ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    301
    ได้รับคำขอบคุณ: 225

อยากหาเกมเล่นแนว Non-Target หรือ MMORPG ครับ แนะนำหน่อย ?

คือว่าผมอยากหาเกมส์แนวนี้เล่นครับ

เลยอยากถามว่าตอนนี้เล่นเกมอะไรกันอยู่ครับ ที่เป็นพวกแนวๆนี้

ตอนนี้ผมสนใจ AION ( Private Sever Thai ) , Vindictus หรือ Mabinogi Heroes , Tera , Lineage II ( Private Sever Thai )

แต่ก็ไม่รู้จะเลือกอันไหนดีครับ ตอนแรกกะจะโหลด Tera เพราะเห็นเป็น Free To Play แล้วแต่กลัวเล่นไปแล้วมันแลค ( ToT ออกนอกกากมาก )

จะเล่น Maibinogi ก็อ่านไม่ออก Aion ก็กลัวโหลดมาแล้วไม่ใช่แนว ( เพราะตัวเกมส์หนักมาก ) สุดท้ายก็เลยไปนึกถึง Lineage II ที่ตอนนี้เซิฟไทยพึ่งประกาศปิดไปขึ้นมา เลยไปหาเซิฟเถื่อนดู

สุดท้ายก็ไม่รู้ว่าจะเล่นอะไร เลยอยากให้แนะนำหน่อยครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย joeysarut : 18th March 2013 เมื่อ 01:38

กล่าวขอบคุณ
    44
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    AION ไม่สนุกครับ มันไม่มีอะไรเลยนอกจากความอลังการ ตีมอนทำเควส ผมเล่นจน40ก็เลิกละครับ(เซิพจริง) = =;;

mabinigi อ่านไม่ออกนิหมายถึงเซิพนอกหรอครับ?? งั้นก็อ่านไม่ออกมันทุกเกมซิครับ =[]=!
    แต่ถ้าหมายถึงเซิพจีน ตอนผมเล่นมันมีแพทอิ้งครับ แปลทุกตัวอักษร แต่บางอันมันบัค เซิพจีนมันปรับให้เล่นง่ายกว่านอกโครตๆครับ ถ้าอยากเล่นออริจินอลก็ไปเซิพนอก ซึ่งผมว่านอกสนุกว่า(แต่ผมเล่นจีน ชอบเล่นง่ายๆหนุกๆ)
    ถามว่าแลคไหม ถ้าลงคนเดียวไม่แลคแน่นอน แต่ถ้าลงเป็นตี้ totแลคชัว แต่มันยังพอกดหลบมอนได้ครับ จะลำบากตรงโจมตีมันจะดีเล กะที่บอสบางตัวจะต้องยิงเครื่องธนูกะหอกใส่บอส ยิงไม่โดนเห้ไรเลยครับ แก้โดนการให้เพื่อนยิงแทน เราก็ตีอย่างเดียว

Tera ตัวเกมมันใหญ่ ผมเลยไม่ได้ลอง ติดกับผมเล่น GW2 อยู่ เลยไม่ไป tera ชัวๆ =_=

ตอนนี้ผมก็ไม่มีอะไรเล่นเหมือนกัน หันมาสนใจพวกเกมซื้อคีย์จบ แบบ GW2 เพราะมันคุ้มจริงๆ รอFF XIV กับ Defiance อยู่

และก็แนะนำเกมที่ผมเลิกไปแล้ว http://www.playinter.com/review/content/3970.html หนุกมากๆ แต่ถ้าแรกๆไม่ลงกับตี้นิยากโครต แม้แต่ด่านแรกก็ตายเอาหลาบรอบ -__________-

และเกมแนว diablo http://www.pathofexile.com/

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 58
    RYL เถื่อนครับ Non-Target ตี monster ได้ สูงสุด 5 ตัว ชอบมากเกมนี้ สู้กันใช้ ฝีมือล้วนๆ ถ้าเปงสาย ลอบสังหาร นะ

กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 100
    ส่วนตัวไม่ค่อยเล่นเกมไทย แต่ถ้าเซิฟไทย ก็น่าจะ C9 ,. ทนแลคไหวหน่อยก็ TERA EU เลย ปิง ไม่น่าจะเกิน 400 เล่นเฉยๆ พอไหวอยู่ แต่ ฮาร์ดคอร์คงไม่ไหว ,. ถ้าจะลองอะไรแปลกๆ ก็ Blade & Soul เซิฟเกาหลีโลด

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    3,089
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,048
    GW2 ครับ หนุกสุดแล้ว ไม่ใช่แค่รับเควสตีมอนไปเรื่อยๆ เนื้อเรื่องก็ดี ได้สู้กับมังกรในตำนาน มี 5 ตัว แต่เราได้สุ้ตัวเดียว อนาคตคงจะมาอีกเป็นภาคเสริม ยกทัพมาตีกันเป็นพัน บลาๆๆๆ
    ลองไปหาดูรีวิวเอาครับ

ถ้าอยากเล่น เอาของผมไปเลย 900 (มือหนึ่ง 2000)
    http://www.overclockzone.com/forums/...1#post49972311

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    63
    ได้รับคำขอบคุณ: 221
    ของนอก Tera ของไทยก็ C9 ครับ

ปล.ตอนนี้ผมก็ C9 งอมแงมเลยครับ มาปั่น Blade Dancer อาชีพใหม่
    !! HARDCORE IS IN MY BLOOD !!

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,204
    VINDICTUS ครับ non ของจริงครับ เกมสไต มอนฮัน แต่ดุดันกวา ตอนนี้สายอาชีพใหม่มา cross gun ปืนหน้าไม้คล้ายๆ แวนเฮลซิ่ง โกงมาก ลง เคย์แกรน 10 นาทีตาย