ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

PONY is magic
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 758

เจอรถเมล์ แบบนี้ท่านๆจะทำไงครับ+รู้สึกไง

เรื่องเกิดประมาณ1สัปดาห์ที่ผ่านมานะครับ

เรื่องเกิดตอนผมนั่ง รถเมล์สาย46กลับบ้าน แล้วต้องผ่านหน้าห้างซึ่งเวลานั้น 16.00 รถไม่เยอะมากตรงจุดนั้นพอขับไปได้ไม่ต้องเบี่ยงเข้าอีกช่องทาง

แต่ปรากฎไอคนขับมันเลี้ยวเข้าไปเลยครับ รถก็ไม่เยอะนะตอนนั้นแล้วขับแบบโคดเร็วมากๆอะครับ แล้วตรงจุดที่เขาส่งคนลงคือ จุดที่ต้องข้ามถนน

ซึ่งก็นะ แม่มคงมีคนหยุดให้ข้าม หรอกนะครับ มันก็จอดให้คนลง เสร็จผมได้ยินมันตะโกน(คนขับ) "ลงเร็วๆดิวะ" ดัง แล้วก็บีบแตรไล่คนลง

ผมก็เป็นคนแรกๆที่ลงพอได้ยินก็หันหลังไปมอง ภาพที่เห็นคือ หญิงแก่คนนึง กำลังลงจากรถเมล์(ท่านๆคงรู้ว่ารถเมล์สำหรับคนแก่มันลำบากขนาดไหน)

ไอคนขับมันก็เกือบจะเร่งรถออกไปละล่ะครับ แบบขยับไปข้างหน้านิดๆแตะคันเร่งนิดนึงแบบให้คนรีบลง

แล้วคนแก่คนนั้นก็เกือบตกอะครับคนแถวนั้นก็รีบไปประคองอะครับ ผมเห็นนี่ของขึ้นเลยครับ ปกติเป็นคนไม่หาเรื่องใส่ตัวนะแต่วันนั้นคือหลุดเลยครับ

ผมเลยตะโกนลั่นเลยว่า "***จะรีบไปลงนรกรึไงวะ" ตอนนั้นคิดไว้แล้วคือถ้าคนขับมันจะลงมาเอาเรื่อง

ผมมีผู้โดยสารอีก 10กว่าคนหนุนหลังแล้วมันก็ขับออกไปไม่แน่ใจว่ามันได้ยินปล่าว แต่คิดว่าได้ยิน ความดังเสียงที่ใช้คือเวลาเชียบอลที่สนามของทีมที่ตัวเองชอบ

จำลักษณะ คนขับได้ก็คือ หน้าตาออกอีสานๆ โพกผ้าขาว(เห็นบ่อย)

แล้วต่อมาอีก2วันผมก็กลับเวลาเดิมคือ16.00

ผมขึ้นรถเมล์สาย48ไปนั่งไปสักพัก ก็มีรถสาย 46 คันนึง(ไปทางเดียวกัน)ขับพยายามจะแซง แล้วก็บีบแตรดังมากๆเลยครับแบบบีบไล่ว่ากุจะแซง

ดังแบบ ผมใส่หูฟังin ear อยู่อะครับ แล้วเสียงแตรมันดังแสบเข้าไปในหูอะครับแม่มบีบค้างไว้ประมาณ 5วิ แล้วคาดว่าคันนั้นคงมีคนลงพอดีมันก็รีบๆจอดเลยครับตรงเลนกลางนั่นล่ะ

(ตรงนั้นก็มีพวกรถตู้จอดอยู่)แต่มันก็คืออันตรายมากอยู่ดีใช่มั้ยครับ???แล้วช่วงนั้นคือมอไซรับจ้างเยอะมาก ผมก็ก้มลงไปมองชัดเลยครับเป็นไอ้คนเดิมเลย

พอผมลงจากรถเมล์ ไอคันนั้นก็ขับผ่านไปแต่แบบช้าๆ(คิดว่าไม่น่าจะมีคนลง) มันก็บีบแตรอัดเลยครับ แน่นอนว่ามันด่าแน่นอน

ตอนนี้ ผมขึ้นรถเมล์ทีไรก็เตรียมกล้องถ่ายไว้แล้วครับ กะจะเอาแบบไม่ให้เห็นมันขับรถเมล์อีกเลยครับ

เป็นท่านๆจะรู้สึกไงครับเจอพวกแบบนี้แล้วท่านจะทำเหมือนผมในเหตุตอน1รึปล่าว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย qqweew : 19th May 2013 เมื่อ 00:30

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 25 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    417
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    อากาศมันร้อน
    AVEXIR CORE 16 GB |OCZ VECTOR150 256| CORSAIR H105 | MAXIMUS V Formula | i7 3770k | XFX 1050 | GTX TITAN | CM STORM STRYKER

Performance
    กล่าวขอบคุณ
    117
    ได้รับคำขอบคุณ: 583
    ผมเข้าใจครับ ผมก็เจอ เจอประจำเลยแหละ แต่ก็ไม่ได้ไรมาก

แต่มีอยู่เหตุการณ์นึงยังจำได้ดี ตอนนั้นเรียนเสร็จกำลังนั่งรถ แล้วรถก็ขับเร็วมากๆ ขับรถแบบกระชากๆ อะ พอจะรู้นะครับ แล้วคนในรถแน่นมาก อากาศร้อนมาก คงจะรู้นะสภาพเป็นไง แล้วพอขับมาถึงป้ายหนึ่ง มีฝรั่งอายุกลางคนละ ละ ลงจากรถ ลงหน้าหน้ารถชี้หน้าด่าว่าอะไรไม่รู้เหมือนกันนะครับ แล้วชูนิ้วกลางด้วย ส่วนตัวผมรู้สึกฮือฮามาก เพราะไม่เคยเจอเหตุการณ์แบบนี้มาก่อน ครับ แต่คนขับก็ทำเหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้นนะ ขับต่อไป

เฮ้อ มีเรื่องมาเล่าแค่นี้แหละ

เอ้อมีอีกเรื่อง เวลามีคนแก่หรือผู้หญิงขึ้นรถ ทำไมผู้ชายส่วนใหญ่ไม่ค่อยลุกให้นั่งเลย บางคนทำเป็นหลับ หน้าหมั่นไส้มาก เป็นผู้ชายแท้ๆ ส่วนตัวผมไม่เคยได้นั่งอยุ่แล้วครับ ที่เรียนอยุ่ตรงวัดพระแก้ว คนเพียบ ไม่เคยหวังว่าจะนั่งอยุ่แล้วฮ่าๆ แค่ระบายนิดหน่อยอย่าว่ากันเน้อ

Fuuu' ..

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    774
    ได้รับคำขอบคุณ: 421
    เวลามันจอดรับคน แนะนำเดินเข้าไปดุ่มๆกระชากคอเสื้อแล้วพูดว่า ไอ้ไทยเอ้ย ขำๆนะครับอย่าคิดมาก
    INTEL i7 3770k / Asus Cerberus GTX 1070 Ti / ASUS P8Z77-v-lx / DDR3 8gb1600KINGSTON HYPER -X / XFX 750 W / 120GB SSD KINGSTON HYPERX FURY / 1.0 TB HDD WD SATA-3 BLUE

กล่าวขอบคุณ
    2,813
    ได้รับคำขอบคุณ: 81
    พวกนี้ไม่มีอะไรจะเสียครับ

กล่าวขอบคุณ
    443
    ได้รับคำขอบคุณ: 438
    ซอยแม่มเลยครับ ไอคนพวกนี้ต้องเอาให้หนัก น่าหมั่นไส้ ถ้าไม่มีผู้โดยสารที่มันด่าอยู่มันไม่ได้มาขับรถเอาเงินไปเลี้ยงพ่อแม่แบบนี้หรอก น่าจะใส่ให้หนักๆมันจะได้เข็ดหลาบกันมั้ง

กล่าวขอบคุณ
    139
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,024
    ทำใจเถอะครับ รถเมล์ มีพลขับแบบนี้เยอะครับ ในกรุงเทพ แต่ผมเคยเจอ กระเป๋า ไฟท์ กับ ผู้โดยสาร กระเป๋าเอากระบอกเก็บตังฟาดหัว ในใจ ตอนนั้น ตกใจ + ฮา เสียงเหรียญเยอะๆ + เหล็ก ต่อยกันยับ ห้ามไงก็ไม่ฟัง

กล่าวขอบคุณ
    613
    ได้รับคำขอบคุณ: 494
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ fear22 อ่านกระทู้
    อากาศมันร้อน
    "ส่งฮอลคูลไป..!!"

กล่าวขอบคุณ
    142
    ได้รับคำขอบคุณ: 208
    แถวไหนครับเนี๊ย

PONY is magic
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 758
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ unsignmer อ่านกระทู้
    แถวไหนครับเนี๊ย
    ไม่ต้องแถวไหนหรอกครับทั่ว กทม เลยล่ะ

Nasuhara Anastasia
    กล่าวขอบคุณ
    1,396
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,853
    สาย 46 เป็นรถเมล์แบบไหนครับ รถร้อนธรมดา รถเอกชน หรือรถแอร์ ถ้ารถร้อนกับเอกชน เป็นเรื่องปกติครับ คนขับมันก็แบบนี้แหละ แต่อย่าด่าเหมารวมนะครับคนขับดีๆก็มี แต่ถ้ารถแอร์ส่วนใหญ่เกือบทั้งหมดจะมารยาทดีกว่า

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    หน้าเซ้นทรัล เวิร์ล ถถถ
    กล่าวขอบคุณ
    6,401
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,965
    มาแลกกับสาย ประเวศ - อุดมสุขที ****ขับยังกะเต่า ถถถ

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Stephen Jerm
    กล่าวขอบคุณ
    1,456
    ได้รับคำขอบคุณ: 808
    มันปกติอยุ่แล้วเจอบ่อยเหมือนกัน แบบพูดจาไม่สุภาพกับผู็โดยสารเนี้ยเห็นประจำไม่รู้จะร้องเรียนทางไหนดี
    ONE FOR ALL AND ALL FOR ONE

กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    จดเลขรถ จดทะเบียน จดสี จดสถานที่ จดเวลา โทรฯแจ้ง 1584

กล่าวขอบคุณ
    109
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    เป็นผมกระทืบเลย

กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    มันเป็นเรื่องปกติครับ
    ไม่ว่าจะเห็นอะไรก็ตามแต่ถ้าอยากจะให้คนรอบข้างมีความสุข... ก็จงยิ้ม

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nodoka อ่านกระทู้
    สาย 46 เป็นรถเมล์แบบไหนครับ รถร้อนธรมดา รถเอกชน หรือรถแอร์ ถ้ารถร้อนกับเอกชน เป็นเรื่องปกติครับ คนขับมันก็แบบนี้แหละ แต่อย่าด่าเหมารวมนะครับคนขับดีๆก็มี แต่ถ้ารถแอร์ส่วนใหญ่เกือบทั้งหมดจะมารยาทดีกว่า

46 เป็นรถร่วมครับ สายราม 2 - รองเมือง (หัวลำโพง)
    มีทั้งรถร้อนและแอร์ แต่ที่ขับแย่ๆแบบนั้นเป็นบางคัน
    สายแถวๆนั้นมีอีกสายนึงที่ห่วยแตกมากคือ 38
    บางคันซิ่งนรกแตก บางคันเป็นหอยทากตะคริวแดก เหมือนตัวเองขับรถเปิดประทุนอยู่ชายทะเล
    แล้วบางทีเวลาเข้าป้าย มันแตะครันเร่งไปด้วย ไม่จอดสนิทเหมือนจะซิ่ง แต่พอออกจากป้ายมันก็ขับช้าเต่ากัดยางเหมือนเดิม

สมาชิกเต็มตัว
    Bangkok , Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    4,708
    ได้รับคำขอบคุณ: 610
    ผมก็เฉยๆกับไอพวกนี้นะ เพราะนิสัยอย่างมันก็เป็นได้แค่คนขับรถเมลล์ไปจนตายแหละ อย่าไปถือ

THAILAND , BANGKOK
    กล่าวขอบคุณ
    622
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,083
    มันน่าจะมี บทลงโทษ พวกขับรถแบบนี้
    ประมาณว่า ถ้ามีคนร้องเรียน คนขับคนเดิม 3 ครั้ง : เงินเดือนเดือนนั้นทั้งเดือนไม่จ่าย : อะไรประมาณนี้ เดี๋ยวมันก็เลิกขับรถไปทำอย่างอื่นแทน 555+

ผมว่ารถตู้ก็พอๆกัน คนขับแย่มาก ผมเคยเจอน้องผู้หญิงคนหนึ่งขึ้นรถตู้ นั่งไป 3-4 ป้ายจะลงแล้วถามคนขับว่าเท่าไร(คาดว่าไม่เคยขึ้นรถตู้) ปกติ 3-4 ป้ายมันน่าจะ 10 บาท
    คนขับมันจะเก็บ น้องเค้า 25 บาท แล้วมีการบ่นด้วย "อะไรขึ้นมาไม่รู้ได้ไงเท่าไร? แบะๆๆๆ...บ่น ตามภาษาคนนิสัยเสีย"

คิดว่าดีก็ทำต่อไป
    กล่าวขอบคุณ
    2,795
    ได้รับคำขอบคุณ: 117
    แบบนี้ก็ไม่ไหวนะครับ