂46
    กล่าวขอบคุณ
    62
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,836
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ballba อ่านกระทู้
    เพื่อนเมียเนี่ยใช่เลย 555 -..-

ระวังแฟนมาอ่านนะ 555555

32. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tff007 อ่านกระทู้
    ระวังแฟนมาอ่านนะ 555555
    เอ้อผมลืมตัว ไม่เป็นไร กระทู้นี้ กระทู้เดียว เขาคงไม่เปิดมาเจอ สาธุ 555 -/\-

34. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 131
    โคตรพระเอก

36. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เกิดมาโหลด
    กล่าวขอบคุณ
    1,669
    ได้รับคำขอบคุณ: 348
    เพื่อนผมมีแฟนแล้วไปมีอะไรกับญาติตัวเอง ทำไปได้

38. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

♣ข้าเองเทพของพวกเจ้า ♣
    กล่าวขอบคุณ
    3,345
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,316
    ผมง่ายๆ เค้าทำผมก็ทำบ้าง

พอเค้ามาถามก็บอกว่า งั้นก็เลิก ซะ จะได้ไม่ทำ

พอพูดไปเค้าจะนิ่งและเงียบ และเดินหนีไปแล้วบอกว่าทำอะไร

ผมตอบเลยว่า อย่าคิดว่าไม่รู้นะ
    ลายเซ็น เข้าใจนะ

40. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    82
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ haruhi002z อ่านกระทู้
    ซึ้งจริงๆ คุณคิดดีเเล้ว นี้ผมพูดจากใจเลยนะ กลับไปจัดแฟน ซักดอกชิ
    จัดไปชุดใหญ่เลยครับ ห้าๆๆๆ
    โลกมันคงเท่าเดิม แต่มันน่าอยู่น้อยลง

กล่าวขอบคุณ
    82
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Pop_PeR อ่านกระทู้
    ถามว่าเคยไหม เป็นเรื่องธรรมดาของผู้ชาย

สำหรับผมเคยนะ เเต่เเค่คิด เเต่ไม่ได้กระำทำ เพราะรู้ว่ามันผิด ส่วนมากก็ ตอนที่ ทะเลาะกัน เเรงๆ คิืดถึงว่า เลิก กัน ไปทำอะไรดี .. . .. .. ..

เเต่ก็ตัดสินใจกลับมาง้อ ตลอดทุกครั้ง

"เหตุการณ์คุณก็สงสารน้องคนนั้นน่ะ T^T ที่เขาไปกินข้าวด้วย ไปเที่ยวด้วย เเละให้ไปส่ง ผมว่า เค้ารักคุณเข้าให้เเล้วล่ะ ฮื่อๆ"
    ก็ว่านะครับวันนี้ไปเจอน้องเขาที่ห้างทำหน้าไม่ถูกเลยครับ ดีนะที่ไปกับเพื่อน น้องเขาก็ยิ้มๆยังทักเราอยู่เพื่อนเรานะสิ แซวใหญ่เลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    125
    ได้รับคำขอบคุณ: 110
    ผมถือคติว่า การนอกใจแฟนตัวเองที่ร่วมทุกข์ร่วมสุขผ่านเรื่องราวอะไรต่างๆมากมายมานาน ก็ไม่ใช่คนแล้วหละ มองให้กว้างๆเข้าไว้เวลาคิดจะทำอะไร แล้วจะไม่เสียใจครับ