ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

>>คนรากหญ้า<<
    กล่าวขอบคุณ
    4,413
    ได้รับคำขอบคุณ: 61,000

.: อดีตผู้สร้าง "แบทเทิลฟิลด์" แนะ DICE หวนทำสงครามโลกอนาคต :.

.: อดีตผู้สร้าง "แบทเทิลฟิลด์" แนะ DICE หวนทำสงครามโลกอนาคต :.

_____________________________________________________________________________________________________________
    โปรดิวเซอร์ซีรีส์แบทเทิลฟิลด์คนก่อน เผยตนอยากเห็นเกมใหม่ที่จะมาสืบทอดเจตนารมณ์ต่อจากเกมออนไลน์ "Battlefield 2142" แต่เกรงว่าทาง DICE อาจไม่กล้าพอที่จะทิ้งสงครามในยุคปัจจุบัน

"กอร์ดอน ฟาน ไดค์" (Gordon Van Dyke) อดีตทีมงานคนสำคัญของสตูดิโอ DICE ผู้สร้างแฟรนไชส์แบทเทิลฟิลด์ ออกมาโพสต์ลงทวิตเตอร์ระบุถึงแรงปรารถนาลึกๆในใจที่ต้องการให้ทีมงานรุ่นน้องที่บริษัทเก่าลองเสี่ยงหันหลังให้กับสงครามร่วมสมัยแบบเดิมๆ เพื่อที่จะสร้างสรรค์เกมแบทเทิลฟิลด์ในฉากโลกยุคอนาคตดูบ้าง

"มันคงเป็นเรื่องที่น่ามหัศจรรย์หากได้เห็นภาคต่อของเกม Battlefield 2142 ที่ถูกสร้างบนเอนจิ้น Frostbite แต่สงสัยว่าทาง DICE มีใจกล้าพอที่จะก้าวออกมาจากรังสงครามโมเดิร์นที่พวกเขารู้สึกปลอดภัยหรือเปล่า? และผมแอบหวังลึกๆว่าคำตอบนั้นมันคือใช่" ฟาน ไดค์ กล่าว ถึงแม้เกมภาคล่าสุด Battlefield 4 ที่เพิ่งประกาศออกมานั้นทาง DICE จะยังคงยึดติดอยู่กับสงครามร่วมสมัย แต่ทาง ฟาน ไดค์ แย้งว่าหากสร้างภาคต่อ Battlefield 2142 ด้วยเทคโนโลยีที่มีอยู่ในปัจจุบัน มันคงประสบความสำเร็จไม่แพ้กัน

"เมื่อครั้งตอนที่ผมเริ่มทำเกม Battlefield 2142 ตอนนั้นเรายังไม่ได้สร้างมันขึ้นมาด้วยศักยภาพทั้งหมดที่เรามี และผมคิดว่าหากตัวเกมอยู่ภายใต้การชี้นำที่เหมาะสม พวกเขาที่ DICE ในตอนนี้ก็น่าจะทำมันออกมาให้สมบูรณ์แบบได้" ฟาน ไดค์ กล่าวเสริม

สำหรับประวัติของ "กอร์ดอน ฟาน ไดค์" ในอดีตเขาเคยเป็นโปรดิวเซอร์ให้กับซีรีส์เกมแบทเทิลฟิลด์มาหลายภาค อาทิ Battlefield 2142, Battlefield 1943, Battlefield: Bad Company และ Battlefield: Bad Company 2 จนกระทั่งในปี 2011 เขาได้ตัดสินใจลาออกจากสตูดิโอ DICE หลังทำงานร่วมกันมานานถึง 6 ปี ซึ่งปัจจุบันเขาดำรงตำแหน่งเอ็กเซคิวทีฟโปรดิวเซอร์ในสังกัดสตูดิโอ Paradox Interactive (ทีมผู้สร้าง War of the Roses)

_____________________________________________________________________________________________________________

ข้อมูลและภาพประกอบจาก gamespot pixelenemy อ้างอิงจาก manager

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    3,254
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,424
    Blog Entries
    1
    จะกลับไปฉะกับ Black Ops รึเนี่ย ?

ปล. 1.ประสบการณ์การขึ้นไปลุยบนยาน Titan นั้น "ลืมไม่ลงจริงๆ!!"
    ......2.
    ประสบการณ์การขับ Battle Walker ไล่บี้ข้าศึกนั้นเรียกได้ว่า "มันโฮกๆ!!"
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย PEEIII : 19th April 2013 เมื่อ 12:51

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 14 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสไม่ชอบดู
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,846
    อย่าเลย อิอิอิ ชอบสงครามปัจจุบันมากกว่า
    "เมื่อผมกลับไปถึงบ้าน แล้วพวกเค้าถามผมว่านี้นาย นายทำไปเพืออะไร นายบ้าสงครามมากหรือไง ฉันจะไม่ตอบพวกเค้าสักคำ เพราะพวกเค้าจะไม่วันเข้าใจว่ามิตรร่วมรบคืออะไร"

It's gonna be OK !!
    กล่าวขอบคุณ
    743
    ได้รับคำขอบคุณ: 213
    ผมว่าภาคนี้ คนเล่นน้อยเพราะสมัยนั้น BF2 เปิดให้เล่นได้หลาย account ได้ในกล่องเดียว ร้านคอมเลยเอามาลงได้เยอะ แต่พอ EA มาเปลี่ยนเป็น กล่องเดียว ID เดียว คนเล่นเกมส์สมัยนั้นยังรับไม่ค่อยได้อ่ะ เลยไม่ค่อยแพร่หลายมาเท่าไร ตอนดึก ๆ นี่แทบไม่มีคนเล่นเลย จำได้ดีอารมณ์ที่บินยานวน ไป มา ยิงกันอยู่ 3-4 คน

แต่ถ้าเอามารีเมกใหม่ ผมว่าน่าลุ้นนะ

อย่าน้อยโดนปืนใหญ่ก็มีโอกาศรอดอยู่ อิอิ BF2 ถ้า ยิงลงเมื่อไร รอกลับบ้านเก่าได้เลย

ตาม เรป 1 ใช่ ๆ พอขึ้น titan ได้ จะคิดอยู่อย่างเดียวคือ ตูจะรอดไปโดดร่มเฟ้ย 55+ ( ประสปการณ์ผม ได้โดดหนีจริง ๆ 2 ครั้ง นอกนั้น หลงตายอยู่ในนั้นล่ะ )
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย i3utterfly : 19th April 2013 เมื่อ 12:54
    อย่าพ่นลมหายใจทิ้งไปวัน ๆ เหมือนกับ ตด

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

NTTドコモ 株式会社/スクスト@灰島姉妹組
    กล่าวขอบคุณ
    1,030
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,129
    4
    ตอนนี้ยังเก็บกล่องไว้อยู่เลย (แผ่นแท้) ไม่รู้เซิฟปิดไปยัง เข้าไปครั้งสุดท้ายมีแต่เซิฟไกล แลคมาก

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 615
    ออนไล หนุกจริงไรจริงภาคนี้แต่คนน้อยกว่า ภาค 2 เยอะเลยแต่เป็นการฉีกแนวตัวเกมส์ที่ไม่เเป็กเลยจริงๆ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    126
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    โอ้ย อยากเล่น ออนไลร์จังเลย เห็นแล้วคิดถึง อิอิ ^^

น่าเบื่อ จังชีวิตนี้ ชิ!
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,225
    ก็ BF 2142 ไง อนาคตสุดๆ
    แต่เล่นแล้วงงสุดๆ

กล่าวขอบคุณ
    322
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ PEEIII อ่านกระทู้
    จะกลับไปฉะกับ Black Ops รึเนี่ย ?

ปล. 1.ประสบการณ์การขึ้นไปลุยบนยาน Titan นั้น "ลืมไม่ลงจริงๆ!!"
    ......2.
    ประสบการณ์การขับ Battle Walker ไล่บี้ข้าศึกนั้นเรียกได้ว่า "มันโฮกๆ!!"
    ผมเล่นไททันต้องไปเล่นเซิฟsg เซิฟไทยมัวแต่แย่งกันขับยาน ไม่มีใครป้องกันไททัน

กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,078
    สมัยก่อน BF2142 มี Server ของ EA Thailand ด้วยซ้ำ ราคาก็เป็นกันเองมากๆ แต่คนซื้อของก็อปก็ยังเยอะอยู่ครับ สุดท้ายไปไม่รอด EA เลยยุบไปรวมกันที่สิงคโปร์ซะ อยากหวนกลับไปเล่นอีก คิดถึงคนในแคลนจริงๆ ประสบการณ์กับ Titan ไม่เคยมีวันลืม ฮ่าๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 106
    2142 ช่วงนั้นมันส์มาก
    Intel I7-3930K/ Nvidia GTX 690/ Asus Rampage IV /Corsair 32 GB/OCZ SSD 256 WD 2TB/Seasonic 1250W/

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 228
    ถ้าจะมีบอทแหล่มเลย

Aviation/Sci-fi/Astronomy
    Observable Universe.
    กล่าวขอบคุณ
    1,920
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,338
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ PEEIII อ่านกระทู้

......2.

สาวก Walker รายงานตัวครับ

เป็นหุ่นที่ขับได้มันส์ที่สุดในบรรดายานพาหนะภาคพื้นดินเลยทีเดียว

ปล.อยากให้เอา BF2142 มาทำใหม่เหมือนกัน ภาคนี้มีลูกเล่นสนุกๆ หลายอย่างที่ BF ภาคอื่นๆ ไม่มี โดยเฉพาะโหมด Titan
    " Fortune favors the bold.."

กล่าวขอบคุณ
    397
    ได้รับคำขอบคุณ: 78
    อยากเห็นไวๆจัง

-=::_GreaN_::=-
    กล่าวขอบคุณ
    891
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,709
    อยากเล่นแล้วครับ แต่การรอเกมส์มันทำให้เราแก่ลง .....

กล่าวขอบคุณ
    127
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    1
    จำได้ว่าเข้าไปไปทำลายแกนยานไททัน แล้วหาทางออกไม่เจอ
    แนะนำ STEAM KEY ราคาถูก
    ดูโปรโมชั่น คลิก เข้าร่วมกลุ่ม คลิก

PlayStationRises
    กล่าวขอบคุณ
    1,545
    ได้รับคำขอบคุณ: 783
    Battle Field 2029 : Judgment Day ????
    It's Good For You !!!!!

กล่าวขอบคุณ
    181
    ได้รับคำขอบคุณ: 176
    ผมอยากอยู่กับปัจจุบัน สิ่งที่ได้เห็นได้เจอในปัจจุบันมันทำให้เราได้สัมพัสกับความเสมือนของเกมได้มากกว่า
    ลายเซ็น

กล่าวขอบคุณ
    4,888
    ได้รับคำขอบคุณ: 49
    ผมซื้อ BF 2142 แบบแผ่นแท้ด้วยตอนนั้นราคาถูกมากแค่ 690 บาทผมเล่นกับเพื่อนๆสนุกมากโดยเฉพาะตอนบุกยาน ไททัน เป็นอะไรที่สนุกที่สุดดดดดดดดดดดดด

กล่าวขอบคุณ
    225
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    บอกตรง ๆ titan เป็นอะไรที่ผมคิดถึงมาตลอดด ไม่มีวันลืมเลย

กล่าวขอบคุณ
    259
    ได้รับคำขอบคุณ: 558
    ขอให้เอาความทรงจำดีๆกลับมาเหมือน BF1942

กล่าวขอบคุณ
    152
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,034
    เป็นอีกคนทีได้ไปรบบนไททันมาแล้ว ไม่เคยลืมยานนั้นเลย

เป็นเกมส์ที่ลงทุนซื้อแท้เพื่อมาออนไลน์โดยเฉพาะ แล้วก็เศร้านิดๆที่เซิพมันน้อย แถมช่วงนั้นเน็ตบ้านเรายังกากอยู่

เล่นได้พักเดียวก็ต้องเลิกไปเพราะคนหายเกลี้ยง และตอนนี้ แผ่นก็หายไปแล้ว T-T
    0000000000000000000000

อย่าตามน้ำในทางที่ผิด
    (เฉพาะผู้ได้รับอนุญาต)
    กล่าวขอบคุณ
    1,985
    ได้รับคำขอบคุณ: 981
    ผมไม่เคยเล่น Battlefield ภาค 2142 นะแต่ผมก็รู้สึกได้ว่ามันมันส์ (หาแผ่นซื้อไม่ได้เลยตอนนี้)

สำหรับผมเกมที่ MP มันแบบไม่ผิดหวังผมก็ยังให้ ซีรี่ Battlefield นี้หละ
    ภาค 2 ก็สนุกคุ้ม(จนตอนนี้ คนก็ยังเยอะอยู่) BAD COMPANY 2 ผมก็ว่าภาคนี้ก็สนุกไปอีกแบบ ภาค 3 ก็สนุก(สำหรับผมถึงจะไม่เท่าภาค 2 ก็เถอะ)
    ลูกผู้ชาย ฆ่าได้ฝังให้ด้วย

กล่าวขอบคุณ
    1,572
    ได้รับคำขอบคุณ: 80
    ว้าวๆ ๆ ๆ ๆ ๆ
    ไปเรื่อย ๆ ตามประสาชีวิตคนติดดิน