ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,032
    Blog Entries
    2

(Troll+)ในท้ายที่สุดผมก็รู้ซึ้งว่าทำไมคนไทยถึงได้ชื่อว่า เป็นชนชาติที่อ่านหนังสือน้อยติดอันดับโลก.....สมองเล็กอีกต่างหาก

เกริ่นก่อนเริ่มเรื่อง

มันมีอยู่ว่าผมเป็นคนใช้ สมาร์ทโฟน ระบบ Android อยู่ทุกวัน วันไหนว่างๆก็เข้าไปรับชมโปรแกรมใหม่ๆบน PlayStore ของ Google ซึ่งไอโปรแกรมนี้ถ้าเราตั้งภาษาบนเครื่องไว้เป็นอะไร
    มันก็จะหาตำแหน่งภาษาของประเทศนั้น อย่างผมใช้ภาษาไทย ก็จะเจอคนไทยมาโพส Rep+ ถ้าผมเลือกภาษาอื่นๆก็นะคงเข้าใจไม่ต้องร่ายยาวๆ

ทีนี้ผมพอเข้าใจล่ะว่าคนไทยห่วยแตกอังกฤษ (ต้องใช้คำนี้จริงๆ) ค่อนข้างพอสมควร แต่ก่อนจะหมั่นไส้ผมทำความเข้าใจตรงนี้นิดนึงว่าไอ PlayStore เนี่ยมันแปลภาษาได้ด้วย! โอ้วอะเมซซิ่ง มิราเคิล จริงๆ
    ทีนี้ถ้าคุณห่วยแตกภาษาต่างชาติก็เลือกแปลภาษาเอา น่าจะใช้ได้เกือบทุกรุ่นล่ะมั้ง

เข้าประเด็นคือ เริ่มแรกผมทำเพจบน FB อยู่ทีนี้ไอโปรแกรมเล่น FB (Facebook) เขาแนะนำว่าถ้าอยากจะทราบค่า Static ของผู้เข้าชมเนี่ยควรไปใช้ "ตัวจัดการหน้าใน Facebook" ทีนี้ก็นั่งอ่านรายละเอียดมันมีอยู่ประมาณนี้

• โปรแกรมนี้ มีไว้สำหรับจัดการหน้าบนเพจ Facebook บลาๆๆ
    • ข้อมูลเชิงลึก บลาๆๆ
    • ฯลฯ

ทีนี้ประเด็นหลักๆมันอยู่ที่ คอมเม้น หรือ อีกชื่อเรียกว่า Rep+ / - ประมาณว่าจะมาแสดงความคิดเห็นว่ามัน เวิร์คบ่ หรือ บ่เวิร์ค นั่นแหละ
    คนไทยกลุ่มใหญ่ๆที่เข้าใจภาษาไทยก็โพสชื่นชมว่า

"โปรแกรมนี่มันสุกี้ยากี้ จริงๆ ยอดๆ +1"

แต่แล้วไอพวกกลุ่มก้อนเล็กๆมันดันไม่เข้าใจ ว่าโปรแกรมนี้มันมีไว้ทำอะไร!! คือ ถ้าคุณสังเกตอะไรดีๆ ชื่อนั่นแหละมันก็บ่งบอกตัวเองได้แล้ว
    แต่ก็นะมันยังคลุมเครือตรงช่วงรายละเอียดของโปรแกรมอันนี้รอดู โปรแกรม ถัดไปที่จะยกมาพูด (เอาไว้ก่อน)

พี่แกสุดโฉดผู้นี้ก็จัดหนักซะเลย ประมาณ "ตูอยากจะแหกกระแส มีไรเปล่า???"

คือชื่อมันก็บอกอยู่แล้วว่ามันทำอะไรได้บ้าง แล้วไอคุณคนนี้ดันไม่เข้าใจ โปรแกรมนี้เขามีไว้สำหรับพวก แอดมินเพจ พวกสร้าง แฟนเพจ ประมาณนั้นซึ่งอธิบายคร่าวๆไว้หมดแล้ว!

เอาเป็นว่าอยากหาอ่าน คอมเม้น แปลกๆ ดริฟท์คร่อมรางรถไฟแนะนำ PlayStore แหล่งรวมความมั่วได้อีกของชนชาติเรา ทีนี้มาดูต่อกันอีก โปรแกรม ดีกว่าจากที่เกริ่นไว้เล็กๆ

พ่างงงง....งงงง imdb นั่นเอง โปรแกรม / เว็บไซด์ ยอดฮิตของคอหนังที่ห้ามพลาดหากอยากจะค้นหาข้อมูลหนังใหม่ๆ รวมถึงของเก่าพันปีด้วย! หลายคนคงรู้จักแล้วนะ
    แล้วไอวงๆไว้ไม่ได้ไว้สวยงาม แต่เน้นเพราะนี่จะเป็นโจทย์ต่อไปที่จะยกมากล่าว ณ วันนี้

รายละเอียดก็สำหรับคนอ่านไม่ออก

• ค้นหา ชื่อหนัง รายการทีวีโชว์ มากกว่า 2 ล้านเรื่อง
    • ค้นหา รายชื่อ นักแสดง ชาย/หญิง ผู้กำกับ ทีมงาน มากกว่า 4 ล้านชีวิต
    • ให้คะแนนหนังที่พึ่งออกฉายโดยคุณเอง
    • รับชมเทรลเลอร์ใหม่ล่าสุด
    • รับข่าวสารหนังล่าสุด

งั้นเราข้ามมาตรง คอมเม้น เลยล่ะกัน ว่ามันแหม่งๆตรงไหน??

อ่าวเฮ้ย เล่นยังงี้ตูก็งงด้วยคนสิ รายละเอียดมันก็บอกแล้วว่ามันไม่มีหนังให้ดูฟรีโว้ย!

และแล้วก็มีพวกหลงฝูงมาเพิ่มอีก อันนี้มาแนวงงงังๆ (ซื้อตั๋วหนังที่โรงภาพยนต์สิครับ)

อันนี้หนักกว่าใคร พี่แก เล่นไม่อ่านอะไรมันเลย โพสเป็นอย่างเดียว (ดูจากระยะห่างโพสแสดงให้เห็นว่าตอนโพส คนโพสยังไงๆก็ต้องเห็นไอคนโพสก่อนหน้าตัวแน่นอน แต่มันไม่อ่าน!!)

บทเรียนนี้สอนให้รู้ว่า อ่านก่อนโพส (ทุกงาน ทุกเว็บ ทุกเรื่อง) เดี๋ยวตัวคุณเองจะกลายเป็นพวกผิดแผกมนุษยชาติ แล้วก็ อย่าทำตัวเหมือนพวกอยากเด่น แต่ที่จริงคือ อยากโชว์โง่มากกว่า

อีกข้อ " อ่านมาก รู้มาก"

แสดงความคิดเห็นตามชอบ อยากเถียงอะไรเชิญ อยากเป็น ดร. กระทู้นี้อนุญาต!

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Rex : 20th March 2013 เมื่อ 18:50

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    3,194
    ได้รับคำขอบคุณ: 383
    พวกแบบนี้ มีทุกที่

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,032
    2
    3 นาทีนี่อ่านครบแล้วเหรอครับ อืมมม....มมมม

กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 866
    เจอประจำ ทำให้รู้ว่าคนไทยส่วนใหญ่ อ่านอะไรไม่เคยเกินสองบรรทัด จริงๆ -0-

Stony Cat
    กล่าวขอบคุณ
    1,372
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,137
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bassurachar อ่านกระทู้
    พวกแบบนี้ มีทุกที่
    เห็นด้วย บางทีผมก็เป็นนะ แต่ไม่หนัก (มั้ง 555)
    COMPONENTS : FX-8350 X ASUS R9 390x STRIX 20GB of RAM

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    312
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    อ่านเถอะครับ จะได้ไม่เป็นภาระของคนอื่น - -
    i'm not Selfish, just Possessive of what i think is Mine...

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    112
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    Thailand Only

ชอบเธอไม่ชอบโพสต์
    9601 Wilshire Blvd. 3rd Floor Beverly Hills,US
    กล่าวขอบคุณ
    5,355
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,669
    แหม่ถูกใจจริงๆ คนไทยเหมือนจะทันเทคโนโลยีนะแต่เท่าที่ดู เหมือนเอา iphone, android ให้ลิงใช้มากกว่า 5555

IT Hardware
    กล่าวขอบคุณ
    5,163
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,101
    คนไทยดูคลิปไม่เกิน 2 นาทีด้วย(แม่ คอมเม้นแล้ว) ในเพจ Youlike

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    896
    ได้รับคำขอบคุณ: 119
    แน่นอนครับ ใครใช้แอนดรอยด์ จะมีพวกนี้คอมเม้นท์ทุกApp เลยจริงๆ บางเกมที่ด่าห่วยอย่างงั้น
    ผมลองโหลดละก็เล่นได้ปกติลื่นไหลเสียด้วยซ้ำ

It's My Paradise.
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 132
    ผมว่าบางทีคนไทยขี้เกียจที่จะอ่านนะครับเพราะว่าคนไทยใช้วิธีฟังน่าจะสบายคงงั้น

เพราะผมว่าผมเป็นคนหนึ่งนะที่ไม่ชอบอ่านอะไรเลยแต่ถ้าเรื่องน่าสนใจก็ติดตามไรงี้

ผมก็ไม่เข้าผมอธิบายอะไรอยู่แต่ผมเห็นด้วยกับคนไทยไม่ชอบอ่านหนังสือ จอบอ...
    This Is Paradise

.:: LIFE ::.
    กล่าวขอบคุณ
    1,876
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,525
    พวกนี้แม่ม ไม่อ่านอะไรเลยครับ กดผ่านๆๆ ลูกเดียว

ดีไ่ม่ดีอ่านภาษาไทยไม่คล่องด้วยซ้ำ

เจอจนชินแล้วพวกนี้

กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,736
    มันไม่ได้เป็นที่สติปัญญา แต่จากสภาพสังคม ค่านิยม การเลี้ยงดู วัฒนธรรมบางอย่าง ทำให้คนไทยอยู่ในสภาพสังคมแบบ "เด็กทารก" ซึ่งสังคมประเภทนี้มันก็ผลิตแต่ประชากรประเภทนี้แหละ คือ "อ่อนแอ และ ร้องขอ" ต่อให้คุณหัวหงอกถ้าวุฒิภาวะของสังคมมันชี้นำคุณมาก คุณก็มีความประพฤติและมุมมองไม่ต่างจากเด็กทารกอยู่ดี

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Hip-Hop Takeover!
    กล่าวขอบคุณ
    363
    ได้รับคำขอบคุณ: 915
    ผมรู้อย่างนึง คนไทยส่วนใหญ่โง่อังกฤษ

On Da EastSide Of Da LBC

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    555 เดามาก โพสไปได้
    I Hate You.

https://t.me/pump_upp
    กล่าวขอบคุณ
    115
    ได้รับคำขอบคุณ: 666
    ผมว่า อ่านไม่ออกมากกว่า

'MUSlC'S Łl₣Σ™
    SΣΛTTŁΣ, WΛSĦΊИGTOИ, US
    กล่าวขอบคุณ
    398
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,364
    ผมจะฮาหรือสมเพช กับคนพวกนี้ดีนะ
    Foo Fighters : Sonic Highways : Released Nov 10, 2014

นังนีทหน้าคอมฯ
    กล่าวขอบคุณ
    325
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,140
    คุณนิสุดยอดเลยนะ แบบว่าผมชอบมากเลยนะกระทู้ที่ออกมาด่าเหล่าพวกสมองฟ่อพวกนี้

Smooth Criminal
    กล่าวขอบคุณ
    180
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,921
    เพราะคนไทยเค้าไม่ค่อยจะอ่านไง

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 95
    เคยไปเมืองนอกกันมาหรือยัง มันเป็นกันทุกชาติเลยเหอะ

เพื่อนผมเป็นใต้หวันมันยัง gift app บทสรุปเกมมาเลย แทนที่จะ gift app เกมมาให้ผม

บางที่แม่ม gift app ipad ให้ผมอีก (ผมใช้ iphone)

แต่คนไทยส่วนใหญ่ พูด อ่าน เขียน อังกฤษไม่ค่อยได้ อันนี้จริง เพราะชีวิตประจำวันมันไม่ได้ใช้ AEC มา ผมว่า ต้องดิ้นคุยกันจนได้แหละ
    There's nothing either good or bad, but thinking make it so - William Shakespear

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    ใช่ ครับ ผมก็ชอบเหมือนกัน ONE PIECE เนี่ย

กล่าวขอบคุณ
    874
    ได้รับคำขอบคุณ: 143
    ขอให้อ่านสักนิด เสียเวลาสักหน่อย ชีวิตจะดีขึ้นเยอะนะ

.: drsekyPS :.
    กล่าวขอบคุณ
    448
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,499
    ผมว่าคนพัฒนาเขาไม่เข้าใจภาษาไทยหรอกไม่รู้จะโวยวายทำไม ถ้าอยากให้เขาพัฒนาให้ดีขึ้นน่าจะใช้ภาษากลางมากกว่า และก็เบื่อพวกที่บอกว่า "ยังไม่ได้ลองเอาไปแค่นี้ก่อนละกัน บลาๆ และก็บ่นนั่นบ่นนี้ทั้งๆที่แอพเขาดีจะตาย"

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 615
    เทรนใหม่หรอครับ - - เขาเริ่มล้อการศึกษาคนอื่นกันตั้งแต่เมื่อไหร่ หรือตั้งแต่ตุ๊กกี้ล้อ วัยรุ่นเขาเลย ถุยใส่คนขาดความรู้กัน

You're like a Dead Sea!
    กล่าวขอบคุณ
    2,595
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,114
    คลิปไม่ดู คำอธิบายไม่อ่าน โพสต์เสร็จ โดนด่า และก็ดริฟต์

แบบเนี้ยคนไทย
    Intel Core i5-2500 CPU @3.30GHz, 8.0GB RAM, NVIDIA GeForce GT 750