ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    82
    ได้รับคำขอบคุณ: 621

Spark Browser(ภาษาไทย)เว็บเบราเซอร์น้องใหม่ ฐานเทคโนโลยีเดียวกันกับChromeลูกเล่นเยอะ

Spark Browser พัฒนาด้วยพื้นฐานเทคโนโลยีเดียวกันกับ Google Chrome (เว็บไซต์ที่มีผู้คนใช้งานมากที่สุดในโลก) คือ Chromium

ซึ่งเป็นเทคโนโลยีที่ถูกออกแบบมาสำหรับเว็บบราวเซอร์ ที่ถือว่าดีที่สุด ทำให้มีประสิทธิภาพการทำงานไม่ยิ่งหย่อนไปกว่า Google Chrome
    ทั้งด้านความเร็ว ใช้งานได้ง่าย ความปลอดภัยที่เป็นเลิศและได้เพิ่มความสามารถเหนือกว่าในหลาย ๆ ด้านตัวอย่างได้แก่

1. มีระบบ Mouse Gesture ที่ช่วยให้การสั่งงานได้สะดวกรวดเร็วยิ่งขึ้นเพียงคล ิกขวาที่เม้าส์แล้วลาก เป็นตัวอักษรต่าง ๆ เพื่อสั่งงานเว็บบราวเซอร์
    เช่น ลากลงแล้วลากไปทางขวาเป็นการสั่งปิดแท็บ หากลากลงและซ้ายจะปิดแท็บทั้งหมด ลากไปทางขวาแล้วขึ้นคือเปิดแท็บใหม่
    ลากขึ้นแล้วลากไปทางซ้ายหรือขวาเป็นการเลื่อนแท็บ ฯลฯ
    2. ช่วยกู้ข้อมูลที่เราเผลอปิดไปกลับคืนมาพร้อมกับข้อมู ลเดิมที่กรอกไปให้ยังคง อยู่เหมือนเดิม
    3. จับหน้าจอได้ง่าย ๆ ด้วยเครื่องมือ Capture screen, editing tool ที่ติดตากับ Spark Browser
    4. สามารถซูมเข้าและซูมออก ดูวีดีโอ บันทึกภาพ ตั้งภาพหน้าจอ และปิดเสียงบนบราวเซอร์ได้อย่างรวดเร็ว
    5. มีระบบช่วยค้นหาข้อมูลอัจฉริย Smart search ช่วยค้นหาข้อมูลได้รวดเร็วถูกต้องแม่นยำ
    6. มีเครื่องมือช่วยจัดการไฟล์ดาวน์โหลด
    7. สามารถทำงานร่วมกับโซเชียลมีเดียได้ดียิ่งขึ้น
    8. มีทางลัดช่วยให้สามารถเข้าเว็บไซต์ที่ชื่นชอบได้รวดเ ร็วยิ่งขึ้น
    และฟีเจอร์อื่น ๆ อีกมากมายที่รอให้ท่านลองใช้งาน

หาก Google Chrome เป็นเว็บบราวเซอร์ที่ดีที่สุดในโลกในขณะนี้ Spark Browser
    ที่มีความสามารถและฟีเจอร์ที่เหนือกว่าก็คงไม่เป็นสอ งรองใครแน่นอน ใครที่สนใจสามารถดาวน์โหลดไปติดตั้งใช้งานได้เลยครับ

ต้วโปรแกรม สามารถ ดาวน์โหลดได้ที่นี่ครับ
    จะติดตั้งต้องเชื่อมต่อ Internet ก่อนน่ะครับ เพราะต้องดาวน์โหลดไฟล์จากเซิร์ฟเวอร์หลักครับ

ส่วนวิธีการดาวน์โหลด ตามเข้าไปดูที่นี่ได้เลยครับ วิธีการดาวน์โหลด

Download โปรแกรมอื่นได้ที่ IT-Intermix
    FaceBook เข้าไปที่ IT-Intermix
    อัพเดต Username&password Nod32 ทุกวัน ที่นี่ครับ

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 24 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    ขอบคุณมากครับ
    ขอรับไปลองเลยแล้วกันนะครับ อิอิ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    82
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Sorilder อ่านกระทู้
    ขอบคุณมากครับ
    ขอรับไปลองเลยแล้วกันนะครับ อิอิ
    ผมลองใช้อยู่คับ อิอิอิ ซูมอะไรๆ ได้ชัดมากมาย 55+

นักวิทยาศาสตร์
    กล่าวขอบคุณ
    1,235
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,099
    ไม่ค่อยมั่นใจ Browser ใหม่ๆ เพราะบางทีมันอาจเก็บรหัสเราไปทำอย่างอื่น

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    82
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ safekung อ่านกระทู้
    ไม่ค่อยมั่นใจ Browser ใหม่ๆ เพราะบางทีมันอาจเก็บรหัสเราไปทำอย่างอื่น
    ไม่ได้มาลอยๆครับท่าน เว็บหลักในประเทศเราอยู่ที่นี่
    Spark Browser ค่อนข้างมั่นใจได้ครับท่าน ^_^

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    184
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    ขอไปลองนะครับ

!!{Falling Away}!!
    กล่าวขอบคุณ
    744
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,735
    แหม่ ภาพคมชัดจริงๆ

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    199
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    ขอถามหน่อยนะคับ คือเวลาผมดู YouTube แล้วทำไมภาพมันเบลอไม่ค่อยชัดนะคับ เวลาขยายเป็นเต็มจอแล้วนะคับ

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Apk mod for you.
    กล่าวขอบคุณ
    832
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,160
    รอดูหนูทดลองก่อนดีฝ่า..

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 56
    ลงแล้วแต่เข้าไม่ได้ไม่ขึ้นอะไรเลย อาจเพราะ windows 7 64 bit ก็ได้

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 23
    ใช้ได้ดีทีเดียว แถมเร็วดี ลูกเล่นแยอะดี ตอนนี้รองรับ windows 8 ด้วย ทั้ง 32/64 bit ผมใช้อยู่ win8 64bit

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    คงไม่ลองล่ะครับ ปกติลูกก็แย่งเล่นเยอะอยู่แล้ว ใช้ตัวนี้งานการคงไม่ได้ทำ ขอผ่าน

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    82
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ toeyzalnw อ่านกระทู้
    ขอถามหน่อยนะคับ คือเวลาผมดู YouTube แล้วทำไมภาพมันเบลอไม่ค่อยชัดนะคับ เวลาขยายเป็นเต็มจอแล้วนะคับ
    ลองปรับความละเอียดของ วีดีโอที่เล่นหรือยังคับ

กล่าวขอบคุณ
    82
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zathezero อ่านกระทู้
    ลงแล้วแต่เข้าไม่ได้ไม่ขึ้นอะไรเลย อาจเพราะ windows 7 64 bit ก็ได้
    Win7 ลงมาเเล้วครับ เหมือนลง Broswer ทั่วไป ไม่มีปัญหาน่ะครับ ได้ปิด ไฟล์วอล หรือว่า แอนตี้ไวรัสตอนลงหรือยังครับ

กล่าวขอบคุณ
    199
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ncostudent อ่านกระทู้
    ลองปรับความละเอียดของ วีดีโอที่เล่นหรือยังคับ
    ปรับแล้วนะคับ มันเป็นเฉพาะเวลาผมขยายเต็มจอนะคับ

[IMG][/IMG]
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย toeyzalnw : 15th May 2013 เมื่อ 15:54

กล่าวขอบคุณ
    82
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ toeyzalnw อ่านกระทู้
    ปรับแล้วนะคับ มันเป็นเฉพาะเวลาผมขยายเต็มจอนะคับ

[IMG][/IMG]
    เล่นใน บราวเซอร์อื่นเปนหรือเปล่าครับ

กล่าวขอบคุณ
    199
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ncostudent อ่านกระทู้
    เล่นใน บราวเซอร์อื่นเปนหรือเปล่าครับ
    ไม่นะคับถ้าผมใช้เบราว์เซอร์อื่นผมคงไม่ถามหรอคับ

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    181
    ได้รับคำขอบคุณ: 176
    ขอลองไปใช้น่ะครับท่าน ขอบคุณครับ
    ลายเซ็น

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    โดยรวมแล้ว ผมว่าดีนะครับ แต่ ความรู้สึก ยังไม่ไหลลื่นเท่า Chrome (หรืออาจจะชินไปคนเดียวหว่า)
    -ใช้ Cpu น้อยกว่าChromeหน่อย ดูได้จากการเปิด Youtube 1080 คลิปเดียวกันเทียบกัน

แล้วก็ตอนขณะเปิด Youtube 1080p ไปนั้น มีคนทักแชทเฟสบุคมา เพลงจะหน่วงกระตุกนิดๆ (อาจจะเปนที่Windows ผมก็ได้)

คหสต.
    ความใหม่และความสวยงามผมให้เลย
    แต่ความลื่นยังไม่เท่า Chrome ครับ
    Win7 64 Bit นะครับ มายืนยันอีก เสียง ใช้ได้ ครับ!!
    AMD Ryzen5 2600 @ 3.7 Ghz : Ram ADATA XPG D40 16GB(2x8GB)3200MHz Windows 10 64 bit rs4 : GALAX GTX1060 OC 6GB GDDR5

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: