ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,136
    Blog Entries
    1

เวียดนามไม่เคยเห็น อย่าลบหลู่

ภาพที่จะนำเสนอให้เห็นต่อไปนี้ ถ้ามองผ่านๆไปเฉยๆโดยไม่ฉุกคิด ก็อาจดูตลกขบขันหรือน่าขัน แต่ถ้าดูทุกภาพและคิดตามไปด้วยว่า แต่ละภาพนั้นให้แง่คิดและมุมมองอะไรแก่เราบ้าง ก็จะเห็นว่า “เวียดนามไม่ธรรมดาเลย” เขาสู้ทุกอย่าง แบบอหิงสา ไม่เคยขอร้อง ขอความเห็นใจ หรือขอความเมตตาจากมนุษย์เผ่าพันธุ์ใด ให้มาช่วยเหลือ สู้อย่างยิบตา สู้ทุกรูปแบบ ด้วยสติปัญญา และพละกำลังที่มีอยู่ ใช้สิ่งของใกล้ตัวที่มีอยู่ ให้เกิดประโยชน์สูงสุด สงครามเวียดนามโหดเพียงใด โดนกว่า 60 ประเทศรุมยำเป็นสิบปี เวียดนามก็ยังเอาชนะได้ แล้วกับการเกษตรน่ะ มันง่ายกว่าทำสงครามเพียงใด ทำไมจะเอาชนะไม่ได้ เขามีบทเรียนที่เจ็บปวดมากมาย และเขาก็ไม่อยากจะเจ็บปวดอีก เขาพยายามที่จะลืมความเจ็บปวดอันแสนสาหัส และให้อภัยต่อการกระทำของสหรัฐอเมริกาและพันธมิตร(รวมทั้งประเทศไทย ด้วย) ด้วยเหตุผลก็เพื่อให้ประเทศชาติของเขา พัฒนาก้าวหน้าเพื่อความอยู่ดีมีสุขของคนของเขา แล้วทำไมประเทศไทยซึ่งคุยนักคุยหนาว่าเป็นเมืองพุทธ จะให้อภัยและลืมความเจ็บปวด เพื่อชาติบ้านเมือง และลูกหลานของเรา ในวันข้างหน้าบ้าง ไม่ได้เลยเทียวหรือ ?

เราบริการส่งถึงบ้าน

เป็นแฟนคนจนต้องทนหน่อยน้อง ….ๆๆๆๆ

ทำอย่างไรได้ล่ะคะ ก็ทั้งบ้าน ดันมีแมงกะไซด์คันเดียวเท่านั้น

ทนหน่อยนะน้องหมู ดีกว่าจมน้ำตายนะ

ระวังเกิดอุบัติเหตุนะ นั่งเฉยๆ นะน้อง มือไม้อย่าซน

บริการส่งพัสดุทุกชนิด ยกเว้นช้าง

มีลูก 2 คน กำลังพอดี

เที่ยวเดียว ก็หมดซอยครับ

เที่ยวเดียว ก็คุ้มครับ

รถโค้ช 1 แรงวัว

นี่ แคมรี่ อีโค เฟรนด์ (CAMRY ECO-FRIEND) รุ่น เปิดประทุน

หมวกกันน็อค รุ่นอเนกประสงค์

ขับให้ดีนะพี่ เดี๋ยวเป็นหม้ายนะ

อย่าขับส่ายไปส่ายมาซิน้อง เดี๋ยวพี่จะตกลงไป

ที่จับเยอะแยะ ทำไมถึงมาจับตรงนี้ล่ะ คุณเหงียน

ดูแล้วก็อดขำหรืออดยิ้มที่มุมปากไม่ได้ เห็นไหมครับว่าคนเวียดนามเขาเก่งและสู้ชีวิตเพียงใด พยายามใช้ทรัพยากรที่มีอยู่ ให้เกิดประโยชน์สูงสุด ขยันประหยัดและช่วยเหลือกันโดยไม่เกี่ยงว่า สมควรเป็นงานที่ผู้หญิงหรือผู้ชายทำ ทำโดยไม่เคยเห็นเขาท้อหรือถอดใจเลย แล้วเราคนไทยล่ะ ทำอย่างเขาได้ไหมเล่า? นั่งรถยนต์ไปราชการจากกรุงเทพจนถึงนครสวรรค์ กว่า 200 กิโลเมตร ไม่พบพานเกษตรไทยถอนหญ้าในนาข้าวสักคน ในขณะที่ในเวียดนาม มองไปทางไหนก็พบแต่ชาวนา ทำงานอยู่ในท้องนาเต็มไปหมด นี่แหละคือที่มาของเรื่องเวียดนามไม่เคยเห็น อย่าลบหลู่

Credit : http://www.buffalobow.com/sakda19UnseenVietnam.html

กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,950
    ผมว่าบางทีมันก้ประหยัดไปไม๊ครับ 555555

กล่าวขอบคุณ
    443
    ได้รับคำขอบคุณ: 438
    ไม่มีอะไรแปลกเท่าคนไทยไหว้ศพแมวแล้วละครับ 55

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 17 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Mountain Bike
    กล่าวขอบคุณ
    1,940
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,101
    ประเทศนี้ คนขนเยอะวุ้ย
    never rat on your friend.and always keep your mouth shut

NO PAIN NO GAIN !!!
    กล่าวขอบคุณ
    2,125
    ได้รับคำขอบคุณ: 834
    โครตโหดเลย 2 กับ 6 รูปสุดท้ายนี่...
    ~ THE IRON NEVER LIE ~

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 430
    รูปสุดท้าย...

กล่าวขอบคุณ
    1,530
    ได้รับคำขอบคุณ: 137
    ช่างทรหดแท้

.:: ⒶⓂⒶⓏⒾⓃⒼ ! ::.
    กล่าวขอบคุณ
    1,480
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,344
    เค้าเป้นคนชอบของเยอะๆๆๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 575
    เวียดนามนี้ผมก็กะว่าจะไปอยู่นะรอคณะจัดทัวร์ก่อน จริงๆเขาเจริญกว่าไทยอีกนะ แต่ที่เห็นนั้นคงเป็นชนบท ผมว่าเขาก็เก่งนะสังคมนิยมแต่หลายๆอย่างแซงไทยไปแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    519
    ได้รับคำขอบคุณ: 685
    มันเจ๋งมากมากเลย (โคตรๆ นั่นแหละ)

"I Love Army"
    กล่าวขอบคุณ
    1,250
    ได้รับคำขอบคุณ: 209
    โหดจริงๆยอมรับเลย

คิดว่าดีก็ทำต่อไป
    กล่าวขอบคุณ
    2,795
    ได้รับคำขอบคุณ: 117
    มอไซค์คันเดียวใช้คุ้มจนเกินคุ้ม

- [ The Gang ] -
    RAMAIX BangNa Phathumtani
    กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,062
    เวียดนามเป็นประเทศดูเหมือนจะล้าหลัง แต่ในความจริงพัฒนาไปโครตไกล ผมเคยทำงานกันคนเวียดนาม คล้ายๆคนญี่ปุ่นเลย สู้งานและขยันโครตๆ

กล่าวขอบคุณ
    2,872
    ได้รับคำขอบคุณ: 170
    ความสามารถพิเศษจริง ๆ ไม่เก่งนี่ทำไม่ได้นะนั่นน

กล่าวขอบคุณ
    130
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,110

นึกภาพแล้วเสียวแทน

We Are The Soshi
    กล่าวขอบคุณ
    218
    ได้รับคำขอบคุณ: 504
    Blog Entries
    2
    สง สาร วัว