ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ทีมข่าว YumMaMa
    กล่าวขอบคุณ
    1,332
    ได้รับคำขอบคุณ: 25,142
    Blog Entries
    5

Post {[NEW]} ทันข่าว I T ใหม่ๆ (อัพเดชล่าสุด)

{[iPhone แพ้ Windows Phone ..]}

iPhone แพ้ Windows Phone ใน 7 ประเทศ เห็นแล้วบางคนอาจจะงงอยู่บ้าง แต่ก็ไม่ใช่เรื่องแปลกแต่อย่างใดเพราะ 7 ประเทศที่ Windows Phone จาก Nokia แซงหน้า iPhone เป็นประเทศกำลังพัฒนาที่มือถือของ Apple ยากที่จะเจาะตลาด

จากข้อมูลที่โพสต์โดยหัวหน้าฝ่าย PR ของไมโครซอฟท์ และผลสำรวจจาก IDC กล่าวตรงกันว่า Windows Phone จาก Nokia สามารถทำสถิติยอดขายแซงหน้า iPhone จาก Apple ได้แล้ว ใน 7 ประเทศ ได้แก่ อาร์เจนตินา, อินเดีย, โปแลนด์, รัสเซีย, แอฟริกาใต้, ยูเครน, ประเทศแถบยุโรปตอนกลางและยุโรปตะวันออก ซึ่งทั้งหมดล้วนเป็นประเทศกำลังพัฒนาที่มือถือราคาสูงยังยากที่จะเจาะตลาด แถมการที่ Nokia สามารถแซงหน้า iPhone ส่วนหนึ่งมาจากมือถือราคาประหยัดอย่าง Nokia Lumia 520 และ 620 แต่โดยภาพรวมแล้วยอดขาย Windows Phone ยังต่ำกว่า 100,000 เครื่อง

ทั้งนี้ข้อมูลที่ปรากฎออกมาก็นับเป็นข่าวดีของไมโครซอฟท์และ Nokia ที่สามารถผลันดัน Windows Phone ให้สามารถเจาะตลาดเกิดใหม่ในประเทศที่กำลังพัฒนาได้ และในอนาคตก็มีความเป็นไปได้ที่ขยายตัวไปยังประเทศที่กำลังพัฒนาอื่นๆได้ อย่างไรก็ตาม Windows Phone ก็ยังต้องพบคู่แข่งรายสำคัญอย่าง Android ที่พร้อมดำเนินธุรกิจในประเทศดังกล่าวเช่นกัน

**************************************************************************************************

Credit

THE HULK
    กล่าวขอบคุณ
    17,066
    ได้รับคำขอบคุณ: 484
    กำลังพัฒนาเหรอ? - -"

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    บ้านเราก็กำลังพํฒนา แต่ของไฮโซขายดีเป็นเทน้ำเทท่า

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    125
    ได้รับคำขอบคุณ: 264
    เป็นประเทศกำลังพัฒนาที่มือถือราคาสูงยังยากที่จะเจาะตลาด
    ขนาดนี่ประเทศไทยกำลังพัฒนา นะ แต่ทำม้าย ย ย ยทำไม มันมีเงินไปซื้อ iPhone กันจังว่ะ!!

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

"Thank You"
    กล่าวขอบคุณ
    11,566
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,104
    เดี่ยวผมจะเป็นหนึ่งในนั้น อยากได้ 520 แต่ไม่มีกล้องหน้า

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    232
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BoonTew อ่านกระทู้
    บ้านเราก็กำลังพํฒนา แต่ของไฮโซขายดีเป็นเทน้ำเทท่า
    ผมว่าบางส่วนที่ถอยมาก็ผ่อนกันทั้งนั้นแหละครับ ยิ่งจบมาทำงานบริษัทนี่ตัวดีเลย -*-

จ่ายมาสิ้นเดือนแทบน้ำตาร่วง -*-

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

โกดังเกมส์ - GoDungGames
    กล่าวขอบคุณ
    159
    ได้รับคำขอบคุณ: 533
    อยากได้์์ Nokia Lumia ซักเครื่องจัง ><

เล่นเกมส์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,358
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,408
    ว่าจะลองใช้ window phone พอดี -3-

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ใช้ windows phone แล้วกุงง 5555555555

กล่าวขอบคุณ
    443
    ได้รับคำขอบคุณ: 438
    ผมใช้ Nokia Lumia 800 ไม่ชอบเลย - -
    อยากลองIphone

PlayStationRises
    กล่าวขอบคุณ
    1,545
    ได้รับคำขอบคุณ: 783
    ผมถามจริงๆ iphone มีใครกล้ายืนยันกับผมได้บ้างว่า ซื้อมาเพื่อใช้ ฟีเจอร์ของมันเพียวๆ

ไม่ใช่เอามา JB แล้วลงเกม เล่น FB,LINE,Instra บลาๆ เพื่อนๆผมเกินกว่า 80%ที่มี iphone ล้วนเอามันมาเล่นเกม เล่น Social ทั้งสิ้น
    mail เอย facetime Skype นานา แม้งไม่เคยสนใจอะไรเลย mail ของ Apple ก็มีไว้แค่โหลด App เท่านั้นไม่ได้ใช้งานจริง(ทำงาน,ติดต่องาน,รับข่าวสาร)

ประเทศกำลังพัฒนา ที่มียอดใช้ สมาร์ทโฟน ท๊อปคราส อันดับต้นๆของโลก
    Thailand Only
    It's Good For You !!!!!

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    453
    ได้รับคำขอบคุณ: 333
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ alonedevil อ่านกระทู้
    ผมถามจริงๆ iphone มีใครกล้ายืนยันกับผมได้บ้างว่า ซื้อมาเพื่อใช้ ฟีเจอร์ของมันเพียวๆ

ไม่ใช่เอามา JB แล้วลงเกม เล่น FB,LINE,Instra บลาๆ เพื่อนๆผมเกินกว่า 80%ที่มี iphone ล้วนเอามันมาเล่นเกม เล่น Social ทั้งสิ้น
    mail เอย facetime Skype นานา แม้งไม่เคยสนใจอะไรเลย mail ของ Apple ก็มีไว้แค่โหลด App เท่านั้นไม่ได้ใช้งานจริง(ทำงาน,ติดต่องาน,รับข่าวสาร)

ประเทศกำลังพัฒนา ที่มียอดใช้ สมาร์ทโฟน ท๊อปคราส อันดับต้นๆของโลก

ว่าแต่ ฟีเจอร์ มันหมายถึงอะไรอ่ะครับ สับสนนานล่ะ

- [ The Gang ] -
    ตรงนี้เพราะรักเธอ
    กล่าวขอบคุณ
    1,004
    ได้รับคำขอบคุณ: 263
    ไทยก็กำลังพัฒนา (จริงๆด้อยเหอะ ให้ฟังดูดีเฉยๆ) แต่ยอด iPhone พุ่ง
    Intel Core i7-3770K 4.0 GHz | GIGABYTE Z77x-D3H | XSPC Raystorm Pro | MSI GTX 980Ti Gaming 6G | Corsair Vengeance 16GB(8x2) DDR3 | Corsair VS650

- [ The Gang ] -
    ตรงนี้เพราะรักเธอ
    กล่าวขอบคุณ
    1,004
    ได้รับคำขอบคุณ: 263
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jawmonkish อ่านกระทู้
    ว่าแต่ ฟีเจอร์ มันหมายถึงอะไรอ่ะครับ สับสนนานล่ะ

หมายถึงความสามารถต่างๆ ที่อุปกรณ์สามารถให้ผู้ใช้ใช้งานได้ เช่น GPS อะไรทำนองนั้น

ผมก็รู้ไม่ละเอียดนัก
    Intel Core i7-3770K 4.0 GHz | GIGABYTE Z77x-D3H | XSPC Raystorm Pro | MSI GTX 980Ti Gaming 6G | Corsair Vengeance 16GB(8x2) DDR3 | Corsair VS650

กล่าวขอบคุณ
    453
    ได้รับคำขอบคุณ: 333
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ prodiffusion อ่านกระทู้
    หมายถึงความสามารถต่างๆ ที่อุปกรณ์สามารถให้ผู้ใช้ใช้งานได้ เช่น GPS อะไรทำนองนั้น

อ่อ ประมานว่า ซื้อมาแล้วใช้ให้คุ้มกับความสามารถมันจริงๆ ใช่ปะ

กล่าวขอบคุณ
    69
    ได้รับคำขอบคุณ: 305
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ prodiffusion อ่านกระทู้

อะโด่วทำเป็นพูด

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

I..AM...GROOT
    กล่าวขอบคุณ
    113
    ได้รับคำขอบคุณ: 455
    มาม่าเเน่ๆ ส่วนตัวชอบ จาก WINDOWS8 เลยชอบ WINDOWSPHONE ไปด้วย

Truth Hurts
    กล่าวขอบคุณ
    99
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,181
    เน่าทั้งคู่อะ Nexus 4 ชนะขาดลอย

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ alonedevil อ่านกระทู้

Feature ของ iPhone ก็มีไว้ socialize อยู่แล้ว มันไม่ได้มีอะไรไปมากกว่านั้นเลย iPhone เป็น smartphone สำหรับคนที่ชอบอะไรเรียบง่าย แกะกล่องมาใช้ได้เลย
    ถ้าคนที่อยากดึงความสามารถของ smartphone ออกมาให้ได้มากที่สุด ก็ต้องใช้ Android อย่าง LG Nexus 4 (Android แท้ๆนะ ไม่ใช่เครื่องราคาถูกๆ) ผมเล่นมาทุกตัวละ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Opt!c : 30th March 2013 เมื่อ 17:36

บ้านของเสียงหัวใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,166
    ได้รับคำขอบคุณ: 171
    ต่อไปนี้เป็นยุค Windows Phone กับ Smart Phone ส่วน iPhone ตกยุคไปนานแล้ว

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    ผมก็อยากใช้อยู่นะแต่ยังไม่ค่อยคุ้นกับมันเดี่ยวจะพยายามเก็ยเงินซื้อมาใช้สักเครื่อง

กล่าวขอบคุณ
    65
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    ตกยุคก็ต้องขายไม่ได้ดิ่ ก็เห็นขายได้เรื่อยๆ
    ปล.สเปคไอโฟนบางตัวคอเดียว แต่ทำไมถึงสู้ 2คอ แอนดรอยได้ ผมสงสัยจิงๆ

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ l2note อ่านกระทู้
    ต่อไปนี้เป็นยุค Windows Phone กับ Smart Phone ส่วน iPhone ตกยุคไปนานแล้ว
    Iphone ถือเป็น smart phone นะครับ

ปล. สำหรับผมแล้ว อยากลอง window phone เหมือนกัน แต่รู้สึกแอพจะน้อยไปนิดเลยรอไปก่อน อิอิ

edit : แก้ข้อมูลผิดพลาดขออภัยด้วยครับ =_="
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย antlion001 : 30th March 2013 เมื่อ 19:27

NTTドコモ 株式会社/スクスト@灰島姉妹組
    กล่าวขอบคุณ
    1,030
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,129
    Blog Entries
    4
    แพ้ให้ 900 ด้วยน่ะ ไม่ใช่ 920 - -*

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ l2note อ่านกระทู้
    ไอโฟน มันไม่ใช่สมาร์ทโฟนหรอครับ? 555 ผมว่าคุณไม่รู้จริงไม่ใช้จริงอย่าพูดเลยดีกว่า

ยังไงก็เถอะถึงสเป็คเครื่องจะไม่แรงถูกอกถูกใจแบบบางยี่ห้อ แต่ประสิทธิภาพระบบของ apple ก็ถือว่ามีเสถียรภาพของระบบมากกว่า เพราะไม่ต้องเอาระบบปฎิบัติการอื่นๆมาใส่ในยี่ห้องของเขา เพราะเขาสามารถนำระบบของเขามาใช้เองได้ครับ (โดยเฉพาะเรื่องเสียงของไอโฟนถือว่าดี และเขาใส่ใจรายละเอียดดีกว่าในผลิตภัณฑ์ของ apple ทั้งหมด พูดง่ายๆอันไหนไม่ดีเขาก็ไม่นำมาใส่ในผลิตภัณฑ์ของเขา ยิ่งศูนย์บริการยิ่งเทียบไม่ได้เลยครับ)

**ผมเห็นยี่ห้อ S........G ? สเป็คแรงกว่าไอโฟนนะแต่ทำไมใช้ไปใช้มาทำไม ค้างบ้าง ช้าบ้าง ทั้งๆที่ไอโฟนสเป็คน้อยกว่าแต่ก็เร็วไม่แำพ้กันหละ

กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 259
    ก็จริงครับ ที่ทั้ง 7 ประเทศ ล้วนกำลังพัฒนา แต่ผมว่า เรื่องวัตถุนิยมก็เป็นปัจจัยสำคัญทำให้คนหันไปเล่น Iphone มากกว่าแบรนอื่น

ประเทศไทยไม่ได้ด้อยพัฒนาอย่างที่ใครๆหลายคนเข้าใจนะครับ เศรษฐกิจไทย ถือว่าดีในระดับหนึ่งเลยทีเดียว