ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

กว่าจะได้นะ...
    กล่าวขอบคุณ
    40
    ได้รับคำขอบคุณ: 45

หูฟังgamingต่างจากพวกหูฟังแพงๆที่ใช้ฟังเพลงยังไงครับ

ตามหัวข้อเลยครับสงสัยมากๆ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    330
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,291
    Blog Entries
    1
    หูฟังเกมนะครับ จะเน้นการให้เสียงที่สมจริง เป็นมิติ และ มีไมค์ใช้สำหรับคุยกับเพื่อน โดนความชัดจะสูงกว่าปกติ รวมถึงการออกแบบที่เหมาะสมกับการเล่นเกมด้วย

หูฟังแพงๆ ยกตัวอย่างเช่น Beat จะเน้นไปตีเสียงเบส หรือ เสียงเฉพาะของแต่ละดนตรีมากกว่าการที่จะให้เสียงออกมาเป็นมิติ แล้วก็ไม่มีไมค์ด้วยครับ

ถ้าใส่ฟังเพลงเฉยๆ หูฟังธรรมดา (หูฟังแพงๆ)
    แต่ถ้าใส่เล่นเกม ก็หูฟังเล่นเกมดีที่สุดครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 92
    จริงๆมันไม่ได้ต่างขนาดนั้นหรอกหูฟังเกมบางทีก็ใช้ฟังเพลงได้ดี มันแล้วแต่คน ว่าชอบเสียงแนวไหน เพราะหูฟังเพลงแพงๆไม่ได้เน้นที่เบสก็มีมากมายเช่นหูฟังคลอสตอมที่เน้นลายละเอียดมากกว่า ซึ่งจริงๆแล้ว หูฟังเกมบางตัวเบสจะดีกว่าด้วยซ้ำ ส่วนไอ้ยี่ห้อนท่านข้างบนว่านะคือคิดว่า เบสดีแล้วหรอ? อยากจะบอกว่าเหนือฟ้ายังมีฟ้านะครับยี่ห้อนั้น ยังระดับกลางๆ ถ้าคนที่เล่นกันจริงๆ เค้าเล่นกัน 2หมื่นอัพ ไอ้พวกเรามันก็ระดับรากหญ้า ไปฟังกันที่ ร้าน JET ได้ ร้านนี้แนะนำ เพราะเค้ามีให้ฟัง ไปร้อยตัวก็ไปเลือกกันไปฟังกันว่า แพงๆนี่เป็นยังไง

Shockolate
    Rayong , Bangkok
    กล่าวขอบคุณ
    352
    ได้รับคำขอบคุณ: 368
    ต้องดูด้วยอะครับว่าเกมส์ที่เล่นนี่ แนวยิงปืน หรือพวก hon dota ที่เน้นเสียงเอฟเฟค เสียงพูด เพราะจากที่เคยใช้ถ้าพวกยิงปืน ใช้หูฟังเพลงมันจะไม่ค่อยสบายหู(อาจเพราะที่ลองๆมาเป็น in ear) แต่ถ้าเอาไปฟังเพลง หูฟังเล่นเกมส์ในราคา 2 - 4 พันถือว่าทำได้ดีในระดับหูฟังเพลงทั่วไปเลยทีเดียว แต่ถ้าเทียบกับหูฟังเพลงโหดๆแล้วก็ยังเห็นความต่างได้ชัดอยู่ (อันนี้ไม่รวมพวกหูฟังขั้นเทพนะครับ เพราะเทียบกับราคาหูฟังเล่นเกมส์ที่เฉลี่ยไม่เกิน 5000 )

อันนี้เทียบจาก
    Bose in-ear , แล้วก็มีสองสามตัว ลืมยี่ห้อแล้ว หูฟังเพลงราคา 1200 - 2500 มีคนแนะนำมา , ipod , JBL(เฮดเซ็ท แต่ไม่เคยเอามาเล่นเกมส์) ,Steel series
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย TAnwa1219 : 8th June 2013 เมื่อ 13:53

กว่าจะได้นะ...
    กล่าวขอบคุณ
    40
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    โอเคครับเข้าใจละขอบคุณมาก

- [ The Gang ] -
    กล่าวขอบคุณ
    2,192
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,144
    หูฟังเกม Razer SS ...... + ราคา แบรนด์ไปเยอะมากครับผมว่านะ

ข้างบนก็พูดกันไปเกือบหมดแล้ว พูดเพิ่มหน่อยละกัน

มิติ กับ 5.1-7.1 ต่างกันนะครับ มิติคือ การแยกเครื่องดนตรี เป็นเลเยอร์ มีกว้างมีลึก

แต่ 5.1-7.1 คือการเอาลำโพง 5 ตัว(5.1) 7 ตัว(7.1)มาแยกเสียงให้มีทิศทางมากกว่า

และที่อยากจะบอกให้หลายๆคนรู้คือ Beat และ Monster ไม่ใช่หูฟังที่ดีสุด แต่มีแนวเสียงของตัวมันเอง บ้างรุ่นเบสผมว่าไม่เป็นรองใครเลยนะ

ปล. เห็นท่านนึงแนะนำร้าน J_t ถ้าไม่ได้ไปทำคัสต้อมก็ไม่มีไรครับ แต่ถ้าจะไปทำลองเซิซหาข้อมูลกันดูก่อนดีกว่าเนาะ