ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    34
    ได้รับคำขอบคุณ: 4

ช่วยหน่อยครับ ปัญหาอินเตอร์เน็ต

คือเน็ตของผมมีปัญหา ประมาณว่า มันเข้าเชื่อมต่อเซิฟเวอร์เกมส์ออนไลน์ไม่ได้เลยอะครับ คือตอนแรกก็ใช้ได้ปกติดีอยู่
    แต่พอเมื่อวานกลับบ้านมาจะเล่นฮอน ก็เล่นไม่ได้ มันบอกว่า ไม่มีการตอบสนองจากเซิฟเวอร์
    จะเล่น Chaos online ก็เล่นไม่ได้เช่นกัน เพราะเข้าไปแล้วทั้งเซิฟ มีผมแค่คนเดียว คือเล่นไม่ได้เลย
    แต่ว่าเข้าเน็ต เข้าเว็ป ได้ตามปกติ

ใครรู้วิธีแก้ ก็ช่วยบอกผมหน่อยนะครับ ส่วนเน็ตที่ใช้เป็นเน็ต 3G ต่อจากโทรศัพท์เข้าเครื่องคอมพิวเตอร์ อะครับ(พอดีอยู่ต่างจังหวัด)

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    31
    ได้รับคำขอบคุณ: 272
    3G หมดแล้วถูกลดความเร็วลงรึป่าว ลอง speed test ดู

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    34
    ลดครับ แต่เดือนที่แล้วก็ลดแบบนี้แหละครับ พอต้นเดือน เมษา ความเร็วก็กลับมา แล้วก็มาลดอีกที แต่ปัญหานี้เดือนที่แล้วไม่เป็นอะครับ

กล่าวขอบคุณ
    34
    ขอดันครั้งนึงนะครับ อยากให้ช่วยแก้ปัญหานี้หน่อยจริงๆ

IT Hardware
    กล่าวขอบคุณ
    5,163
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,101
    ก็คือ 3g หมดไง speed จะลดมาเป็น 2g 56k ไรประมาณนี้ แล้วก็รอจนถึงรอบบิลไหม่
    ไส่ลายเซ็นไม่ได้

กล่าวขอบคุณ
    34
    ปัญหาของผมไม่ได้อยู่ที่ว่ามันลดความเร็วน่ะครับ ปัญหาคือมันเชื่อมเข้าเซิฟเวอร์เกมส์ออนไลน์ไม่ได้สักเกมส์เลย ขนาดเกมในเฟสบุ๊คผมยังเล่นไม่ได้เลยครับ