ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 68

อย่ากซื้อกีต้าไฟฟ้า

อย่ากซื้อกีต้าไฟฟ้า เพิ่งเริ่มกลับมาเล่นกีต้าเก่าพังไปนานแล้ว งบประมาณไม่เกิน 8000 มียี้ห่ิอไหนรุ่นอะไร แนะนำบ่างครับ

ร้านด้วยก็ได้นะครับ ผมอยู่ กทม.แถวราม แต่ไปแถวอื่นได้ครับ
    joker123
    A8+TX3 F2A85XM-D3H GTS450 WD1TB Blue HyperX8GB XFXProSeries750WXXX

JustSmile^^
    กล่าวขอบคุณ
    1,155
    ได้รับคำขอบคุณ: 498
    ตอนแรก อ่านหัวข้อ อย่าซื้อกีต้าร์ไฟฟ้า

เลยเข้ามา

รักหงส์แดงยิ่งชีพ
    กล่าวขอบคุณ
    221
    ได้รับคำขอบคุณ: 422
    Blog Entries
    1
    SGR C1 ครับ ร้าน CT Music 7200 บาทครับ
    League of Legends[AofZR1]
    ADC/MID/SUP/JG

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    มีใครแนะนำอีกไหมครับ
    A8+TX3 F2A85XM-D3H GTS450 WD1TB Blue HyperX8GB XFXProSeries750WXXX

กล่าวขอบคุณ
    339
    ได้รับคำขอบคุณ: 210
    Ibanez รุ่นล่างๆหน่อย
    Schecter Series SGR
    Lavish (แบรนด์ไทย แต่คุณภาพเกินราคาเลย)
    เข้าไปดูได้ใน CT Musicshop เลยครับ

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    148
    ได้รับคำขอบคุณ: 212
    Lavish ใช้แล้วหล่ออออ
    ไม่จำเป็น ต้อง เก่ง....

It's My Paradise.
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 132
    จะอยากหรืออย่าครับ ;P

ผมไม่รู้หรอกว่ากีตาร์อันไหนดี เพราผมเล่นเบส 55

ที่แนะนำได้ warwick Ibanez Gibson
    ประมาณนี้นะครับ ส่วนรุ่นก็เลือกเลยครับว่าชอบแบบไหนยังไง

โทษครับลืมดูงบ 8000 นี้รวมตู้แอมป์ป่าว

ถ้าไม่ก็ลองอันนี้ครับ

ไม่ก็ตัวนนี้สวยมากผมยังอยากได้เลย 555

Epiphone Sg G310
    C.Chordtabs
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย binistoy : 27th April 2013 เมื่อ 01:06
    This Is Paradise

กล่าวขอบคุณ
    339
    ได้รับคำขอบคุณ: 210
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ binistoy อ่านกระทู้
    จะอยากหรืออย่าครับ ;P

ผมไม่รู้หรอกว่ากีตาร์อันไหนดี เพราผมเล่นเบส 55

ที่แนะนำได้ warwick Ibanez Gibson
    ประมาณนี้นะครับ ส่วนรุ่นก็เลือกเลยครับว่าชอบแบบไหนยังไง

โทษครับลืมดูงบ 8000 นี้รวมตู้แอมป์ป่าว

ถ้าไม่ก็ลองอันนี้ครับ

ไม่ก็ตัวนนี้สวยมากผมยังอยากได้เลย 555

Epiphone Sg G310
    C.Chordtabs
    Warwick มีแต่เบสนะคร้าบ ส่วน Gibson นี่เกินงบไปมากมายเลยครับ
    ลืมถามคุณ จขกท.ด้วยว่าชอบเล่นแนวไหน ถ้าเป็นพวกแถวๆร็อค เมทัลนี่ก็อย่างว่าแหล่ะครับ Ibanez , Schecter ส่วน Lavish นี่ไม่แน่ใจว่าเมทัลไหวรึเปล่า แต่ร็อคได้ครับ
    แต่ถ้าท่าน จขกท.เล่นแนวอื่นๆก็อาจจะเป็นยี่ห้อ Squier อย่างท่านข้างบนว่าก็ได้ครับ ร็อคก็พอเล่นได้ ส่วนอีกยี่ห้อนึงก็จะเป็น Epiphone รุ่นต่ำๆ เหมือนท่านข้างบนว่า แต่ผมแนะนำเป็น Ibanez , Schecter , Lavish ดีกว่าครับ คุณภาพคุ้มราคามากกว่า

กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,736
    จริงๆ Gibson ราคา 8000 ก็พอซื้อได้นะ ลองซื้อต่อซักมือ 30-40 นี่ล่ะครับ ราคาน่าจะตกลงมาประมาณนี้ได้อยู่
    รอวันโดนแบน

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

INCARCERATE
    กล่าวขอบคุณ
    331
    ได้รับคำขอบคุณ: 211
    1
    Lavish Tyle ราคา 5500 บาท ใน ct music ผมว่า ปิ้กอัพของกีตาร์ตัวนี้พุ่งถึงเล่นเพลงเมทัลได้สบายๆ

http://www.ctmusicshop.com/store/pro...282687-th.html

Jean-ernest Pomare
    กล่าวขอบคุณ
    2,879
    ได้รับคำขอบคุณ: 276
    สั่งทำเอาเลยไม่ดีกว่าเหรอครับ ผมก็สั่งนะ 7500 สั่งสเปกเองเลย ผมกะว่าเล่นเทพจริงๆถึงจะซื้อของแท้เลย เอาอันที่สั่งทำเองเล่นไปก่อนฝึกฝีมือไปแล้วค่อยซื้อพวก แบรนด์จริงๆ
    ถ้าจะเจ็บ ก็ขอให้มันเจ็บจนถึงที่สุด!!

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    74
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    แนะนำ Lavish เลยครับ
    ลายเซ็นหาย !!!!!!

กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,736
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kothkeo178 อ่านกระทู้
    สั่งทำเอาเลยไม่ดีกว่าเหรอครับ ผมก็สั่งนะ 7500 สั่งสเปกเองเลย ผมกะว่าเล่นเทพจริงๆถึงจะซื้อของแท้เลย เอาอันที่สั่งทำเองเล่นไปก่อนฝึกฝีมือไปแล้วค่อยซื้อพวก แบรนด์จริงๆ
    จริงอะ ผมเห็นกีต้าร์สั่งทำแต่ละตัวนี่ สีหมื่น อัพ กันหมดเลยน่ะครับ

ถ้า 7500 จริงผมว่าจะสั่ง เอาไม้มะฮ็อกกานีนำเข้า ทำกีต้ารแบบเน็คทรู ฟิงเกอร์บอร์ดเอโบนี่ ส่วนเฟร็ต+นัทก็ทำจากงาช้าง ปิ๊กอัพ 2 ตัวเป็นฮัมฯทั้งคู่ ตัวซีมัวร์ดันแคนตัวนึง แล้วก็ emg อีกซักตัว สะพานฟลอยด์โรสแท้ ลูกบิด grover ส่วนโวลุ่ม ผมขออะไรก็ได้แต่แยกโวลุ่มแบบ les paul สวิตช์ 3 ระดับก็พอ เอาแค่นี้ก่อน เดี๋ยวเกินงบ
    รอวันโดนแบน

17. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    420
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,714
    4
    เค้าแนะนำ กันไปเยอะ เระ ....ไม่คอมเม้นดีกว่า ^^

กล่าวขอบคุณ
    181
    ได้รับคำขอบคุณ: 176
    ผมไม่ทราบเรื่องกีต้าร์ไฟเลยอ่าครับ ไม่เคยเล่น เล่นแต่โปร่ง
    ลายเซ็น

INCARCERATE
    กล่าวขอบคุณ
    331
    ได้รับคำขอบคุณ: 211
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kothkeo178 อ่านกระทู้

แบรนไหนครับรับสั่งทำ 7500 อยากรู้จังเพื่อจะไปสั่งบ้าง

กล่าวขอบคุณ
    827
    ได้รับคำขอบคุณ: 249
    ราคาตามสภาพนะครับ ต้องทำใจ ซื้อตัวถูกๆแล้วมาโมเอาก็ได้ครับ
    ใส่ pickup ดีๆแทนก็โออยู่นะครับ ก็ลองหาๆดูว่าจะเล่นแนวไหนครับ
    โหดๆหนักๆก็ EMG ครับ 555555 อันนี้ผมใช้อยู่ : )
    แต่ถ้าจะเล่น pop rock แนะนำอย่าจัด EMG ครับ ไม่เวริค > <
    [/url]