ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

>>คนรากหญ้า<<
    กล่าวขอบคุณ
    4,413
    ได้รับคำขอบคุณ: 61,000

เด็ก ม.3 น้อยใจ แขวนคอตาย หลังพ่อแม่ไม่ให้เที่ยว

เด็ก ม.3 น้อยใจ แขวนคอตาย หลังพ่อแม่ไม่ให้เที่ยว

น้อยใจพ่อ! เด็ก ม.3 ใช้เชือกไนลอนผูกกับต้นกระท้อน แขวนคอตาย หลังพ่อไม่ให้เที่ยวงานทุเรียนโลก

วานนี้ (3 มิถุนายน 2556) เจ้าหน้าที่ตำรวจ สภ.เมืองจันทบุรี รับแจ้งว่ามีคนผูกคอตายเสียชีวิต บริเวณหน้าแคมป์พักคนงานแห่งหนึ่ง ใน อ.เมือง จ.จันทบุรี จึงรุดไปตรวจสอบ

ทั้งนี้ เมื่อไปถึงยังที่เกิดเหตุ พบศพของ นายบอย (นามสมมติ) อายุ 15 ปี นักเรียนชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 3 และนักกีฬาฟุตบอลของโรงเรียนแห่งหนึ่ง ใน จ.จันทบุรี ผูกคอตายโดยใช้เชือกไนลอนผูกกับกิ่งต้นกระท้อน ซึ่งสูงจากพื้นประมาณ 30 เมตร โดยเจ้าหน้าที่ต้องฉีดยาฆ่าแมลงไล่ฝูงมดแดง เพื่อนำร่างของนายบอยลงมา

จากการสอบสวนบิดาของผู้ตาย ให้การว่า สาเหตุที่ลูกชายคิดสั้นครั้งนี้ น่าจะมาจากเรื่องที่ตนไม่ให้ลูกชายออกไปเที่ยวงานทุเรียนโลกกับเพื่อน ๆ เมื่อคืนที่ผ่านมา (2 มิถุนายน) ซึ่งหลังจากนั้นก็เก็บตัวเงียบอยู่แต่ในห้อง จนตอนเช้าคนงานก่อสร้างก็พบศพของลูกชายตน

เรียบเรียงข้อมูลโดยกระปุกดอทคอม
    ขอขอบคุณภาพประกอบจาก รายการคลุกวงข่าว โพสต์โดย คุณ DuangAesthetic สมาชิกเว็บไซต์ยูทูบดอทคอม

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 17 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ก็แล้ว....ยังไง
    กล่าวขอบคุณ
    307
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,297
    ผม 18 แล้ว ก็ไม่ค่อยได้ไปเที่ยวไหนนะ แม่ไม่ให้ไป ยังไม่ถึงกับขนาดนี้เลย อย่างมาก เล่นเกมประชดแม่ซะเลยนิ แอบนอยแม่ ชิชิ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    132
    ได้รับคำขอบคุณ: 118
    Blog Entries
    1
    เป็นข้าจะเล่นเกมส์ให้มันส์
    ยามเธอยิ้ม ปานอีแร้งแย่งหมาเน่า ยามเธอเศร้า ช่างละม้ายคล้ายกับผี
    ยามเธอยิ้ม ช่างยั่วยวนกวนตีนดี ยิ้มอีกทีเตะคอพับหลับคาตีน

กล่าวขอบคุณ
    301
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,068
    ความคิดแปลกจังเด็กคนนี้ ตายไปก็ไม่มีอะไรดีขึ้นหรอก มีแต่ทำให้คนรอบๆตัวเสียใจ

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 199
    เราช่วงอยู่ มัธยม ไม่ได้เที่ยวเลย อยู่แต่บ้าน จนมีคนหาว่าเป็น "ตุ๊ด" เลยนะ ฮ่าๆ ก็ไม่รู้จะไปเที่ยวไหน อยู๋บ้าน สบายๆ นอนดู TV ไม่มีใครกวนด้วย
    จนมีคนมาบอกแม่ว่าเราเป็น "ตุ๊ด" เท่านั้นแหละ พ่อกับแม่ มาถามเราเลย งงแตกเลยตอนนั้น แล้วตั้งแต่ตอนนั้น พ่อกับ แม่ก็ไล่ให้ไปเที่ยว แต่เราก็ยังอยู่แต่บ้านเหมือนเดิม ฮ่าๆๆ
    พอ ม.ปลาย มีแฟน (เป็นผู้หญิงนะไม่ใช่ผู้ชาย) พ่อกับแม่ก็ไม่ไล่ให้ไปเที่ยวละ ฮ่าๆ ไม่ได้เที่ยวแล้วฆ่าตัวตายเนี่ย ไม่น่าจะคิดสั้นเลยนะเนี่ย

NTTドコモ 株式会社/スクスト@灰島姉妹組
    กล่าวขอบคุณ
    1,030
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,129
    Blog Entries
    4
    คอยดูเดี่๋ยวต้องมีคนบอกว่า "คิดได้แค่นี้ตายไปก็ดีล่ะ"

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Feel Lonely
    กล่าวขอบคุณ
    547
    ได้รับคำขอบคุณ: 228
    ผมก็ไม่ค่อยได้ไปนะครับ แม่ห่วงมาก
    Amagami SS+ !! Love Tsukasa Ayatsuji !!

น่าเบื่อ จังชีวิตนี้ ชิ!
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,225
    ไอ้เรื่องตายๆ นี้ทุกคนคงคิดบ้างแหละ โดยเฉพาะช่วง ขึ้นมหาลัย สอบแอด เหตุการณ์เด็กฆ่าตัวตายจะเยอะเป็นพิเศษ เพราะข้อสอบโหด คะแนนน้อย ไม่มีที่เรียน

พอหลังจากช่วง ปิดภาคเรียนมหาลัย ก็จะมีเด็กฆ่าตัวตายอีก เพราะ คะแนนน้อย โดนรีทาย หรือเรียนไม่ไหว

หนูอีกคนที่เกือบจะฆ่าตัวตายหลายรอบ แต่พอคิดมันก็กลัว พอมามหาลัย ก็เหมือนกัน รู้ว่าเรียนไม่ไหวแน่ๆ ดังนั้นเลยคิดจะลาออก เพราะหนูรู้ว่าถ้าหนูปล่อยไว้ หนูคงคิดฆ่าตัวตายจริงๆ แน่
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย clean1447 : 4th June 2013 เมื่อ 15:16

>>@^^@<<
    กล่าวขอบคุณ
    2,077
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,559
    เรื่องแค่นี้ไม่มีใครคิดฆ่าตัวตายหรอกครับ สงสัยช่วงนั้น น้องเขา ต้องมีหลายๆเรื่องมารวมๆกัน เช่น ก็เหมือนบ้างคนแหย่เล่นนิดเดียวก็โกรธแทบตาย

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hisawahiroki อ่านกระทู้
    คอยดูเดี่๋ยวต้องมีคนบอกว่า "คิดได้แค่นี้ตายไปก็ดีล่ะ"
    เบรคเกรียนซะหัวทิ่มเลยนะท่าน

คนเราเวลาเสียใจมากๆ ก็อาจทำไปโดยขาดสติยั้งคิดก็ได้

ยังไงก็ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวน้องเขาด้วยนะครับ ไม่น่าเกิดเรื่องแบบนี้เลย

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,014
    ได้รับคำขอบคุณ: 656
    ผมไม่ได้ไปงานเลี้ยงวันเกิดเพื่อน(อดกิน)ยังไม่เห็นรู้สึกไรเลย = =; เด็กสมัยนี้อาการหนัก(ไม่ทุกคนก็เถอะ)

กล่าวขอบคุณ
    382
    ได้รับคำขอบคุณ: 626
    สงสัยที่บ้านไม่มีเกมส์ให้เล่น

Nazi_Germany
    กล่าวขอบคุณ
    294
    ได้รับคำขอบคุณ: 328
    เฮ้อ ถ้าไม่ให้เที่ยว ก็ ทนๆ เอาหน่อย ทำตัวดีๆหหน่อย ไม่ใช่ว่า ไปทำประชดแบบนี้ เป็นไงล่ะ ทำให้ทั้ง พ่อและแม่ เสียใจแบบนี้ บาปหนักนักน่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    734
    ได้รับคำขอบคุณ: 214
    อย่างที่เขาว่า "คิดสั้น" เป็นการหนีปัญหาในแบบง่ายๆและเร่งด่วน สำหรับคนโง่ที่ไม่รัก พ่อแม่พี่น้องปู่ย่าตายาย และคนอื่นที่อยู่ข้างหลัง บลาๆ

กล่าวขอบคุณ
    152
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,034
    ผมก็เคยคิดฆ่าตัวตาย แต่ไม่ได้มีปัญหาอะไรใดๆเลย ที่คิดเพราะว่า ถ้า ผูกคอตายมั่นน่าจะทรมานมาก หายใจไม่ออก ลิ้นจุกปาก

ถ้าโดดน้ำก็ว่ายน้ำเป็นอีก ถ้ากินยาก็ปวกท้อง เลยลองคิดดูว่า แบบไหนจะสบายสุดนอกจากยิงหัวตัวเอง

คือคิดเล่นๆนั้นเอง ไม่ได้จะทำจริงๆ
    0000000000000000000000

G Dragon
    กล่าวขอบคุณ
    992
    ได้รับคำขอบคุณ: 10,868
    คิดสั้นไปนะ

(눈œŸ_눈 ) ?
    กล่าวขอบคุณ
    865
    ได้รับคำขอบคุณ: 632
    ทีงี้ก็อดเที่ยวทั้งชีวิตเลยสินะ น่าดีใจด้วยจริงๆ เอะ~ หรือเปล่า
    [I5 3450—Hyper 212 evo—P8Z77-M—HyperX 8 GB— STRIX GTX 970—NZXT V2S 750W]

Dead
    กล่าวขอบคุณ
    170
    ได้รับคำขอบคุณ: 407
    ไม่น่าจะคิดสั้นเลยนะครับ

[ISH]
    Shinonono shrine
    กล่าวขอบคุณ
    947
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,281
    แสดงว่าเอ็งก็ไม่อยากเที่ยวแล้วอะดิ = =

กล่าวขอบคุณ
    531
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,161
    เสียใจกับคุณแม่ของน้อง ที่ไม่สามารถกักขังลูกได้อีกต่อไป
    ยินดีด้วยนะน้องที่เป็นอิสระแล้ว ความตายคือความอิสระที่แท้จริง //เสพกัญชาแปป

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ maxkungg704 อ่านกระทู้
    ผมก็เคยคิดฆ่าตัวตาย แต่ไม่ได้มีปัญหาอะไรใดๆเลย ที่คิดเพราะว่า ถ้า ผูกคอตายมั่นน่าจะทรมานมาก หายใจไม่ออก ลิ้นจุกปาก

ถ้าโดดน้ำก็ว่ายน้ำเป็นอีก ถ้ากินยาก็ปวกท้อง เลยลองคิดดูว่า แบบไหนจะสบายสุดนอกจากยิงหัวตัวเอง

คือคิดเล่นๆนั้นเอง ไม่ได้จะทำจริงๆ
    ผมว่าเสพกัญชาจนตาย หรือเสพก่อนแล้วตามด้วยอย่างอื่น คงตายแบบมีฟามสุข มีแต่รอยยิ้มและเสียงหัวเราะ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ untimate อ่านกระทู้
    แน่ใจเหรอครับ ? เคยลองแบบหนักๆหรือเปล่าล่ะ ทรมาณ******เลยนะครับ อ้วกออกมาหมดพุง ตาแดง ตาลาย หูได้ยินเสียงอะไรก็ไม่รู้อยู่ตลอด ไข้ขึ้น โคตรรร ทรมาณ ดังนั้นจึงควรสูบแต่พอดี เพื่อเสียงหัวเราะ และรอยยิ้ม อิอิ
    ไม่แน่ใจคับ ไม่เคยดูดจนตาย แค่คาดการณ์แบบมั่วๆ 5555
    สรุปตายวิธีไหนสบายสุดหว่า
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Blackened : 4th June 2013 เมื่อ 22:08

กล่าวขอบคุณ
    56
    ได้รับคำขอบคุณ: 253
    ไม่น่าเลย อนาคตยังมีเวลาให้เที่ยวอีกเยอะ

Kill Me Baby
    กล่าวขอบคุณ
    11,069
    ได้รับคำขอบคุณ: 940
    ผมว่า ปัจจัยที่ทำให้น้องเขาฆ่าตัวตายคงไม่ได้มีแค่นี้หรอก ผมว่าผู้ปกครองคงไม่มีทางรู้ทั้งหมดหรอก ว่าลูกของตัวเองไปเจออะไรมาบ้าง
    เป็นถึงนักกีฬาฟุตบอล แถมอยู่ ม.3 อายุ 15ปีแล้ว จะคิดฆ่าตัวตายเพียงเพราะ ไม่ได้ไปเที่ยวผมว่ามันไม่น่าใช่ มันต้องผ่านการคิดแล้วคิดอีก
    กระบวนการคิดเขาอาจอยู่ในสภาพเศร้าหมอง บวกกับเหตุการณ์ ต่างๆที่เจอมา อาจผลักดันให้เขาฆ่าตัวตายก็ได้

แต่ผมก็ไปรู้นะ พูดไปงั้น

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ
    ชีวิตผมรายล้อมไปด้วยกำลังใจและคำคมรอบกาย แต่สิ่งเหล่านั้น ไม่เคยผลักดันให้ผม "ต่อสู้" ได้เลย

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    มันเป็นเรื่องของการสะสมอารมด้วยรึป่าวนิ แล้วไอไม่ได้ไปเที่ยวมันแค่เป็นตัวจุดชนวนให้ความคิดฟุ้งซ่าน เสร็จแล้วก็ขาดสติทำอะไรผิดพลาดลงไป ผมว่าเคส ความเครียดสะสมมันก็มีเยอะอยู่นะ

แต่ก็มีความเป็นไปได้ว่าต้องการประชดแรงๆ แล้วพลาดซะเอง เหตุผลมี ร้อยแปดพันเก้า ช่างมันละกัน

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    306
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,238
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Blackened อ่านกระทู้
    เสียใจกับคุณแม่ของน้อง ที่ไม่สามารถกักขังลูกได้อีกต่อไป
    ยินดีด้วยนะน้องที่เป็นอิสระแล้ว ความตายคือความอิสระที่แท้จริง //เสพกัญชาแปป

ผมว่าเสพกัญชาจนตาย หรือเสพก่อนแล้วตามด้วยอย่างอื่น คงตายแบบมีฟามสุข มีแต่รอยยิ้มและเสียงหัวเราะ

แน่ใจเหรอครับ ? เคยลองแบบหนักๆหรือเปล่าล่ะ ทรมาณ******เลยนะครับ อ้วกออกมาหมดพุง ตาแดง ตาลาย หูได้ยินเสียงอะไรก็ไม่รู้อยู่ตลอด ไข้ขึ้น โคตรรร ทรมาณ ดังนั้นจึงควรสูบแต่พอดี เพื่อเสียงหัวเราะ และรอยยิ้ม อิอิ

กล่าวขอบคุณ
    2,872
    ได้รับคำขอบคุณ: 170
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Msguzs อ่านกระทู้
    ผมว่า ปัจจัยที่ทำให้น้องเขาฆ่าตัวตายคงไม่ได้มีแค่นี้หรอก ผมว่าผู้ปกครองคงไม่มีทางรู้ทั้งหมดหรอก ว่าลูกของตัวเองไปเจออะไรมาบ้าง
    เป็นถึงนักกีฬาฟุตบอล แถมอยู่ ม.3 อายุ 15ปีแล้ว จะคิดฆ่าตัวตายเพียงเพราะ ไม่ได้ไปเที่ยวผมว่ามันไม่น่าใช่ มันต้องผ่านการคิดแล้วคิดอีก
    กระบวนการคิดเขาอาจอยู่ในสภาพเศร้าหมอง บวกกับเหตุการณ์ ต่างๆที่เจอมา อาจผลักดันให้เขาฆ่าตัวตายก็ได้

แต่ผมก็ไปรู้นะ พูดไปงั้น

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ
    ไม่แน่นะครับ บางทีอาจจะแค่นั้นก็ได้ เพื่อนผมแค่แฟนบอกเลิก มันลาตายเพื่อนทุกคนรวมผมด้วย ทุกคนที่เป็นเพื่อนมันห้ามหมดแล้ว
    ผมก็ห้ามมันแล้ว แต่พอเช้าอีกวันเท่านั้นแหละครับ ข่าวว่าเพื่อนผมตายก็มาถึงหูผมทันที เป็นเพื่อนกันมาสิบกว่าปี มันตายจากผมและเพื่อน ๆ
    ไปเพราะเรื่องแฟนบอกเลิก คนเราบางทีทำไปอาจไม่ยั้งคิดเลยก็ได้ครับ เหมือนอย่างที่เพื่อนผมทำ