ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบร็อคเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    541
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,160

ถามหน่อยครับ เรื่อง ทหารผ่านศึก

ผมดูสารคดีเกียวกับมือสไนเปอร์ ทหารราบ อะไรนี้ละ มันบอกประวัติว่า ฆ่ามากี่คนในสนามรบ ผมอยากรู้ว่าเค้านับยังไงรู้ได้ไงว่าฆ่าไปกี่ศพ เห็นมีจัดอันดับมือสไน อะไรนี้ด้วย
    หรือเป็นแค่ข้อมูลปากเปล่าจากทหาร หรือนับจากกล้องที่ติดที่หมวก แต่สมัยก่อนไม่มีนี่ แล้วจะรู้ได้ไง บางคนได้เหรียญจากการสังหาญศัตรู จะรู้ได้ไงว่าเค้าได้ฆ่าจริงๆรึป่าว

ผู้รู้ ตอบด้วย จุฟๆนอน

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Call Me Doctor !!!
    กล่าวขอบคุณ
    484
    ได้รับคำขอบคุณ: 351
    ถ้าสมัย WWI - WWII น่าจะเป็นการนับจากการสังหารของมือ Sniper เอง
    ไม่ก็หลังจากบริเวณนั้นเคลียร์ ก็ไปดูตามศพว่ามีรอยถูกยิงแบบ Sniper หรือไม่ น่าจะประมาณนี้แหละครับ !!!

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,058
    ผมว่าทหารบางคนก็อยากทำสถิติอ่ะนะ แต่มือสไนเปอร์นี้ อาจจะนอนยิงเซ็งๆ เลยหันมานับด้วยเพื่อความเพลิดเพลิน สำหรับมือสไนเปอร์จะมีพลชี้เป้าอยู่ด้วยครับ จะคอยนับศพ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    848
    ได้รับคำขอบคุณ: 346
    ภาพคนที่ถูกเค้ายิง จะวนเวียนอยู่ในหัวตลอดเวลา

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    70
    ได้รับคำขอบคุณ: 106
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kodomoke อ่านกระทู้
    ภาพคนที่ถูกเค้ายิง จะวนเวียนอยู่ในหัวตลอดเวลา
    หรือว่าคุณจะ.......

55555

ผมว่าน่าจะเป็นที่ความใจมากกว่า แบบถ้าฆ่าจิงมันพูดได้เต็มปากกว่ารึป่าวนะคิดว่า 555

แต่เคยได้ยินว่าเด๋วนี้เค้ามีเทคโนโลยี ไอกล้องสโคฟของปืนสไนมันสามารถถ่ายภาพ แบบกดชัดเตอร์ตามจำนวนครังที่ยิงอะ

เคยได้ยินจิงๆนะ ไม่ได้ฝัน ของเมกามั้ง

-* BeaMZaMaSTeR *-
    แก่งคอย สระบุรี
    กล่าวขอบคุณ
    1,203
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,890
    Blog Entries
    2
    จะมีผลชี้เป้าไปกับสไนเปอร์ครับ จะเป็นคนคอยส่องกล้องแล้วนับศพที่คู่หูสังหารได้

กล่าวขอบคุณ
    152
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,034
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ originalgrim อ่านกระทู้
    หรือว่าคุณจะ.......

55555

ผมว่าน่าจะเป็นที่ความใจมากกว่า แบบถ้าฆ่าจิงมันพูดได้เต็มปากกว่ารึป่าวนะคิดว่า 555

แต่เคยได้ยินว่าเด๋วนี้เค้ามีเทคโนโลยี ไอกล้องสโคฟของปืนสไนมันสามารถถ่ายภาพ แบบกดชัดเตอร์ตามจำนวนครังที่ยิงอะ

เคยได้ยินจิงๆนะ ไม่ได้ฝัน ของเมกามั้ง
    รู้สึกว่าผมก็เคยผ่านตามาบางน่ะ ลางๆว่าเห็นเหมือนตัวสโคปมันมีสายไฟอะไรสักอย่างโผล่ออกมา แล้วไปต่อเข้ากับอะไรก็ไม่รู้

แต่จะว่าไป สไนเปอร์ที่ติดอันดับโลก มักจะอยู่ในช่วงที่เทคโนโลยียังไม่ก้าวล้ำมา ฉนั้นจึงต้องใช้ฝีมือล้วนๆ แล้วผมยังมั่นใจว่า

การนับจำนวนคนที่ถูกสังหารนั้น ค่อนข้างแม่นยำ เพราะเขาถูกฝึกให้ยิง 1นัด ต่อ 1สังหาร แล้วจุดที่จะฆ่าให้ตายใน 1 นัดนั้น

ไม่ยิงหัว ก็ต้องหัวใจ แต่ส่วนมากจะยิงหัวกัน เพราะมีการป้องกันที่อ่อน เมื่อทำการยิงออกไป จะเห็นเป็นไอร้อนเป็นเส้นตามกระสุนไปยังเป้าหมาย

(เข้าหัว) ก็นับไปได้เลย 1 ศพ
    0000000000000000000000

คงได้แค่มอง
    กล่าวขอบคุณ
    234
    ได้รับคำขอบคุณ: 471
    ยิงเสร็จก็ขีดใส่กำแพงหรืออะไรแถวๆที่ซุ่มครับ 555555
    Only one thing I want.