ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 5

จอแก้วหรือจอด้านดีกว่ากัน

อยากรู้ว่าจอแก้วหรือจอด้านอันไหนดีกว่ากันครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,727
    ได้รับคำขอบคุณ: 321
    จอด้าน ตัดแสง ไม่มีแสงสะท้อน แต่สีไม่เข้มเท่าไหร่
    จอแก้ว สีเข้ม มองสบาย แต่มีแสงสะท้อน (มองยากเวลาเจอแสง)

ถามว่าแบบไหนดี เราไม่รุ้ 555

กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 58
    เสริมจากข้างบนครับ จอแก้วจะดูภาพคมชัดกว่าจอด้านเยอะพอสมควร แต่ข้อเสียก็ตามข้างบนเลยคือ แสงสะท้อนมันเยอะมาก บางครั้งเยอะจนมองภาพในจอไม่เห็น แต่ถ้าเล่นในห้องปิดทึบก็ว่าไปอย่าง

ชอบสถิตย์อยู่บอร์ด IT
    กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 912
    ผมชอบจอด้านมากกว่าผมก็ใช้อยุ่สบายตาดีก็แค่สีไม่เข้มสักเท่าไหร่

NTTドコモ 株式会社/スクスト@灰島姉妹組
    กล่าวขอบคุณ
    1,030
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,129
    Blog Entries
    4
    จอแก้ว ดูหรูหราภาพสวยสดกว่าครับ แต่ก็นั่นแหละแสงสะท้อนเยอะ
    จอด้าน ก็ดูสบายตาดี

- [ The Gang ] -
    กล่าวขอบคุณ
    2,192
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,144
    จอแก้วใช้นานๆแสบตาครับ เคยเห็นคนส่วนใหญ่ซื้อจอแก้วมาขายต่อไปเล่นจอด้านเหมือนเดิม

กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 188
    อันไหนดีกว่ากัน ?

ผู้บริโภคควรเข้าใจคุณสมบัติความเหมาะสมในการใช้หน้าจอแต่ละชนิดเสียก่อน

ถ้าเป็นจอแก้วที่เรามักจะพบกับโน้ตบุ๊กรุ่นจอกว้าง (wide screen) มันเหมาะมากสำหรับการรับชมภาพยนตร์ ตลอดจนภาพต่างๆ

เนื่องจากจอชนิดนี้จะช่วยให้การแสดงผลที่ได้ดูสวยสดขึ้นอย่างเห็นได้ชัด

แต่มันก็มีจุดอ่อนอยู่เหมือนกัน กล่าวคือ มันสามารถเกิดการสะท้อนของแสงที่เจิดจ้าบนหน้าจอจนสังเกตเห็นได้

สำหรับหน้าจอโน้ตบุ๊กแบบด้าน จะเหมาะกับผู้ใช้โน้ตบุ๊กเพื่อการทำงานกับแอพพลิเคชันทั่วไปอย่าง Microsoft Office และท่องเว็บ นอกจากนี้ จอด้านจะมีราคาที่ถูกกว่าจอแก้วอีกด้วย

C.BComs.net

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ขอบคุณทุกคนเลยนะที่ให้ความรู้

ฉันจะไปเป็นราชาโจรสลัด
    กล่าวขอบคุณ
    1,410
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,921
    ส่วนมากจะใช้จอด้านกันนะ เพราะมันสบายตากว่า จอแก้วก็ส่วนมากก็จะเป็นโนตบุค