ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    2,950
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,219

อุปสรรคของรักแท้

เรื่องมันยาวมาก พยายามจะเขียนให้สั้นที่สุดครับ

เรื่องมันมีอยู่ว่า ผมกับแฟนผมคบกันมาได้6เดือนละ รักกันดีมาก มีบางครั้งที่ทะเลาะกัน แต่ไม่เคยเลิกกัน

และเขามีพี่ชายคนหนึ่ง เป็นนักเลงที่ชั่วมากอยู่แก๊งใหญ่ด้วย เขาจะห้ามน้องสาวไม่ให้คบหาชายอื่นเด็ดขาด นอกจากผู้ชายคนหนึ่งที่เป็นรุ้นน้องของเขาเอง มันชื่อโอ๊ต

ไอ้โอ๊ตเป็นแฟนเก่าของมด(ชื่อแฟนผม)คบกันมา2ปีละ พอเลิกกันแล้ว ไอ้โอ๊ตไม่ยอมจบ มันก็ตามจุ้นอยู่นั่นแหละ

พี่ของมดก็เข้าข้างมัน แล้วมีอยู่วันหนึ่ง พี่ของมดก็รู้ว่าเราคบกันอยู่ แล้วไม่นานก็รู้ว่าบ้านผมอยู่ใหน ก็เลยส่งไอ้โอ๊ตมา (ตอนนั้นกำลังทำงานช่วยกันอยู่บ้านผม+เล่นเกมด้วยกันอยู่)

มันเดินเข้ามาในบ้าน (ตอนนั้นไม่มีใครอยู่บ้าน) เคาะประตูหนึ่งทีแล้วก็เปิดเข้ามา มันมองหน้าผม แล้วมดก็รีบผลักมันออกไปนอกบ้าน แล้วก็คุยกันสักพัก มันก็กลับ

แล้วพอตกค่ำ พี่ของมดส่งข้อความมาหาผมทางเฟซบุค ยาวมาก ย่อๆก็

"นี้แค่เตือนนะ อย่ายุ่งกะมดอีกนะคับ เดียวโดนนะ ไม่ได้กลัวนะพ่อแม่น้องอ่ะ เดียวได้ตายในห้องน่ะ ถ้าได้ไปอีกครั้งหน้า เดียวว่างๆ ไปเยี่ยมใหม่นะ ถ้ายังไม่เลิกยุ่งอีก นี้เฟสเพื่อนผมนะ ผมนะ คดีเยอะแล้ว ตำรวจตามตัวเยอะ แค่ฆ่าคนอีกคนมันไม่ได้หนักหนาไรหรอก มีอีกเจอพวกพี่บุกบ้านนะคับ หอก่อง นารายณ์ อ่ะ รู่จักป่ะน้อง ใจทุกคนคับ ไม่เก๋าแต่เหงาตีน เดียววันเสาร์นี้มดมันก็ไปขอนแก่นกับบักโอ๊ตแล้ว มีไรพูดกันได้นะ ไม่ได้อยากใช่ความรุนแรงหรอก อย่ามาทำเก่งกับพวกพี่นะ ไม่ว่าจะเป็น น้องเอซ นะ เดียวได้รู้นะ ว่าเป็นไง ไปและ จุ๊บ ๆ จุ๊บ ๆ"

โอยยย ถ้าเขารู้ว่าเรายังไม่เลิกกัน มีหวังได้ตายจริงแท้แน่นอน แน่นอน แน่นอน ...

ที่ว่าจะไปกับไอ้โอ๊ตอะ มดบอกกับพี่ว่า ถ้าเอามันไปด้วยมดก็จะไม่ไป (มดจะไปทำงานกับพี่ตอนปิดเทอม)...

นี่คือเรื่องแรกครับ เป็นเรื่องของฝ่ายหญิง ต่อไปเป็นเรื่องของผมบ้างละ

คือตอนนั้นเป็นวันสอบวันสุดท้ายของ ม.ปลาย (มดอยู่ ม.4 ผมอยู่ ม.3 สอบสลับวันกัน) แล้วมันเป็นวันสุดท้ายพอดี(ปิดเทอม) ผมก็ว่าจะเลี้ยงนมสดเขาสักหน่อย แล้วผมก็ไปหาเขาอยู่บ้าน (วันนั้นแม่ไม่อยู่ 2วันเลย โชคดีมากกกก)

พอกินเสร็จ เราก็ไปขี่รถเล่นกัน แล้วเราใช้เวลาอยู่ด้วยกันทั้งคืน ที่บ้านของน้าเขา (ไม่มีใครอยู่ แถวบ้านมืดมาก ให้อารมณ์สุดๆ อยู่ด้วยกันสองต่อสอง แล้วจากนั้น...[ก็รู้ๆกันอยู่])

แล้วเราก็อยู่ด้วยกันอีกวันนึง (แม่ไม่อยู่สองวัน) พอผมกลับบ้านไปหาแม่ แม่ผมเจอรอยดูดตรงคอ (มันทุเรศมาก ผมรู้ว่ามัน แบบว่า สกปรก แล้วมีแต่พวก...เขาทำกัน แต่ผมไม่รู้ว่าผมทำไรลงไปบ้าง คือมันไม่รู้สึกตัวเลยครับ)

แม่ผมโกรธมาก แล้วก็รู้ว่าเราไปมีsexกัน จากที่แม่ไม่ชอบมดอยู่เเล้ว ยิ่งหนักเข้าไปอีก.. แต่ก็ไม่ได้บอกให้เลิกกัน..แต่ก็อยากให้เลิกกัน

เห้อ.......... แล้วเราก็มีโอกาสได้คุยโทรศัพท์กัน คุยกันนานมาก..

เขาว่าเขารักผมมาก ผมเป็นคนแรกที่เขารู้สึกแบบนี้ด้วย เขาพูดทั้งสะอื้น เขายอมตายแทนผมได้เลย (เขาว่างั้น แล้วก็พูดจริงด้วย)

เขาก็เป็นคนเเรกที่ผมรู้สึกแบบนี้ด้วยเหมือนกัน ผมรักเขามาก ไม่เคยคิดนอกใจ แต่ผมเป็นคนขี้กลัวขี้ขลาด กลัวตาย -*-

แต่เราก็ต้องทนเก็บเรื่องที่เราคบกันต่อไป ไม่ให้พี่เขารู้ ซึ่งมันยากมาก ความรู้สึกเหมือน ภูเขาสิบลูกกองอยู่บนอก..................

โอย ยาว พอดีกว่า -*- [ผมอาจจะพิมพ์ไม่ค่อยเก่งนะครับ อ่านไม่เข้าใจตรงใหนบอกเลยครับจะแก้ให้ -*-]

ตอนนี้ผมเครียดมากเลย จะตายตอนใหนก็ไม่รู้เนี่ย ขอลาชาวJKGไว้ล่วงหน้าเลยได้ไหม

นี่แหละอุปสรรคของรักแท้ ผมจะทำไงดีเนี่ย เราบอกกันไว้แล้วว่าจะไม่ยอมเลิกกันเด็ดขาด จนกว่าจะตายไปเลย...

โอยยยทั้งเครียดทั้งเศร้าาาาาาาาาาา

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 17 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    น่าเห็นใจมากครับ ผมก็เคยมีอุปสรรคเรื่องความรักเหมือนกัน เข้าใจดี แต่ตอนนี้โสดแล้วไว้รอให้ตัวเองมั่นคงก่อนค่อยหา เรียนให้จบ ป.ตรี ก่อน ฮ่าๆๆ เอาเป็นว่าเป็นกำลังใจให้แล้วกันครับ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    572
    ได้รับคำขอบคุณ: 80
    ควรเปิดอกคุยกับพ่อแม่นะครับ กรณีเรื่องมันบานปลายท้ายที่สุดยังไงก็ไม่พ้นพ่อแม่เราอยู่ดี

ปล.เรื่องเฟสที่เขาขู่มานี่ผมว่าใช้เป็นหลักฐานแจ้งความดำเนินคดีได้นะ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,950
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ brave อ่านกระทู้
    ควรเปิดอกคุยกับพ่อแม่นะครับ กรณีเรื่องมันบานปลายท้ายที่สุดยังไงก็ไม่พ้นพ่อแม่เราอยู่ดี

ปล.เรื่องเฟสที่เขาขู่มานี่ผมว่าใช้เป็นหลักฐานแจ้งความดำเนินคดีได้นะ
    ไม่กล้าอะครับ แค่นี้แม่ก็ทุกข์ใจมากพอแล้ว อีกอย่าง ทำอะไรพวกมันไม่ได้หรอกครับ

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    ผมไม่รู้นะ ผมเมา อ่านไม่ออกลายตาโทษครับ แต่อยากโพส555

โพสสะดึกผมเป็นกำลังใจให้ครับ คิดมากปวดหัว ปล่อยวางบ้างนะครับหรือถอนๆ55555

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    31
    ได้รับคำขอบคุณ 2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ brave อ่านกระทู้

ผมว่านะไปเเจ้งความก็ไม่ดีอะ พอออกมาจากคุกจะไม่โดนหนัก หรอครับ

กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 87
    เลิกเหอะครับ ความรักวัยรุ่นมันไม่ค่อยมั่นคง ออกมาก่อนที่จะสายเกินไป
    CPU : i5-2400 3.10GHz VGA : AMD HD 6790 RAM : ddr3 1600 8gb

กล่าวขอบคุณ
    141
    ได้รับคำขอบคุณ: 77
    เอาเข้าจริง ก็เป็นปัญหาอยู่หลายจุดจริงๆ เพราะผมไม่แนะนำให้เลิกหรือคบกันต่อ แต่ถ้าเป็นผมก็คงจะค่อยแก้ปัญหาทีละจุดใจเย็นๆ
    1. เรื่องพ่อแม่ ที่ไม่ชอบ มันก็มีสาเหตุ อาจเพราะฐานเดิมของทางผู้หญิงมีพี่เป็นนักเลง อันนี้ต้องลองคุยๆ เพราะเขาน่าจะมีเหตุผลในเรื่องการเป็นห่วงความปลอดภัยเรามากกว่า
    2. ไอ้ส่วนเรื่องมีอะไรกัน แล้วแม่ไม่ยอมรับ ก็พูดกับแม่ตรงๆไปเสียก็ได้คือ เราลูกผู้ชายพอกล้าทำกล้ารับ แล้วถ้าเขาทำตัวดีๆ ไม่ชวนเราเสีย และมาช่วยงานพร้อมกับเราที่บ้านบ้าง ตรงนี้ ตรงนี้อาจจะทำให้เรารู้นิสัยจริงๆของผู้หญิงด้วย ว่าหนักเบาเอาสู้ไหม มีความรับผิดชอบด้วยไหม(แหม ถ้าเผลอไปมีอะไรไปกับใครแล้ว เราดันมีลูก เราก็ต้องมีความรับผิดชอบมากขึ้น ต้องรู้จักหาเงินเพื่อเลี้ยงดู นั่นคือสังคมที่เป็นผู้ใหญ่จริงๆกันแล้ว เราจะต้องไปอยู่อีกสังคมจริงๆกันแล้ว คือ สังคมของการทำงาน ซึ่งทำผิดแล้วเรื่องมันไม่จบด้วยคำว่าขอโทษง่ายๆ ไม่เหมือนเด็กขอโทษปุ๊บเรื่องก็จบ คราวหน้าอย่าทำซ้ำ)

3. ส่วนเรื่องพี่ที่เป็นนักเลง หาสาเหตุจริงๆให้พบเสียดีกว่าครับ ว่าทำไมถึงไม่ชอบเรา ไม่ใช่แค่แฟนเรามาคบกับเราแล้วไม่ชอบ นั่นเป็นสิ่งที่ผมคาดการณ์เอาไว้ ตรงนี้แฟนเราน่าจะบอกคำตอบเราได้นะ

4. เรื่องแจ้งความใจจริงผมว่ามันก็เกือบๆ โอเคดีนะ แต่ติดอยู่ตรงเรื่อง 1.ตำรวจไทย เรื่องไม่ใหญ๋ข้าไม่ได้เงินข้าไม่รับ 2.กฏหมายบ้านเราใจดีขนาดชนิดคนมีเงินไม่ต้องติดคุกติดแค่ลงอาญาพอ 3.ผลการเอาคืน(แน่นอนพวกนี้เป็นแก๊ง จับไม่ได้คนหนึ่งก็มีสิทธิ์โดนทวงคืน) 4.ถ้าพี่เขาโดนจับคนที่แฟนเราจะรู้สึกยังไง ::: ดังนั้นถ้าจะทำจริง คือ เราเลือกการกระทำสีเทาๆ พอดีกว่าครับ คือ เน้นให้เบาะแสกับทางตำรวจ(ผ่านมือคนอื่น หรือ ทำเองก็ได้เพื่อที่จะป้ายความผิดให้คนในแก๊งกันเอง) ซึ่งถ้าทำแบบนั้นได้ คือ แฟนเราสนเรื่องความปลอดภัยเรามากกว่าพี่เขา กับ ทางบ้านฝั่งแฟนก็อยากให้ลูกกลับตัว และ ตำรวจต้องการตัวในระดับหนึ่ง ถึงจะทำแบบนั้นได้

ค่อยแก้ทีละประเด็นไป อย่าไปรีบทำทีเดียวพร้อมกันหมด ไม่งั้นมันก็เหมือนแก้เชือกที่มีหลายปม พร้อมกัน สุดท้ายมันก็จะแก้อะไรไม่ได้ซักปมเลย ที่สำคัญต้องใจเย็นพอ บางครั้งการแก้ปัญหาคนเดียวอาจจะทำไม่ได้ แต่ก็ยังมีคนที่ช่วยเราแก้ปัญหาได้ บางครั้ง อาจเป็น พ่อแม่พี่น้อง ครู เพื่อน แฟน หรือ ญาติที่สนิท ลองฟังหลายๆความคิดดู แต่สุดท้ายแล้วมันก็ขึ้นอยู่กับเราเลือกที่จะทำ

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Problem?
    กล่าวขอบคุณ
    3,083
    ได้รับคำขอบคุณ: 781
    ผมไม่เคยดูดคออ่ะนะ ผมเลยอยากรู็ว่าทำไมมันมีรอยออ่ะ ดูดแรงขนาดไหนอ่ะ และก็รอยมันจะเปนไงอ่ะ

กล่าวขอบคุณ
    538
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    ค่อยๆ คิดไปนะครับ จขกท ผมเป็นกำลังใจให้

เท่าที่อ่านมาครับ ผมว่า มันอาจจะเร็วไป กับคำว่า "รักแท้" แต่ผมก็ไม่ได้ว่าเป็นไปไม่ได้นะครับ
    Alienware 17 R2 i7-4720HQ CPU @ 2.60GHz RAM 16 GB Nvidia GeForce GTX 970M

จะมีเพียงเธอ~
    กล่าวขอบคุณ
    2,783
    ได้รับคำขอบคุณ: 786
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ planxthanee อ่านกระทู้
    ผมไม่เคยดูดคออ่ะนะ ผมเลยอยากรู็ว่าทำไมมันมีรอยออ่ะ ดูดแรงขนาดไหนอ่ะ และก็รอยมันจะเปนไงอ่ะ
    คุณเคยดูดแขนตัวเองแล้วเป็นรอยแดงๆ แล้วมันอยู่นานๆมั้ยครับ?

แบบนั้นแหละ 55555

จขกท.เอาตัวเข้าแลกกับพี่แฟนเลย คุยๆไปเลย

กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 109
    นายต้องขอเข้าแก๊งค์ แล้วไปตัวต่อตัวกับโอ๊ต ใครชนะได้ไป ฮ่าๆ

กล่าวขอบคุณ
    1,507
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    หนีปัญหาสุดตีนครับ.... ไปหาพ่อแม่เค้า คุยให้รู้เรื่อง... (บอกเรื่องพี่ชายเค้าด้วยล่ะ)

ส่วนฝ่ายเรา เราบอกพ่อแม่เราโลด พวกผมมีไรกันแล้ว ผมต้องรับผิดชอบ... จบ LOL สู้ๆครับ... เคยเจอคร้ายๆกันนี่แหละ... (แต่ของผมไม่ใช่พี่ แถมบทสรุป... สวยดีแฮะ)

ขอให้ท่านกลับมายัง บอร์ดอย่างปลอดภัยครับ T^T อย่าจากไปนะ...

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,287
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,383
    สู้ๆละกัน จขกท.
    .....................................

คุณได้ใช้ Email ปลอม ทำให้มีจดหมายแจ้งเตือนต่างๆ ตีกลับมาเป็นจำนวนมาก เป็นผลทำให้ระบบของเวปไซท์ทำงานหนักขึ้นโดยไม่จำเป็น จึงขอให้คุณเปลี่ยน Email ที่สามารถใช้งานได้จริง หากคุณยังเพิกเฉย จะทำการระงับการใช้งาน ID นี้โดยไม่แจ้งให้ทราบล่วงหน้า: ผู้ดูแลระบบ

SPIRIT BREAKER
    กล่าวขอบคุณ
    586
    ได้รับคำขอบคุณ: 246
    โห!!!! ไอ้พวกวัยรุ่นมีแก๊งนี่ผมเกลียดสุด ๆ อ่ะครับ ****ทำเป็นเห่ออยู่กับพวกพออยู่ตัวคนเดียวล่ะทำเป็นหมา
    "พยายามเข้านะครับ รักก็ต้องมีแบบนี้บ้างล่ะ"

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,950
    ขอบคุณทุกคนหลายๆครับ ผมจะเครียดตายละนิ ไม่ใช่โดนฆ่าตายหรอก

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jinzo อ่านกระทู้
    ขอบคุณทุกคนหลายๆครับ ผมจะเครียดตายละนิ ไม่ใช่โดนฆ่าตายหรอก

เครียดทำไมครับ ใช้เอฟเฟ็คดิ

กับดักไร้ผล แลัวโจมโดยตรง 2400 555

ฮาๆนะครับ

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    ผมว่าเลิกดีกว่าครับ คนที่คิดว่าใช่อาจจะไม่ใช่ก้ได้ พี่เขาอาจเกิดมาเพื่อไม่ให้พวกคุนรักกันก้ได้ ผมว่ามันไม่มั่นคงหรอกครับ เเถมปัญหาร้ายเเรงด้วย ผมว่าเลิกดีกว่า เเต่ติดตรงที่ไปมีอะไรกันนี้เเหละ = =

ถ้าไม่เลิกผมว่า ทำเป็นเเบบเพื่อนๆไปก่อน อาจจะติดต่อบ้าง เเต่ไม่ใช่ว่าจะไม่ติดต่อเลย รอให้ถึงเวลาจริงๆ ค่อยคบกันก็ได้

อันนี้ผมไม่รู้ว่าคุนทนได้รึป่าว อาจจะต้องใช้เวลานานมากๆ

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    315
    ได้รับคำขอบคุณ: 320
    แก๊งหรอ - -'

ผมไม่มีน่ะ แต่มีเพื่อนเป็นกลุ่มอ่ะ

ไม่ถึง 10 คน แล้วจะไปเรียนต่อเจอพวกเป็นแก๊งอยู่ด้านหน้า(แม่ม 20 กว่าคน Y____Y)

เท่านั้นแหละครับ มันหลีกทางให้

พอเดินผ่านไปครับ มันจับไหล่แล้วก็ต่อยหน้าผม (เจ็บนะ จะบอกให้ 555)

แค่นั้นแหละครับ เป็นเรื่อง แต่กลุ่มผมดันชนะ = =

ไม่ได้อยากแนะนำนะ แต่วิธีสู้ให้ชนะ ผมเน้นท้องกับคางอ่ะ เอาให้มันจุกก่อน แล้วเราจะได้เปรียบครับ 5555

แล้วก็เกือบโดนเข้าห้องปกครอง ก็นะ แล้วก็พึ่งมารู้ ไอ้บ้าที่ต่อยผม มันเป็นแฟนเก่าของแฟนผมเอง

มันเป็นนักเลงนะ สูบยา ไม่เข้าเรียน แล้วก็เคยส่งข้อความเหมือนที่คุณโดนนี่ละ มาให้ผม

ผมไม่กลัวหรอกครับ อะไรแบบนี้ ถ้ารักเขาจริงคุณจะรู้ ว่าคุณยอมสละได้ทุกอย่างเพื่อตัวเขา

แม้แต่ตัวคุณเอง แต่ก็ในวัยเรียนละนะ - -' อย่าถึงขั้นนั้นเลย

ถ้าเป็นผม ผมท้านะ 1-1 ป่ะ ด่าน 3 ทาง อยู่ตรงกลาง ห้ามเก็บรูน ถุ้ยยย ไม่ใช่ละ

1-1 ถ้าผมชนะพี่ พี่เลิกยุ่งกับพวกเราสองคน
    ถ้าผมแพ้ ผมจะเลิกยุ่งกับน้องสาวพี่เอง
    (ถ้าเป็นผมนะ)

แต่สำหรับคุณ ผมว่าอย่าไปกลัวเลยครับ

เรื่องแบบนี้ ถ้าพี่แฟนมันโง่คิดได้แค่นี้ ก็ปล่อยเขาไปเถอะ

มีความสุขกับแฟนให้มากๆนะครับ เผื่อไม่ได้มีอีก 555 (ล้อเล่น ~)

เป็นกำลังใจให้ครับ แต่ว่า ผมอยู่ขอนแก่นนะ มันมาทำอะไร ให้ผมเก็บโอ๊ตกับพี่แฟนให้ป่ะ ?

ล้อเล่น 555 สู้สู้ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Veeliving : 20th March 2013 เมื่อ 23:45
    ชีวิตนั้นเป็นของเรา จงสู้เพื่อมัน !

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    445
    ได้รับคำขอบคุณ: 656
    Blog Entries
    1
    เหอะๆ นี่และนะโลกมนุษ อย่างที่หลายคนเคยพูดไว้ว่า โลกเรามันอยู่ยากขึ้นทุกวัน เพราะอย่างนั้นหากล้มแล้วจงรุกขึ้นไหม่ จนกว่าลูกแกะจะกลายเป็นราชสีห์ (เป็นคำคมโบราณที่เขาเอามาแปรงไหม่)

ที่อยากแนะนำคือถ้า ไม่อยากเลิกก็ต้องสู้ต่อไปอะครับ ไม่งั้นอยู่ไม่ได้แน่โลกมันอยู่ยาก

ปล.อย่าไปยุ่งกะคุณพี่ดีกว่านะ ไม่ไช่เพราะเขามีแก็งแต่เพราะเขาเป็นพี่ของแฟนคุณ ซึ่งส่วนไหญ่ฟ่ายหญิงมักเข้าข้างพี่ชายถ้ามีเรื่อง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ASSASSIN S : 20th March 2013 เมื่อ 23:34

กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,106
    เเหม่ๆ คุณพี่เขาคดีเย๊อะขนาดนี้ ทำไมไม่โดนจับ = =
    ยังไงก็สู้ๆนะครับ เเละ เรา ทำอะไรไปเเล้ว เราก็ต้องรับผิดชอบด้วยส่วนหนึ่ง
    ปล. เมื่อกี้พึ่งตอบอีกกระทู้ไป เวลาโดนใครดูดคอ ให้เอาปาสเตอร์ผิด ครับ 55 5+ ซื้อยกโหลเลย <ล้อเล่นน่ะ >