ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    Blog Entries
    1

ถามเรื่องสด.9ครับ

เวลาไปทำสด.9นั้นต้องไปทำที่สำนักงานเขตบ้านเกิดพ่อ(อ.ระโนด) หรือที่อยู่ในทะเบียนบ้าน(อ.หาดใหญ่)หรือครับ
    ##ถามเพื่อนๆว่าไปบ้านเกิดพ่อ ถามพ่อๆบอกว่าในทะเบียนบ้าน##
    แล้วถ้าไปทำช้าจะถูกปรับเท่าไรครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    669
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    ขอแก้ไข แม่ผมบอกไปเอาตามใบเกิด -0-
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย naorginal : 5th May 2013 เมื่อ 20:39
    "สงครามเกิดและจบ แต่สหายร่วมรบคงอยู่ตลอดไป"

.:: ชะเอม !! ::.
    กล่าวขอบคุณ
    879
    ได้รับคำขอบคุณ: 273
    ยังไม่ได้ไปทำเหมือนกันเลย ไม่มีทะเบียนบ้านพ่อ พ่อแม่ เลิกกันไปแล้ว ไม่รู้จะไปตามหาที่ไหนอ่ะ

Flere210
    God's right seat
    กล่าวขอบคุณ
    682
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,217
    ปรับประมาณ300ครับ ...รึเปล่าหว่า จำไม่ค่อยได้แล้วเพราะตอนผมไปเอาไม่ได้โดนปรับ
    God's Right Seat

กล่าวขอบคุณ
    554
    ได้รับคำขอบคุณ: 343
    ทำตามที่สำเนาทะเบียนบ้านอยู่ครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ rokill123z อ่านกระทู้
    ยังไม่ได้ไปทำเหมือนกันเลย ไม่มีทะเบียนบ้านพ่อ พ่อแม่ เลิกกันไปแล้ว ไม่รู้จะไปตามหาที่ไหนอ่ะ
    เอาเฟสของนายสิบ***ดีไปถามดูมั้ยครับ

edit สั ส ดี ผมโดนเซนเซอร์เลย

Bangkok Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 977
    ตามภูมิลำเนาของบิดา (หรือทะเบียนบ้านของบิดา)...ถ้าพ่อแม่เลิกกัน ขึ้นตามทะเบียนบ้านมารดาได้ แต่ต้องมีใบหย่า ไปด้วย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย reconnang : 5th May 2013 เมื่อ 20:49
    i7 8700K@5GHz + AORUS GTX 1080Ti 11G

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

จอมโจร 1412 แห่ง JKG
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 943

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 789
    ของผมบอกให้ไปตาม ทะเบียนบ้านพ่อ ซึ่ง พ่อกับแม่ แยกกันอยู่แต่ไม่ได้ หย่า แล้วก็ไม่ได้เจอเป็น 20 กว่าปี ผมเลยย้ายทะเบียนบ้านไปอยู่ที่บ้านลุง
    แล้วให้ลุง พูดให้ ว่าขอจับที่เขตนี้ ไม่ต้องทำจับที่ จังหวัดยโสธร เรื่องมันก็เป็นแบบนี้

กล่าวขอบคุณ
    975
    ได้รับคำขอบคุณ: 908
    ไปทำที่บ้านเกิดของบิดาครับ (เพื่อนผมอยู่เชียงราย แต่พ่อมันอยู่กรุงเทพ มันยังไปทำที่กรุงเทพเลย)

<-_.. It's ME .._->
    .: ดาวนาเม็ก :.
    กล่าวขอบคุณ
    322
    ได้รับคำขอบคุณ: 559
    ตามที่อยู่ใน ทะเบียน บ้านเลยครับผม

เพื่อนผม เกิดที่โคราช พ่อเป็นคนโคราช แต่ย้าย มาอยู่แพร่นานแล้ว มันยังมาทำพร้อมกับผมที่แพร่เลย

Hunters Dream!
    กล่าวขอบคุณ
    110
    ได้รับคำขอบคุณ: 922
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ reconnang อ่านกระทู้
    ตามภูมิลำเนาของบิดา (หรือทะเบียนบ้านของบิดา)...ถ้าพ่อแม่เลิกกัน ขึ้นตามทะเบียนบ้านมารดาได้ แต่ต้องมีใบหย่า ไปด้วย
    ตามนั้นครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,048
    ได้รับคำขอบคุณ: 186
    ตอนไปทำเราไปทำตามที่อยู่ในทะเบียนบ้านนะ พ่อเราคนสุโขทัย ทะเบียนบ้านเราสุรินทร์ เราก็ไปทำที่สุรินทร์ - -*

กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ satanpat อ่านกระทู้
    เวลาไปทำสด.9นั้นต้องไปทำที่สำนักงานเขตบ้านเกิดพ่อ(อ.ระโนด) หรือที่อยู่ในทะเบียนบ้าน(อ.หาดใหญ่)หรือครับ
    ##ถามเพื่อนๆว่าไปบ้านเกิดพ่อ ถามพ่อๆบอกว่าในทะเบียนบ้าน##
    แล้วถ้าไปทำช้าจะถูกปรับเท่าไรครับ
    ผมอยู่กับพ่อแม่ที่หาดใหญ่ และมีทะเบียนบ้านที่หาดใหญ่(ที่ผมอยู่ตอนนี้นั้นแหละ)ซึ่งตรงกับเว็บนี้ไหมครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    เสียค่าปรับ100 แต่เรื่องไปเอาที่ไหนผมเดาว่าน่าจะตามทะเบียนบ้านของท่านแล้วล่ะครับ

Bangkok Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 977
    ตามที่บอกว่า ตามภูมิลำเนาของบิดา (หรือทะเบียนบ้านของบิดา) อธิบายสั้นๆแบบชาวบ้านๆก็คือ ทะเบียนบ้านพ่อคุณปัจจุบันอยู่ที่ไหน ก็ไปที่นั้น สมมุดพ่อคุณเป็นคนเชียงใหม่ เกิดเชียงใหม่...แต่พ่อคุณย้ายทะเบียนบ้านมาอยู่กระเทพ ก็ขึ้นที่กรุงเทพ..เขาเอาทะเบียนบ้านบิดาเป็นหลัก นอกจาก ตาย หย่าร้าง ก็ว่ากันอีกเรื่อง
    i7 8700K@5GHz + AORUS GTX 1080Ti 11G