ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,667
    Blog Entries
    1

ตำนานญี่ปุ่น การเล่นซ่อนหาคนเดียว

วิธีการเล่นซ่อนหาคนเดียว

อุปกรณ์
    - ตุ๊กตา 1 ตัว (มีแขนและขา)
    - ข้าวสาร (ปริมาณเพียงพอที่จะยัดใส่ตัวตุ๊กตาได้)
    - เล็บที่ตัดแล้วหรือเส้นผม
    - เข็มกับด้ายแดง
    - ของมีคม (มีด กรรไกร หรือจะสว่านก็ได้ แต่ถ้าชอบความสาดิสแนะนำเลื่อยก็ดี)
    - น้ำเกลือ 1 แก้ว (หรือ 1 ขวดก็ได้ตามกำลังทรัพย์)

การเตรียมการ
    1.หาตุ๊กตามา 1 ตัวตั้งชื่อให้ตุ๊กตาแล้วเรียกชื่อตุ๊กตาสามครั้งเช่น มิจิ มิจิ มิจิ
    2.ทำการเฉือนเอาหนุ่นภายในตัวตุ๊กตาออก เอาออกให้หมดเลย แล้วใส่ข้าวสารลงไปแทนและเล็บหรือเส้นผมของเรา(กล่าวว่าแทนอวัยวะภายในของตุ๊กตา)
    3.หลังจากนั้นเย็บตุ๊กตาด้วยด้ายสีแดง ด้ายที่เหลือให้เอาไปพันตุ๊กตา(กล่าวว่าแทนเส้นเลือด)
    4.ให้คิดถึงจุดที่เราจะซ่อน(และเราต้องซ่อนจุดนั้นเท่านั้น)แล้วนำน้ำเกลือไปว่างไว้

เวลาการเล่นคือตอนตี 3 ขึ้นไป พอถึงแล้วทำตามนี้
    1.ปิดไฟในบ้านทุกซอกทุกมุมให้หมดเปิดแต่ทีวีที่มีช่องซ่าๆไว้
    2.หันไปบอกกับตุ๊กตาว่า "ยักษ์คือฉัน" สามครั้ง(ฉันในที่นี้หมายถึงผู้เล่น) แล้วพาตุ๊กตาไปห้องอาบน้ำหรืออ่างล้างหน้า ที่เปิดน้ำจนเต็มแล้วใส่ตุ๊กตาลงไป
    3.ออกมาจากที่ดังกล่าว(ห้องน้ำนั้นแหละ)ไปที่เริ่มต้น(ที่เริ่มต้นก็คือที่ที่คนหาจะต้องหลับตา)หลับตา 10 วิ
    4.ถือของมีคมไปที่อ่างน้ำ(หรือที่ที่เอาตุ๊กตาไปแช่ไว้)แล้วพอว่า "เจอ(ชื่อตุ๊กตา)แล้ว" แทงตุ๊กตาหลังพูดเสร็จ เมื่อแทงเสร็จแล้วทิ้งของมีคมไว้ตรงนั้น
    5.พูดว่า "ต่อไป(ชื่อตุ๊กตา)ต้องเป็นยักษ์" แล้วไปซ่อนที่ที่มีน้ำเกลือที่เราเตรียมไว้(ย้ำว่าต้องที่ที่มีน้ำเกลือที่เตรียมไว้เท่านั้นนะครับ)
    6.รออีกฝ่ายมาหา(นั้นก็คือตุ๊กตานั้นเอง) ขั้นตอนทั้งหมดต้องเสร็จใน 1-2 ชั่วโมงเท่านั้น
    7.หากจะเลิกเล่นระหว่างที่ตัวเองซ่อน(หรือตุ๊กตามาเจอคุณ!!!)ให้อมน้ำเกลือไว้แล้วพ่นใส่ตุ๊กตาแล้วพูดว่า "ฉันชนะ" สามครั้ง(สามครั้งนะครับห้ามเกินห้ามขาด)
    8.ตุ๊กตาที่ใช้เล่น(ไม่ว่าคุณจะรักมันแค่ไหนหรือสำคัญแค่ไหนถ้าเอามาเล่น)ให้นำมันไปเผาทิ้งซะ

ปล.ใครอยากลองก็ตามนี้เลยครับ ลองแล้วเป็นไงมาบอกกันมั้งนะครับ (ส่วนตัวไม่ได้ลองไม่กล้าพอ = = กลัวมันมาเจอแล้วกลืนน้ำเกลือลงคอมากกว่า)

ปล.2 หลังจากที่หาข้อมูลเพิ่มเติมก็ได้แบบนี้ครับ

เคยมีคนทำแล้วเจอสิ่งแปลกๆเช่น
    -ทีวีเปิดปิด ทีวีมีเสียงแทรกซ้อน
    -ปรากฎการณ์ทางวิญญาณ พบเห็นภาพแปลกๆ
    -ตำแหน่งของตุ๊กตาในขณะเลิกเล่นไม่ได้อยู่ตรงอ่างน้ำ
    -มีเสียงประหลาดเกิดขึ้นในจุดที่ซ่อน

แล้วก็มีคนคอมเม้นมาว่ามันเป็นตำนานของญี่ปุ่นคนต่างประเทศทำมันจะมีผลเหมือนกันหรอ (อันนี้ก็ต้องลองหรือถามกันเอาเองแล้วละครับ)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย hero23093060 : 16th March 2013 เมื่อ 17:37

ผมนี่เข้าเว็ป JKG เลย!!
    กล่าวขอบคุณ
    2,195
    ได้รับคำขอบคุณ: 816
    ขนาดอ่านขั้นตอนยังใจสั่นแล้ว เชิญเรปล่างครับ อิอิ..
    ปล. ถ้ามันเดินหาเราเจอจริงๆ ไม่อมมันแล้วน้ำเกลือ ร้องลั่นบ้าน แล้ววิ่งหนี 555

Visca Barca !
    กล่าวขอบคุณ
    93
    ได้รับคำขอบคุณ: 269
    เอ่อม ถ้าไม่มีคนเล่นด้วยผมก็ไม่เล่นดีกว่าครับถ้างั้น ... แค่ให้ไปซ่อนคนเดียวหลังตีสามก็ไม่เอาแล้ว
    ปล. เชิญเรปร่างอีกทีแล้วกัน ...

<-_.. It's ME .._->
    .: ดาวนาเม็ก :.
    กล่าวขอบคุณ
    322
    ได้รับคำขอบคุณ: 559
    น่ากลัว จัง

ชอบเกรียนเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    773
    ได้รับคำขอบคุณ: 562
    หลอน น น น นโครต
    กำลังนั่งในบ้านคนเดียวอยู่ด้านซ้ายมีตุ๊กตา
    ด้านหลังมีห้องน้ำด้านขวามีมีด
    ระแวงหลังหมดแล้วตอนนี้

คงได้แค่มอง
    กล่าวขอบคุณ
    234
    ได้รับคำขอบคุณ: 471
    หลอนเกินไป เกิดซ่อนนานแล้วตุ๊กตาไม่มาหาเผลอหลับ ตื่นมาเจอจิ้มก่อน
    = =
    Only one thing I want.

หssม
    Pichit , Phitsanulok
    กล่าวขอบคุณ
    2,016
    ได้รับคำขอบคุณ: 638
    ไม่เชื่อแบร่ 555

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

☆ユークリウッド・ヘルサイズ☆
    Some where in galaxy
    กล่าวขอบคุณ
    2,582
    ได้รับคำขอบคุณ: 191
    ปกติผมเป็นคนขี้หลอน อ่านไรแบบนี้เสียวหลังเสมอ //แน่นอนครับผมไม่ทำมันหรอกหลอนตั้งกะตี3แล้ว-*-
    น้องสาวบันไซ~!!

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Stay In The Dream....
    Find me in the Dream
    กล่าวขอบคุณ
    1,000
    ได้รับคำขอบคุณ: 697
    2
    หลอนเลยทีเดียววว ญี่ปุ่นมีเรื่องลึกลับเยอะเเฮะ

---------------------------------------------------------------

Forever...
    กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,560
    แค่ 2 ทุ่มผมก็ไม่กล้าจะซ่อนแล้วครับ นี่ตี 3 ปิดไฟทั้งบ้าน เหอะๆ ผมคงช็อคไปตอนเอาตุ๊กตาไปล้างนั่นแหละ
    ถ้าคุณยังไม่รู้จักกับคำว่า "ความล้มเหลว" ก็ไม่มีทางที่คุณจะรู้จักกับคำว่า "ความสำเร็จ"

Flere210
    God's right seat
    กล่าวขอบคุณ
    682
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,217
    เอ่อ ข้าวที่ใช้ต้องเป็นข้าวญี่ปุ่นหรือเปล่าครับ
    แล้วน้ำเกลือนี่เอาเป็นแบบฉีดเข้าเส้นหรือเกลือผสมน้ำ ถ้าแบบเกลือผสมน้ำเป็นเกลือสินเธาว์หรือเกลือทะเล
    เป็นเกลือผสมไอโอดีนได้มั้..อุ๊ฟ
    ---------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
    เดี๋ยวลองทำดูช่วงนี้กำลังเบื่อๆด้วยแต่ไม่รับรองว่าจะรอดกลับมาเล่าให้ท่านๆฟังได้นะ
    God's Right Seat

(눈œŸ_눈 ) ?
    กล่าวขอบคุณ
    865
    ได้รับคำขอบคุณ: 632
    แค่อ่านก็หลอนและครับผม~ - -*
    [I5 3450—Hyper 212 evo—P8Z77-M—HyperX 8 GB— STRIX GTX 970—NZXT V2S 750W]

รักหงส์แดงยิ่งชีพ
    กล่าวขอบคุณ
    221
    ได้รับคำขอบคุณ: 422
    1
    เอาเฟอร์บี้มาเล่นได้มั้ย 555 ขำๆ
    League of Legends[AofZR1]
    ADC/MID/SUP/JG

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    201
    ได้รับคำขอบคุณ: 180
    รอคนอื่นมาเล่นให้ดูล่ะกัน

กล่าวขอบคุณ
    230
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,674
    ประเทศเราบอกไม่ให้เล่นซ่อนหาตอนกลางคืน ผีจะบัง -*-

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 600
    งั้นผมเล่นซักเที่ยงละกัน ( หลังตี 3 )

555+

ประเทศเรามีความเชื่อว่าอย่าเล่นซ่อนแอบหลัง 6 โมงเยนถึง 6 โมงเช้า

ไม่งั้นจะเจออาบัง....ถุ๊ย !!! ผีบัง !
    TheSunlightHurtMyEyes

21. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

&#163;†_PerSeuS_†&#163;
    กล่าวขอบคุณ
    4,207
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,455
    พอตอนที่ ต่อไป(ตุ๊กตา) ต้องเป็นยักษ์ เราก็เอาตุ๊กตวางไว้ที่อ่างน้ำใช่ไหมครับ แล้วไปซ่อน

Nasuhara Anastasia
    กล่าวขอบคุณ
    1,396
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,853
    น่าสนใจดีแต่ไม่กล้าทำ อีกอย่างมันเป็นของญี่ปุ่น คนชาติอื่นๆทำแล้วไม่น่าจะมีอะไรเกิดขึ้น มั้ง

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,667
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Michiri อ่านกระทู้
    พอตอนที่ ต่อไป(ตุ๊กตา) ต้องเป็นยักษ์ เราก็เอาตุ๊กตวางไว้ที่อ่างน้ำใช่ไหมครับ แล้วไปซ่อน
    ไม่ใช่ครับเอาตุ๊กตาไปวางตั้งแต่ตอนเตรียมการแล้วครับอ่านดีๆ แล้วเราก็เดินไปหาตุ๊กตาแล้วบอกว่า ฉันเจอเธอแล้วแล้วแทงตุ๊กตาครับ อ่านต่อด้านบนเลย

กล่าวขอบคุณ
    2,473
    ได้รับคำขอบคุณ: 211
    1
    ตุ๊กตายางได้ไหมครับ จขกท

26. รายชื่อสมาชิกจำนวน 15 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Feel Lonely
    กล่าวขอบคุณ
    547
    ได้รับคำขอบคุณ: 228
    ทำแบบนี้ตอนแปดโมงเช้ายังหลอนๆเลยครับ
    Amagami SS+ !! Love Tsukasa Ayatsuji !!

[ISH]
    Shinonono shrine
    กล่าวขอบคุณ
    947
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,281
    ผมเคยเล่นซ่อนหาตอน 4 ทุ่มอยู่กับเพื่อนสมัยก่อน ยังเด็กๆอยู่เลย

ผมไปดักแปะเพื่อนข้างหน้าห้อง แล้วตาผมมันก็กระเสือกกระสนไปเห็นห้องข้างๆ

ผ่านร่องประตูเล็กๆ ทีวี แอร์เปิดอยู่ แต่ห้องล้อค ลูกบิดเก่ามาก ตอนนั้นก็ยังไม่ได้คิดอะไรมากหรอก

จนมาถึงตอนนี้ ผีจริงป่าววะ = =

กล่าวขอบคุณ
    354
    ได้รับคำขอบคุณ: 166
    ตุ๊กตายาง คงหลอนได้ใจ -.-

LIFE IS A GAME
    กล่าวขอบคุณ
    4,723
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,798
    ญี่ปุ่นเป็นประเทศที่ฉลาดเก่งมาก แต่ยังคงมีความเชื่อเรื่องผีไม่แพ้คนไทยเลยครับ

31. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Senior Inspector
    กล่าวขอบคุณ
    419
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,611
    ขอถามหน่อยครับ พอถึงตาตุ๊กตาเป็นฝ่ายหาบ้าง

ถ้าตุ๊กตาเจอเรา มันจะเอามีดแทงเหมือนตอนเราเจอตุ๊กตาแล้วแทงมันไหมครับ
    You mad bro? No? Okay.. Whatever you say..

33. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ: