ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 20

ขอถามเกี่ยวกับ Bioshock infinite

ตอนเลือกสร้อยคอให้ elizabeth ผมเลือกรูป นก ถ้าเลือกรูปกรง จะเป็นไรไหมครับ ตอนนี้เล่นจบเเล้วบรรลุเนื้อเรื่องสงสัยไรถามได้เเต่ไม่รู้เรื่องนี้อ่ะ

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 531
    มีผลครับเห็นน้องผมบอกนะ แต่ผลอะไรไม่ทราบครับ

กล่าวขอบคุณ
    2
    ถ้าส่งผลจริงก็ต้องเป็นตอนที่ไปช่วย elizabeth จากนกเเต่พอเข้าไป elizabeth ก็เป็นคนเเก่เเล้ว เอารูปกรง เเละให้เราย้อนเวลาช่วยรึป่าว ใครรู้ตอบที

ถ้าคุณบินได้...จงบิน
    อยู่ที่ไหนก็ได้ โตแล้วแม่ไม่ว่า
    กล่าวขอบคุณ
    1,330
    ได้รับคำขอบคุณ: 273
    ไม่มีผลใดๆทั้งสิ้นครับ

มีผลแค่>>> ตอนที่เราทำลายหอคอยแล้วอลิซาเบธมีพลังเต็มที่ แล้วพาเราไปทะลุมิติ ทุกครั้งที่เปลี่ยนมิติมันก็จะเปลี่ยนไปเป็นอีกอันครับ <<<
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wizwiz200 : 9th May 2013 เมื่อ 10:22 เหตุผล: เปลี่ยนสีตัวอักษรแจ้

กล่าวขอบคุณ
    2
    ขอบคุณครับ ตอนนี้เข้าใจหมดเเล้วมีไรสงสัยก็ถามได้ครับ

หิวสไปร์ทจังครับ
    กล่าวขอบคุณ
    2,173
    ได้รับคำขอบคุณ: 179
    ผมเลือกรูปนกอ่า ถ้าเลือกกรงจะเป็นไรไหม

กล่าวขอบคุณ
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ inwharn205 อ่านกระทู้
    ผมเลือกรูปนกอ่า ถ้าเลือกกรงจะเป็นไรไหม
    ไม่เป็นไรครับ

ใช้การ์ดจอไม่เคยหมดประกัน
    กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,212
    สงสัยว่า prophet ลักพาตัวนางเอกทำไมครับ
    อดีตคนเคยแรง i7-2600K@4.3ghz / RAM 16GB / Transcend 370s 256GB / WD Black 2+1TB
    EVGA GTX980 SC 4GB / Seasonic 1000w / Sound Blaster ZXR / ACER XB270HU Gsync 144hz

กล่าวขอบคุณ
    90
    ได้รับคำขอบคุณ: 284
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ headshot deluxe อ่านกระทู้
    สงสัยว่า prophet ลักพาตัวนางเอกทำไมครับ
    Comstock ใช้พลังในการมองเห็นอนาคตจนร่างกายทรุดโทรมและเป็นหมันมีลูกไม่ได้จึงให้ Rosalind Lutece หามิติที่จะทำให้เขามีลูกได้ซึ่งก็คือ Booker Dewitt มีลูกชื่อ Anna Dewitt เขาจึงอ้างว่า "ส่งตัวลูกมาแล้วหนีสิ้นจะหมดไป" เพื่อจะได้มีคนมาสืบทอดบัลลังค์แทน

Resident Evil Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    185
    ได้รับคำขอบคุณ: 706
    ผมยังงงอยู่ดีกับเนื้อเรื่องเกมนี้ แตผมเคยได้ยินเพื่อนบอกว่า นี่เป็นเนื้อเรื่องก่อนที่จะมาเป็น bioshock 1 รึเปล่า

กล่าวขอบคุณ
    54
    แล้วพวกเทคโนโลยีที่ใช้สร้างเมืองลอยฟ้า comstock เอามาจากอนาคตเหรอครับ หรือว่าเอามาจากการทดลองกับ elizabeth ตอนแรกผมนึกว่าที่ลักพาตัวเพราะ elizabeth มีพลังพิเศษอยู่ในตัว ถึงเลือกเด็กคนนี้ สงสัยได้กลับไปเล่นอีกรอบ
    อดีตคนเคยแรง i7-2600K@4.3ghz / RAM 16GB / Transcend 370s 256GB / WD Black 2+1TB
    EVGA GTX980 SC 4GB / Seasonic 1000w / Sound Blaster ZXR / ACER XB270HU Gsync 144hz

-AnU3IZ-
    พิษณุโลก/เชียงใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    106
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,063
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ headshot deluxe อ่านกระทู้
    แล้วพวกเทคโนโลยีที่ใช้สร้างเมืองลอยฟ้า comstock เอามาจากอนาคตเหรอครับ หรือว่าเอามาจากการทดลองกับ elizabeth ตอนแรกผมนึกว่าที่ลักพาตัวเพราะ elizabeth มีพลังพิเศษอยู่ในตัว ถึงเลือกเด็กคนนี้ สงสัยได้กลับไปเล่นอีกรอบ
    เว็บนี้จะบอกเรื่องราวทั้งหมดนะครับ เป็นการสปอยเนื้อเรื่องด้วย http://www.thaibiohazard.com/forum/v...7debe2e3f95b19

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2
    ไม่น่ะครับ มันขอไอ่2ผัวเมียที่ชอบให้พวกเราเลือกของเช่น ให้เรา ทอย เหรียญ เลือกสร้อยคอ เป็นคนสร้างให้ พอ เมียของ comstock รู้ว่า ลูกของbookerไม่ใช้ลูกของตนก็พยายามบอกคนทั้งเมืองเเต่โดนcomstockฆ่าก่อน เเละ comstock กำลังจะไปฆ่า2ผัวเมียนั้นเเต่2ผัวเมียรู้ทันเพราะบรรลุเรื่องมิติเวลา เเล้ว จึงหนีทัน เเละรู้สึกผิดจึงมาช่วย booker โดยการที่จะไปช่วยต้องเเลกกับความทรงจำ

กล่าวขอบคุณ
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ oolldjlloo อ่านกระทู้
    ผมยังงงอยู่ดีกับเนื้อเรื่องเกมนี้ แตผมเคยได้ยินเพื่อนบอกว่า นี่เป็นเนื้อเรื่องก่อนที่จะมาเป็น bioshock 1 รึเปล่า
    ใช่เเล้วครับ ทั้ง 1 เเละ 2 เพราะเมืองลอยฟ้านี้เป็นเเรงบรรดาลใจของเมืองใต้น้ำelizabeth รู้อนาคตจึงพา bookerไปดู

กล่าวขอบคุณ
    2
    ต้องเข้าใจข้อมูลเบื้องต้นของเกมก่อนครับ
    เกมนี้อ้างกฎ ของมิติคู่ขนาน ซึ่งถ้า booker ตัดสินใจ 1 ครั้ง เเต่ อีก มิติ หรือ หลายๆ มิติ อาจ ตัดสินใจทำอีกอย่าง
    เรื่องคือ ไอ่ลุง booker เนี้ยไปรบกลับมา ตัวตนที่ 1 ไปล้างบาปลบความผิดที่ฆ่าคน เเล้วเปลี่ยนชื่อเป็น comstock ไม่มีเมียจนไปเจอ2ผัวเมียนั้นเเละสร้างเมืองลอยฟ้า
    ตัวตน2 ไม่ยอมรับเพราะคิดว่าเเค่ล้างหน้าจะล้างบาปได้ยีงไง ก็เลยเป็น booker Dewitt อยู่ พอเมียคลอดลูกเมียก็ตายตอนคลอด เลยเครียด เเดกเหล้าทั้งวัน การ พนัน ทั้งคืน เเละ comstock ก็ให้ 2ผัวเมียไปขอซื้อลูกมันมาbooker ก็ยอม เเต่เปลี่ยนใจภายหลัง
    ก็เลยจะไปเอาลูกคือทั้ง2คนก็เเย้งลูกกันอยู่ comstock: เปิดเครื่องเดินเวลาเร็ว
    booker : นั้นมันลูกฉันน่ะเอาคืนมา
    เเล้วประตูเวลาก็ปิดเเต่ก่อนปิด ทารก น้อย ยื่นมือออกไป หา พ่อของตน เเต่ประตูเวลาปิด เฉียนชิ้นส่วนของนิ้วก้อยหลุดไป (จึงทำให้elizabethฉีกมิติได้เพราะร่างกายเเละอวัยวะชิ้นใดชิ้นหนึ่งอยู่คนล่ะโลก)
    booker เสียใจมาก ถึงกับ เอาของมีคม สลักชื่อลูกที่จะตั้งให้คือ [Anna Dewitt] คือสัญลักษณ์ AD ที่มือเขานี้เอง comstock ก็กลัวโดน booker มาทวงลูก เลยประกาศจับคนมี เครื่องหมาย AD
    ง่ายๆ comstock กับ booker คือคนเดียวกันเเต่การตัดสินใจของเเต่ละโลกคู่ขนานไม่เหมือนกัน ส่วนตัวที่เราเล่น คือ ตัวจริง ถ้าง่ายๆ คือ ตัวที่เราเล่นเป็นรากของต้นไม้ ก่อนที่จะเเตกกิ่ง ตอนจบเราจึงตัดสินใจให้ elizabeth กดน้ำเพราะเราคือตัวกลางให้มี หลายมิติพอเราตายเเล้วมิติก็เหลือเเค่มิติเดียว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย angkishddd : 9th May 2013 เมื่อ 14:14

กล่าวขอบคุณ
    2
    เหมือนหนังเรื่อง Looper เลย

กล่าวขอบคุณ
    473
    ได้รับคำขอบคุณ: 250
    2คนนั้นมันไม่ใช่ผัวเมียกันนิ มันคือคนเดียวกัน แค่มิตินึงเป็นหญิงแต่อีกมิติเป็นชาย

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    54
    ผมก็ว่าสองคนนั่นไม่ใช่ผัวเมีย ตอนแรกแสดงตัวให้เราเข้าใจว่าเป็นพี่น้องฝาแฝดกันด้วย (นามสกุลเดียวกัน และคิดอะไรเหมือนๆ กัน)
    สรุปว่าภาค infinite นี่ไม่ได้เกี่ยวพันกับภาค 1-2 โดยตรงสินะครับ ผมเล่นจบทุกภาคเลยแต่ไม่ค่อยได้อ่านเนื้อเรื่อง เน้นสาดกระสุนอย่างเดียว

กล่าวขอบคุณ
    2
    ผมก็ว่าสองคนนั่นไม่ใช่ผัวเมีย ตอนแรกแสดงตัวให้เราเข้าใจว่าเป็นพี่น้องฝาแฝดกันด้วย (นามสกุลเดียวกัน และคิดอะไรเหมือนๆ กัน)
    สรุปว่าภาค infinite นี่ไม่ได้เกี่ยวพันกับภาค 1-2 โดยตรงสินะครับ ผมเล่นจบทุกภาคเลยแต่ไม่ค่อยได้อ่านเนื้อเรื่อง เน้นสาดกระสุนอย่างเดียว
    เกี่ยวเเต่เรื่องที่เป็น เเรง บรรดาลใจจากเมืองลอยฟ้าเป็นเมืองใต้น้ำครับ

กล่าวขอบคุณ
    2
    ผมรู้เเล้วตอนที่นกเอาตัว elizabeth ไปทำไมตอนเจอเธอกลายเป็นคนเเก่เเล้วฉากหลังเป็นสงคราม จริงเเล้วเคนเเก่คือelizabethจากอนาคตในโลกคู่ขนานมาบอกว่าฝากข้อความถึงelizabeth คนที่อยู่กับเราในโลกนี้ว่าถ้าทำไม่สำเร็จเธอจะถูกลบความจำเเล้ว เป็นตัวกลางทำ ให้เกิดสงครามโดยในหอคอยที่ีelizabeth อยู่จะดูด
    พลัง Tear ไปป่วนทั่วโลก จนทำให้เกิดสงคราม นี้คือเเผนของ comstock ตั้งเเต่เเรก พอ elizabeth ในอนาคตพูดเสร็จ ก็ปิดมิติเเล้วให้ booker ไปต่อเพื่อไปช่วย elizabeth ที่กำลังถูกลบความจำ

กล่าวขอบคุณ
    185
    ผมอ่านมาก็เข้าใจละ ตอนจบเราโดนกดน้ำตายเพราะต้องการให้มันเหลือแค่มิติเดียว

สรุป : เริ่มเรื่องมา ปล่อยให้พวกนั้นยิงเราตาย : Happy Ending เสียเวลาเล่นเพื่อ ? -0- เกมงงงวยจริง

กล่าวขอบคุณ
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ oolldjlloo อ่านกระทู้
    ผมอ่านมาก็เข้าใจละ ตอนจบเราโดนกดน้ำตายเพราะต้องการให้มันเหลือแค่มิติเดียว

สรุป : เริ่มเรื่องมา ปล่อยให้พวกนั้นยิงเราตาย : Happy Ending เสียเวลาเล่นเพื่อ ? -0- เกมงงงวยจริง
    เราต้องมาช่วยลูกครับเเต่ไอ่2เเฝดเปลี่ยนความจำว่าต้องไปเอา ตัว elizabeth เพื่อปลดหนี้ ถามว่าให้โดนยิงตายไปเลยก็ไม่ได้ครับเพราะตัวกลางจำเป็นต้องรู้ความจริงทั้งหมดก่อนตายดังนั้นถ้าตายไปทั้งอย่างนั้นก็ไม่ทำให้หยุด วงเวียนนี้ได้ 2 เเฝดจึงให้เราไปหา elizabeth เพื่อให้bookerรู้ความจริงทั้งหมดก่อน ถึงจะจบเรื่องนี้ได้
    ใครยังกังวลเรื่องการเลือกที่มันมีให้เลือกในเกมเอาบทสรุปจากผู้สร้างเกมไป
    Bioshock: คุณไม่เคยมีทางเลือก
    Bioshock Infinite: ทางเลือกของคุณไม่เคยมีความสำคัญ
    เพราะ2เเฝดจะทดสอบเราว่าเราเป็ยคนๆเดียวกันรึป่าว เเต่บางข้ออีกคนในโลกคู่ขนานอาจจะไม่ได้เจอ เพราะ2เเฝด จะเน้นตัวกลางซึ่งเป็น booker ที่เราเล่นอยู่ในเกม

กล่าวขอบคุณ
    185
    อ่อ แล้วภาค2เพราะอะไรเราถึงได้เล่นเป็น big daddy หรอครับ แล้วแต่ละภาคมันอยู่ช่วงเวลาใดบ้างครับ

กล่าวขอบคุณ
    759
    ได้รับคำขอบคุณ: 88
    สรุปครับ การตัดสอนใจที่เราเลือก ไม่มีผลอะไรทั้งสิ้น , comstock เป็น booker ในอีกมิติหนึ่งที่เข้าการยอมรับศีลจุ่มหลังไปรบ เขาเคล่งศาสนามาก , ตอนนั้น columbia กำลังโดนจีนรุกรามมาก จึงจ้างนักวิทย์ซึ่งคือ นักวิทยาศาสตร์ฝาแฝดมาสร้าง , นักวิทย์ที่กล่าวถึงไม่ใช่พี่น้องฝาแฝด แต่เป็นคนที่คิดค้นเรื่องมิติ และไปเจอมิติหนึ่งที่ตนเป็นผู้หญิง , comstock ไม่ได้เห็นอนาคตแต่แต่ใช่พี่น้องฝาแฝดมาสร้างเครื่องมิติ และใช้เรื่องมิติแห่งกาลเวลาแวบไปแวปมาเพื่อดูอนาคต , หลังจาก comstock แวบไปแวบมาเสร็จทำให้ร่างกายผิดปกติ คือ สมองได้รับการกระทบกระเทือน(สังเกตจากเรื่องกำเดาไหล) ทำให้สับสนกับตนเองในมิติอื่นๆทำให้เขาคิดว่า เขาเป็นผู้ที่พระเจ้าเลือกจึงเห็นอนาคต , อธิบายเรื่องสมอง : นักวิทย์อธิบายว่า เมื่อตัวเราเข้าไปอยู่ในมิติอื่นนานๆหรือบ่อยครั้ง จะทำให้ตัวเราเองสับสน เพราะในอีกมิติอื่น สมมติเราเป็น A ที่มากจากมิติ ONE เมื่อเราไปในมิติอื่น เช่นมิติ TWO ในมิตินั้นก็มี A ที่อาจไม่ได้ใช้ชีวิตเหมือนในมิติ ONE เมื่ออยู่มิติ TWO นานขึ้น นาย A จากมิติ ONE ก็จะสะสมความทรงจำจากมิติ TWO ทำให้เมื่อกลับไปมิติ ONE ก็จะเกิดการสับสนความทรงจำระหว่างมิติ จึงทำให้นาย A จากมิติ ONE สร้างความทรงจำใหม่ขึ้นมาที่ผสมความทรงจำระหว่างมิติ ONE และ TWO , ทำไม Booker ตอนจบต้องถูกกดน้ำ เพราะ Booker เป็นคนขายลูกเขาให้กับ Booker ให้กับอีกมิติหนึ่ง คือ Comstock ทำให้เมื่อลูกสาวเขาโต เธอจะยังมีความสัมพันธ์แบบพ่อ-ลูกกับ Booker แต่ไม่มีให้กับ Comstock ดังนั้น Booker จึงกลายเป็นตัวแปรที่สามารถเปลี่ยนทุกอย่างได้ ดังนั้นตอนที่ถูกกดน้ำ จะเห็นว่าลูกเขาค่อยๆหายไปที่ล่ะคน เพราะเมื่อไม่มีตัวแปรทุกอย่างจะถูกแก้ไข(Reset)หมดเพื่อไม่ให้ใครสามารถมาแก้ไขจักรวาลได้ , Booker ไม่ได้ตายครับหลังตอนจบ เมื่อจักรวาลถูกแก้ไขไปเป็นดังเดิม ทุกอย่างจะย้อนไปที่ตอน Booker กำลังตัดสินใจเรื่องศีลจุ่มแต่ Booker ไม่ได้ทำ และทุกจักรวาลก็ไม่ได้ทำ เรื่องจึงจบแบบ Happy Ending

ปล.ถามได้ครับถ้ายังง
    การร้องไห้ไม่ใช่แสดงความอ่อนแอแต่เป็นการแสดงให้เห็นว่าคุณนั้นได้เข้มแข็งขึ้นแล้ว

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    185
    ผมเก็ตละ เหนื่อยๆ เลิกคุยๆ 555