ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    เมือง, พิษณุโลก
    กล่าวขอบคุณ
    2,532
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,191

ผมเล่นบน Linux ครับ

สวัสดีครับทุกๆคน

วันนี้, ผมมีเรื่องหนึ่งมาเล่าให้คุณฟังเล่นๆละครับ
    เรื่องนี้เป็นเรื่องเกี่ยวกับคอมพิวเตอร์ครับ

Okay ครับ!, ผมจะเริ่มเล่าเลยนะครับ :

คลิกที่รูปเพื่อดูขนาดเต็มของภาพได้เลยนะครับ

"Oktoberfest!" - Hahaha ใช่แล้วละครับ!
    นี้คือภาพถ่ายจาก Linux ของผม, Ubuntu Desktop 12.04 LTS ครับ
    และ Game ที่ถูกถ่ายอยู่ในภาพนี้คือ หนึ่งใน Steam Game โปรดของผม, Team Fortress 2 ครับ

ในตอนแรก ผมเริ่มใช่ระบบนี้ก็เพื่อว่า...
    ผมแค่อยากได้ Tux, ตุ๊กตาเพนกวินสุดน่ารักที่ผมใส่ที่ Medic นะครับ

ความจริงคือ... ผมเคยได้ยินเรื่องเกี่ยวกับ การได้ตุ๊กตานั้น Windows มานะครับ
    แต่ที่ผมไม่ทำแบบนั้นก็เพราะว่า...
    ผมอยากลองเล่น Linux บางครับ
    แล้วผมอยากรู้ว่า Steam และ Team Fortress 2 จะเป็นอย่างไรบนระบบนั้นครับ

แล้วหลังจากผมได้เล่นระบบนี้อยู่สักพักหนึ่ง...
    ผมรู้สึกว่า ระบบนี้เล่นแล้วสนุกดีนะครับ
    นั้นทำให้ผมอยากเล่นกับระบบนี้ ต่อไปเรื่อยๆเลยครับ

Hm?!? อะไรนะครับ ?, Oh ใช่ครับ
    ผมมี Hard Drive อยู่ 2 ตัว บนคอมพิวเตอร์เครื่องนี้ครับ
    นี้ก็หมายถึง ผมมีทั้ง Ubuntu Desktop และ Windows 7 ให้เล่นบนเครื่องนี้เลยละครับ

แล้วผมก็มีอะไรบางอย่างให้คุณดูด้วยนะครับ
    ตามผมมีมาบนห้องได้เลยครับ!

คลิกที่รูปเพื่อดูขนาดเต็มของภาพได้เลยนะครับ

นี้คือ Home Server ในตอนนี้ของผม, winnejiro.no-ip.org ครับ
    ใช่ครับ, นี้คือ Ubuntu Server 12.04 LTS ครับ
    จริงๆแล้ว ผมเปลี่ยนจาก Windows XP มาใช้ระบบนี้ตั้งแต่ พฤษจิกายน 21, 2012 แล้วละครับ

นี้ดูคล่าย MS-DOS Computer ของผมถ้าดูทาง Monitor นะครับ
    แต่จริงๆแล้ว ผมมี Programs (Services) กำลังทำงานอยู่ประมาณหนึ่งละครับ

และผมก็มีทั้ง Bukkit หรือ Team Fortress 2 Dedicated Server บนเครื่องนี้...
    สำหรับ 2 Games โปรดของผมในบางเวลาที่ผมอยากเล่นด้วยนะครับ

เหตุผลที่ผมเปลี่ยนมาเป็นระบบนี้ก็เพราะว่า...
    ผมอยากลองเล่น Linux Server แบบ Text Mode ครับ
    และผมสังเกตเห็นว่าคอมพิวเตอร์ของผม(Server) ทำงานได้ดีขึ้นด้วนละครับ

Yes! Hahaha!

ถ้าผมพูดอะไรผิดไปละก็... ผมขอโทษด้วยนะครับ...

และสุดท้ายนี้, ขอบคุณมากๆเลยนะครับที่คุณมาฟังผมเล่าเรื่องในวันนี้นะครับ
    Winnejiro (วินนีจิโร่): http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=56557

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบส่องเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    311
    ได้รับคำขอบคุณ: 156
    อ่านได้เพลินดีมากๆ เลยครับ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

IT Hardware
    กล่าวขอบคุณ
    5,163
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,101
    หมู่นี้หายไปนานนนะครับคณวิน
    ไส่ลายเซ็นไม่ได้

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    แหม่ อุบุนตู้

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ลองดูโปรไฟล์ผมสิแล้วจะรู้
    กล่าวขอบคุณ
    1,542
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,268
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nakiann123 อ่านกระทู้
    แหม่ อุบุนตู้
    อยากโดนไหมละท่านเดียวผมจัดให้

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

=->Winter_[Of-The]_End<-=
    กล่าวขอบคุณ
    375
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,125
    เอิ่ม ท่าน จขกท ครับกรุณาอ่านข้อความทั้งหมดของท่าน แล้วก็เรียบเรียงข้อความเหล่านั้นใหม่ด้วยครับ
    บางส่วนอ่านแล้วอารมณ์ประมาณว่า เป็นภาษาอังกฤษแล้วนำมาแปลด้วย Google ไรประมาณนี้เลยครับ 555+
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย satornarm : 12th March 2013 เมื่อ 23:41
    ->[TN]-x-[LeViaThan]<-

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    ที่จริงถ้าจะเทส linux ลงใน Vmware ก็ได้นะ สะดวกกว่าด้วย

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: