ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

.:MOD MASTER:.
    American Revolution
    กล่าวขอบคุณ
    806
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,111
    Blog Entries
    1

Cool .:หินกระดาษลูกซองเดาแนวทางของ Arkham 3 กับภาคใหม่ใช้เอนจิ้นอะไรกันแน่ เดี๋ยวรู้เลย:.

:.สองข่าวเล็กๆแต่สุดยอด:.

จริงๆแล้วก็ไม่ควรเรียกว่าข่าวหรอกครับ แต่วันนี้จัดสองเลยดีกว่า ข่าวง่ายๆครับ เริ่มเลย

(หัวข้อข่าวตั้งเอาฮานะ จริงๆแล้วต้องพิมพ์ค้อนกระดาษกรรไกร)

.:Rock Paper Shotgun เดาแนวทางของ Arkham 3:.

ทุกคนอาจจะทราบไปแล้วล่ะว่า Warner Bros. ประกาศจะปล่อย Arkham 3 ออกมาในปีนี้ เราจึงคิดว่า ภาคต่อไปอาจเป็นอย่างงี้(เอาฮาเน้อ ผมอ่านแล้วฮาอ่ะ)

Batman: Arkham Nation

เหมือน Arkham City แต่เพิ่มเขตชนบทกะปั้มน้ำมันเข้ามาด้วย(เพื่อ?) และถ้าคุณไปทะเลจะเห็นปลาโลมาในชุดตัวตลก(= = บ้าแล้วแน่ๆ)

Batman: Arkham World

คุณสามารถเล่นเป็นแบทแมนจากอังกฤษ เบลเยียม บาเรน บังคลาเทศ หมู่เกาะบาฮามัสได้(เอาทั้งโลกเลยก็ได้)แถมถ้าพรีออเดอร์กะ Gamestop รับไปเลย แบทแมนจากเกาะเบอร์มิวดา(- - คนเขียนสงสัยบ้าไปแล้ว)

Batman: Arkham Village

ความลับแสนน่ากลัวภายใต้แปลงปลูกมะนาวคืออะไร ทำไมบุรุษไปษรณีย์ถึงเกิดอาหารเหนื่อยหอบเมื่อเจอคุณนายดอบบินส์(หื่นสินะ)แล้วแบทแมนจะสามารถปีนขึ้นไปในหอคอยโบสต์สี่สิบแปดชั้นได้หรือไม่(มันเกี่ยวอะไรด้วยเนี่ย แล้วจะสื่ออะไรวะ)

Batman: Arkham Homeopathy Clinic

เก็บรวบรวมขวดน้ำเปล่า 30000 ขวดแล้วรับรางวัลเป็นชุดแบท-เทอราพีแสนหรูหราพร้อม Achievement : Credulous Idiot(แปลว่าโง่ชิบ*** น่าน)

นี่คือความคิดแปลกประหลาดของหินกระดาษช็อตกันนะครับ เสื่อมได้โล่

ฮาไปแล้ว อ่านข่าวอีกข่าวดีกว่า

.:Batman Arkham 3 ยังคงใช้ Unreal เช่นเดิม:.

เป็นความจริงแน่นอน เมื่อ Daniel Wang ลูกครึ่งแคนาดาจีน ทำงานในบริษัท Virtuos(Virtuos เป็นบริษัทที่ทำงานให้กับค่ายเกมใหญ่ๆเช่น EA Ubisoft มาแล้ว ส่วนใหญ่จะเป็นงานปั้นโมเดลให้กับค่ายพวกนี้)มีตำแหน่งเป็น Game Designer ได้โพสลงในโปรไฟล์ของเว็บ Linkedin ว่ามีโปรเจคต์จาก Warner Bros. ให้งานโดยใช้ชื่อว่า Arkham 3 ซึ่งได้เริ่มพัฒนาตั้งแต่พฤษภาคมปี 2012 และอีกเกมนึงที่ยังไม่ประกาศข้อมูล แต่เป็นแนว Sandbox Action โดยคำบรรยายใต้โปรเจคต์ Arkham 3 เขียนไว้ว่า "จะเพิ่มเติมข้อมูลอื่นๆตอนประกาศอย่างเป็นทางการอีกครั้ง ใช้ unreal 3" ซึ่งเอนจิ้นนี้เคยใช้ใน Arkham Asylum กะ Arkham City มาแล้ว นั่นหมายถึงว่าภาคนี้จะต้องลงในกับ XBOX360 PC PS3 Wii U และเครื่อง Next-Gen อย่าง PS4 แน่นอน

อย่างไรก็ตาม ผู้เล่นจะไม่เจอชือ Daniel Wang แน่นอน เพราะบอกไปแล้วว่าเขาเป็น Outsource Partner นั่นเอง และเรื่องสุดท้าย จงจำไว้ว่าเรื่องพวกนี้ยังไม่ได้ครับการยืนยันจาก Warner Bros., Rocksteady or WB Games Montreal ฉะนั้นฟังหูไว้หูครับ

จบแล้วครับ เนื้อหาข่าวจาก Rock Paper Shotgun กับคลิปใต้เรื่องครับผม

Batman:Edward อยู่ไหน???
    Joker:เลื่อนลงไปสิ

ผิดเกมโว้ย!!!(มันมีอีกคนนะในแบทแมน เป็นตัวร้ายและเพื่อนโจกเกอร์)

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ icezaz อ่านกระทู้
    ขำตรงไหนหว่า ? ไม่เก็ท ไม่ฮา ?
    เรื่องของคุณ คนแบบนี้สังคมไม่ต้องการ ไม่ฮาก็เม้นอย่างอื่นที่มันสร้างสรรค์กว่านี้หน่อยเหอะ สมองไม่แล่นหรือเพิ่งตื่น หา? ผมรู้มุกมันแป๊ก แต่ก็อยากเล่น อุตส่าห์พิมพ์ ทำดีแล้วโดนด่า ไม่ทำ**แล้วด่าคน พิมพ์แต่เรื่อง Dota อ่ะคุณอ่ะ ไม่เห็นมีอะไรเลย(ผมเซนเซอร์เองนะ)

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ rujzababin อ่านกระทู้
    ฮาตรงไหนถามจริงๆ ?
    ฝรั่งขำก๊ากเลยแหละ ลองไปอ่านเวอร์ชั่นอังกฤษดู อ่านไม่ออกก็อย่ามาว่าผมเลย ว่าตัวคุณเองเหอะ(แบบอังกฤษอ่านเป็นฮากว่าอันไทยอีก)

http://www.rockpapershotgun.com/2013...A+Steam+RSS%29

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Mcarmy อ่านกระทู้
    ยังไม่เข้าใจถึงจิตวิญญาณของความ ฮา อีกเหรอฮึแต่ผมไม่ฮานะเฉยๆ
    และนี่คือความสร้างสรรค์ที่ผมตามหานะครับ ไม่ฮาก็เฉยๆไว้ ก็แค่นั้น
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย dadvader : 13th March 2013 เมื่อ 10:02

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 346
    ขำตรงไหนหว่า ? ไม่เก็ท ไม่ฮา ?

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสไม่ชอบดู
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,846
    5555 คนแรกโดนไปหนึ่งดอก เดี่ยวรู้เลยน่ะ 55555

ใจเย็นๆกันครับ
    "เมื่อผมกลับไปถึงบ้าน แล้วพวกเค้าถามผมว่านี้นาย นายทำไปเพืออะไร นายบ้าสงครามมากหรือไง ฉันจะไม่ตอบพวกเค้าสักคำ เพราะพวกเค้าจะไม่วันเข้าใจว่ามิตรร่วมรบคืออะไร"

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    102
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,440
    ข้อมูลเยี่ยมครับ

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    358
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,005
    แรกๆมีข่าวลือชื่อภาคว่า

End of Gotham

เพราะและดูยิ่งใหญ่เลยนะเนี่ย

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    31
    ได้รับคำขอบคุณ: 166
    ฮาตรงไหนถามจริงๆ ?

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

♣ข้าเองเทพของพวกเจ้า ♣
    กล่าวขอบคุณ
    3,345
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,316
    เจอพี่ แบท นะ เดี๋ยวรู้เลยว่าเป็นยังไง.... !!!
    ลายเซ็น เข้าใจนะ

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,014
    ได้รับคำขอบคุณ: 656
    แต่ผมฮานะ

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    ยังไม่เข้าใจถึงจิตวิญญาณของความ ฮา อีกเหรอฮึ
    แต่ผมไม่ฮานะเฉยๆ เพราะไม่ได้ติดตามเกมส์ batman เลยสักกะภาค สนุกไหมอ่ะน่าลองเล่นดีจัง

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Everything is Connected
    กล่าวขอบคุณ
    1,255
    ได้รับคำขอบคุณ: 343
    ผมว่า unreal engine 3 ก็ดีนะ
    อยากรู้มากว่าพี่แบท3มันจะออกมาแนวทางไหน
    อยากให้เป็นหลายๆเมือง ขับbatmobileมีพาหนะอะไรงี้ 55
    I'm watching on You

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    ผม ฮา ตรง คนที่โดน ด่า นี้แหละ หลายดอก เลย เจ็บชิมิ 5555

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    717
    ได้รับคำขอบคุณ: 66
    อยากได้แบบ Openworld มากกว่านี้และสามารถขับรถได้ด้วย
    PS3 Dark บล็อกสำหรับทุกคนhttp://8057f736.linkbucks.com
    เว็บเกมโหลด Bit แบบเร็วมีทุก Platformhttp://465ec334.linkbucks.com

กล่าวขอบคุณ
    259
    ได้รับคำขอบคุณ: 558
    ฮาดีครับ หักมุมสุดๆ

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 346
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ dadvader อ่านกระทู้
    :.สองข่าวเล็กๆแต่สุดยอด:.

จริงๆแล้วก็ไม่ควรเรียกว่าข่าวหรอกครับ แต่วันนี้จัดสองเลยดีกว่า ข่าวง่ายๆครับ เริ่มเลย

(หัวข้อข่าวตั้งเอาฮานะ จริงๆแล้วต้องพิมพ์ค้อนกระดาษกรรไกร)

.:Rock Paper Shotgun เดาแนวทางของ Arkham 3:.

ทุกคนอาจจะทราบไปแล้วล่ะว่า Warner Bros. ประกาศจะปล่อย Arkham 3 ออกมาในปีนี้ เราจึงคิดว่า ภาคต่อไปอาจเป็นอย่างงี้(เอาฮาเน้อ ผมอ่านแล้วฮาอ่ะ)

Batman: Arkham Nation

เหมือน Arkham City แต่เพิ่มเขตชนบทกะปั้มน้ำมันเข้ามาด้วย(เพื่อ?) และถ้าคุณไปทะเลจะเห็นปลาโลมาในชุดตัวตลก(= = บ้าแล้วแน่ๆ)

Batman: Arkham World

คุณสามารถเล่นเป็นแบทแมนจากอังกฤษ เบลเยียม บาเรน บังคลาเทศ หมู่เกาะบาฮามัสได้(เอาทั้งโลกเลยก็ได้)แถมถ้าพรีออเดอร์กะ Gamestop รับไปเลย แบทแมนจากเกาะเบอร์มิวดา(- - คนเขียนสงสัยบ้าไปแล้ว)

Batman: Arkham Village

ความลับแสนน่ากลัวภายใต้แปลงปลูกมะนาวคืออะไร ทำไมบุรุษไปษรณีย์ถึงเกิดอาหารเหนื่อยหอบเมื่อเจอคุณนายดอบบินส์(หื่นสินะ)แล้วแบทแมนจะสามารถปีนขึ้นไปในหอคอยโบสต์สี่สิบแปดชั้นได้หรือไม่(มันเกี่ยวอะไรด้วยเนี่ย แล้วจะสื่ออะไรวะ)

Batman: Arkham Homeopathy Clinic

เก็บรวบรวมขวดน้ำเปล่า 30000 ขวดแล้วรับรางวัลเป็นชุดแบท-เทอราพีแสนหรูหราพร้อม Achievement : Credulous Idiot(แปลว่าโง่ชิบ*** น่าน)

นี่คือความคิดแปลกประหลาดของหินกระดาษช็อตกันนะครับ เสื่อมได้โล่

ฮาไปแล้ว อ่านข่าวอีกข่าวดีกว่า

.:Batman Arkham 3 ยังคงใช้ Unreal เช่นเดิม:.

เป็นความจริงแน่นอน เมื่อ Daniel Wang ลูกครึ่งแคนาดาจีน ทำงานในบริษัท Virtuos(Virtuos เป็นบริษัทที่ทำงานให้กับค่ายเกมใหญ่ๆเช่น EA Ubisoft มาแล้ว ส่วนใหญ่จะเป็นงานปั้นโมเดลให้กับค่ายพวกนี้)มีตำแหน่งเป็น Game Designer ได้โพสลงในโปรไฟล์ของเว็บ Linkedin ว่ามีโปรเจคต์จาก Warner Bros. ให้งานโดยใช้ชื่อว่า Arkham 3 ซึ่งได้เริ่มพัฒนาตั้งแต่พฤษภาคมปี 2012 และอีกเกมนึงที่ยังไม่ประกาศข้อมูล แต่เป็นแนว Sandbox Action โดยคำบรรยายใต้โปรเจคต์ Arkham 3 เขียนไว้ว่า "จะเพิ่มเติมข้อมูลอื่นๆตอนประกาศอย่างเป็นทางการอีกครั้ง ใช้ unreal 3" ซึ่งเอนจิ้นนี้เคยใช้ใน Arkham Asylum กะ Arkham City มาแล้ว นั่นหมายถึงว่าภาคนี้จะต้องลงในกับ XBOX360 PC PS3 Wii U และเครื่อง Next-Gen อย่าง PS4 แน่นอน

อย่างไรก็ตาม ผู้เล่นจะไม่เจอชือ Daniel Wang แน่นอน เพราะบอกไปแล้วว่าเขาเป็น Outsource Partner นั่นเอง และเรื่องสุดท้าย จงจำไว้ว่าเรื่องพวกนี้ยังไม่ได้ครับการยืนยันจาก Warner Bros., Rocksteady or WB Games Montreal ฉะนั้นฟังหูไว้หูครับ

จบแล้วครับ เนื้อหาข่าวจาก Rock Paper Shotgun กับคลิปใต้เรื่องครับผม

Batman:Edward อยู่ไหน???
    Joker:เลื่อนลงไปสิ

ผิดเกมโว้ย!!!(มันมีอีกคนนะในแบทแมน เป็นตัวร้ายและเพื่อนโจกเกอร์)

เรื่องของคุณ คนแบบนี้สังคมไม่ต้องการ ไม่ฮาก็เม้นอย่างอื่นที่มันสร้างสรรค์กว่านี้หน่อยเหอะ สมองไม่แล่นหรือเพิ่งตื่น หา? ผมรู้มุกมันแป๊ก แต่ก็อยากเล่น อุตส่าห์พิมพ์ ทำดีแล้วโดนด่า ไม่ทำ**แล้วด่าคน พิมพ์แต่เรื่อง Dota อ่ะคุณอ่ะ ไม่เห็นมีอะไรเลย(ผมเซนเซอร์เองนะ)

ฝรั่งขำก๊ากเลยแหละ ลองไปอ่านเวอร์ชั่นอังกฤษดู อ่านไม่ออกก็อย่ามาว่าผมเลย ว่าตัวคุณเองเหอะ(แบบอังกฤษอ่านเป็นฮากว่าอันไทยอีก)

http://www.rockpapershotgun.com/2013...A+Steam+RSS%29

และนี่คือความสร้างสรรค์ที่ผมตามหานะครับ ไม่ฮาก็เฉยๆไว้ ก็แค่นั้น

งง ครับผมพูดตรงไหนรุนแรงหรอ แค่บอกว่า ไม่ฮา ? ไม่มีคำไหนรุนแรงหรือไม่สุภาพเลย....สังคมคงต้องการคนแบบคุณมาก "ใครคิดต่างต้องเป็นศัตรู" คงเข้าใจนะครับว่าสื่อถึงอะไร

ชอบร็อคเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    541
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,160
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ icezaz อ่านกระทู้
    งง ครับผมพูดตรงไหนรุนแรงหรอ แค่บอกว่า ไม่ฮา ? ไม่มีคำไหนรุนแรงหรือไม่สุภาพเลย....สังคมคงต้องการคนแบบคุณมาก "ใครคิดต่างต้องเป็นศัตรู" คงเข้าใจนะครับว่าสื่อถึงอะไร

เค้าก็ยังไม่บอกเลยว่าคุณเป็นศัตรู

ก๊ากกๆๆๆ ////เผ่นน ฟิ้วววววว

26. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

_SaBasTaiN_
    กล่าวขอบคุณ
    4,034
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,530

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    99
    ได้รับคำขอบคุณ: 146
    เป็นผม ผมก็คงเซงอยู่หรอก นั้งแปลตั้งนาน มาพิม "ขำตรงไหนหว่า ? ไม่เก็ท ไม่ฮา ?" ใจเค้าใจเราครับ ไม่ขำก็ไม่ต้องบั่นทอนกำลังใจเค้าครับ
    CPU:i5 3570k @3.4Ghz M/B:Asus P8Z77 V-LX RAM: Kingtons Hyper-X 8GB VGA:AsusGTX 660 Directcu II 2GB PSU: Corsair AX 850W

30. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    556
    ได้รับคำขอบคุณ: 182
    ไม่ฮามันก็คือไม่ฮา รับคำติชมอะไรไม่ได้เหรอครับ ไม่ฮานี่ต้องเงียบหรืออย่างไง หรือต้องชมว่าฮามาก เขาชมเราก็ยิ้ม เขาติเราก็แก้ไข มันถึงพัฒนา ไม่งั้นมันก็เป็นอะไรที่ไม่ฮาต่อไป อันนี้ผมเสนอแนะนะ ในสังคมการเรียน การทำงาน มันต้องมีการโดน อาจารย์ หัวหน้า สั่งให้แก้ไขอะไรก็ตามที่เขาคิดว่ามันไม่ใช่ มันไม่เวิร์ค แต่ถ้าเขาติแล้ว คุณบอกเสียอารมณ์อุตส่าเขียน ใช้เวลาตั้งนาน แล้วคุณก็ด่ากราดคนที่ไม่เห็นด้วยกับคุณ ด่าอาจารย์ ด่าหัวหน้า ลาออกเลยโมโห อันนี้เขาเรียกว่าคนมี อีโก้สูงมาก

32. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    99
    ได้รับคำขอบคุณ: 146
    ผมคงอีโก้สูงมากครับ แต่กรุณาแยกแยะด้วยอันนี้เค้าทำให้สังคมฟรีๆ ไม่ได้ไปขอเงินขอความรู้อาจารณ์ หรือ หัวหน้าครับ เค้าไม่พอใจพิมแย้งก็เรื่องของเค้าครับ ไว้คุณให้เงินเดือนเค้าก่อนค่อยมาสั้งเค้าห้ามด่าละกันนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ferina : 13th March 2013 เมื่อ 19:50
    CPU:i5 3570k @3.4Ghz M/B:Asus P8Z77 V-LX RAM: Kingtons Hyper-X 8GB VGA:AsusGTX 660 Directcu II 2GB PSU: Corsair AX 850W

34. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,178
    ได้รับคำขอบคุณ: 53
    ม่ามาอร่อยจังเลย อ้าว กำ โทษ บาย !

กล่าวขอบคุณ
    532
    ได้รับคำขอบคุณ: 358
    Blog Entries
    1
    ผมเคยเข้าใจ คำว่าคนล้มอย่าข้าม

แต่ผมกับได้มองใหม่ว่า บางคนเหยียบมันให้จบดินไปเลยก็ดีเหมือนกัน
    ID Psn & Xbox360 แอดได้ครับเจอได้ทักด้วย

กล่าวขอบคุณ
    89
    ได้รับคำขอบคุณ: 465
    คนสร้างเกมบ้าแล้ว ฮาดีจริง ปลาโลมาใส่ชุดตัวตลก!!!

กล่าวขอบคุณ
    528
    ได้รับคำขอบคุณ: 895
    มากินข้าวขาหมู ...

//เผ่นนน ..
    I5 3570K 4.1Ghz/ASRock Z77 Pro4/kingston 8gb 1600/GTX670/Raidmax 730w/thermaltake black edition v3/ เท่ห์******ยย

Hip-Hop Takeover!
    กล่าวขอบคุณ
    363
    ได้รับคำขอบคุณ: 915
    ไม่ฮาจริงๆนะ อ่านภาคอังกฤษยังไม่ค่อยฮาเลย

On Da EastSide Of Da LBC

40. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

My name by way is Dante!
    กล่าวขอบคุณ
    167
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,368
    เอาจริงๆแค่มีคนบอกว่าไม่ฮา ก็ไม่เห็นเป็นไรนี่ครับ มันคือสังคมออนไลน์ บอร์ดสาธารณะ มันก็ต้องมีคนเห็นต่างหรือไม่ขำอยู่แล้ว ผมว่าจขกท.ซีเรียสเกินไป ถ้าไปพวกบอร์ดผู้ใหญ่อย่าง gcon หรือ pantip ป่านนี้โดนด่ากลับเละไปแล้ว

แล้วพอเข้าบอกไม่ฮา ไม่เก็ท คุณก็ดันไปพิมพ์แรงๆโต้กลับอีก ซึ่งผมคิดว่ามันไม่สมควรเลย เราควรเข้าใจถึงจุดนี้ด้วย ว่ามันคือบอร์ดสาธารณะ ในเมื่อคุณพิมพ์ออกมาแล้วก็ควรยอมรับผลที่จะตามมาด้วย ไม่สมควรที่จะพิมพ์เหน็บแนมคนที่เห็นต่างกับคุณ ไล่ให้เขาออกจากกระทู้หรืออยู่เฉยๆยิ่งแล้วใหญ่ ในเมื่อคุณยังรับคำติไม่ได้ ก็น่าจะนิ่งๆไว้หรือพิมพ์อะไรที่มันซอฟกว่านี้

จริงๆก็เห็นมาตั้งแต่กระทู้แบทแมนคราวก่อนแล้วละ ผมว่าคุณน่าจะยังเด็กอยู่มั้ง เลยพิมพ์แบบนั้น แต่ถ้าคุณเป็นผู้ใหญ่แล้วก็ขอให้ลองใจเย็นดูบ้าง พยายามรับคำติหรือคนที่เห็นต่างกับคุณ จะได้อยู่ในสังคมออนไลน์ได้มีความสุขกว่านี้ครับ

42. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ: