ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

คิดว่าดีก็ทำต่อไป
    กล่าวขอบคุณ
    2,795
    ได้รับคำขอบคุณ: 117

Unhappy มีปัญหาเกี่ยวกับการดูคลิปในยูทูปอะครับช่วยหน่อย

คือทุกทีเวลาผมฟังเพลงพวกมีMVหรือคลิปอื่นๆที่มี HD720p ผมก็จะกด HD720p ตลอด
    แต่เดียวนี้ไม่รู้มันเป็นไรอะครับเวลาผมกดไม่ว่าจะ 240p 360p 480p 720p มันไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลยอะครับภาัพมันก็ยัง 360p เหมือนเดิม(คลิปก็ยังคงเล่นอยู่ไม่ได้มีการหยุดโหลดเลย)
    เพราะทุกทีที่กด HD ภาพมันจะชัดขึ้นอย่างเห็นได้ชัดเดียวนี้กดไปก็ไม่เปลี่ยนแปลงเลยครับ

!!! Kyary Pamyu Pamyu !!!
    กล่าวขอบคุณ
    441
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,464
    ผมก็เป็นครับ แต่ไม่บ่อย บางทีมันเอ๋อๆอ่าครับ

แต่ผมกด F5 แล้วเลือกคุณภาพใหม่ก็หายนะครับ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

IT Hardware
    กล่าวขอบคุณ
    5,163
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,101
    แนะนำกดเวลาคลิปเริ่้มแรกๆ หรือกดก่อนคลิปเริ่ม ประมาณนี้
    ไส่ลายเซ็นไม่ได้

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

คิดว่าดีก็ทำต่อไป
    กล่าวขอบคุณ
    2,795
    ได้รับคำขอบคุณ: 117
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Intheroom อ่านกระทู้
    ผมก็เป็นครับ แต่ไม่บ่อย บางทีมันเอ๋อๆอ่าครับ

แต่ผมกด F5 แล้วเลือกคุณภาพใหม่ก็หายนะครับ
    ผมก็ลองทำดูหลายครั้งแล้วมันก็ไม่ได้เหมือนเดิมอะครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ LIVE อ่านกระทู้
    แนะนำกดเวลาคลิปเริ่้มแรกๆ หรือกดก่อนคลิปเริ่ม ประมาณนี้
    ผมลองแล้วก็เหมือนเดิมครับผมต้องกดให้เลยแทบสีเทาอะครับมันถึงจะเปลี่ยนแปลงเป็นHD
    ทุกทีผมกดHDมันก็ได้เลยอะครับ เซ็งมาก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย -=CoMMy=- : 10th May 2013 เมื่อ 16:37

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    234
    ได้รับคำขอบคุณ: 318
    เป็นเหมือนกัน เซ็งเหมือนกัน แก้ปัญหาก็กดให้มันเลยแถบสีเทาเซ็งเหมือนกัน 555

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    291
    ได้รับคำขอบคุณ: 417
    เน็ตท่านแรงพอรึเปล่าคับ เพราะ Youtube มันจะพยายามทำให้การรับชมคลิปของท่านไม่สะดุดระหว่างที่ท่านกำลังเปลี่ยนความละเอียดของวิดีโอ พอท่านกดเป็น 720p จากที่ตอนแรกเป็น 360p มันก็จะยังไม่เปลี่ยนทันที แต่มันจะดึงเน็ตท่านมาโหลดวิดีโอ 720p เป็น Buffer (พิมพ์ถูกป่าวไม่รู้นะ) ไว้ส่วนนึงเก็บไว้ก่อน ระหว่างนั้นฟันเฟืองมันก็จะหมุนติ้วๆอยู่และท่านก็จะยังคงรับชมแบบ 360p ต่อไป พอมันโหลดมาทำ Buffer จนพอประมาณแล้วมันก็จะเปลี่ยนไปเล่นวิดีโอแบบ 720p ที่โหลดมาโดยที่คลิปจะไม่สะดุดเลย

แต่ถ้าเน็ตท่านแรงอยู่แล้วก็คงจะไม่ใช่กรณีนี้แล้วละ
    ลองคลิกขวาที่วิดีโอแล้วกด Stop Download จากนั้นค่อยไปเปลี่ยนความละเอียดเป็น 720p 1080p ละก็กด Play ดู เผื่อช่วยได้

ปล.ปกติถ้าจะดู 720p 1080p ผมชอบใช้ IDM มาดูในคอมดีกว่า เพราะเน็ตผมไม่แรง

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

อย่าเลยอย่าพูดเลย
    กล่าวขอบคุณ
    214
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    เป็นเหมือนกันนะๆ สงสัยเป็นที่ ยูทูป อ่ะครับ

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    133
    ได้รับคำขอบคุณ: 139
    Blog Entries
    2
    ผมก็เป็นนะครับ นึกว่าผมแปลกอยู่คนเดียว

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: