ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ดูผลการโหวต: ผมควรเลือกรุ่นไหนดีครับ (SMARTPHONE)

ผู้โหวต
136. คุณอาจจะไม่ได้รับอนุญาตให้คะแนนในสำรวจความนิยมนี้
  • Sony Xperia Z

86 63.24%
  • Iphone 5

27 19.85%
  • Samsung Galaxy S4

23 16.91%
    I Love Movie
    กล่าวขอบคุณ
    1,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,072

Post ซื้อโทรศัพท์ใหม่ครับ เลือกอันไหนดี (SMARTOHONE)

ขออนุญาติปิดกระทู้นะครับ เนื่องจาก ได้ซื้อมาแล้ว จากกระทู้นี้ http://www.jokergameth.com/board/sho...d.php?t=176144

ตอนนี้ผมมีงบพอที่จะซื้อโทรศัพท์ใหม่ครับที่เป็น SMARTPHONE

ตอนนี้เล็งไว้คือ Sony Xperia Z และ Iphone และ Samsung Galaxy S4

ส่วนตัวเล็ง Sony Xperia Z ไว้ครับ ดูข้อมูลมาหลายวันละ แต่อีกใจก็อยากได้ Iphone 5 เหมือนกัน

ขอคำแนะนำหรือตัดสินหน่อยนะครับ จะเอารุ่นไหนดี หรือท่านใดมีรุ่นที่ จ๊าบ กว่านี้ก็แนะนำกันได้นะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย PreciousTar : 5th April 2013 เมื่อ 10:34

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    201
    ได้รับคำขอบคุณ: 280
    XZ ผมแนะนำครับ ถ้าคุณต้องการใช้งานแบบยาวๆ ทน ถึก แถมสวย หรู แรงด้วย
    Is Really

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    ถ้าเป็นคนหูเทพแยกแยะเสียงได้ ทันทีที่ฟัง และชอบฟังเพลง ก็ Xperia Z นั้นแหละครับ ส่วนตัวผมผมไม่แนะนำให้ใช้ iphone 5 มันจะเป็นอารม ตอนไม่มีเลยอยากได้ แต่ตอนได้มาจะเอาไปทำอะไรดีฟร่ะ - -

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 203
    i phone 5 เพราะ มี app มากกว่า หูฟังสุดยอดมากครับเก็บเสียงดีสุดๆ มีความแตกต่าง เพราะเป็น ios เป็น เอกลักษณ์ ความคิดส่วนตัวนะผมเคยใช้ Android ใช้ไปนานๆเริ่มเบื่อ แต่ iphone ไม่เบื่อ อิอิ ขอเบอร์สาวง่ายกว่า

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Emirates Stadium
    กล่าวขอบคุณ
    129
    ได้รับคำขอบคุณ: 10,266
    โหวต Iphone 5 ครับ

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    S4 ครับ เพราะ ตลาดไอโพนมันอิ่มตัวครับรุ่นใหม่คงไม่มีอะไรพัฒนามากมาย

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

You know nothing
    กล่าวขอบคุณ
    603
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,715
    Xperia Z อีกคนครับ ชอบดีไซน์มันสวยดี + กันน้ำด้วย แต่จะให้ดีรออีกสักนิดดูว่าคนที่ซื้อไปก่อนหน้ามีปัญหาจุกจิกกับตัวเครื่องรึเปล่า

เรื่องรอดูอีกสักนิดเนี้ยได้ประสบการณ์ตรงจาก Lumia 900 ครับ

1.หวังให้ซับพอร์ตภาษาไทย ก็ไม่ได้ (Microsoft แกนะ แก !!! )
    2.ต่อมาก็มาบอกอีกว่า สเปคไม่พออัพเป็น Windows Phone 8 ไม่ได้อีก
    และ 3. อีกหลายๆ อย่าง ทั้ง Software และ Hardwware เลย อารมณ์ชั่ววูบของผมจริงๆ T^T

ขอเล่าให้ฟังต่อนะครับ มันค้างคาใจมานาน
    ก่อนอื่นจ้องขอโทษสาวก Nokia นะครับ หลังจากที่ผมก็เคยรัก Nokia มากแบบสุดๆ Iphone ผมไม่เคยมอง (โดนรุ่น 3G เล่นงานไป ซื้อได้ไม่ถึงเดือน 2 เดือน
    -3Gs ออกหลังจากนั้นก็ไม่เคยคิดจะซื้อ Iphone เลย ตามที่คุณ Smiley741 ไม่มีก็อยากได้ พอได้มาแล้วก็ไม่รู้จะเอาไปทำอะไร จริงๆ ครับ)
    กลับมาที่ Nokia ต่อ ศูนย์ Nokia ไม่ค่อยแนะนำรายละเอียดกับลูกค้าครับ พอถามถึงเรื่อง ภาษาไทย ก็อ้างแต่มีแอพที่ทำให้พิมพ์ไทยได้ค่ะ
    แต่ขอโทษทีครับ เครื่องมันซัพพอร์ตภาษาไทยฟ้อนต์เดียว สรุปง่ายๆ คิดจะเล่นเว็ปไทยผ่าน Lumia 900 ก็โบกมือลาได้เลย

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    712
    ได้รับคำขอบคุณ: 754
    Xperia Z สิครับชั่วโมงนี้ ใกล้ๆสงกรานต์แล้วด้วย.. ท่าท่านเป็นคนชอบตกแต่งภายในให้เป็นตัวของตัวเองมากที่สุด ผมว่ายังไงก็ต้อง Android

เพราะ Apple มันเน้นให้ใช้ในแบบเดิมๆเพื่อศักยภาพสูงสุด จึงแต่งอะไรได้น้อยมากๆ

Android ยังมี Live Wallpaper เป็นภาพ Wallpaper เคลื่อนไหวด้านหลังสวยงามตระการตา (แล้วแต่จะสรรหา)

และ widget เคลื่อนไหว เป็นเสมือน shortcut มีชีวิตที่อัพเดทสถานะตัวเองได้ เช่น สภาพอากาศ ข่าวสาร นาฬิกา กล่องขาเข้าe-mail หรือ YouTube โดยที่ไม่ต้องเข้าไปในตัว App แค่มองผ่านๆท่านก็จะเห็นสิ่งที่อัพเดทได้เลย

ท่าท่านลองศึกษา App AirDroid ซักนิดเวลาลงรูปลงเพลงลงหนังมันสะดวกมากๆ เพราะมันไม่ต้องเสียบสายโยงระหว่างเครื่อง กับ PC ใช้แค่ Web Browser เป็นตัวเชื่อมต่อกับเครื่องได้เลย

เพียงแค่ใส่รหัสที่มันให้มา คุณก็สามารถเข้าไปจัดการข้อมูลในเครื่องของคุณผ่าน Web Browser ของ PC เครื่องไหนก็ได้เพื่อ Upload / Download เพลงหรือคลิปที่คุณถูกใจในเครื่อง PC นั้นๆ

ขอเพียงแค่มี Wifi และเครื่องของคุณอยู่ในระยะ Wifi ก็พอ
    (แต่ท่าไม่มี Wifi ก็ต้องเสียบสายเอาอ่ะนะ)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Eryx : 1st April 2013 เมื่อ 13:19

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

All my loving...
    from the new world, in thailand.
    กล่าวขอบคุณ
    2,670
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,930
    Blog Entries
    2
    ไม่สน lumia หรอท่าน

18. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    XZ คำตอบสุดท้ายคุ้มสวยแรงทน

20. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Ukulele
    กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 903
    HTC ONE ++

- กล้องชัดด้วยเทคโนโลยีอัลต้าพิกเซล .
    - ลำโพงคู่หน้าสเตอริโอ เสียงดัง ไำพเราะ
    - วัสดุหรูหรา ดูดีมีสกุล
    - HTC ZOE

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

'MUSlC'S Łl₣Σ™
    SΣΛTTŁΣ, WΛSĦΊИGTOИ, US
    กล่าวขอบคุณ
    398
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,364
    ถ้าเอา i5 ก็เตรียมร้องไห้คอตกได้เลย ถ้า Apple มันออก i5S กลางปีนี้ สำหรับ S4 มันไม่เท่าไร ฟีเจอร์มันก็ไม่มีอะไรใหม่เท่านั้น แต่ค่ายอื่นมันมีกันหลายตัวแล้ว
    สรุป SS มันทำออกมาช้าเลยดูใหม่ ผมว่า Z น่าจะไปไกลกว่าหลายตัวเลยแถมวัดมาแล้วว่า ทนจริงๆ ส่วนบัคนี่เขาแก้ให้แล้วสบายใจได้ แค่ 1-2 อาทิตแก้เสร็จละ
    Foo Fighters : Sonic Highways : Released Nov 10, 2014

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    78
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    อย่าซื้อ Iphone เลยครับ บาปทำร้ายประเทศ ประเทศกำลังพัฒนาจะซื้อทำไม ต้องพอเพียงครับ ต้องใช้เงินอย่างประหยัดที่สุดนะครับ

ばかさん !
    กล่าวขอบคุณ
    144
    ได้รับคำขอบคุณ: 479
    Blog Entries
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Tanyaboon อ่านกระทู้
    อย่าซื้อ Iphone เลยครับ บาปทำร้ายประเทศ ประเทศกำลังพัฒนาจะซื้อทำไม ต้องพอเพียงครับ ต้องใช้เงินอย่างประหยัดที่สุดนะครับ
    พูดอย่างนี้มันก็ไม่ถูกนะครับ
    เพราะอีกสองตัวมันก็ 20k+ เหมือนกัน = ="

Boku wa kyoude Mayuki Oshiiiˋ( > ▽、< )

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 323
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ PreciousTar อ่านกระทู้
    ตอนนี้ผมมีงบพอที่จะซื้อโทรศัพท์ใหม่ครับที่เป็น SMARTPHONE

ตอนนี้เล็งไว้คือ Sony Xperia Z และ Iphone และ Samsung Galaxy S4

ส่วนตัวเล็ง Sony Xperia Z ไว้ครับ ดูข้อมูลมาหลายวันละ แต่อีกใจก็อยากได้ Iphone 5 เหมือนกัน

ขอคำแนะนำหรือตัดสินหน่อยนะครับ จะเอารุ่นไหนดี หรือท่านใดมีรุ่นที่ จ๊าบ กว่านี้ก็แนะนำกันได้นะครับ
    คำถามโลกแตกครับ ชอบแบบไหนจัดรุ่นนั้นไปเลย ไม่ต้องห่วงเรื่องกล้อง/ความลื่นอะไรพวกนี้หรอกครับ เพราะว่าพวกนี้ยังไงก็เป็นรุ่นเรื่อธงของแต่ละค่าย

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,381
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ paozerza2010 อ่านกระทู้
    คำถามโลกแตกครับ ชอบแบบไหนจัดรุ่นนั้นไปเลย ไม่ต้องห่วงเรื่องกล้อง/ความลื่นอะไรพวกนี้หรอกครับ เพราะว่าพวกนี้ยังไงก็เป็นรุ่นเรื่อธงของแต่ละค่าย
    ถึงจะเป็นรุ่นเรือธง แต่ Spec นี่ต่างกันนะครับ

โกดังเกมส์ - GoDungGames
    กล่าวขอบคุณ
    159
    ได้รับคำขอบคุณ: 533
    ผมว่านี้ Nokia lumia สวยมากๆๆ

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

-=::_GreaN_::=-
    กล่าวขอบคุณ
    891
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,709
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SuperAArm อ่านกระทู้
    HTC ONE ++

- กล้องชัดด้วยเทคโนโลยีอัลต้าพิกเซล .
    - ลำโพงคู่หน้าสเตอริโอ เสียงดัง ไำพเราะ
    - วัสดุหรูหรา ดูดีมีสกุล
    - HTC ZOE

อันนี้เป็นเรื่องที่คนดูรีวิวแล้วไม่ได้ ลองเครื่องแบบผมนะครับ (ผมไปแบไต๋ไฮเทคมาแล้ว ปีเตอร์กวงแกให้เล่น) ปรากฎว่า กล้องมันถ่ายภาพได้เบลอมากแถมบางภาพพี่แกยังดูแย่กว่าเครื่องที่ไม่ได้ใช้อัวตราฯอีกด้วย

แต่ล่าสุดครับทาง HTC ก็ปล่อยตัวอัพเดทออกมาแล้ว เพื่อลดปัญหาแสงรบกวนที่มี (แต่มันก็ไม่ได้ช่วยอะไรเล้ย~~~~~)

ส่วนตัวแนะนำ IOS ครับ...จากลูกน้อง ปีเตอร์กวงควงมือถือ...

34. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Lie To Me
    กล่าวขอบคุณ
    1,573
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,610
    ผมจองไปละ xz ไม่รุ้จะได้วันไหน

36. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,381
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jokabobo147 อ่านกระทู้
    ผมจองไปละ xz ไม่รุ้จะได้วันไหน
    จองที่ไหนหรอครับ ผมว่าจะเดินไปซื้อเลย อยู่แถวบางแค ว่าจะเดินไปซีคอนก่อน ถ้าไม่มี ก็ว่าจะ ไป เดอะมอลล์

Lie To Me
    กล่าวขอบคุณ
    1,573
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,610
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ PreciousTar อ่านกระทู้
    จองที่ไหนหรอครับ ผมว่าจะเดินไปซื้อเลย อยู่แถวบางแค ว่าจะเดินไปซีคอนก่อน ถ้าไม่มี ก็ว่าจะ ไป เดอะมอลล์
    ร้านแถวบ้านอ่ะครับพอดีอยู่ต่างจังหวัด - -

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 21
    ถ้าตามในนี้เชีย Sony Xperia Z ครับ แต่ถ้านอกเหนือจากนี้ เชีย HTC ONE (M7) ครับปลายเดือนนี้ก็น่าจะมาแล้ว

40. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 21
    ผมก็ว่าจะซื้อเครื่องใหม่อยู่เหมือนกัน

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    ผมก็จอง Sony Xperia Z ไปแล้วครับ หาที่ไหนก็ของหมดขนาดตัวโชยังมีคนซื้อไปเลย พี่ทางร้านบอกของจะเข้าไม่3-4ครับ

43. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,381
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lastshadow อ่านกระทู้
    ผมก็จอง Sony Xperia Z ไปแล้วครับ หาที่ไหนก็ของหมดขนาดตัวโชยังมีคนซื้อไปเลย พี่ทางร้านบอกของจะเข้าไม่3-4ครับ
    สงสัยจะแย่สำหรับผมแล้ว ถ้าไม่มีขายมีแต่จอง เซงมาก !