ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

โลกนี้กำลังป่วย
    กล่าวขอบคุณ
    264
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,357

"Crytek" เผยคอนโซลยุคหน้ายังเทียบพีซีไม่ติดฝุ่น !!!

"Crytek" เผยคอนโซลยุคหน้ายังเทียบพีซีไม่ติดฝุ่น !!!

"Cevat Yerli" หัวเรือใหญ่ของสตูดิโอ Crytek แสดงความเห็นเกี่ยวกับพลังของเครื่องคอนโซลยุคหน้า
    มองว่าทั้งเพลย์สเตชันและ Xbox รุ่นถัดไปยังเทียบไม่ได้กับประสิทธิภาพของพีซีประกอบเอง

สตูดิโอ Crytek เป็นค่ายที่สร้างชื่อเสียงขึ้นมาจากเกมเน้นกราฟิกบ้าพลังและกำลังจะออกผลงานล่าสุด "Crysis 3" ในสัปดาห์นี้
    โดยพวกเขาเองก็มีโปรเจคต์ "Ryse" สำหรับเครื่อง Xbox รุ่นถัดไปอยู่ระหว่างการพัฒนา จึงอยู่ในฐานะที่สามารถเปรียบเทียบประสิทธิภาพระหว่างเครื่องได้

Yerli กล่าวว่า "ถ้าจะพูดแบบไม่ให้ผิดข้อตกลงการรักษาความลับ (NDA) เอาแค่มองกันจริงๆจากราคา
    ก็เป็นไปไม่ได้แล้วที่จะยัดชิ้นส่วนราคา 2,000-3,000 เหรียญสหรัฐลงไปในคอนโซลที่ราคา 500 เหรียญ
    ผมไม่ได้หมายความว่ามันจะราคา 500 จริงๆนะ พวกเขาอาจจะเปิดตัวที่สัก 2,000 เหรียญ แต่ราคาสำหรับตลาดผู้บริโภคจริงมักจะต่ำกว่านั้นอยู่แล้ว"

เขายังบอกอีกว่า ที่ทาง Crytek เคยอ้างในปี 2009 ว่า "CryEngine 3" มีความพร้อมสำหรับใช้ในยุคหน้า
    ก็เป็นเพราะพวกเขาทำนายจากอัตราการวิวัฒนาการของฮาร์ดแวร์และราคาในตลาดผู้บริโภคทั่วไป
    ซึ่งยังไม่มีอะไรในการพัฒนาเกมที่มากเกินความสามารถของ CryEngine ในตอนนั้น

เกี่ยวกับพีซีประกอบเอง เขาก็มองว่าตลาดดังกล่าวมีการเปลี่ยนแปลงไปมากนับจากตอน PS3 และ Xbox360 วางขาย
    ปัจจุบันผู้ใช้สามารถยัดการ์ดจอลงไปได้ 2-4 ตัว
    ทำความเย็นด้วยน้ำแล้วโอเวอร์คล็อกไปได้แบบไม่สิ้นสุดจนคอนโซลเทียบไม่ติด
    เป็นสิ่งที่ไม่มีอยู่เมื่อ 6-7 ปีก่อนซึ่งการ์ดจอแค่ 1-2 ตัวก็มากพอจะเป็นพวกคลั่งไคล้พีซีได้แล้ว

Yerli ยังบอกอีกว่าเกม Crysis 3 ที่ลงทุกเครื่องจะเน้นความแรงเอาใจคอพีซีเป็นพิเศษ หลังพวกเขาถูกแฟนๆติงจากภาค 2 ว่าเน้นให้เล่นได้ทุกเครื่องมากเกินไปจนคุณภาพตก
    และพวกเขาคงเป็นค่ายเดียวที่ต้องพยายามทำเกมให้แรงระดับพังเครื่องหรือแทบเล่นไม่ได้เพื่อเอาใจกลุ่มเป้าหมาย

สำหรับแนวทางของคอนโซลยุคหน้า เขามองว่าทั้งโซนีและไมโครซอฟท์จะเปิดช่องให้ผู้พัฒนาอัพเดตเพิ่มเนื้อหาหรือลงแพทช์แก้ไขเกมได้สะดวกขึ้น
    จากเดิมที่มีกฏระเบียบเข้มงวดต้องตรวจสอบก่อนขายหลายเดือน หันมาเน้นเอาใจลูกค้าหลังการขายทั้งแบบร้านปลีกและดิจิตอล
    เปลี่ยนแนวทางของเกมจาก "สินค้า" ให้เป็น "บริการ" แทน

ข้อมูลจาก
    Eurogamer

-------------------------------------------------------------------------------------------

คหสต. Cevat Yerli พูดถูกครับ
    ยังไง next gen ก็ยังสู้ pc ประกอบเองไม่ได้ ในตอนนี้
    เพราะฉะนั้นทั้ง playstation กะ xbox หันมาใส่ใจกับการบริการดีกว่า
    เช่น เปิดระบบให้ดาวโหลดเกมฟรี เพิ่มเกมเก่าใหม่ทุกเดือน เพียงจ่ายค่าสมาชิก ก็สามารถโหลดฟรีได้ไม่จำกัด
    รับรองยอดขายเครื่องแท้พุ่ง 555555+
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย topperioz : 26th February 2013 เมื่อ 16:44

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    303
    ได้รับคำขอบคุณ: 343
    จ๊ะ เชื่อจ๊ะ

กล่าวขอบคุณ
    959
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    Blog Entries
    1
    ซ้ำป้าวเหมื่อนเคยอ่านมาแล้ว

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    982
    ได้รับคำขอบคุณ: 304
    ภาพต่างจากภาค2จริงๆละ สวยมาก
    gameplay ที่บ้างคนว่าไม่สุกอะ ลองเล่นแบบ เต็มประสิทธิภาพ ของระบบเกมที่มีมาให้ (โครตมัน)
    ภาค 3 ธนูนี้ละ ที่หามานาน โครตจะเจ๋ง 5555

กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    ซ้ำครับ
    ไม่มีลายเซ็นครับ ^^

โลกนี้กำลังป่วย
    กล่าวขอบคุณ
    264
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,357
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ stang464 อ่านกระทู้
    ซ้ำป้าวเหมื่อนเคยอ่านมาแล้ว
    ซ้ำจริงหรอครับ ขออภัยที่ไม่ได้ค้นหาดูก่อน
    แต่ไม่เป็นไร คนยังไม่ได้อ่านคงมีอีกเยอะ

ขอบคุณครับ

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

- ::NOTEALEX:: -
    กล่าวขอบคุณ
    1,512
    ได้รับคำขอบคุณ: 494
    Crytek แกเป็นไรกับคอนโซลเนี้ย หลายรอบแล้ว จิกกันอยู่ได้
    < HEISENBERG >

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    748
    ได้รับคำขอบคุณ: 304
    ซ้ำ ไม่ซ้ำ ไม่ทราบ แต่ ผมเพิ่งอ่านของคุณอันแรก ดังนั้นไม่เป็นไร(สำหรับผมนะ)

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    722
    ได้รับคำขอบคุณ: 123
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MyAlice อ่านกระทู้
    Gen หน้าที่จะถึงนี้เชื่อว่า PC ต้องสะเทือนแน่นอน เพราะ console มัน 8 core กันแล้วนะจ๊ะ
    ถามว่า ต่อให้ gen หน้าที่จะถึงนี้ console สู้ pc ไม่ได้อยู่ดี แต่ถามหน่อย แต่งไป 30000+ มันแรงกว่าเครื่อง console gen หน้าในราคา 15000 หรือยัง ?
    แถม console ลื่นกว่า ในขณะที่ pc ยังแต่ไม่สุดจริงๆ สู้ console ราคา 15000 ไม่ได้
    ผมว่าถ้ามองอีกมุมหนึ่ง pc ใช้ประโยขน์ได้หลายอย่างกว่า อันนี้ความคิดผมน่ะ

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 446
    ซ้ำจริงครับ
    เทียบไม่ติดจริงครับ เทียบไม่ติดตั้งแต่ยุคนี้แล้วหล่ะครับ
    แต่เอ้อ้อ้ ทำไมลูกเมียน้อยน้อออ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 21
    ต่อให้คอนโซน 8 คอร์ ก็สู้ PC ที่คอร์น้อยกว่าไม่ได้หรอก

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

มุ่งหน้าหาความลับของโลกต่
    กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,716
    ยังไงคอนโซลก็มีขีดจำกัดความร้อนของเครื่องแบบเล่นร้อนๆมากๆไม่ได้ชิ้นส่วนภายในไปหมด PC มันมีชุดระบายแบบนู้นแบบนี้
    "จงทำในสิ่งที่เชื่อและจงเชื่อในสิ่งที่ทำ
    Space & Future Club เข้ามาได้ครับ

先んずれば人を制す
    กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 305
    มีดีคนละอย่างอะผมว่า PC ได้กราฟฟิคสวยสมจริง แต่ข้อเสียคุณต้องหมดเงินเยอะเลยหล่ะกว่าจะแต่งเครื่องให้สุด เกมลงน้อยกว่าคอนโซล ส่วนคอนโซลซื้อทีเดียวจบ กราฟฟิคอาจจะสู้ไม่ได้ แต่ไม่ต้องมาพะวงเรื่องเสปคจะเล่นได้หรือป่าว ซื้อแผ่นมาใส่เครื่องก็จบเกมลงเยอะกว่า PC แน่นอน

ส่วนตัวถ้าจะเล่นเกมขอเลือกคอนโซลละกัน จ่ายรอบเดียวจบ เล่นกันไปยาวๆ

Oh Sleeping Starss!!
    ห้วงลึกของจิตใจ,ทะเลแห่งความสับสน
    กล่าวขอบคุณ
    264
    ได้รับคำขอบคุณ: 82
    ก็น่าอยุ่หรอกกกนะ

กล่าวขอบคุณ
    103
    ได้รับคำขอบคุณ: 108
    คอนโซลยันการ์ดจอได้ไม่หลายตัวเหมือน PC แต่เกมใน Console มีเกมที่ดีเยอะกว่าเกมใน PC จนทำให้เกมใน PC เทียบไม่ติดฝุ่นเหมือนกัน

ปล.ผมไม่ได้ว่าฝ่ายไหนไม่ดีนะครับผมเล่นทั้งคอนโซล และ PC

֍ ۞ ֍ ۞ ֍ ۞
    กล่าวขอบคุณ
    1,285
    ได้รับคำขอบคุณ: 390
    ผมว่าข้อดีที่สุดของconsole นะ คือได้เล่นกับครอบครัว ^^

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ madarain อ่านกระทู้
    Crytek แกเป็นไรกับคอนโซลเนี้ย หลายรอบแล้ว จิกกันอยู่ได้
    ใช่ๆ (หลายคนในนี้ด้วย กัดกันระหว่างpcกะconsole)

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CPERTT อ่านกระทู้
    มีดีคนละอย่างอะผมว่า PC ได้กราฟฟิคสวยสมจริง แต่ข้อเสียคุณต้องหมดเงินเยอะเลยหล่ะกว่าจะแต่งเครื่องให้สุด เกมลงน้อยกว่าคอนโซล ส่วนคอนโซลซื้อทีเดียวจบ กราฟฟิคอาจจะสู้ไม่ได้ แต่ไม่ต้องมาพะวงเรื่องเสปคจะเล่นได้หรือป่าว ซื้อแผ่นมาใส่เครื่องก็จบเกมลงเยอะกว่า PC แน่นอน

ส่วนตัวถ้าจะเล่นเกมขอเลือกคอนโซลละกัน จ่ายรอบเดียวจบ เล่นกันไปยาวๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย MadMax_Demon : 26th February 2013 เมื่อ 17:42

ขอมือเธอหน่อย
    กล่าวขอบคุณ
    1,224
    ได้รับคำขอบคุณ: 606
    ก็ใช่ที่ console สู้ PC เรื่องกราฟฟิก ไม่ได้ แต่เกม console ก็เยอะกว่าอยู่ดี

Who?
    กล่าวขอบคุณ
    1,802
    ได้รับคำขอบคุณ: 13,676
    Blog Entries
    2
    แหงล่ะ PC มีของให้เล่นใหม่ๆแรงๆแทบจะทุกไตรมาสของปี แต่ยังไงผมก็ยังถือหางConsoleอยู่ดี(ในด้านการเล่นเกม) ซื้อทีเดียวจบอยู่ได้อย่างมากก็6-7ปีไม่ต้องเปลี่ยน ซื้อเกมมาก็ไม่ต้องมานั่งกังวลว่าจะเล่นลื่นหรือเปล่า แถมได้เล่นเกมExclusiveอีกเยอะแยะ (ดูได้จากPS3เลย เกมexมันส์ทุกเกม Uncharted , Killzone , Final Fantasy , GT , God of War , Metal Gear Solid - Rising etc.)

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    จะเทียบได้ยังไง ในเมื่อคุณทำเกมส์ มาจาก PC และ เรดเดอ กันในPC ถ้าทำใน คอนโซลได้ก่อน นะ ค่อยก้าวข้าม 555+

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ที่สู้ไม่ได้ เพราะ แครกไม่ได้ใช่ไหม (โพสเอาฮานะ^ ^)

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    219
    ได้รับคำขอบคุณ: 76
    เขาบอกว่าคุณภาพกราฟฟิค แต่ไม่เอ่ยถึงงบ

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

I..AM...GROOT
    กล่าวขอบคุณ
    113
    ได้รับคำขอบคุณ: 455
    ภาคนี้มันเเบบว่า โค..ร มันเลย มันกว่า สองภาคเเรกอีก สุดๆอ่ะ

กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 296
    console เกมเยอะกว่าครับ พาร์ทเนอร์PS4 ร้อยกว่าค่าย ส่วนกราฟฟิคผมไม่ค่อยสนใจ ทุกวันนี้ยังเล่น Disgaea2 สลับเทิร์นฟันฉับๆเลย สนุกกว่าอีก

We ~ Love ~ JKG
    กล่าวขอบคุณ
    317
    ได้รับคำขอบคุณ: 754
    ถูกตั้งแต่ ชื่อกระทู้ละ
    .: Assasin's - Creed - RevelationS :.

[ISH]
    Shinonono shrine
    กล่าวขอบคุณ
    947
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,281
    ถ้าเอาจริงๆ คอนโซลไม่ติดฝุ่นหรอก แต่ จะไม่เห็นตูด PC เลยซะมากกว่า

จุดประสงค์ของแต่ละเครื่องก็น่าจะรู้ๆดีกันอยู่แล้ว