ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ผู้หลงไหลในความ "โมเอะ"
    {-Joker : News-} ข้างบ้าน_เจ๊_ไลท์นิ่ง.. (ม.ราชภัฎโคราช) , Admin ที่ Gamer Unleashed
    กล่าวขอบคุณ
    773
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,803

Smile รวม Bug กวนๆฮาๆและรีวิวจาก "DEAD ISLAND" อีกหนึ่งเกมซอมบี้กลิ่นอาย RPG สุดมันส์หลุดโลก

รวม Bug กวนๆฮาๆและรีวิวจาก "DEAD ISLAND"

อีกหนึ่งเกมซอมบี้กลิ่นอาย RPG สุดมันส์หลุดโลก!!!

--------------------------------------------------------------------------------------------

--------------------------------------------------------------------------------------------

เป็นเรื่องปกติสำหรับเกมแรกคลอดที่มักจะมี Bug แปลกๆ ฮาๆ มาให้เราได้ชมกัน และ Dead Island เกมใหม่จากค่าย Techland ก็เป็นหนึ่งในนั้น มีตั้งแต่ซอมบี้ชาวร็อคยันผู้หญิงมีงูเลยทีเดียว เชิญชมข้างล่างเลยครับ

.:: ซอมบี้สมองตาย…ตายจริงๆ ::.
    ปกติแล้ว ซอมบี้ทุกตัวในเกมนี้จะวิ่งไล่ล่ายังกะม้าศึกอยู่ตลอด แต่ตัวนี้กลับ…ตายสนิท เหมือนกับจู่ๆ ก็เอวเคล็ดแล้วยืนนิ่งไปซะอย่างนั้น

-----------------------------------------------------------------------------

.:: ของปลอม! ::.
    ดูเผินๆ อาจจะไม่มีอะไร แต่ดูดีๆ แล้วจะพบว่า เธอมีอะไรที่เธอไม่ควรจะมีล่ะ…

-----------------------------------------------------------------------------

.:: ซอมบี้ชาวร็อค ::.
    แทนที่จะวิ่งไล่งับเราอย่างตัวอื่นๆ ซอมบี้ตัวนี้เลือกที่จะร้องเพลงอันไพเราะให้กับเราแทน… ถึงจะไม่เป็นภาษามนุษย์ก็เถอะ

.:: กระจกโลหิตปริศนา ::.
    เดิมทีขับรถหนีซอมบี้ก็ลุ้นพออยู่แล้ว ดันมีกระจกปริศนาโผล่มาบังกระจกหน้าให้ลุ้นกว่าเดิมอีกซะงั้น!

Bug ฮาๆ กากๆ จาก Dead Island ก็มีแต่เพียงเท่านี้ ถ้าท่านพบ Bug เจ๋งๆ ในเกมนี้อีกก็วางไว้ในคอมเมนต์ข้างล่างได้เลยครับ

----------- Review : Dead Island -----------
    รีวิวอีกหนึ่งเกมซอมบี้กลิ่นอาย RPG สุดเจ๋ง

-----------------------------------------------------------------------------------

-----------------------------------------------------------------------------------

เกม Dead Island เป็นเกมแนวแอคชั่นมุมมองบุคคลที่ 1 พัฒนาโดย Teahland เนื้อหาเกมนี้กล่าวถึงหาดสวรรค์ที่กำลังจะเป็นนรกบนดิน เมื่อผู้คนกลายเป็นซอมบี้กระหายหิวที่อยากกินเลือดเนื้อของผู้รอดชีวิตให้ขาดวิ้น ผู้เล่นจะได้รับบทเป็นตัวละครที่แบ่งออกเป็นสายอาชีพต่างๆ ยกตัวอย่างเช่น Sam B ตัวละครอดีดนักร้องแรปเปอร์ที่เปรียบกับอาชีพ Tank รวมถึงอาชีพนักฆ่า ผู้นำ, และนักจิปาถะ ช่วงแรกของการเริ่มเกม ผู้เล่นจะต้องเรียนรู้ทั้งการต่อสู้และลูกเล่นภายในเกม เพื่อออกสู้เอารอดชีวิตจากหาดสวรรค์ที่ออกแบบเป็น Open-World ให้ผู้เล่นเดินทางอย่างอิสระ

เกม Dead Island เน้นการต่อสู้แบบระยะประชิด ให้ผู้เล่นได้หวาดเสียวและลิ้มรสด้วยการปะทะพวกซอมบี้ชนิดตาต่อตา โชคดีที่เกมนี้ยังมีอาวุธปืนให้ผู้เล่นให้ใช้งานและถือไว้อุ่นใจ หากแต่มีให้เก็บค่อนข้างน้อยและกระสุนมีค่อนข้างจำกัด ที่น่าสังเกตของเกมนี้คือ บรรยากาศการเล่นมีกลิ่นอายกับเกม Dead Rising 2 กับเกม Left 4 Dead และภาพยนตร์ของ George Romeo ตั้งแต่ผู้เล่นสามารถนำไอเทมที่มีอยู่แวดล้อมมาผสมเป็นอาวุธพิเศษได้หลายชนิดเพื่อรับมือเหล่าซอมบี้ แต่จำเป็นต้องหาพิมพ์เขียวเพื่อประกอบมาเป็นอาวุธ และอาวุธดังกล่าวจะคำนึงถึงความเป็นจริงมากกว่า ระหว่างนั้นผู้เล่นจะต้องรับมือฝูงซอมบี้กระหายเลือดเนื้อวิ่งเข้ามาอย่างบ้าคลั่งและแห่มาเป็นฝูง ซึ่งซอมบี้ที่นอกจากกระหายหิวแล้ว ยังมีซอมบี้ตัวพิเศษเฉพาะไว้ต้องรับมืออีกระดับหนึ่ง เช่น Suicider มันจะวิ่งเข้าหาผู้เล่นพร้อมพลีชีพด้วยการระเบิด ส่งผลให้บาดเจ็บค่อนข้างมาก และผู้เล่นจะต้องช่วยเหลือผู้รอดชีวิตที่หลบซ่อนตามสถานที่ต่างๆ เป็นต้น

นิตยสาร Edge Magazine ได้เปิดเผย Class ซอมบี้ตัวพิเศษจากเกมโดยเปิดเผยซอมบี้จำนวน 4 ประเภทด้วยกัน
    Ram เป็นซอมบี้ที่มีพลังโจมตีที่รุนแรงและใช้กำลังในการโจมตีผู้เล่น ขณะที่ Butcher จะมีกระดูกแขนเป็นอาวุธร้ายแรงไว้ศอกและทิ่มแทมผู้เล่น ส่วน Drowner จะสำรอกน้ำเชื้อออกมาสร้างความขยะแขยง ส่งผลต่อการเคลื่อนไหวของตัวละคร และ Suicider เป็นซอมบี้พลีชีพเมื่อมันเข้ามาใกล้ผู้เล่น มันจะระเบิดตัวเองสร้างความเสียหายเป็นวงกว้าง อย่างไรก็ตาม ซอมบี้ตัวดังกล่าวมีความสามารถคล้ายคลึงกับเกม Left 4 Dead อาทิ Boomer, Charger และ Spitter

------------------------------------------------------------------------------------

ระหว่างที่ผู้เล่นสนุกกับการต่อสู้กับซอมบี้แล้ว ผู้เล่นยังได้รับค่าประสบการณ์ในเกมเพื่อเพิ่มความสามารถของตัวละครและปลดล๊อค Skill พิเศษเฉพาะสำหรับตัวละคร และยังได้รับยานพาหนะบางประเภทเมื่อทำภารกิจบางอย่างลุล่วง และเกมนี้ยังสามารถเล่นเกมพร้อมกันสูงสุด 4 คน ในโหมด Co-Op ด้วย เกม Dead Island คำนึงถึงโลกที่ความเป็นจริง เพื่อให้การเล่นที่เสมือนจริง ที่น่าสนใจ นำเสนอเนื้อหาบางตอนที่สะเทือนอารมณ์ โดยอิงความคิดของความเป็นมนุษย์คนธรรมดาๆคนหนึ่งที่ตกอยู่ในนรกบนดินและต้องหาทางออกจากสถานที่แห่งนี้ให้ได้ และกระทำสิ่งที่ยากกับการตัดสินใจ

ทัศนาจร เกาะสวรรค์ หาดสยิว ซอมบี้สยองงงง!!

-----------------------------------------------------------------------------------------------

อัพเดตข่าวสารวงการเกมได้ตลอดที่ GAMER UNLEASHED[TH]

----- เครดิต : Noob -----
    ขอบคุณที่ติดตามครับ by Nuk-lightning

Liverpool JKG
    กล่าวขอบคุณ
    3,544
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,545
    ชอบตรง"ของปลอม" อะคับ คนเล่นก็เข้าใจสังเกตุดีนะ(แสดงว่าหื่นละสิ ฮ่าๆๆ)

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    128
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    ซอมบี้ชาวร็อค
    CHOUN SHIRYU

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    203
    ได้รับคำขอบคุณ: 47
    ฮาคลิป2 55+

ชอบ"เธอ"เป็นชีวิตจิตใจ ^^
    Galaxy CI-0017+24
    กล่าวขอบคุณ
    3,724
    ได้รับคำขอบคุณ: 895
    ของปลอมนั่นมัน ตุงๆ

PlayStationRises
    กล่าวขอบคุณ
    1,545
    ได้รับคำขอบคุณ: 783
    ของปลอมนี้มันโดนใจผมมากๆ
    It's Good For You !!!!!

THE HULK
    กล่าวขอบคุณ
    17,066
    ได้รับคำขอบคุณ: 484
    ผมว่าเกมนี้เป็นเกมที่มันส์มากๆ อีกหนึ่งเกมเลย...
    ปล.ชอบกว่า L4D ตรงที่ผีอึดกว่า (L4D ผีพริ้ว!!!)

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    เหวอ ของผู้หญิงที่ไม่สมควรจะมีจริง

ซอมบี้ชาวร็อค OMG มันร็อคจริงโว้ย ร็อคจนโดนล๊อดเลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Fallz : 8th September 2011 เมื่อ 20:58
    -- งดให้ความช่วยเหลือแก่ผู้ที่ใช้ภาษาไทยไม่ถูกต้อง --
    My Center [Coming Soon In JKG]

Gunz
    กล่าวขอบคุณ
    595
    ได้รับคำขอบคุณ: 898
    ของปลอม 555+

กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    เล่นไปกระตุกไป งือๆๆๆๆ แต่มันส์

So Nyeo Shi Dae
    Manchester United
    กล่าวขอบคุณ
    1,099
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,761
    ของปลอม อย่าง ฮา ผมเจอไป 1 ครั้ง ตอนแรก มันก็วิ่งใส่ผมอยู่ ซักพักมันเดิน หนี 555
    [CPU]AMD FX Black Edition 8320 [RAM]HyperX DDR3 1600 16GB [MB] Gigabyte 970A-D3P [VGA]Sapphire R9 270X 2GB [PSU]Raidmax RX-730ss [SSD] Kingston 120GB [OS] Win 10 Pro x64

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    ของปลอมเจ๋งดี เลื่อนๆลงไปพอเห็นแล้วทำกล้องสั่นด้วย ฮ่าๆ ประมาณตะลึง

VIP Member
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kurotsuchi_Nemu อ่านกระทู้
    ซอมบี้ชาวร็อค
    555555อันนี้ชอบสุดล่ะ

Your Dogtag Are Mine
    กล่าวขอบคุณ
    182
    ได้รับคำขอบคุณ: 426
    ชอบเกมส์นี้ เลือดเหมือนดี

Yeah Toast! xD
    Inside The Waffle
    กล่าวขอบคุณ
    1,785
    ได้รับคำขอบคุณ: 997
    สนุกมากๆค่ะ ตอนเเรกๆน่ากลัวหน่อยหลอนๆ ยังงงๆอยู่ว่าตูจะไปไงดี -*-

เเต่ หลังๆเริ่มมันส์ๆ 555555555555+

เป้าตุงน่าเกลียดมาก น่ากลัวจริงๆ 555+

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    2,308
    ได้รับคำขอบคุณ: 954
    ของปลอมนี่คล้ายๆ ในDead Rising นะ

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 302
    มันมากครับผมเล่นออนไลน์ในSmart steamอ่ากับคนฝรั่งนุกมากถ้าจะเล่นในโปรแกรมอื่นปรับเป็นlanครับถ้าในSmart Steamปรับเป็นonlineหนุกมากใครเล่นออนไลนืไม่ได้แนะนําไห้อ่านวิธีเล่นดีๆน่ะครับลงตัวอัพเดท+crackและต้องผ่านACT 1 ก่อนน่ะครับถึงเล่นlobbyได้ผมโหลดมาจากพี่Ramisเล่นออนไลนืได้ทั้งrepackและReloadครับ

หมายเหตุ~!!! บัคในเกมแทบจะไม่เจอแล้วนี่ครับเพราะเค้ามีตัวupdate DLC 1 มาแล้วที่ท่านๆโหลด+crackไปลงด้วยอ่าอันนั้นมันตัวแก้บัคและนี่ครับคงไม่เจอและล่ะอิอิ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gun-gun : 8th September 2011 เมื่อ 21:35

กล่าวขอบคุณ
    780
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    ชอบ ซอมบี้ชาวร๊อกครับ มีว๊ากแบบ เรปโทรด้วย ว๊ากๆๆๆๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    364
    ได้รับคำขอบคุณ: 484
    ฮ่าดีครับ

ไม่รู้ทำไมเวลาเล่นออนไลน์ แลคมาก

กล่าวขอบคุณ
    1,346
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,153
    ฮามามกครับ แต่ละอัน

กล่าวขอบคุณ
    65
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ของแท้จะโดนมั้ยอะ

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 302
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kan506506 อ่านกระทู้
    ฮ่าดีครับ

ไม่รู้ทำไมเวลาเล่นออนไลน์ แลคมาก
    ผมไม่แลคน่ะToT 6 mb กะฝรั่งลื่นตกเก้่าอี้อิอิ555

゙_♥ ภาพที่ตรงหน้าฉันคือเธอ ที่เดินจับมือฉันข้างกันไป ^^''~
    กล่าวขอบคุณ
    750
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,824
    บัคนี้ น่ากลัวกว่าซอมบี้อีก (ใยถึงเป็นเช่นนี้)

25. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

- End Of Line -
    กล่าวขอบคุณ
    442
    ได้รับคำขอบคุณ: 240
    บัคเยอะก็ไม่แปลกหรอกครับ เกมใหญ่ขนาดนี้ ^^-

โดยรวมแล้วสนุกมากนะครับเกมนี้

...
    กล่าวขอบคุณ
    309
    ได้รับคำขอบคุณ: 191
    "+1 ชอบ ของปลอม"