ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

CM_The News Game
    กล่าวขอบคุณ
    956
    ได้รับคำขอบคุณ: 26,650
    Blog Entries
    3

WarStorm เกม FPS ขุมพลัง Unreal Engine 3 ที่พัฒนาโดยหนุ่มจีนเพียงคนเดียวเท่านั้น

WarStorm เกม FPS ขุมพลัง Unreal Engine 3 ที่พัฒนาโดยหนุ่มจีนเพียงคนเดียวเท่านั้น

สำหรับการพัฒนาเกมออกมาซักหนึ่งเกมนั้น แน่นอนว่าก็ต้องใช้ทีมงานในการพัฒนากันหลายคน ต่างคนก็ต่างแบ่งหน้าที่กำในการพัฒนาเป็นส่วนๆ ไป ซึ่งเกมที่พัฒนาโดยคนเพียงคนเดียวนั้นอาจจะไม่ได้ออกมาอลังมาก จะเน้นขายไอเดียมากกว่า เนื่องจากมีจำนวนคนไม่พอ แต่ล่าสุดที่ประเทศจีนก็มีหนุ่มนักศึกษาคนหนึ่งได้ออกมาแสดงให้เห็นว่าจำนวนเพียงหนึ่งคนก็สามารถทำอะไรได้มากกว่าที่คิดได้

ช่วงก่อนหน้านี้ได้มีเกม FPS ลึกลับอยู่ตัวหนึ่งที่ชื่อว่า WarStorm ได้ถูกเผยแพร่ตัว demo ออกมาให้เล่นกัน จึงได้มีการสืบสาวราวเรื่องว่าใครเป็นคนทำออกมา เพราะมันดูใช้ได้เลยทีเดียว และพบว่ามันถูกพัฒนาจากคนๆ เดียวเท่านั้น

WarStorm เป็นเกม FPS ที่ถูกพัฒนาโดย Fei Yan Islands Studios ซึ่งตัวเกมนั้นถูกพัฒนาขึ้นจาก Unreal Engine 3 โดยนักศึกษาจีนคนหนึ่งที่ได้ใช้เวลาช่วงวันหยุดซัมเมอร์ในการพัฒนาขึ้นมา ตัวเกมนั้นจะดูออกสไตล์คล้ายๆ กับ Call of Duty ซึ่งก็คาดว่าพ่อหนุ่มคนนี้คงได้แรงบันดาลใจมาไม่ใช่น้อยเลย

จุดที่น่าชื่นชมของ WarStorm ก็คือทางด้านของระบบ Physic ที่ทำออกมาได้ดูโอเคเลยทีเดียว ไม่ว่าจะเป็นการเคลื่อนไหว, Action ตัวละคร รวมไปถึงวัตถุต่างๆ ภายในฉากที่สามารถทำลายได้ครับ เรียกว่าขยันเลยทีเดียวล่ะ

สำหรับตัว Demo ที่ปล่อยออกมานั้นก็ยังมีบัคอยู่เล็กน้อย นั่นก็คือ AI นั่นยังค่อนข้างโง่อยู่ ซึ่งจะยืนอยู่เฉยๆ เพื่อรอเราโผล่ออกไปแล้วยิงเราเท่านั้น ซึ่งตอนนี้ก็กำลังพัฒนากันอยู่เรื่อยๆ จ้า โดยรวมแล้วถึงแม้ว่าจะไม่ได้ดีเด่อะไรมาก แต่ทำทั้งหมดเพียงคนเดียวได้ขนาดนี้ก็ถือว่าเจ๋งเลยทีเดียว ทั้งออกแบบโมเดล, เขียน Script, ทำโปรแกรมเมอร์, ออกแบบเกม งานนี้เรียนจบมาอนาคตไกลแน่นอน

ดาวน์โหลดตัวเดโมได้ที่ http://pan.baidu.com/share/link?shar...8&uk=991063157

*รันเกมที่ UDK.exe ในโฟลเดอร์ Binaries\Win32 และใช้ .NET Framework 4.0 ในการรันจ้า*

เห้ยชื่อเปลี่ยนสี
    X)({[หน้าคอม]})(X
    กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 448
    หะ หะ หะ หะ หะ หะ หะ หะ คนเดียว!!!!!!

หมั่นใ้ส้นักโดน!!!

ผมนี่เข้าเว็ป JKG เลย!!
    กล่าวขอบคุณ
    2,195
    ได้รับคำขอบคุณ: 816
    โห แบบนี้เกิดดังขึ้นมา ก็รวยเละอะสิ ฮ่าๆ... สุดยอดจริงๆครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 69
    เจ๋ง สุดยอดอัจฉริยะเลยนะนั่นน่ะ

กล่าวขอบคุณ
    190
    ได้รับคำขอบคุณ: 84
    น่าจะ ทำนาน น่าดู

กล่าวขอบคุณ
    230
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,674
    บริษัทเกมส์น่าจ้างไปร่วมทีมนะครับ รับรองรุ่ง

∴|OBACON-MASTER™|∴
    .:二階のアパートは狭い。:.
    กล่าวขอบคุณ
    2,740
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,503
    1
    O M G!! คนเดียวหรือครับนั้น สุดยอด

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 263
    เจ๋งมาก คนเดียวววววว

PlayStationRises
    กล่าวขอบคุณ
    1,545
    ได้รับคำขอบคุณ: 783
    ทำคนเดียว แม่จ้าววว!!!!! ใช่ได้เลยครับ
    It's Good For You !!!!!

โลกนี้กำลังป่วย
    กล่าวขอบคุณ
    264
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,357
    คนสร้างใช่หนุ่มจีนที่ออกข่าวว่าขังตัวเองอยู่ในห้อง 6 ปีรึป่าว ถึงสร้างได้ขนาดนี้

สุดยอด ขอซูฮกเลย!!

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 55
    โหทำคนเดียว!! น่านับถือ
    ห๊า..!!! ว่า ไงน่ะ เจ้าของกระทู้ หน้าเหมือน มาริโอ้ เหรอ..555!

Nazi_Germany
    กล่าวขอบคุณ
    294
    ได้รับคำขอบคุณ: 328
    นายเจ๋งมาก ขอคารวะ ^ ^ (ผมแค่ใช่ CryEngine 3 ทำ Map+AI ก็ แทบลำบากแล้ว T-T )

ทีมข่าว YumMaMa
    กล่าวขอบคุณ
    1,332
    ได้รับคำขอบคุณ: 25,142
    5
    สุด ยอดเลยคับ ทำคนเดียวได้ขนาดนี้ นับว่าเยี่ยมยอด

โกดังเกมส์ - GoDungGames
    กล่าวขอบคุณ
    159
    ได้รับคำขอบคุณ: 533
    พูดคำนี้พร้อมกัน 3 ครั้ง
    นายเจ๋งมาก ๆๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 615
    โห่ๆสุดยอดครับผม เเกะmotion ท่าขยับกับโมเดลหลายๆเกมส์มารวมกันเป็นเกมส์ใหม่ ละทำคนเดียวด้วย Hawx หรือจำไม่ได้ชื่อเกมส์อะไรเกมส์หุ่นยนต์ที่ทำ 9 คน ก็สุดยอดเหมือนกัน ท่ายืนของai น่าจะของcall of duty มั้งผมมองไม่ทัน ปืนที่ติดEtoch น่าจะ Ranger ของ Crysis ปืน M249 ผมคุ้นๆอยู่แต่จำไม่ได้ของเกมส์อะไร ทำคนเดียว แต่ผมว่าทำออกมาดีพอๆกับ gameplay Alpha ของค่ายใหญ่ๆเลย

กล่าวขอบคุณ
    497
    ได้รับคำขอบคุณ: 795
    โหวว!! เอาซะบริษัทใหญ่ๆอึ้งกันเลยทีเดียวเชียว

Feel Lonely
    กล่าวขอบคุณ
    547
    ได้รับคำขอบคุณ: 228
    ชาบูครับนายทำดีกว่าเกมบริษัทใหญ่ๆ vudot
    Amagami SS+ !! Love Tsukasa Ayatsuji !!

กล่าวขอบคุณ
    559
    ได้รับคำขอบคุณ: 883
    มีฝรั่งนายหนึ่งกล่าวได้ประทับใจผมว่า

"Asians, creating games with graphics better than COD with ONE GUY ONLY!"

แปลได้ว่า : สุดยอดคนเอเชีย สร้างเกมที่กราฟฟิคสวยกว่า Call of Duty ด้วยคนๆเดียว
    กดขอบคุณให้กำลังใจกัน ไม่ยากเลยเนอะ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    สุดยอดมาก มำคนเดียวทั้งซัมเมอร์ สงสัยทำทั้งวัน

กล่าวขอบคุณ
    717
    ได้รับคำขอบคุณ: 66
    ทำคนเดียวแล้วก็น่าเล่นด้วยแหล่ม
    PS3 Dark บล็อกสำหรับทุกคนhttp://8057f736.linkbucks.com
    เว็บเกมโหลด Bit แบบเร็วมีทุก Platformhttp://465ec334.linkbucks.com

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 142
    ผมว่าคงไม่ได้ทำคนเดวเดวทั้งหมดหรอกครับ โมเดลไรต่างๆคงโหลดมาไม่ได้ขึ้นเองแน่นอน ปละอีกอย่าFps เป็นเกมที่ทำง่ายที่สุดในบรรดาเกมทั้งหมดแล้ว พัฒนาคนเดวผมถือว่าไม่ใช่เรืองแปลกอะไร
    ถ้าใช้เวลาช่วงวันหยุดซำเมอร์ทำก็ประมาน3เดือน แค่ขึ้นโมเดลทั้งหมดก็ปาไปเป็นเดือนแล้ว(นี้ระดับมืออาชีพอาใชเยอะกว่านี้ด้วยซ้ำ)
    แต่ก็ขอชมตรงระบบกล้องกะการการระบิดนี้แหละนี้แหละที่ทำได้ดีพอสมควร

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 325
    รถสีขาวที่เห็นอยู่ในรูปแกะโมเดลมาจาก counter strike source ครับ = =

กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 485
    เห็นแล้วนึกถึงคนไทยที่ทำเกมคนยิงเอเลี่ยนแนว ๆ นี้แฮะ

(눈œŸ_눈 ) ?
    กล่าวขอบคุณ
    865
    ได้รับคำขอบคุณ: 632
    ผมขนลุกเลย - -*
    [I5 3450—Hyper 212 evo—P8Z77-M—HyperX 8 GB— STRIX GTX 970—NZXT V2S 750W]

กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    นึกถึง icefrog เลยครับ