ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    187
    ได้รับคำขอบคุณ: 147

ฝากถึงน้องๆที่จะเข้ามหาวิทยาลัยครับ

ฝากถึงน้องๆที่จะเข้ามหาวิทยาลัยครับ

อยากเรียนอะไร สนใจอะไร อยากแนะนำให้ไปทางนั้นเลยครับ

ผมไม่อยากให้เป็นเหมือนผม เรียนอะไรที่ไม่ชอบ เพียงเพื่อหวังแค่ว่า อนาคต จะมีงานที่มั่นคงทำ

มันไม่ได้มีความสุขหรอกครับ

อยากเอาดีด้านไหน เลือกซักด้าน ที่ตัวเองต้องการ

แล้วตั้งใจเรียน ทำให้เต็มความสามารถ เชื่อว่าสังคมต้องมองเห็นความสามารถน้องๆแน่นอน

ขอบคุณที่เสียสละเวลามาอ่านครับ รู้สึกสบายใจไปหน่อยนึง

.::งอลเล่า::.
    กล่าวขอบคุณ
    193
    ได้รับคำขอบคุณ: 607
    ขอบคุณครับ ^-^
    .::CPU FX-4100/MB 970A-D3/RAM 4GB*2/VGA XFX r7770::.

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    748
    ได้รับคำขอบคุณ: 304
    ขอบคุณอีกคนครับ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    Denver, Colorado, United States
    กล่าวขอบคุณ
    3,027
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,922
    Blog Entries
    1
    ผมยังไม่รู้เลยครับว่าอยากทำอะไร สับสนมากๆเลยครับตอนนี้

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    ขอบคุณครับพี่
    ผมจะเลือกเรียนที่ผมอยากเรียน
    ผมคงต้องซิ่วไปเรียนที่อยากเรียนปีหน้า
    เพราะปีนี้ผมเลือกที่ผมไม่ได้อยากเรียนจริงๆ
    แต่ผมคิดว่าจะมีงานทำ และพี่ชายแนะนำให้เรียน

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 57
    ขอบคุณครับ อยากให้มีคนมาแนะแนวจากประสบการณ์จริงเยอะๆจังเลย

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    152
    ได้รับคำขอบคุณ: 88
    ขอบคุณมาก ๆครับ

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    187
    ได้รับคำขอบคุณ: 53
    ถูกเหมือนที่ จขกท บอกครับ ผมถนัดกีฬา แต่เรียนวิศวะฯ เพราะคิดว่าโอกาสทางการงานดีกว่า ผลคือ ไม่มีความสุขในการเรียนเลย

ชอบอะไร ตั้งใจตามนั้นอนาคตสดใสแน่ครับ ถ้าไม่เกรียจคร้าน

15. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

mami>.Channn 
    กล่าวขอบคุณ
    182
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,183
    ผมก็เหมือน จขกท. เรียนตอนนี้มันไม่มีความสุขเอาซะเลย เครียด มีแค่คำนวน ๆ เบื่อแล้วอยากจะเปลี่ยนก็ไม่ทันละ

อยากย้อนเวลาได้จิง ๆ
    ** กรุณาเปลี่ยนขนาดของภาพในลายเซ็น **

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 188
    ตอนนี้อยากเข้าวิศวะไฟฟ้า ใครพอแนะนำผมได้บ้างจะต้องเน้นอะไรเป็นพิเศษ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    ที่จริงมันก็ทำยากนะ คณะในฝันที่เราชอบ แต่คะแนนนี้สิปัญหามันไม่ถึงจะเข้ายังไงละ

กล่าวขอบคุณ
    187
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ShockFrighTz อ่านกระทู้
    ตอนนี้อยากเข้าวิศวะไฟฟ้า ใครพอแนะนำผมได้บ้างจะต้องเน้นอะไรเป็นพิเศษ

ขอโทษด้วยครับ ผมไม่ได้มาทางสายนี้

พี่ๆครับ มาช่วยน้องกันหน่อยเร็ว

^_____^

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ผู้ก่อการดี
    กล่าวขอบคุณ
    146
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,346
    ผมเข้า คบ.ดนตรี ครับ แต่ในใจจริงไม่อยากเป็นครูหรอก แค่อยากเรียนดนตรีอย่างที่ใจชอบ

กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    ไม่รู้สินะ ผมอยากเรียน ซอฟเเวร์ หรือไม่ก็ เทคโนโลยีสารสนเทศ เเต่ก็เกรดไม่ถึงบ้าง gat pat ละเรียนสายศิลมา +กับอีกหลายๆอย่าง เลยต้องเรียน เทคโนโลยีการศึกษา ภาคเป
    เเต่มันก็อาจจะดีก็ได้นะ ถึงจบมาจะไม่ได้เป็นครูก็เถอะ เเต่ผมคิดว่า คนเรามันเป็นอย่างที่หวังได้ไม่เสมอไปหรอก ขึ้นอยู่กับตัวเราเองจะทำมากว่า
    สุดท้ายเเล้ว เราก็เป็นคนเหมือนกัน อยากจะทำไรก็ทำ เสียเวลาขำๆเเค่ 4 ปี เดี๋ยวมันก็ผ่านไป เราก็เป็นผู้ใหญ่ ทำงานที่อยากทำ มีเมีย มีลูก สอนลูกให้ตั้งใจเรียน เเค่นั้นก็พอเเล้ว

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    339
    ได้รับคำขอบคุณ: 210
    ผมกำลังจะแอดมิชชั่นแล้ว ตื่นเต้น ฮ่าๆ

I am CoLLiinZ
    กล่าวขอบคุณ
    132
    ได้รับคำขอบคุณ: 141
    ชีวิตในมหาลัยมันผ่านไปไวนะครับ ถ้ารู้ว่าปีแรกไม่ชอบ ไม่มีความสุข ก็ย้ายสายทางเถอะครับดีกว่ามาตัดสินใจตอนปี 2 ปี 4 มันเสียเวลาเอานะครับ เสียดายเงินพ่อแม่ด้วย บอกด้วยความห่วง กิกิ
    INTEL Core i5 3450 @3.10GHz; Ram Kingstonhyper 4 GB 1600 ;VGA XFX 7770 1 GB DDR5 ;Hdd 1 Tb; Psu Coolermaster 750 watts;

mami>.Channn 
    กล่าวขอบคุณ
    182
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,183
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ShockFrighTz อ่านกระทู้
    คณิต คำนวน อะไรต่าง ๆ ทุกวิชาจะมีแต่คำนวนนะครับบ T T พูดแล้วเศร้า
    ** กรุณาเปลี่ยนขนาดของภาพในลายเซ็น **

Travel around the world
    Chiangmai, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    1,768
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,078
    ใครเป็นเหมือนผมบ้าง ไม่ถนัดอะไรเลย แล้วก็ไม่ชอบเรียนด้านไหนเลย คณะที่เรียนตอนนี้ก็ไม่ได้ชอบเลย
    แต่เรียนให้พ่อแม่ได้ภูมิใจ T^T
    ''No god or kings. Only man.'' - Andrew Ryan

Some Where In Uttaradit.
    กล่าวขอบคุณ
    44
    ได้รับคำขอบคุณ: 189
    จขกท เครียดมาเชียวฮ่าๆ
    เรียนให้พ่อกับแม่สินะฮะ
    That's What You Get When You Let Your Win.

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 228
    เป็นคนที่ถนัดหรือชำนาญด้านใดด้านหนึ่งไปเลย อย่าเอาแต่ทำได้หลายๆอย่างแต่ไม่เก่งเลยซักด้าน มันแย่นะ ในสังคมสมัยนี้

The Beginning of Passion

กล่าวขอบคุณ
    187
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ teepagon อ่านกระทู้
    จขกท เครียดมาเชียวฮ่าๆ
    เรียนให้พ่อกับแม่สินะฮะ
    ต้องอยู่กับสิ่งที่ไม่ชอบมานานก็อึดอัดเหมือนกันนะครับแหม่

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    234
    ได้รับคำขอบคุณ: 318
    ตอนแรกผมเองก็อยากเป็นวิศวะไฟฟ้านะ แต่พอเข้าถึงหลักถึงแก่นมันจริงๆ มันเป็นอะไรที่ว่า ไม่ชอบไม่ใช่ ก็เข้าถึงไม่ได้เลยจริงๆ

ถ้าชอบจริงๆ ขอให้ชอบมันให้มากๆ รักในตัวมัน อยากเน้นก็เน้นฟิสิกส์ คณิต พื้นฐานวิศวะ(ก็ประมาณฟิสิกส์แหละ) แล้วก็เน้นไฟฟ้าเยอะๆครับ

แต่ตอนนี้ผมค้นพบแล้ว ผมชอบวิศวะโยธา และก็รอเป็นเฟรชชี่ละครับ ยังไงก็พยายามเข้าครับ ถึงแม้ว่าหนทางมันอาจจะยากลำบาก

จะล้มก็ขอให้ลุก ผมเองกว่าจะเข้าในคณะนี้สาขานี้ได้ก็ยากเหมือนกัน เพราะไม่ได้ฉลาดมากมาย สอบไม่ติดมาก็หลายครั้ง

ขอให้แน่วแน่ แล้วซักวันมันจะเป็นวันของเราจริงๆ แล้วคุณจะภูมิใจมากๆ TT

34. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

= Hikari E =
    อยู่ไหนก็ได้อยากอยู่ก็อยู่..
    กล่าวขอบคุณ
    347
    ได้รับคำขอบคุณ: 137
    ขอบคุณมากครับปีนี้เข้ามนุษย์ศาสตร์เอกญี่ปุ่น ม.ขอนแก่นครับ(ใครมาทางเดียวกันมาคุยกันได้เน้อ -0-) ตอนแรกกะเอารับตรงไม่ได้ก็รอรอบแอด 55+

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ driftdancer อ่านกระทู้
    เรียนไกลนะที่รัก มีที่เรียนแล้วไม่ใช่เหรอ เป็นผม ผมไม่รอแอดแล้วนะ ฮ่าๆ
    แหมตอนแรกที่ติดมหาลัยที่กรุงเทพคิดๆ ไปไม่ค่อยชอบแสงสีเสียงเท่าไหร่ครับ 55+ ขอไปแบบธรรมชาติๆ ดีกว่า -0- (ตอนนี้แอดเรียบร้อยแล้วก็รอประกาศกลัวไม่ได้ =[]=)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย vitory456 : 9th April 2013 เมื่อ 00:30

36. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    339
    ได้รับคำขอบคุณ: 210
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ vitory456 อ่านกระทู้
    ขอบคุณมากครับปีนี้ม.6 ล่ะกะว่าจะเข้ามนุษย์ศาสตร์เอกญี่ปุ่น ม.ขอนแก่นครับ(ใครมาทางเดียวกันมาคุยกันได้เน้อ -0-) ตอนแรกกะเอารับตรงถ้าไม่ได้ค่อยรอแอด 55+
    เรียนไกลนะที่รัก มีที่เรียนแล้วไม่ใช่เหรอ เป็นผม ผมไม่รอแอดแล้วนะ ฮ่าๆ

กล่าวขอบคุณ
    347
    ได้รับคำขอบคุณ: 61
    ชอบแต่ไม่มีคนสนับสนุนก็จบครับผม