ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

~ ยูอิ โยชิโอกะ ~
    กล่าวขอบคุณ
    477
    ได้รับคำขอบคุณ: 25,652

มาชมความสามารถของกล้อง Ps4 กัน

~ มาชมความสามารถของกล้อง Ps4 กัน ~

----------------------------------------------------------------

โซนี่ได้ประกาศเปิดตัวเครื่อง Ps4 ในงาน E3 ที่ผ่านมาและได้โชว์เกมต่างๆมากมายที่จะออกพร้อมกับเครื่องปลายปีนี้แต่โซนี่นั้น
    ยังไม่ได้โชว์ความสามารถของกล้อง Ps4 Eye เลยแต่แล้วหลังงาน E3 จบทางโซนี่ของประเทศญี่ปุ่นได้ออกคลิปตัวอย่างเกม PlayRoom
    ความยาว 1 นาที 50 วินาทีที่ได้เอาความสามารถของกล้อง Ps4 ผสมผสานกับจอยของ Ps4 ซึ่งจะทำให้เราต้องทึ่ง. คลิปเริ่มด้วยการโชว์ความสามารถ
    ของจอย DualShock 4 โดยการใช้ TouchPad ในการเลือกเมนูต่างๆในเกมในวิดีโอผู้เล่นได้เลือกโหมด

----------------------------------------------------------------

โหมดหนึ่งขึ้นมาทันไดนั้นมีเสียงเอฟเฟกต์ที่ออกมาจากลำโพงบนจอยและจากนั้นก็มีหุ่นยนต์ออกมาและกล้องก็จะสแกนหน้าเราเพื่อที่จะสามารถ
    ตอบโต้กับหุ่นยนต์ได้จากนั้นผู้เล่นอีกคนมาเล่นด้วยจะเห็นได้ว่าจะมีจอยที่เป็นสีน้ำเงินและสีแดงแสดงผู้เล่นต่างกัน ผู้เล่นได้เข้าไปเล่นเกมย่อย
    เมื่อผู้คนไดแพ้จะถูกลงโทษ โดยหุ่นยนต์จะปล่อยพวกเข้าไปในจอย Ps4 เพื่อแกล้งผู้เล่น ทันไดนั้นผู้เล่นก็ใช้มือปิดตรงส่วน LightBar ตรงหน้าจอยทำให้หุ่นยนต์ที่อยู่ข้างในมอง

ไม่เห็น จากนั้นผู้เล่นใช้ TouchPadปล่อยแสงแกล้งหุ่นยนต์ข้างในและผู้เล่นเอียงจอยไปมาจะหุ่นยนต์มึน แล้วผู้เล่นใช้ TouchPad
    ปล่อยหุ่นยนต์ออกมาและสุดท้ายยังในมือถือวาดรูปตัวการ์ตูนและออกมาเป็นตัวจริงๆได้อีกด้วย กล้อง Ps4 Eye
    จะขายแยกในราคา $59 เหรียญหรือ 1,800 บาท และถ้าเพื่อนๆพร้อมกันแล้วไปดูวีดีโอกันเลย

ขอบคุณคลิปวีดีโอจาก Youtube ของ SONY JAPAN

http://play4thai.com/wp/2013/06/ps4-camera-in-action/

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    375
    ได้รับคำขอบคุณ: 596
    อ้าว PS 4 eye เขาไม่ได้แถม เหมือน kinect หรอครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    มันเจ่งมากมาย

กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 296
    น่าร๊ากกกกก

กล่าวขอบคุณ
    8,298
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,057
    โหมันไฮเทคสุดยอดไปเลยครับ

น่าเบื่อ จังชีวิตนี้ ชิ!
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,225
    ไม่แถมจร้า ซื้อแยกโดน ไม้ตาย ของ PS4 ไงล่ะ

กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 46
    เอาแน่นอนคับของงี้55

กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 518
    Blog Entries
    1
    PS มันเคยแถมอะไรมั่ง ขายแยกตลอด

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 81
    ซื้อแน่นอนครับPS4 Xbox ขอบายละ

'MUSlC'S Łl₣Σ™
    SΣΛTTŁΣ, WΛSĦΊИGTOИ, US
    กล่าวขอบคุณ
    398
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,364
    ถ้ามัดรวมยังก็ถูกว่า Xbox อยู่ดีอะ แถมไฮเทคกว่าขนาดว่า ละทำไม่ถึงไม่เปิดตัวตอน Ps3 แต่ที่ MS ออก Kinect ใน
    Xbox 360 ก็เพื่อกระตุ้นให้ Xbox อยู่ได้ ผมคิดว่าถ้าเป็นแบบมัดรวม sony จะขายในราคา $449 อะแต่ยอมรับเลย
    ว่า ทำมาเพื่อเกมจริงๆ ไม่ได้เอาไปทำอะไรไรสาระ แบบ Xbox แน่ เอาไปปิด TV ทำเพื่อ กดปิดเองยังเร็วกว่าด้วยมั้ง

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Aries_Palmme อ่านกระทู้
    อวยจัง มองเเคบไปหน่อยมั้งครับ ผมไม่เห็นว่า kinect ของ xbox มันจะไร้สาระตรงไหน ฟีเจอร์ที่มันมีอยู่น่ะ 55555
    ฟีเจอร์บางอย่างมันไม่จำเป็นต้องมีก็ได้ เพราะ TV บางรุ่นมันเปิด/ปิด ด้วยเสียงได้แล้ว บางฟังชั่นมันไม่จำเป็นกับการเล่นเกมครับ
    ผมติดตามพวกนี้ตลอด ผมเลยรู้เรื่องบางอย่าง ไม่อวยอย่างไรเหตุผล PS3 มันยังมีแค่ Move มันก็ใช้ได้แค่บางเกมอยู่ดี
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย $3MiFiN@L$ : 18th June 2013 เมื่อ 15:08
    Foo Fighters : Sonic Highways : Released Nov 10, 2014

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    นึกว่าจะมากับเครื่องซะอีก

ผมว่าลูกเล่นเป็นของแถมนะ จะใช้จริงๆก็ต้องดูกันต่อไปว่ามีเกมมารองรับเยอะหรือเปล่า

Jessica제시카 정
    กล่าวขอบคุณ
    121
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,414
    ทำได้แบบวีดิโอก็เจ่งดี

บอกดีไหมน่ะ
    กล่าวขอบคุณ
    1,097
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,194
    อย่างล้ำ แต่คงไม่เหมือนในคลิปมากหรอกเนาะ

กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,950
    มันทำได้จริงๆป่าวครับนั่น

โอก้าซัง ~~~ มัสสึชิม่า
    จักรวาลอันไกลโพ้น
    กล่าวขอบคุณ
    98
    ได้รับคำขอบคุณ: 183
    ได้จริงเหมือนในคลิปเลยครับแต่เห็นแค่ในทีวี

http://www.youtube.com/watch?v=AvpCdtjTrAo

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,950
    ได้จริงเหมือนในคลิปเลยครับแต่เห็นแค่ในทีวี

โฮ่มันเจ๋งมากเลยครับนั่น

กล่าวขอบคุณ
    301
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,068
    ลูกเล่นน่าสนใจมาก ขอรับ

(눈œŸ_눈 ) ?
    กล่าวขอบคุณ
    865
    ได้รับคำขอบคุณ: 632
    เป็นการตลาดที่เชือนกันได้โหดมากๆ
    [I5 3450—Hyper 212 evo—P8Z77-M—HyperX 8 GB— STRIX GTX 970—NZXT V2S 750W]

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    อย่างว่า เป็นข้อเสีย และข้อดีของ Sony คือมันไม่มัดรวม
    สำหรับคนที่ต้องการและไม่ต้องการ
    สำหรับผม ไม่ต้องการ เพราะ พื้นที่ห้องไม่อำนวย เพราะงี้ไงถึงไม่อยากซื้อแบบมัดรวม ; w ;

กล่าวขอบคุณ
    767
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    มันเป็นการตลาด ครับ เพราะ sony เขาได้ออก TV รุ่นใหม่ ความละเอียด 8 ล้านพิกเซล ระบบ 3D ใส่แว้นก็ได้ ไม่ใส่ก็ได้ ถ้าคุณเอาเล่นกับเจ้าเครื่อง PS4 มันก็เป็นอะไรที่ สุดยอดมากเลยครับ
    จอมยุทธผู้ยิ่งใหญ่ก็ยังต้องแพ้ใจจอมนาง

18+ มาละเจ้า
    กล่าวขอบคุณ
    210
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,032
    ว่าแต่ใช้มือถือรุ่นไหนหว่าที่มันวาดรูป แล้วโยนให้หุ่น...

กล่าวขอบคุณ
    3,374
    ได้รับคำขอบคุณ: 235
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ $3MiFiN@L$ อ่านกระทู้
    ถ้ามัดรวมยังก็ถูกว่า Xbox อยู่ดีอะ แถมไฮเทคกว่าขนาดว่า ละทำไม่ถึงไม่เปิดตัวตอน Ps3 แต่ที่ MS ออก Kinect ใน
    Xbox 360 ก็เพื่อกระตุ้นให้ Xbox อยู่ได้ ผมคิดว่าถ้าเป็นแบบมัดรวม sony จะขายในราคา $449 อะแต่ยอมรับเลย
    ว่า ทำมาเพื่อเกมจริงๆ ไม่ได้เอาไปทำอะไรไรสาระ แบบ Xbox แน่ เอาไปปิด TV ทำเพื่อ กดปิดเองยังเร็วกว่าด้วยมั้ง

อวยจัง มองเเคบไปหน่อยมั้งครับ ผมไม่เห็นว่า kinect ของ xbox มันจะไร้สาระตรงไหน ฟีเจอร์ที่มันมีอยู่น่ะ 55555

'MUSlC'S Łl₣Σ™
    SΣΛTTŁΣ, WΛSĦΊИGTOИ, US
    กล่าวขอบคุณ
    398
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,364
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 11rd อ่านกระทู้
    ว่าแต่ใช้มือถือรุ่นไหนหว่าที่มันวาดรูป แล้วโยนให้หุ่น...
    Sony Xperia Tablet Z ครับ เห็นบอกว่า ถ้าเป็นรุ่นของปี 2013 สามารถต่อ PS4 ได้ด้วย
    Foo Fighters : Sonic Highways : Released Nov 10, 2014

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    เจ๋งมากเลยอ่ะ อยากให้มาในไทยเร็วๆจังเลย (แต่ถ้ารวมกับภาษีในบ้านเราคงหลายบาทน่าดูเลยล่ะ....)

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    ผมว่าโดยส่วนตัว ไอเดีย Kinect นี่ถือว่าเจ๋งมากนะครับ
    แถมมาก่อน PS4 Eye ด้วยสามารถตอบรีบการเครื่อนไหวของคนเราเข้ากับเกมส์ (ถึงมันจะมีดีเลย์กับ ทำผมหัวโค่กพัดลมจนล้มลงมาทับมือผมแล้วก็เหอะ)
    เอาเป็นว่า ไอเดียแต่ละค่ายอันนี้ ผมเห็นด้วยว่าเจ๋งเท่ากัน เป็นอันตก ไป