ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

pgslot

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

GAMER UNLEASHED ;P
    [ New York City ]
    กล่าวขอบคุณ
    498
    ได้รับคำขอบคุณ: 10,284

5 เหตุผลที่เราควรจะไปเตะตูดซอมบี้กันใน Dead Island

..::[ 5 เหตุผลที่เราควรจะไปเตะตูดซอมบี้กันใน Dead Island !!! ]::..

--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
    อีกไม่กี่อึดใจเกมเมอร์ชาวมะกันก็จะได้ลงเรือสำราญไปยังเกาะแห่งความตาย Dead Island ที่จะวางจำหน่ายในวันที่ 6 กันยายนนี้แล้วส่วนเกมเมอร์อื่นๆในอีกซีกโลกและประเทศสารขันฑ์นั้นคงต้องรอกันต่อไปจนกว่าจะมีเรือสำราญรอบใหม่มาพาทัวร์ในวันที่ 9 และสำรับผู้ใดที่ยังไม่ได้ตีตั๋วจองทริปหฤหรรษ์นี้ล่วงหน้าเพราะยังลังเลเก้ๆกังๆอยู่ว่าทัวร์เกาะนรกนี้จะคุ้มค่าตั๋วหรือไม่ วันนี้เรามี NC4G ขอเสนอบทความจาก mmgn กับ 5 เหตุผลที่เราควรไปเตะตูดซอมบี้กันที่ Dead Island มาให้ชมกันก่อนตัดสินใจท่องเที่ยวทริปนี้ไปกับเรา
    ---------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
    ..::[ 1.ท่องเที่ยวอิสระด้วยโลกเปิดแบบ Open World ]::..

เหมือนกับที่ Fallout 3 และ Borderlands เป็น เกาะนรก Dead Island นั้นก็ให้อิสระให้คุณท่องเที่ยวได้ตามใจในโลกว้างเช่นเดียวกัน ถึงแม้จะเป็นทริปบนเกาะเล็กๆทางตอนใต้ที่เขียวชะอุ่ม แต่มันก็จะมีพื้นที่และทัศนียภาพที่หลากหลายในคุณได้ดื่มด่ำไปกับธรรมชาติและเลือดโชกไปกับการฟาดหันซอมบี้กระหายเลือดที่จะทำใคุณรู้สึกว่า อาห์…นี่แหละ Open World ! คุณสามารถไปที่ไหนก็ได้ไม่มีใครห้ามคุณ และเมื่อคุณเมือยเราคงไม่ปล่อยให้คุณเดินเท้าเปล่าแน่ลองมองดูรอบๆสิรถราที่จอดกองทิ้งไว้มีเต็มไปหมด แล้วจะช้าอยู่ใยล่ะ? ขึ้นไปขับมันแล้ววิ่งทับพวกซอมบี้กันเถอะ!
    ------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
    ..::[ 2.อาวุธ อาวุธ และ อาวุธ ]::..

แน่นอนว่าทริปท่องเที่ยวเกาะนรกครั้งนี้คุณจะได้เดินทางไปยังพื้นที่ๆเต็มไปด้วยอดีตซากศพกระหายเลือดพร้อมขย้ำคุณราวกับหมาบ้า ซึ่งมันคงเป็นเรื่องที่ไม่ฉลาดเสียเลยหากเราไม่รู้จักหยิบอาของใช้ในชีวิตประจำวันที่อยู่ใกล้ๆตัวมาเป็นอาวุธซะบ้าง และผมเชื่อว่าลูกทัวร์ทั้งหลายคงจะไม่ใช่ทหารรับจ้างหรืออดีตนาวิกโยธินเป็นแน่แท้ เพราะฉะนั้นจงอย่าได้ใช้ ปืนลูกซองหรือปืนกลมือไปโดยเปล่าประโยชน์เพราะกระสุนเรามีจำกัด ดังนั้นจงหวังพึ่งเครื่องทุ่นแรงพื้นบ้านอย่าง ท่อประปาที่เขรอะไปด้วยสนิม ไม้เบสบอล แชลง หรือะไรต่างๆที่อยู่ใกล้ๆตัวดีกว่า อะไรนะ? ไม่แหล่มพองั้นรึ งั้นก็ลองเอาของหลายๆอย่างไปผสมๆกันดูเซ่! ว่าแต่มีใครอยากได้มีดที่มีกระแสไฟฟ้าไหลผ่านบ้างมั้ย?
    ..::[ 3.ไม่ใช่แค่ทุบแล้ววิ่งอย่างเดียว ]::..

แน่นอนว่าลูกทัวร์ในทริปนี้ทุกคนย่อมมีความฉลาดล้ำและมีความสามารถแตกต่างกันไป ผมกำลังพูดถึงพวกคุณนั่นแหละพวกคุณมี พวกคุณมีความสามารถพิเศษกันไม่ใช่รึ? อะไรนะนึกว่าเป็นทริปเดินยิงดาษๆงั้นหรือ? ลองดูตัวเองดีๆสิคุณสามารถเพิ่มพูนทักษะได้ตั้ง 3 สายเชียวนะ และคุณก็ไม่ได้มาคนเดียวซะด้วยแต่มากันเป็นหมู่คณะทีพร้อมมารุมสกรัมซอมบี้ผู้โชคร้ายนี่ ดังนั้นก็อย่าไปเพิ่มทักษะที่มันซ้ำๆกันซะล่ะเดี๋ยวจะเสียของ
    ..::[ 4.ใช้เซนส์หน่อย ]::..

อย่างที่บอกทัวร์เกาะนรก Dead Island นี้จะเป็นการพาคุณไปดื่มด่ำกับความอันตรายที่คุณคาดไม่ถึงท่ามกลางฝูงมฤตยูคนกินคน ดังนั้นจงเตรียมตุนเสบียงอาหารและเครื่องดื่มไว้ให้พร้อม และอย่าลืมกระติกน้ำแบบมีหูหิ้ว ทั้งหมดนี้มันช่วยเพิ่มพลังให้คุณได้ หยิบอาวุธขึ้นมาซักอันไว้ใช้ป้องกันตัวและอย่าห้าวเป้งไปลุยกับฝูงผีดิบกระหายเลือดแบบไม่ยั้งคิด ซึ่งนั่นเป็นการกระทำที่โง่เ่ง่าเอามากๆเพราะลำพังท่อแป็ปเน่าๆของคุณน่ะมันคงไปพอเอาไปฟาดกับฝูงซอมบี้ที่วิ่งกรูเข้ามาหลังจากที่คุณทำตัวงี่เง่าได้หรอก และเชื่อได้เลยว่าการกระทำดังกล่าวนั้นอาจต้องทำให้ผมและลูกทัวร์คนอื่นต้องวิ่งกันหอบแฮ่กปล่อยให้คุณนอนจมกองเลือดรอวันลุกขึ้นมาเป็นหนึ่งในพวกมันอย่างนั้นเป็นแน่แท้ มันเหนื่อยนะรู้มั้ย?
    ..::[ 5.มาทำภารกิจกันและอย่าลืมของฝากกลับบ้าน ]::..

ผมคงจะไม่ปล่อยให้ลูกทัวร์ของผมต้องท่องเที่ยวแบบอ้างว้างและกลับบ้านมือเปล่าแน่นอน นั่นเพราะในทัวร์ครั้งนี้เราจะมีภารกิจให้คุณได้ทำตลอดไม่ใ้ห้เกิดอาการเบื่ออย่างพาลเลิกยกพวกกันกลับบ้านไปเสียก่อน อ้ะๆ! มันไม่ได้มีแต่ภารกิจที่ตรงแหน่วไปจนจบทริปหรอกนะ มันมีภารกิจย่อยมากมายให้คุณได้ค้นหาด้วยตัวเอง เช่นคุณอาจจะต้องหาเรือบรรทุกเพื่อข้ามเกาะไปไปยังพื้นที่อีกที่หนึ่งเป็นต้น แน่นอนว่าคุณจะได้รับค่าประสบการร์จากภารกิจรองเหล่านี้จำนวนมหาศาลเอาไว้เพิ่มพูนทักษะเป็นของฝากกลับบ้านอย่างแน่นอน
    ..::[ Dead Island - E3 2011: Last Chance on the Wall 2 ]::..

------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

Thank + Comment ให้หน่อยนะครับ
    Credit
    Nc4g

Performance
    กล่าวขอบคุณ
    117
    ได้รับคำขอบคุณ: 583
    แบบนี้แหละ ถึงได้น่าเล่นที่สุดเลยละครับ

Fuuu' ..

>< OH MILK!!!
    กล่าวขอบคุณ
    525
    ได้รับคำขอบคุณ: 508
    น่าเล่นจังเลยครับ ชอบเเนวซอมบี้ ๆ งี้มาตั่งเเต่ DEAD RISING เเล้ว 55

THE HULK
    กล่าวขอบคุณ
    17,066
    ได้รับคำขอบคุณ: 484
    น่าซื้อนะ! แต่ช่วงนี้เกมออกเยอะมากอะ...

~Rebirth~
    กล่าวขอบคุณ
    2,327
    ได้รับคำขอบคุณ: 321
    ว้าวอยากเล่นไว้ๆจัง
    I LOVE LINKIN PARK

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    5,070
    ได้รับคำขอบคุณ: 399

นี่มัน soap นี่หน่า นี่แหล่ะเหตุผลที่อยากเล่น 5555

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

BLΛCK CĦΛIИ
    กล่าวขอบคุณ
    781
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,289
    กำลังรออยู่

กล่าวขอบคุณ
    201
    ได้รับคำขอบคุณ: 144
    เกมส์มาพรุ่งนี้สินะ

กันดั้ม บึ้มม
    กล่าวขอบคุณ
    898
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,473
    อีกอย่างกราฟฟิกสวยงาม

เบื่อกับ L4D, DR แล้ว ซอมบี้เดินช้า กระจอกมาก
    ไม่ค่อยได้เล่น เจอกันใน Steam : G0ck7
    ไม่ก็ Origin : nakabbbbb (เล่น BF1 กัน) ครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    เป็นเกมที่น่าเล่นมาก ทั้งซอมบี้ทั้งอาวุธมีเลเวลทั้งคู่

{O}Ve[R][L]oR{D}
    http://infgames.blogspot.com
    กล่าวขอบคุณ
    2,271
    ได้รับคำขอบคุณ: 14,681
    อยากกกกกกกก เล่นนนนนนนนนนนนน แล้ววววววววววววว

MARVEL.COM
    กล่าวขอบคุณ
    1,123
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,510
    Blog Entries
    1
    โอ้ยย

สำหรับ Dead Island แล้ว

ไม่ต้องมีเหตุผลใดๆเลย เพราะ...

มันเป็นเกมส์ที่คุณต้องเล่นให้ได้เท่านั้น !!!!
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย SpizerZ : 5th September 2011 เมื่อ 19:15

LIFE IS A GAME
    กล่าวขอบคุณ
    4,723
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,798
    ซื้อแท้แน่เกมนี้รอมานานจริงๆนับแต่มันเปิดตัวเมื่อชาติที่แล้ว

ชาตินี้มันได้ขายซักทีจัดหนักๆไปหน่อย ว่าที่เกมซอมบี้ที่ดีที่สุดในตอนนี้

Mountain Bike
    กล่าวขอบคุณ
    1,940
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,101
    รอไม่ไหวแล้วนะ อยากถูกหวยเร็ว ๆ นี้จัง จะได้ซื้อ mw2 bf3 dead island ac revention

กล่าวขอบคุณ
    135
    ได้รับคำขอบคุณ: 192
    น่าจะวิ่งไม่มีเหนื่อย

กล่าวขอบคุณ
    462
    ได้รับคำขอบคุณ: 150
    จัดเสื้อผ้ารอแล้ว ^^
    ใกล้ไกล "ไม่ได้สำคัญ" นักหนา /\ ขึ้นอยู่กับว่าเค้าให้ความสำคัญ?กับ "ใคร"

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Ǥu Ja Pai Ħai Sud ₭ob ₣ah
    กล่าวขอบคุณ
    2,945
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,272
    อยากมากขึ้นไปอีก
    —• ผม เพื่อน ตุ้ม •—

Timelord
    กล่าวขอบคุณ
    1,872
    ได้รับคำขอบคุณ: 224
    สำหรับผมมันดูหน้าเบื่อยังไงไม่รู้ - -

ปราบเกรียนคุง
    ปราบเกรียนออฟฟิส
    กล่าวขอบคุณ
    452
    ได้รับคำขอบคุณ: 687
    แล้วประเทศไทยไม่มีหน่วยงานไหนเอาเกมนี้แบบลิขสิทธิ์มานำขายเหรอครับทำไมใหล้จะออกมาแล้วไม่เห็นให้มี pre-order ซักที่

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    253
    ได้รับคำขอบคุณ: 23
    อย่าลืมกระติกน้ำแบบมีหูหิ้ว

ผมรู้นะ มุขนี้มาจากไหน 555+

PRETTY Tiny Berry Love
    กล่าวขอบคุณ
    243
    ได้รับคำขอบคุณ: 251
    เสบียงมันเก็บไม่ได้หมดนะครับ แก้วน้ำผลไม้ที่วางอยู่ตามเคาน์เตอร์ ต้องดื่มกินตอนนั้นตรงนั้นเท่านั้น
    คงไม่มีใครเก็บแก้วน้ำไม่มีฝาใส่กระเป๋านะ หรือใครจะเอาไปปาใส่ซอมบี้เล่น?

VIP Member
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    ไม่มีตังค์อ่ะ เก็บซื้อMW3

Your Dogtag Are Mine
    กล่าวขอบคุณ
    182
    ได้รับคำขอบคุณ: 426
    อยากเล่นแบบหลายๆคน

Hank Williams
    กล่าวขอบคุณ
    18,706
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,004
    อยากลองแล้วนะครับ

มีหาเรือไปเกาะอื่นได้ด้วย

โครตเจ๋งเลย

เปิดโลกแบบนี้แหละชอบ อยู่บนเกาะ จะทัวร์ให้สนุกเลย นอนอาบแดดพักร้อนคงจะสบาย

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

THAILAND , BANGKOK
    กล่าวขอบคุณ
    622
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,083

เอ่อบอกผมทีว่ามันเป็น ผู้รอดชีวิต ไม่ใช่ซอมบี้ = =lil