ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    567
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,243

หมากัดแมวผมตาย !

ผมเลี้ยงแมวตัวนี้มา 6 ปีแล้ว ผมรักมันมาก มันรอดจากคมมเขี้ยวหมามาได้ถึง 6 ปี !!

แล้ว จู่ ๆ เมื่อคืนไอ้หมา%$@หลังบ้านดันมันกัดแมวผมตาย มันกัดคอแมวแทบขาด เห็นสภาพแล้วผมถึงกับร้องไห้

ถ้าผมจะไปฆ่าไอ้หมา%$@นั่นจะผิดมั้ยคับ ?

เพิ่มเติมคับ - แม่ กับพี่สาว ร้องไห้ด้วยคับตอนนี้ และไอ้เจ้าของหมา%$@ตัวนั้น มันไม่มีมาขอโทษสักคำ มันพูดแค่ว่า ' ก็แมวมันมานั่งล้อหมาอยู่บนกำแพงเอง'

เจ้าของหมาอายุ 70 กว่าๆ เป็นป้าแก่ๆ ปากหมา ชอบนินทาชาวบ้าน ผมอยากถีบปากแกมาหลายรอบแล้วคับ อย่าว่าผมเป็นคนไม่มีมัมมาคาราวะเลยนะคับ

มันเป็นนิสัยผม ผมบอกพ่อผมไปว่าผมจะไม่ฆ่าไอ้หมา%$@ตัวนี้ แต่ผมบอกไปว่า อย่าให้เห็นมันมาอยู่หน้าบ้านผมนะ มันมีแผลกลับบ้านแน่

ไม่ต้องกลัวว่าอีป้านั่นมาจะด่าผมนะคับ เพราะอีป้านั่นเป็นเพื่อนกับย่าผม.
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย luminus : 23rd June 2013 เมื่อ 12:19

กล่าวขอบคุณ
    264
    ได้รับคำขอบคุณ: 621
    ฆ่าหมาแล้ว แมวคุณไม่ฟื้นหรอกนะ มันเป็นอดีตไปแล้ว ทำใจซะ

||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Nobody's Perfect
    กล่าวขอบคุณ
    1,618
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,067
    ผิดครับ ถึงมันจะหน้าโมโห จนอยากจะเอาบาซูก้าไปยิงไปหมาเวรนั้นก็เถอะ แต่ทำไม่ได้หรอกครับ หรือลองเปลี่ยนวิธีไปเลี้ยงหมาพันธ์ดุๆโหดๆแล้วเอา****ไปกัดเลย (หมาที่ว่านี้มีเจ้าของรึเปล่าครับ ? )

น่าเบื่อ จังชีวิตนี้ ชิ!
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,225
    จริงๆหมาไม่ผิดหรอกนะ ส่วนใหญ่จะเป็นแมวเข้าไปหาเรื่องก่อน อย่างไปข่วน หน้าหมา ก็นะ ตามกฎของนิวตัน แอคชั่น เท่ากับ รีแอคชั่น

ก็ที่บ้านแมวชอบมากินอาหารหมา แต่หมาก็ไม่สนใจอะไรหรอก คิดว่าคงหิว แต่เมื่อไรที่มันข่วน หมาหนูวิ่งไล่เลย

++ฮู้ ฮ่า++
    กล่าวขอบคุณ
    1,828
    ได้รับคำขอบคุณ: 910
    ผมเข้าใจความรู้สึกของคุณครับ ผมก็เพิ่งเสียน้องหมาสุดที่รักไป แต่เราก็ไม่มีอำนาจจะไปตัดสินชีวิตคนอื่น อโหสิกรรมให้กันไปเถอะครับ ฆ่ามันไปก็ไม่ได้ช่วยอะไรขึ้นมาท่านก็แค่สะใจแค่แปปเดียว
    ID Origin : DOUBLE-U-TH --- ID Steam : DOUBLE U

● ☣ Status SinCara ☣ ●
    กล่าวขอบคุณ
    386
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,052
    สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม
    ปล.ผมเลี้ยงหมา นะ

- Jedi Knight -
    กล่าวขอบคุณ
    499
    ได้รับคำขอบคุณ: 716
    แล้วคุณไม่คิดหรอครับเจ้าของหมา เขาก็รักของเขา แมวคุณก็รักของคุณ สัตว์อะครับ มันไม่รู้เรื่องไรหรอก ทำไปเวรกรรมมันไม่เกิดกับคุณหรอกครับ มันจะไปติดกับรุ่นลูกของคุณ ทางทีดีคุณหาแมวตัวใหม่มาเลี้ยงแล้ว เลี้ยงดูแลดีๆ ไม่ปล่อยให้มันออกไปโดนมากัด ไปคุยกับเจ้าของหมาให้รู้เรื่องซะ ไปโทษสัตว์ได้ไง (บ้านผมเคยเลี้ยงกระต่าย โดนหมาแมวที่ไหนไม่รู้มาจัดการ ผมยังไม่ไปไล่ฆ่าแมวเลย และหมาผมก็โดนคนวางยา ผมต้องไปไล่ฆ่าคนด้วยป่าว ผมก็หามาเลี้ยงใหม่ ดูแลหากรงให้อย่างดี ก็ไม่เกิดขึ้นอีก)

ปล.จากคนรักสัตว์
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย boomth : 23rd June 2013 เมื่อ 11:34
    ---------------------- THE POWER ----------------------

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

GFAQS SyBer2[BB]
    กล่าวขอบคุณ
    4,061
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,269
    เข้าใจการสุญเสียดีครับ อย่าไปทำมันเลยครับ

~*-StresS-*~
    กล่าวขอบคุณ
    90
    ได้รับคำขอบคุณ: 61
    ผมรู้ครับว่ารู้สึกยังไง ผมมีแมว 9 ตัว โดนคนข้างบ้านเบื่อแมวไป 3 ตัว ผมเศร้ายิ่งกว่าโดนหมากัดซะอีกครับ เพราะข้างบ้านไม่ชอบขนแมว จะห้ามยังไงไม่ให้แมวโดดข้ามรั้วได้ไม่มีทางหรอกครับนอกจากขังกรง พอขังมันผมก็สงสารมันอีก เลยปล่อย สรุป เลยโดน 3 ตัว แต่ไม่ใช่ทีเดียว 3 ตัวนะ ห่างๆกันไป เจ็บยิ่งกว่าโดนหมากัดเพราะว่า มันมาตายในอ้อมอกของพ่อผมเลยครับ ล้างท้อง
    ตอกไข่ทำทุกอย่างก็ไม่ฟื้น ดิ้นชัก น้ำลายฟูปาก อึออกมาเป็นสีเขียวกระจายทั่วพื้น เพราะข้างในมันไปหมดแล้วครับ ช้าเกินไป พาไปส่งหมอก็สิ้นระหว่างทาง แต่ 3 ตัวนี้มันก็ยังทนกลับมาตายที่
    บ้านของมัน ผมเสียใจสุดๆเพราะเห็นสภาพก่อนที่มันจะสิ้นใจ มันชักในอ้อมอกของพ่อผมทั้ง 3 ตัว จนกระทั่งวันหนึ่ง มีลุกแมวที่ผมเลี้ยงไว้ใน 9 ตัวเนี้ยละครับ มันมุดออกจากรั้วบ้านของผมตอน
    ไหนไม่รุ้ ไม่มีใครเห็น สักพักมีหมาข้างบ้านมันคาบไปกัดหน้าบ้าน เจ้าของมัน เราทำอะไรไม่ได้หรอกครับ เพราะหมามันก็เปนหมา สัตว์ต่างพวกกันก็เปนเรื่องปกติ อย่าเศร้าไปเลยครับ อย่าไปทำ
    หมาเลยครับ หมามันไม่รุ้เรื่องหรอกครับ มีแต่จะสร้างกรรมเปล่าๆ คิดซะว่าน้องแมวชดใช้กรรมในชาตินี้แล้วไปเกิดใหม่เถอะครับ

กล่าวขอบคุณ
    608
    ได้รับคำขอบคุณ: 77
    ผมเลี้ยงเป็น 10 ตอนนี้เหลือไม่กี่ตัวและ ทำใจได้แล้วครับ ถ้าเราเลี้ยงมันอย่างดีที่สุดแล้วมันเกิดหายหรือตายไป ก็ให้คิดซะว่ามันมีบุญมาแค่นี้ เราได้ทำหน้าที่ของเราอย่างเต็มที่แล้ว คงเป็นกรรมของมันครับอย่าโกรธหรือเอาเรื่องอะไรเพราะมันไม่ช่วยให้แมวฟื้นขึ้นมาหรอกครับ เราย่อมรักและผูกพันของเราเป็นเรื่องปกติแต่จงอย่าลืมว่ามีเกิด ย่อมมี แก่ เจ็บ ตาย เป็นของคู่กันครับ มันไม่มีสัตว์เลี้ยงที่อยู่กับเราถาวรหรอกครับถ้าคิดจะเลี้ยงสัตว์ต้องทำใจเผื่อเรื่องสูญเสียพวกมันด้วยครับ ขอแสดงความเสียใจด้วย

LIFE IS A GAME
    กล่าวขอบคุณ
    4,723
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,798
    เข้าใจความรู้สึกครับ แต่เรื่องของสัตว์นี่มันห้ามกันไม่ได้เป็นธรรมชาติของมัน แต่ก็เกี่ยวกับนิสัยส่วนตัวของตัวนั้นๆด้วย นี่ก็คงโชคร้ายจริงๆ แต่เหตุการณ์แบบนี้มันเป็นตามสัญชาติญาณสัตว์ขึ้นชื่อว่าสัตว์ผิดชอบชั่วดีมันแยกแยะไม่ได้หรอกครับฆ่ามันไปก็เท่านั้นแหละ ไอ้ที่สมควรจะโกรธคือป้านั่นมากกว่าครับที่ไม่รับผิดชอบอะไรเลยน้ำใจก็ไม่มีเลวร้ายกว่าหมาอีกมั้ง

So Nyeo Shi Dae
    Manchester United
    กล่าวขอบคุณ
    1,099
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,761
    หมาบ้านผม กัด แมวบ้านผมตาย ผมยังไม่ฆ่าหมาผมเลย

ปล.หมากัดแมวตาย เป็นกรรมที่หมากระทำกับแมว เดี๋ยวหมากับแมวก็ไปใช้กรรมกันเอง

จะเอาตัวเองไปร่วมกรรมกับหมาและแมว ทำไม ทำเพื่อ ???
    [CPU]AMD FX Black Edition 8320 [RAM]HyperX DDR3 1600 16GB [MB] Gigabyte 970A-D3P [VGA]Sapphire R9 270X 2GB [PSU]Raidmax RX-730ss [SSD] Kingston 120GB [OS] Win 10 Pro x64

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    ก็แจ้งความได้ทำให้เสียทรัพย์ แต่ก็นะคดีเล็กน้อย เท่าที่อ่านดูจขกท.อยากฆ่าป้าหลังบ้านมากกว่าหมาอีกนะ

ยังไงก็เสียใจด้วยนะครับ เลี้ยงมาตั้ง 6 ปี ค่อยๆทำใจเถอะครับ ธรรมชาติของสัตว์ต่างสายพันธุ์ก็แบบนี้แหละครับ

กล่าวขอบคุณ
    490
    ได้รับคำขอบคุณ: 137
    ถ้าเป็นผม ก็คงแค้นอะครับ ถ้าคิดว่าอยากทำก็ไม่มีใครห้ามครับ

สำหรับผม ผมไม่เชื่อเรื่องกรรมครับ มันก็จริงที่ฆ่าหมาแล้วแมวไม่ฟื้น แต่ผมเป็นคนที่ไม่ยอมใครเลยยกเว้นคนที่ผมรัก ผมก็คงฆ่าหมาไปแล้ว แบบให้ยาเบื่อ หรืออย่างอื่นที่เค้าไม่สามารถหาคนทำได้

ถ้าใครไม่ชอบความคิดผมไม่ต้องวิจารณ์นะครับ สิทธิส่วนบุคคลครับ แค่เสอนอีกมุมที่ผมคิดครับ

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    ผมจะฆ่ามันครับ แต่ก่อนฆ่าต้องทรมานก่อนหักเขี้ยวทีละซี้เอาค้อนทุบขาตัดหางทิ้ง ถลกหนังเอาไปทำที่รองเท้า เอาเนื้อไปขาย ขายไม่ได้เก็บไว้ทำอาหารกินเอง
    และผมก็จะตายเพราะโรคพิษสุนัขบ้าในวันต่อมา

ถ้าใครไม่ชอบความคิดผมไม่ต้องวิจารณ์นะครับ สิทธิส่วนบุคคลครับ แค่เสอนอีกมุมที่ผมคิดครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Mcarmy : 29th June 2013 เมื่อ 23:34

กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,106
    บางครั้ง ชีวิตต้องเเลกด้วยชีวิต

เเต่ถ้าเราระงับอารมณ์นี้ได้ ก็ดีนะครับ ^___^

Fabulous
    กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 763
    ไม่แนะนำให้ทำครับ แนะนำตามเรปบนๆ ที่ว่าเลี้ยงหมาพันธุ์ดุๆแล้วเอาไปกัดมัน -*-
    รึไม่ก็วางยา

เพราะว่า เดี๋ยวจะเป็นคดี -0-