ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ไอ้ บ้า บ้า บ้า บ้า บ้า..
    ความฝันในความมืด
    กล่าวขอบคุณ
    155
    ได้รับคำขอบคุณ: 870

สุดช๊อค!!! พบพยาธิและไข่ยั๊วเยี๊ยะกองเบ้อเริ่มเต็มสมองนักกินปลาดิบ(18+)

คนที่ชอบกินอาหารญี่ปุ่นจำพวกปลาดิบซูชิปลาดิบ ปลาร้า!!!!!ระวังให้ดี!!

จากแพทย์ญี่ปุ่นซึ่งได้ทำการผ่าตัดสมองของผู้ป่วยรายหนึ่งเข้าโรงพยาบาลด้วยอาการปวดศีรษะอย่างรุนแรง

ผู้ป่วยคนนี้ ชื่อ โชตะ ฟูจิวาราอยู่ในเมืองกิฟูประเทศญี่ปุ่นเข้ารับการรักษาในโรงพยาบาลมาอย่างต่อเนื่องด้วยอาการปวดศีรษะอย่างรุนแรง
    และต่อเนื่องมานับกว่า 3 ปีจากการสอบประวัติในเบื้องต้น พบว่าคนไข้เป็นนักกินปลาดิบตัวยง ไม่ว่าจะเป็นการกินแบบมื้อหลักหรือมื้อรอง กินปลาดิบไปก็ปวดหัวแม้จะพยายาม
    หายากินเองหรือไปหาหมอพบแพทย์ก็ยังไม่หายปวดหัวเสียทีและยิ่งหนักขึ้นเรื่อยๆ แม้แต่อาหารปวดหัวข้างเดียวที่เรียกกันว่าไมเกรนหลังสุดคุณหมอที่รับการรักษาชัก
    จะงงหนักเข้าไปทุกทีไม่ว่าจะให้ยาชนิดไหนแบบใดก็ไม่หายซะที จึงจับนายฟูจิวาราเข้าไปเอ็กซ์เรย์อย่างเป็นเรื่องเป็นราวแต่ก็ไม่เห็นผลอะไรได้ชัดเจน

คุณหมอก็ยิ่งงงหนักเข้าไปอีกอาจด้วยไหวพริบของคุณหมอเองไปสังเกตเห็นการเคลื่อนไหวอะไรแบบขะหยุกขะหยิกอยู่ที่ผิวหนังบนศีรษะของคนไข้
    นั่นแหละที่ทำให้คุณหมอจับคุณฟูจิวาราเข้าห้องผ่าตัดให้ ยาสลบแล้วก็ผ่ากะโหลกตรวจสอบตอนนี้ที่เกือบทำให้คุณหมอพลอยสลบตามคุณฟูจิวาราไปด้วย
    เพราะไปเจอกับเจ้าพยาธิกองเบ้อเริ่มคลานกันยั้วเยี๊ยะอยู่ตามเนื้อสมองพร้อมกับ ไข่ที่เกลื่อนเต็มไปหมดถึงภาพและ
    เรื่องนี้จะยังไม่ได้รับการยืนยันชัดเจนจากหน่วยงานทางการแพทย์ของญี่ปุ่นแต่ภาพที่คณะแพทย์ได้ทำการถ่ายทำไว้พร้อมกับส่งผ่านมาถึง
    เพื่อนๆแพทย์ในเมืองไทยทำให้ชวนวิตกกับนักกินปลาดิบชาวไทยยิ่งนักเพราะอาการ กับภาพถ่ายที่ปรากฎนี้ไม่ได้ต่างกับที่เคยพบจากคนไข้จำนวนมาก
    ในเขตภาคอีสานซึ่งมักนิยมรับทานปลาดิบ ปลาร้า หรืออาหารดิบอื่นๆซึ่งมีผลที่ไม่แตกต่างกันก็ยิ่งน่าวิตกหนักขึ้นไปอีก

.................................................................................................................................................
    ที่มา: http://board.postjung.com/657317.html

Brown Outstanding
    ม.ราม ,คณะมนุษย์ศาตร์ ,เอกภาษาญี่ปุ่น
    กล่าวขอบคุณ
    6,054
    ได้รับคำขอบคุณ: 466
    แว๊กกกกกกกกกกกกกกก!! ไม่รู้ทำไมชอบดูของพวกนี้ -_- 555555555555555
    Fansub

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    ดี ผมไม่สนับสนุนเลยกินของดิบ คิดว่าฉลาดนักรึไง

มันต้อง กินร้อน ช้อนกลาง ล้างมือ

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 10 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบเธอไม่ชอบโพสต์
    9601 Wilshire Blvd. 3rd Floor Beverly Hills,US
    กล่าวขอบคุณ
    5,355
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,669
    โอ่ยขนลุกเลย หึ้ย

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    3,254
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,424
    Blog Entries
    1
    กรี๊ด!!!!!!!!!!!!!ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    72
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    นานมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    201
    ได้รับคำขอบคุณ: 180
    โห เยอะมากเลยนะเนี่ย

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 228
    ไม่จริงครับ forward mail

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 213
    ปกติปลาทะเล หรืออะไรที่อยุ่ในทะเล จะไม่มีำพยาธิเลยนิครับ ต่อให้จับได้ในทะเลแล้วหยิบมากินเลยก้ไม่มีพยาธิ นิ ฟอเวิดเมลอีกแล้วหรอกำ คนเราก้เชื่อไปได้เนาะ

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ASpaceInvaders อ่านกระทู้
    ปกติปลาทะเล หรืออะไรที่อยุ่ในทะเล จะไม่มีำพยาธิเลยนิครับ ต่อให้จับได้ในทะเลแล้วหยิบมากินเลยก้ไม่มีพยาธิ นิ ฟอเวิดเมลอีกแล้วหรอกำ คนเราก้เชื่อไปได้เนาะ
    ผมว่าถ้าคนเชื่อเยอะมันก็มีข้อดีแล้วไงครับ

คนเราต้องกินของสุกถูกแล้ว ตามสาธารณสุขก็บอก โรคพยาธิขึ้นสมองก็มาจากการกินสุกๆดิบๆ แบบนี้หละ

คนไทยเป็นเยอะ พยาธิ โดยเฉพาะมาจาก ปูในส้มตำ ปลาร้า ไรงี้ แม่ผมยังเป็นพยาธิตัวจี้ด เพราะกินของไม่สุก

พยาธิในปลาไม่ใช่ว่าไม่มีนะ มีนะครับขอบอก

กล่าวขอบคุณ
    531
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,161
    ข้อความที่ว่า "คุณหมอเองไปสังเกตเห็นการเคลื่อนไหวอะไรแบบขะหยุกขะหยิกอยู่ที่ผิวหนังบนศีรษะของคนไข้ "
    เป็นไปไม่ได้สำหรับพยาธิในสมอง เพราะมีกระโหลกศีรษะอยู่

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ballba อ่านกระทู้

ผมว่าถ้าคนเชื่อเยอะมันก็มีข้อดีแล้วไงครับ

คนเราต้องกินของสุกถูกแล้ว ตามสาธารณสุขก็บอก โรคพยาธิขึ้นสมองก็มาจากการกินสุกๆดิบๆ แบบนี้หละ

คนไทยเป็นเยอะ พยาธิ โดยเฉพาะมาจาก ปูในส้มตำ ปลาร้า ไรงี้ แม่ผมยังเป็นพยาธิตัวจี้ด เพราะกินของไม่สุก

พยาธิในปลาไม่ใช่ว่าไม่มีนะ มีนะครับขอบอก
    ปลาน้ำจืดมีพยาธิใบไม้จริงครับ อาหารพวกปลาร้านี่ตัวดีเลย

แต่ผมว่าการที่จะทำให้คนรู้ถึงภัยจากของพวกนี้ ควรให้ข้อมูลอย่างตรงไปตรงมามากกว่า

ไม่ใช่การใช้กุศโลบาย เพราะมันเป็นการโกหกชนิดหนึ่งนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Blackened : 23rd March 2013 เมื่อ 18:13

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    ดูยังไงเป็นพยาธิ หนอนแมลงวันชัดๆ แถมในภาพก็ไม่ใช่การผ่าตัดเปิดกระโหลกด้วย

จขกท.คงไม่รู้เลยหวังดีเอามาให้อ่านกัน ยังไงก็ขอบคุณครับ

Me From Another Dimension
    อยู่ที่เรียนรู้ อยู่ที่ยอมรับมัน
    กล่าวขอบคุณ
    2,409
    ได้รับคำขอบคุณ: 170
    กำลังกินข้าวอยู่เล้ย เกือบพร้วดและ

Bangkok , Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    254
    ได้รับคำขอบคุณ: 863
    ปลาทะเลไม่มีพยาธิ ส่วนปลาน้ำจืดมีพยาธิแล้วปลาดิบทั้งหมดก็มีแต่ปลาทะเลด้วยเรื่องนี้มั่วแล้ว

Biggysharkboy
    กล่าวขอบคุณ
    659
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,074
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ baya3339 อ่านกระทู้
    นานมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

มากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BoonTew อ่านกระทู้
    ดูยังไงเป็นพยาธิ หนอนแมลงวันชัดๆ แถมในภาพก็ไม่ใช่การผ่าตัดเปิดกระโหลกด้วย

จขกท.คงไม่รู้เลยหวังดีเอามาให้อ่านกัน ยังไงก็ขอบคุณครับ
    ผมคิดว่าเขาคงหวังรีแอ็คชั่นแบบอาการข้าวพุ่ง น้ำกระจาย เกิดอาการคลื่นไส้ น้ำลายไหลเป็นทาง อะไรประมาณนี้มั้ง แล้วดูเหมือนจะสำเร็จไปแล้วไม่มากก็น้อย

BF4 > "Cpt-IIIusioN_TH"
    กล่าวขอบคุณ
    1,502
    ได้รับคำขอบคุณ: 222
    โอ้ววววว สยองไป ><

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 213
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ballba อ่านกระทู้

100เปอเซนปลาหรือหอยหรือหมึกที่อาศีัยอยู่ทะเลล้วนแล้วแต่ไม่มีพยาธิครับ กินดิบได้ไม่ตายครับ งั้นคนญี่ปุ่นคงประสบปัญหานี้ไปตั้งนานแล้วครับ

ส่วนปลาน้ำจืดนั้นผมไม่รู้ครับ

Games Hub
    กล่าวขอบคุณ
    1,269
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,686
    Blog Entries
    1
    ถ้าจริงก็ดี จะได้เป็นบทเรียน ว่ากินของดิบ มันเป็นยังไง
    สมควรละ กินแต่ของดิบ
    แต่ถ้าไม่จริงละ เห้ย ก็ไม่เป็นไร
    There is no Thank You and there is nothing right as long as we're downloading illegal games.

[ISH]
    Shinonono shrine
    กล่าวขอบคุณ
    947
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,281
    การกินแบบ มีเดียม-แรร์ จะเป็นไรมั้ยเนี่ย ผมกินแบบกึ่งสุกกึ่งดิบบ่อยมากๆ

Forever...
    กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,560
    อ่านไปอ่านมา หมอเห็นอะไรขยับอยู่ตรงผิวหนังศีรษะ น่าจะมีคนอื่นเห็นแล้วนะ แล้วมันอยู่ที่สมองหรือกะโหลกศีรษะกันแน่ ถ้าเห็นขยับมันไม่น่าจะเจาะกะโหลกได้นะ
    ถ้าคุณยังไม่รู้จักกับคำว่า "ความล้มเหลว" ก็ไม่มีทางที่คุณจะรู้จักกับคำว่า "ความสำเร็จ"

I'm not special.
    กล่าวขอบคุณ
    1,167
    ได้รับคำขอบคุณ: 169
    "เห็นอะไรขยุกขยิกตรงผิวหนังศีรษะ" เจอกินกระโหลกแล้วหล่ะแบบนั้น -___-"

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 160

ปลาน้ำจืดไม่มีครับ มีแต่ปลาน้ำเค็ม สดๆอะนะ แต่ก็นะ สุกๆปลอดภัยสุดละ

&#163;†_PerSeuS_†&#163;
    กล่าวขอบคุณ
    4,207
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,455
    สีตัวหนังสืออ่านยากจังครับ

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    672
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,693
    เล็บผมกำลังยาวเลย ถ้าเอาเล็บไปขูดออกนี่ หยึยยย = 3= หนุกหนานกันเลยทีเดียว