ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

หัวข้อ: [ Sony Xperia Z ] VS [ HTC One ]

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 600

[ Sony Xperia Z ] VS [ HTC One ]

HTC One เทียบสเปคกับสมาร์ตโฟนรุ่นอื่นๆมาก็เยอะแต่คงจะไม่มีรุ่นไหนที่น่าจะฟัดกันได้สมน้ำสมเนื้อเท่ากับ Sony Xperia Z
    อีกหนึ่งนวัตกรรมจากค่าย Sony ที่มีดีกรีทั้งดีไซน์การออกแบบและคุณสมบัติด้านฮาร์ดแวร์ไม่แพ้กัน
    ว่าแล้วเว็บไซต์ XperiaBlog เลยจับ Sony Xperia Z มาเทียบกับ HTC One ให้รู้เลยว่าใครโหดกว่ากัน !!!

สำหรับผมแล้ว....Sony ชนะใจครับ ฮ่าๆ

TheSunlightHurtMyEyes

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 13 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1,340
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    ผมอยากได้ Sony Xperia Z อะ
    แต่ปัญหาคือไม่ตัง - -*

กล่าวขอบคุณ
    342
    เก็บเงินเรื่อยๆสิครับ ฮ่าๆ

ผมยังเก็บ Xperia S เลย

พอ Z มาผมหมดตูดละครับ

" สงสัยต้องไปขายตูด >< "

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    ตอนนี้ได้แต่รอตัวจัดจำหน่ายจริงออกมาให้รีวิว
    ที่ผมอ่านตามเว็บไซต์รีวิวมือถือ ต่างบอกกันว่า
    กล้องขนาด 13 MP ไม่แจ่มแจ้งสดใจจนขนาดชนะขาดยี่ห้อคู่แข่งที่มีความละเอียด 8 MP
    ปล. ยังผมก็รอ เพราะเห็นครัังแรกก็ชอบเลย
    ปลล. สีม่วง นี่ ต้องการเห็นตัวจริงอย่างแรง

เชียร์ครับเชียร์ เรือธงลำใหม่ของโซนี่
    All That Jazz!

Who?
    กล่าวขอบคุณ
    1,802
    ได้รับคำขอบคุณ: 13,676
    Blog Entries
    2
    มันทนจริงๆนะตัวเธอว์

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ AYANAMi-iSM อ่านกระทู้
    ตอนนี้ได้แต่รอตัวจัดจำหน่ายจริงออกมาให้รีวิว
    ที่ผมอ่านตามเว็บไซต์รีวิวมือถือ ต่างบอกกันว่า
    กล้องขนาด 13 MP ไม่แจ่มแจ้งสดใจจนขนาดชนะขาดยี่ห้อคู่แข่งที่มีความละเอียด 8 MP
    ปล. ยังผมก็รอ เพราะเห็นครัังแรกก็ชอบเลย
    ปลล. สีม่วง นี่ ต้องการเห็นตัวจริงอย่างแรง

เชียร์ครับเชียร์ เรือธงลำใหม่ของโซนี่
    เห็นว่าทางSony THเขาบอกว่าจะไม่เอาสีม่วงมาจำหน่ายครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย [Really~Nuts] : 23rd February 2013 เมื่อ 13:11

กล่าวขอบคุณ
    342
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ [Really~Nuts] อ่านกระทู้
    เห็นว่าทางSony THเขาบอกว่าจะไม่เอาสีม่วงมาจำหน่ายครับ
    ไม่แคร์ครับ ผมเอาเครื่องนอก

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ AYANAMi-iSM อ่านกระทู้

ครับอยู่ที่เซนเซอร์กล้องด้วยครับ รวมถึงการตั้งค่าของกล้องด้วย

ถ้าเขาถ่ายรูปโดยใช้ Auto ใน XZ ผมกล้าบอกว่าแพ้ครับ [ White Balance Sony เพี้ยนจิงๆ ]

แต่ถ้าเราตั้งเป็น แล้วปรับโดยเราล้วนๆผมว่ามองออกนะครับ

อีกอย่างต้องเปิดใน Display เดียวกันด้วย ไม่ใช้ถ่ายเสดแล้วเทียบกันคนละจอเลยสองโทรศัพท์

แต่จอ Sony เน้นคมมากกว่าเน้นสีจนมีคนบอกว่า Xperia Z สีซีดมาก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ElFz : 23rd February 2013 เมื่อ 13:25

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ส่วนตัวชอบ ของHTC one แต่กล้องมัน4ล้าน 3ชั้น ไม่กันฝุ่นกันน้ำ เลือกไม่ถูกเลยยย

กล่าวขอบคุณ
    342
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ septimus อ่านกระทู้
    ส่วนตัวชอบ ของHTC one แต่กล้องมัน4ล้าน 3ชั้น ไม่กันฝุ่นกันน้ำ เลือกไม่ถูกเลยยย
    ของ HTC ตัวนี้เป็น MegaPixel ที่เราไม่รู้จักกันดีเพราะมันคือ ULTRAmegaPixel

" Waiting for The End "
    " In Heart who love us "
    กล่าวขอบคุณ
    1,285
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,983
    HTC เปลี่ยนแนวดีไซน์ตั้งแต่เมื่อไหร่ แต่สวยดีแห้ะ

Ukulele
    กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 903
    ตอนแรกก็ชอบ Z พอมาเจอ HTC One ชอบมากยิ่งกว่าาา
    รูปทรงกับหน้าจอที่ไม่ใหญ่มาก กับเทคโนโลยีกล้องใหม่เทียบเท่ากล้องคอมแพ๊ก
    ลำโพงสเตอริโอ แล้วก็ชอบหน้าตา Ui สรุปอยากได้ HTC~ มากกกกกกก
    สำหรับผมกัีนน้ำไม่จำเป็นเท่าไหร่ แต่ถ้าได้ Z จริง ๆ ผมจะเอาไปอวดเพื่อนที่ใช้ Iphone
    จะเอาให้แหยไปเลยว่า Iphone ไม่ไช่มือถือที่ดีที่สุดในโลก !

กล่าวขอบคุณ
    342
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SuperAArm อ่านกระทู้
    ตอนแรกก็ชอบ Z พอมาเจอ HTC One ชอบมากยิ่งกว่าาา
    รูปทรงกับหน้าจอที่ไม่ใหญ่มาก กับเทคโนโลยีกล้องใหม่เทียบเท่ากล้องคอมแพ๊ก
    ลำโพงสเตอริโอ แล้วก็ชอบหน้าตา Ui สรุปอยากได้ HTC~ มากกกกกกก
    สำหรับผมกัีนน้ำไม่จำเป็นเท่าไหร่ แต่ถ้าได้ Z จริง ๆ ผมจะเอาไปอวดเพื่อนที่ใช้ Iphone
    จะเอาให้แหยไปเลยว่า Iphone ไม่ไช่มือถือที่ดีที่สุดในโลก !
    เดี่ยวซักพักมีให้โหลดเพรียบ 555+

เมื่อก่อนผมยังใช้ของ Theme ของ iPhone เลย