ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ป่วนบอร์ดรุ่นที่ 2 ,, P26
    กล่าวขอบคุณ
    2,546
    ได้รับคำขอบคุณ: 265
    Blog Entries
    1

Thumbs up [ระบาย] โดนหักอกครับ

หาสมุดหรือกระดาษด้วยนะครับ เดี๋ยวไม่มีที่ระบาย ฮ่าๆๆ ล้อเล่นครับ

คือผมขอเล่าความเป็นมาก่อนนะครับ เมื่อประมาณ 7 เดือนก่อน มีทอมมาจุ้นจ้านด้วย
    แล้วทอมมันก็บังคับให้แฟนผมบอกเลิกกับผม ตอนนั้นผมโมโหมาก ถ้าอยู่ด้วยผมคงได้ซัดหน้าทอมไปละ
    อ้อ!! ลืมบอกไปครับว่า แฟนผมกับผม เราอยู่คนละจังหวัดกัน แฟนผมเค้าทำงานอยู่ กทม. น่ะครับ
    ผมอยุ่อุตรดิตถ์ครับ เข้าเรื่องต่อนะครับ ตอนนั้น ผมด่า มั่วตั้วหมดล่ะครับ แล้วพ่อผมก็แทรกเข้ามา
    มีเรื่องอะไร ผมก็บอกๆๆไป พ่อผมบอกว่า"โทรไปขอโทษทอมเดี๋ยวนี้เลย([นึกในใจ]เอ้า!! ไรฟร่ะ พ่อ ทอมมันแย่งแฟนผมนะครับ)
    ทอมน่ะของดีนะเว้ย ได้ทอมมานี่ ผู้หญิงเยอะนะเว้ย(คิดไปโน่น พ่อเรา)" แล้วทอมมันก็ไม่ให้แฟนผม
    ติดต่อกับผมอีก แต่แฟนผมก็แอบโทมาหาผม ถ้าวันไหน(E)ทอมมันรู้ มันก็จะทำร้ายแฟนผมน่ะครับ ทุบมั่งตีมั่ง
    แต่แฟนผมก็ยอม ซึ่งผม ทั้งสงสาร ทั้งรู้สึกเจ็บแทนบ้างในบ้างครัง แต่แล้วครั้งล่าสุด (E)ทอมมันก็ทุบตีจนแฟนผมเข้าโรงพยาบาล
    แล้วแฟนผมก็แจ้งตำรวจ ก็แจ้งไว้ ยังไม่ได้เอาความอะไรมากแต่ถ้าทำอีกก็จับเธอบอกผมประมาณนี้
    ผมนี่พอได้ยิน อยากเอาความเจ็บปวดมาไว้ที่ผมเลยครับ แล้วเมื่อไม่กี่วันที่ผ่านมา ประมาณ 2-3 วันละมั้งครับ
    เธอโทรมาถามผมว่า"เฟรมยังคิดกับเค้าเหมือนเดิมอยู่มั้ย(ผมรู้สึกตะหงิดๆแล้วครับ 100 day 1000 year
    ไม่เคยถามตรูอย่างนี้นี่หว่า)" ผมก็ตอบไปว่า"เค้าก็รู้สึกเหมือนเดิมนะ ยังรัก ยังคิดถึงเหมือนเดิม" สิ่งที่เธอตอบผมกลับมา
    "เฟรมเค้ามาคิดดูแล้ว เค้าว่าเรากลับมาเป็นแฟนกันไม่ได้แล้ว(เอ้า !!! เฟ็ดเฟ่ มัยไม่บอกตรูแต่เนิ่นๆ ฟร่ะ)เค้าว่าเรามาเป็นพี่น้องกันก็ได้
    แต่เค้าเป็นให้ได้มากที่สุดแค่คนรู้ใจนะ คงกลับไปเป็นแฟนเหมือนเดิมไม่ได้(เฮ้ย !! ตรูรอมา 7 เดือน ไม่ได้รอเพื่อให้มาเป็นคนรู้ใจนะเฟร้ยยย)"
    ผมอึ้งเลยครับ ติด stan เลยครับ ทำไรไม่ถูกเลย ตอบไปคำตอบเดียวเลยครับ"Ok ครับ เค้าเข้าใจ(ซึ่งตอนนั้นไม่ได้เข้าใจอะไรเลยครับ)"
    ซึ้งเลยครับ แล้วเธอก็ยังโทรมาหาผมบ้างเป็นระยะ มันยิ่งทำให้ผมทำใจลำบาก มว๊ากๆ เลยครับ เฟ็ดเฟ่ กะจะฆ่ากันทางอ้อมหรือไงฟร่ะ

ปอลิง.คนที่อ่านมาถึงตรงนี้ได้นี่ คงจะอดทนมากๆน่าดูเลยน่ะครับ
    ปอลิง1. ณ ปัจจุบันเธอ(อดีตแฟน)ก็ยังโทรมาหาบ้างเป็นครั้งคราว
    ปอลิง2.ผมล่ะ แสดงอารมณ์ ทำตัว อะไร ไม่ถูกเลยล่ะครับ
    ปอลิง3.เธอเป็นแฟนคนแรกของผมน่ะครับ คบกันมา เกือบ 4 ปีแล้วครับ 15 มิถุนา นี่ก็ 4 ปีละครับ
    ปอลิง4.เธออายุมากกว่าผม 5 ปีนะครับ ลืมบอกไป
    ปอลิง5.ตอนนี้ผมล่ะ รักเพื่อนมากที่สุดเลยล่ะครับ มันทำให้ผมเข้าใจลึกซึ้งเลยครับว่าเพื่อนมันสำคัญมากขนาดไหน
    ปอลิง6.บทความที่ผมเขียนขึ้นเอง ครั้งนี้น่าจะเป็นครั้งแรกของผมเลยครับ
    ปอลิง7.เรียบเรียงตัวหนังสือไม่ค่อยถูกน่ะครับ พอดีว่าเขียน(พิมพ์)ครั้งแรก
    ปอลิง8.ขอ อภัย ที่มีคำหยาบบ้างประปรายนะครับ

ขอบพระคุณทุกๆท่านมากนะครับที่กรุณา เอากระดาษมานั่งระบายกับผม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Frame~[F] : 13th May 2013 เมื่อ 21:29
    สัจจะมีแต่มิตร ชีวิตมีแต่เพื่อน จากกันไม่ลืมเลือน คำว่า "เพื่อน" ไม่มีวันตาย

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 10 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    2,813
    ได้รับคำขอบคุณ: 81
    เป็นกำลังใจให้ครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    4
    เป็นคนเขียนเรื่องยาว ให้เป็นเรื่องสั้นได้เก่งมากครับ

เข้าใจ อ่านแล้วรู้เรื่อง

ปอลิง. ความเห็นไม่เกี่ยวกับความรักเลย

*** แบบนี้ต้องแก้แค้นครับ
    ในเมื่อแฟนคุณ ได้แฟนใหม่เป็นทอม
    จะไปยากอะไร
    คุณก็หาแฟนใหม่เป็นกระเทยก็จบ

ผมเชียร์คุณอยู่ครับ
    อยู่ในจังหวัดเชียงใหม่ แล้วทนความร้อนไม่ไหว หากต้องการที่จะติดแอร์ เชียงใหม่ สามารถใช้บริการของเราได้เลย เชียงใหม่แอร์แคร์พร้อมขายส่งอะไหล่แอร์

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,546
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pocket33 อ่านกระทู้
    เป็นคนเขียนเรื่องยาว ให้เป็นเรื่องสั้นได้เก่งมากครับ

เข้าใจ อ่านแล้วรู้เรื่อง

ปอลิง. ความเห็นไม่เกี่ยวกับความรักเลย

*** แบบนี้ต้องแก้แค้นครับ
    ในเมื่อแฟนคุณ ได้แฟนใหม่เป็นทอม
    จะไปยากอะไร
    คุณก็หาแฟนใหม่เป็นกระเทยก็จบ

ผมเชียร์คุณอยู่ครับ
    เอ่อ ผมว่าผมหาผู้หญิงดีกว่านะครับ ผมไม่ค่อยถนัด เก็บสะบงสบู่อะไรทำนองนั้น น่ะครับ แหะๆ
    เปล่าหลอกครับ แฟนผมไม่ได้ ยุ่งอะไรกับทอมแล้วครับ เธอยังบอกผมว่าถ้าโทรมาแล้วมีผู้ชายรับสาย ไม่ต้องวอรี่
    แค่หา บอดี้การ์ด มาอยู่ด้วย...
    แต่ผมก็จะพยายามไม่โทรหาเธอน่ะครับ เพื่อที่จะได้ตัดใจได้ แต่เธอก็ยังโทรมาหลอกหลอน ผมอยู่ได้ ผมล่ะ ทำตัวไม่ถูกจริงๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Frame~[F] : 13th May 2013 เมื่อ 21:25
    สัจจะมีแต่มิตร ชีวิตมีแต่เพื่อน จากกันไม่ลืมเลือน คำว่า "เพื่อน" ไม่มีวันตาย

ThaiLand,Bangkok
    กล่าวขอบคุณ
    144
    ได้รับคำขอบคุณ: 241
    ไม่มีทางท่าผู้หญิงไม่เล่นด้วยกับทอมคนนั้นก้คงไม่เป็นปัญหา ปัญหามันติดที่ผู้หญิงเพราะฉะนั้น ตัดใจซะปล่อยมันไปไม่ตายก็หาใหม่ได้
    ผมกับแฟนก็อยุ่ไกลกันนะเข้าใจคุณดีเดือนนึงจะได้ยุ่ด้วยกันแค่ 2-3 วันเอง

ปล. มีผู้ชายรับสายให้ด้วยนี่น่าสงใสนะ ถ้าคนที่ไม่สนิทกันจริงไม่มีทางที่จะกล้ารับโทรศัพท์คนอื่นยิ่งถ้าเป็นผู้ชายอย่างเรานะ คิดเอาละกันว่าเราจะกล้ารับโทรศัพท์ให้เพื่อนผู้หญิงใหม ผมตอบเลยว่าถ้าเป็นผม ผมไม่กล้า
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Igotyoubaby : 12th May 2013 เมื่อ 23:06

กล่าวขอบคุณ
    2,546
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Igotyoubaby อ่านกระทู้
    ไม่มีทางท่าผู้หญิงไม่เล่นด้วยกับทอมคนนั้นก้คงไม่เป็นปัญหา ปัญหามันติดที่ผู้หญิงเพราะฉะนั้น ตัดใจซะปล่อยมันไปไม่ตายก็หาใหม่ได้
    ผมกับแฟนก็อยุ่ไกลกันนะเข้าใจคุณดีเดือนนึงจะได้ยุ่ด้วยกันแค่ 2-3 วันเอง
    ผมได้อยู่กับเธอปีนึง ประมาณ 6-7 วันเองครับ แต่ยังไงซะผมก็ไม่กลับไปหรอกครับ ทำใจรับมันเท่านั้นพอ...
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Frame~[F] : 13th May 2013 เมื่อ 21:25

กล่าวขอบคุณ
    230
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,674

สนับสนุนให้ตื้บทอมครับ แต่อย่าไปรู้แรงมาก ถ้ามันทำอะไรอดีตแฟนคุณอีก ซัดเลยครับ ให้มันรู้ซะบ้าง แฟนก็ได้ไปแล้วยังจะ ....
    ผมยอมเห็นผู้หญิงเจ็บไม่ได้หรอก ผมไม่ได้อะไรนะแต่แบบ ทอมมันหาแฟนเองไม่เป็นไง ทำไมชอบแย่งจากคนอื่น ชีวิตมันผิดเพศยังทำตัวผิดๆอีก

ไม่เครียดครับ ไม่เครียด

กล่าวขอบคุณ
    1,331
    ได้รับคำขอบคุณ: 692
    โอ้ อ่านมันดี ได้อารมณ์ร่วม

สนุกกับชีวิต
    กล่าวขอบคุณ
    1,867
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,791
    ถ้าขาตักกระแตน(อดีต)แฟนโทรมาบอกไปเลยว่า"เราไม่อยากคุย หยุดโทรมาได้แล้วถ้าเห็นสิ่งดีๆที่มีต่อกันในขาตักกระแตนหยุดทำรายกันได้แล้ว"//////ขอตัวไปอวกกับประโยคที่ตัวเองพิมแปปครับ

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,106
    สู้ๆครับ ^ ^"
    ขอให้เจอคนที่คิดว่า รักเรา เเละเรารัก นะครับ

ยอมรับว่าเเฟนคนเเรกน่ะ ตัดยาก เเต่ต้องตัดนะ ^ ^"

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 531
    ปกติครับ เป็นเพื่อนกันก็ได้ ส่วนตัวแล้วผมชอบ น้องขาวๆ อายุน้อยๆ แฟนคนนึง ตอนอายุ14 ก็น่ารักดี พอ 21 รู้สึกว่า อะไรๆที่ทำให้เธอน่ารักมันหายไปไหนหมดว้า

กล่าวขอบคุณ
    2,546
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ rockblood39 อ่านกระทู้
    สนับสนุนให้ตื้บทอมครับ แต่อย่าไปรู้แรงมาก ถ้ามันทำอะไรอดีตแฟนคุณอีก ซัดเลยครับ ให้มันรู้ซะบ้าง แฟนก็ได้ไปแล้วยังจะ ....
    ผมยอมเห็นผู้หญิงเจ็บไม่ได้หรอก ผมไม่ได้อะไรนะแต่แบบ ทอมมันหาแฟนเองไม่เป็นไง ทำไมชอบแย่งจากคนอื่น ชีวิตมันผิดเพศยังทำตัวผิดๆอีก

ไม่เครียดครับ ไม่เครียด
    ไม่เครียดครับ ไม่เครียด เซ็งเป็ดนิดหน่อยน่ะครับ ฮ่าๆๆ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pongtpongt อ่านกระทู้
    โอ้ อ่านมันดี ได้อารมณ์ร่วม
    ขอบคุณครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ love060604 อ่านกระทู้
    ถ้าขาตักกระแตน(อดีต)แฟนโทรมาบอกไปเลยว่า"เราไม่อยากคุย หยุดโทรมาได้แล้วถ้าเห็นสิ่งดีๆที่มีต่อกันในขาตักกระแตนหยุดทำรายกันได้แล้ว"//////ขอตัวไปอวกกับประโยคที่ตัวเองพิมแปปครับ
    มันก็เรื่องของเค้าล่ะครับ ทำใจตั้งแต่ 2 เดือนแรกที่ทอมมายุ่งด้วยล่ะครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Pop_PeR อ่านกระทู้
    ขอให้เจอคนที่คิดว่า รักเรา เเละเรารัก นะครับ

ยอมรับว่าเเฟนคนเเรกน่ะ ตัดยาก เเต่ต้องตัดนะ ^ ^"
    ตัดใจน่ะ ผมว่าน่าจะตัดได้ครับ แต่ว่าความทรงจำหลายๆอย่างมันลืมยากน่ะครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gikkik อ่านกระทู้
    ปกติครับ เป็นเพื่อนกันก็ได้ ส่วนตัวแล้วผมชอบ น้องขาวๆ อายุน้อยๆ แฟนคนนึง ตอนอายุ14 ก็น่ารักดี พอ 21 รู้สึกว่า อะไรๆที่ทำให้เธอน่ารักมันหายไปไหนหมดว้า
    ฮ่าๆๆ สงสัยเห็นจนชินน่ะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Frame~[F] : 13th May 2013 เมื่อ 21:23

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบเล่นเกมเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    3,674
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,748
    เป็นเหมือนกันครับ ตอนเค้าโทรมาบอกเลิกติดstunเหมือนกัน อึ้งไปเลยทำไรไม่ถูก ก็บอกโอเคเราเข้าใจ แต่ในใจจริงๆแล้วไม่ได้เข้าใจอะไรเลยซักนิด ความทรงจำดีๆเนี่ยช่างลืมยากเสียเหลือเกินT_T
    เป็นกำลังใจให้นะครับ ก้าวต่อไป

!Hollywood Undead!
    กล่าวขอบคุณ
    169
    ได้รับคำขอบคุณ: 113
    กรุณาอย่าใช้สีนี้อีกเลยนะครับ มันทำให้ผมต้องนั่งเพ่งและแสบตามากกกกก (จนผมต้องคลุมแล้วอ่าน - -)

ทำใจครับเค้าว่าไงเราก็ว่างั้น จะทำไรได้ ก็เค้าบอกเราแล้วหนิ แต่ที่โทรมาหาเรื่อยๆนี่ต้องการอะไรครับเนี่ย เค้ายังไม่อยากเสียคุณไปจริงๆรึป่าว
    ..:: HOLLYWOOD UNDEAD ::..

กล่าวขอบคุณ
    315
    ได้รับคำขอบคุณ: 320
    คุณก็คิดซะว่ามันไม่ใช่ความผิดเราครับ

ไม่ใช่ความผิดเธอด้วย

คิดซะว่าเราแค่รักและปล่อยเธอ ไปเจอคนที่เธอคิดว่าเหมาะกับเธอ

เราก็แค่ทำใจยอมรับมัน และหาคนที่เหมาะกับเราต่อไป
    ชีวิตนั้นเป็นของเรา จงสู้เพื่อมัน !

กล่าวขอบคุณ
    2,546
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ okorakot อ่านกระทู้
    เป็นเหมือนกันครับ ตอนเค้าโทรมาบอกเลิกติดstunเหมือนกัน อึ้งไปเลยทำไรไม่ถูก ก็บอกโอเคเราเข้าใจ แต่ในใจจริงๆแล้วไม่ได้เข้าใจอะไรเลยซักนิด ความทรงจำดีๆเนี่ยช่างลืมยากเสียเหลือเกินT_T
    เป็นกำลังใจให้นะครับ ก้าวต่อไป
    ขอบคุณมากครับ ตอนนี้ผมคิดว่า ปีหน้าเข้า มหาลัยได้ ก็จะหาใหม่น่ะครับ ส่วนนี้ตอนทำใจไปก่อน

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ H1ghSky อ่านกระทู้
    กรุณาอย่าใช้สีนี้อีกเลยนะครับ มันทำให้ผมต้องนั่งเพ่งและแสบตามากกกกก (จนผมต้องคลุมแล้วอ่าน - -)

ทำใจครับเค้าว่าไงเราก็ว่างั้น จะทำไรได้ ก็เค้าบอกเราแล้วหนิ แต่ที่โทรมาหาเรื่อยๆนี่ต้องการอะไรครับเนี่ย เค้ายังไม่อยากเสียคุณไปจริงๆรึป่าว
    ครับผม เปลี่ยนให้โดยทันที ผมก็ไม่รู้ครับว่าต้องการอะไรจากผมอีก

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Veeliving อ่านกระทู้
    คุณก็คิดซะว่ามันไม่ใช่ความผิดเราครับ

ไม่ใช่ความผิดเธอด้วย

คิดซะว่าเราแค่รักและปล่อยเธอ ไปเจอคนที่เธอคิดว่าเหมาะกับเธอ

เราก็แค่ทำใจยอมรับมัน และหาคนที่เหมาะกับเราต่อไป
    แน่นอนครับผมหาแน่ แต่ยังไม่ใช่ตอนนี้ครับ แหะๆ ช่วงนี้ก็ทำใจไปก่อนครับ

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    ผมจะเป็นกำลังใจให้นะครับคุณเฟลม ^^

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Frame~[F] อ่านกระทู้
    ขอบคุณครับ คุณภูมิ นึกว่าคนสำคัญของหมวดนี้จะไม่มาแล้วซะอีกนะครับเนี่ย
    ผมมีอะไรจะบอกครับ เอาหูมาใกล้นะครับเดี๋ยวคนอื่นเค้ารู้ ชื่อผมเขียนแบบนี้ครับ"เฟรม" ^^
    ฮ่าๆๆๆครับผม ผมพลาดอีกแล้ว

ลืมบอกไป

ผมขอโทษนะครับที่บางกระทู้อาจจะตอบไม่ได้ทั่วถึงกัน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ballba : 13th May 2013 เมื่อ 22:12

กล่าวขอบคุณ
    2,546
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ballba อ่านกระทู้
    ผมจะเป็นกำลังใจให้นะครับคุณเฟลม ^^
    ขอบคุณครับ คุณภูมิ นึกว่าคนสำคัญของหมวดนี้จะไม่มาแล้วซะอีกนะครับเนี่ย
    ผมมีอะไรจะบอกครับ เอาหูมาใกล้นะครับเดี๋ยวคนอื่นเค้ารู้ ชื่อผมเขียนแบบนี้ครับ"เฟรม" ^^

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 148
    ทางแก้ มีโอกาสฟัดชะ คุยคบเป็นกิ๊กไปเรื่อยๆ อย่าจริงจังอะไรมาก และวันเวลาเนิ่นนานมันจะทําให้เราทั่งคู่แยกทางกันไปเอง จนกลายเป็นเพื่อนและคนรู้จักกัน เพราะต่างคนก็ก็ต่างมีคนใหม่

ถ้าคุณจะมีแฟนห้ามอยู่คนละที่อย่างเด็ดขาดไม่ว่าจะคบกันกีปีก็ตาม ไม่งั้นคนไกลชิดเอาไปแด๊กซะ ถ้ายิ่งแฟนสวยด้วยไม่ต้องพูดถึงทําใจไว้เลย

ถ้าคุณอายุยังไม่มากอยาใส่ใจ ชีวิตยังรอมีคนเดินเข้าเสมอ ปล่อยโอกาสให้ตัวเองได้ท่องโลกกว้างก่อนจะมีคู่กันจริงๆ ถึงเวลามันจะมาเอง เชื่อกู

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,546
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boon111 อ่านกระทู้
    ทางแก้ มีโอกาสฟัดชะ คุยคบเป็นกิ๊กไปเรื่อยๆ อย่าจริงจังอะไรมาก และวันเวลาเนิ่นนานมันจะทําให้เราทั่งคู่แยกทางกันไปเอง จนกลายเป็นเพื่อนและคนรู้จักกัน เพราะต่างคนก็ก็ต่างมีคนใหม่

ถ้าคุณจะมีแฟนห้ามอยู่คนละที่อย่างเด็ดขาดไม่ว่าจะคบกันกีปีก็ตาม ไม่งั้นคนไกลชิดเอาไปแด๊กซะ ถ้ายิ่งแฟนสวยด้วยไม่ต้องพูดถึงทําใจไว้เลย

ถ้าคุณอายุยังไม่มากอยาใส่ใจ ชีวิตยังรอมีคนเดินเข้าเสมอ ปล่อยโอกาสให้ตัวเองได้ท่องโลกกว้างก่อนจะมีคู่กันจริงๆ ถึงเวลามันจะมาเอง เชื่อกู
    Ok ตรูเชื่อมุง...

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    57
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Pop_PeR อ่านกระทู้

ตัดยากจิงๆครับ ผม 7 -8 เดือนยังไม่หายเลยครับ

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,546
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ johnypath อ่านกระทู้
    ตัดยากจิงๆครับ ผม 7 -8 เดือนยังไม่หายเลยครับ
    ตามนั้นครับ แต่ผมทำใจมาก่อนหน้านั้นประมาณ 5-6 เดือนละ...

กล่าวขอบคุณ
    2,546
    1
    ขอบคุณทุกท่านมากๆนะครับที่มาเป็นกำลังใจให้ ผมว่าตอนนี้ ผมรู้สึกว่าผมทำใจได้ละ แล้วก็คิดว่าน่าจะอยู่คนเดียวได้ครับ
    สำหรับผมตอนนี้ เพื่อนเป็นกำลังใจ เป็นที่ปรึกษาถึงจะพูดแบบ วรนุช หน่อยก็เหอะ เหตุการณ์ในครั้งนี้ มันทำให้ได้เรียนรู้อะไรหลายๆอย่าง
    ทั้งประสบการณ์ชีวิต ทั้งเรื่องความรัก เรื่องเพื่อน ฯลฯ

เพื่อนไม่ใช่สิ่งที่สำคัญที่สุดในชีวิต แต่ชีวิตนี้ก็ขาดเพื่อนไม่ได้
    นี่ก็เป็นนิยามคำว่าเพื่อนสำหรับผม

มันทำให้ผมรักเพื่อนมากกว่าที่เคยเป็น เพราะผมคิดว่าเพื่อนไม่เคยทิ้งกัน
    เวลาแบบนี้มันทำให้ผมรู้เลยครับ ว่าเพื่อนคนไหนที่ผมควรคบด้วย
    ปีนี้ผมก็ ม.6 แล้ว ผมว่าผมไม่ควรมาใส่ใจกับเรื่องพวกนี้แล้วล่ะครับ ...

เอาไว้ถ้าผมโดนแฟนคนที่สองทิ้งอีก หากระดาษมานั่งระบายกับผมใหม่นะครับ ฮ่าๆๆ
    ขอบพระคุณทุกท่านจริงครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Frame~[F] : 17th May 2013 เมื่อ 19:56

31. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ: