ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

~ ยูอิ โยชิโอกะ ~
    กล่าวขอบคุณ
    477
    ได้รับคำขอบคุณ: 25,652

โนมุระเผย Final Fantasy XV พัฒนาในระบบ PC แต่ยังไม่ทำของ PC ขาย

~ โนมุระเผย Final Fantasy XV พัฒนาในระบบ PC แต่ยังไม่ทำของ PC ขาย ~

-------------------------------------------------------------

Square Enix ประกาศ Final Fantasy Versus XIII เปลี่ยนชื่อเป็น Final Fantasy XV อย่างเป็นทางการ ซึ่งนอกจากจะเปลี่ยนชื่อเกมส์แล้ว
    ยังเปลี่ยนแผนจากเดิมที่จะทำลงเครื่อง PS3 เท่านั้น กลายเป็นทำลงให้ PS4 และ XB1 แทน ซึ่งทางทีมสร้าง Final Fantasy XV ที่นำโดยคุณ
    Tetsuya Nomura ให้เหตุผลว่าสาเหตุที่เปลี่ยนมาทำลงเครื่องยุคใหม่ ก็เพราะต้องการทำเกมส์ด้วยเอนจิ้น Luminous Engine ตัวใหม่ ซึ่งตัวเกมส์นั้น
    มีรายละเอียดเยอะเกินกว่าที่เครื่องยุคเก่าจะรองรับได้ นอกจากนี้ Final Fantasy XV ยังสร้างขึ้นจากระบบของเครื่อง PC ที่รองรับ DirectX 11 ได้เป็น
    อย่างดี จึงยากที่จะนำไปทำลงเครื่องรุ่นเก่าๆได้แล้ว ดังนั้น PS3, XB360 และ Wii U จึงหมดสิทธิ์ทำลงไปเลย ส่วนเวอร์ชั่น PC นั้นแม้จะทำลงได้ แต่คุณ
    Tetsuya Nomura ยังไม่ตัดสินใจจะทำลง PC ตอนนี้

คุณ Yoshihisa Hashimoto อธิบายเหตุผลถึงการที่ Final Fantasy XV ยังไม่ตัดสินใจทำลง PC ก็เพราะ กราฟฟิกและรายละเอียดของ
    Final Fantasy XVที่สร้างขึ้นจาก Luminous Engine เป็นเกมส์ที่ค่อนข้างกินทรัพยากรเครื่องค่อนข้างมาก การที่จะประกาศทำลง PC
    แล้วนั้นก็ไม่ได้หมายความว่า PC ทุกเครื่องจะเล่นได้ มันต้องเป็น PC ที่มีสเป็กสูงจริงๆเท่านั้นในยุคนี้ที่จะเล่นได้ จึงอยากรอดูกระแสตอบรับ
    และอนาคตของ PC ก่อนว่ามีเรียกร้องมาเยอะแค่ไหน ถ้ากระแสเรียกร้องมากก็อาจจะตัดสินใจทำ

ข้อมูลอ้างอิงจาก
    http://www.finalfantasy.net/xv/world-epic/

http://game.sanook.com/951783/

-------------------------------------------------------------

The Division
    ..::--ฉะเชิงเทรา-::..
    กล่าวขอบคุณ
    3,308
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,263
    ไอสาดอยากเล่นเฟ้ย...ตูไม่กลัวคอมพังอยากเสพพพพพ

MY RIG ASUS STRIX GTX 970 I5 4460 8 GB of Ram GALAX SSD GAMER 120 GB

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    อีกแหละ สื่อ ใส่ไข่ เหมือนประเทศไทยเลย เขาแค่บอกว่า เกมทำบนระบบ DirectX 11 อะไรที่รองรับ DirectX 11 ก็มีโอกาสเป็นไปได้

ส่วน PC ยังไม่มีแผนที่จะทำ ถ้าจะติดตามข่าว ไฟนอล ไปเพจ Re: FF planet ดีกว่า ทางเฟส แปล สัมภาษณ์ ได้ตรง และ ไม่ไส่ไข่ อธิบาย ได้ดีที่สุดแล้วล่ะ

เรื่อง อธิบายว่า PC รับรายละเอียด นู้นนี้นั้น ไม่เห็นจะมีใน บทสัมภาษณ์ เลย หรือ ผมพลาดอะไรไป

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    995
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,550
    Assassin's

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 134
    ลงก็ดี แต่ไม่เป็นไรเจอกันใน PS4

กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 22
    มันจะกินมากกว่า Crysis อีกหรอครับ - -

Double Dodge`
    กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 774
    โคตรน่าเล่นเลย

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    ไหน.....ต้องบอกเขาทางไหน? บอกผมมาเลย ผมคนนึงละจะไปเรียกร้องให้เขาทำลง PC อิอิ

กล่าวขอบคุณ
    208
    ได้รับคำขอบคุณ: 61
    คนที่ใส่ฮู้ดAssassinตรงกลางนั่นมีในเกมFinal Fantasy XVด้วยเหรอเนี่ย!!!!ชื่อไรอะครับ(เห็นแล้วตกใจ)

กล่าวขอบคุณ
    298
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    ถ้ามันเล่นใน PS4 ได้ทำไมมันจะเล่นบน PC ไม่ได้ล่ะ -*- เสป็ค PS4 ก็ประมาณคอมระดับกลางๆเองนิ

OverTime
    กล่าวขอบคุณ
    941
    ได้รับคำขอบคุณ: 613
    เชื่อได้สักข่าวมั้ยเนี่ย ช่วงนี้ = = ที่บอกอะไรๆก็ลง PC เนี่ย

✦ CIRI ✦
    กล่าวขอบคุณ
    166
    ได้รับคำขอบคุณ: 769
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Daydreaming อ่านกระทู้
    ถ้ามันเล่นใน PS4 ได้ทำไมมันจะเล่นบน PC ไม่ได้ล่ะ -*- เสป็ค PS4 ก็ประมาณคอมระดับกลางๆเองนิ
    เออ ใช่เลยแหะ
    .:: I5-3570 P8Z77-V LX G.Skill Sniper 8 Gb Gigabyte GTX960 XFX Pro 650w ::.

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ให้ตาย ก็ไม่ลง!

ชอบ_____เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    ลง pc เหอะ อยากเป็น desmond โดดเสียบ

กล่าวขอบคุณ
    808
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    GAME ภาพสวยมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

กล่าวขอบคุณ
    8,298
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,057
    Final Fantasy XV ลง PC download เว็บกันกระจายแน่

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 857
    เอิ่ม ไม่รู้สิ มีใครรู้สึกเหมือนผมมั้ย มอนที่เห็นมันมาจากไฟนอล 8

ไอ่ตัวใหญ่ ๆ มีเขาหน่ะ

กะไอ่ตัวอ้วน ๆ มีดาบใหญ่ ๆ หน่ะ เหมือนในไฟนอล 8 เปี๊ยบเลยอ่ะ

ว้าว เจ๋งหว่ะ ปีนขึ้นไปบนตัวมอนได้อ้วยอ่ะ มอนพังส่วนประกอบฉากได้แบบอิสระเลย

ขอให้ลงพีซี ด้วยละกัน

กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 285
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ blacklotus55 อ่านกระทู้
    เอิ่ม ไม่รู้สิ มีใครรู้สึกเหมือนผมมั้ย มอนที่เห็นมันมาจากไฟนอล 8

ไอ่ตัวใหญ่ ๆ มีเขาหน่ะ

กะไอ่ตัวอ้วน ๆ มีดาบใหญ่ ๆ หน่ะ เหมือนในไฟนอล 8 เปี๊ยบเลยอ่ะ

ว้าว เจ๋งหว่ะ ปีนขึ้นไปบนตัวมอนได้อ้วยอ่ะ มอนพังส่วนประกอบฉากได้แบบอิสระเลย

ขอให้ลงพีซี ด้วยละกัน
    ถ้าพูดถึง Behemoth กับ Iron Giant มันก็มีเกือบทุกภาคแหละครับ ไม่ใช่ 8 ภาคเดียว โดยเฉพาะไอตัวแรกนี่หากินกันประจำ

G Dragon
    กล่าวขอบคุณ
    992
    ได้รับคำขอบคุณ: 10,868
    ผมว่ายากอะ

กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 271
    ระวังเจอ assasin แทงข้างหลังทะลุถึงหัวใจน่ะครับ เอาภาพมาไม่ดูเลย (เอ็ะ หรือมันมีจริงๆ ขนาด วันพีชยังเจอโทริโกะและดราก้อนบอลได้เลย)

กล่าวขอบคุณ
    532
    ได้รับคำขอบคุณ: 358
    Blog Entries
    1
    EX ของ Sony ไม่มีทางครับไม่งั้น GOD of war 3 คงได้เล่นนานแล้วนะ อย่าหวัง 55
    ID Psn & Xbox360 แอดได้ครับเจอได้ทักด้วย

先んずれば人を制す
    กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 305
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ _Lucifer- อ่านกระทู้
    EX ของ Sony ไม่มีทางครับไม่งั้น GOD of war 3 คงได้เล่นนานแล้วนะ อย่าหวัง 55
    FF XV ไม่ใช่ Ex ของ Sony นะครับ ลงที่ง PS4 และ XB1 จ้า

กล่าวขอบคุณ
    66
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    Final มันEXเฉพาะConsoleครับ ไม่เกี่ยวกับสเปคเลย

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 575
    จริงๆเกมทุกเกมเค้าก็เขียนจากPCเท่านั้นแหละคับแล้วแปลงไปเป็นคอลโซลอีกที แต่สาเหตุที่เค้าไม่อยากทำลงPCโดยเพราะญี่ปุ่นเพราะ
    1.อดได้ค่าExclusive
    2.คนญี่ปุ่นคอมเน่ามากเลยนะ สังเกตได้จากค่ายเกมที่ทำเกมลงคอมคับ ภาพนี้2Dทั้งนั้น 3Dก็3Dกากๆ ที่พอร์ตลงPCนี้คือกะขายต่างชาติอย่างเดียว(หลายเกมก็รอไปเหอะหลายปีกว่าจะได้ลง)
    3.การละเมิดลิขสิทธิสูงมากที่สุด เพราะไม่ต้องแปลงไม่ต้องแฮกไม่ต้องแครก เกมยุ่นเท่าที่เล่นมาส่วนใหญ่ ไม่ต้องแคลกด้วซ้ำ โลหดมาเล่นสบายเลย เครื่องอื่นหลายๆเกมต้องใช้เวลาพอสมควรกว่าจะเล่นเถื่อนได้

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    เอ่อ ครับ เกมส์ทุกเกมส์พัฒนาใน PC ก็ถูกแล้วครับแต่เขาไม่เอาลง PC แน่ๆครับเกมส์นี้ มันช่วยกระตุ้นยอดขายของ Console Next gen ครับ เอาลง PC ด้วย หมดกันหมดกัน

เกมส์มันเป็นของคอนโซลครับทำใจ
    ทิ้งท้าย ในรูป เป็ฯตัวละครหลักครับ บางตัวอาจจะไม่ได้เล่นก็มี