ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    285
    ได้รับคำขอบคุณ: 403

Talking จะซื้ออะไรดี(รถเครื่อง)

แม่ผมเข้าจะออกรถให้ คับ

(ในใจอยากได้ MSX 125) >>> (แต่ยายที่บ้านเขาไม่ให้ซื้อ)

แม่ผมก้เลยแนะนำ Scoopy I @ Fino

และผมก้เลย มาถามพี่ ๆ ว่า ผมควรจะออก คันไหนดี (หรือ มี คันอื่นที่น่าสนใจกว่า)

ปล. มะกี้เพิ่งถาม wave 125 ได้ไหม >>> ยาย เขาบอก ลาววว - -" (เครียด เลย ตรู)

(ผมอายุ 17 นะคับ >>> สูง 170 ผอม ๆ สีผิว คล้ำบางส่วน (ปกติขาว) ใส่แว่นด้วย ^^ (ตอนเทตเลนส์ บางเดือน))
    ก็ไม่รู้สินะ >///<

Emirates Stadium
    กล่าวขอบคุณ
    129
    ได้รับคำขอบคุณ: 10,266
    KSR ก็เฟี้ยวอยู่นะครับ

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    148
    ได้รับคำขอบคุณ: 60
    ทำไมยาย ....

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

หssม
    Pichit , Phitsanulok
    กล่าวขอบคุณ
    2,016
    ได้รับคำขอบคุณ: 638
    Spark 135 อ่ะสนไหมโครตแรง

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    แนะนำ Nouvo ตัวใหม่ สวยบาดใจ

ถ้างบน้อยแนะนำ Spark Nano การันตีโดย อี๊ด โปงลาง

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    MSX 125 แหละครับดีสุดแล้ว นั่งสองคนได้ พอดี ... อธิบายเหตุผลให้ยายฟังด้วย
    หรือไม่ก็ KSR ก็ได้ เท่เหมือนกันทั้งสองเหมาะสำหรับผู้ชายอยากเท่
    ถ้าออโต้ก็แนะนำ Nouvo sx เครื่อง 125 ไฟหน้าสว่างมากๆ เบาะนั่งสบา่ย

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    732
    ได้รับคำขอบคุณ: 100
    Scoopy / Fino มันกินน้ำมันนะครับ เอาแบบผมดีก่าครับ
    [IMG] [/IMG]

ผมโมเพิ่มนิดหน่อนะครับ

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    130
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    เอา kawasaki สิครับหรือไม่ก็ตามเร็ปบน

กล่าวขอบคุณ
    285
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tarzan อ่านกระทู้
    MSX 125 แหละครับดีสุดแล้ว นั่งสองคนได้ พอดี ... อธิบายเหตุผลให้ยายฟังด้วย
    หรือไม่ก็ KSR ก็ได้ เท่เหมือนกันทั้งสองเหมาะสำหรับผู้ชายอยากเท่
    ถ้าออโต้ก็แนะนำ Nouvo sx เครื่อง 125 ไฟหน้าสว่างมากๆ เบาะนั่งสบา่ย

ผมก้อยาก อธิบายนะคับบ ^^

แต่ยายผมเขา >>> ส่งผ้าด้วย >> แม่ น้า น้อง ผ่านหมด ^^

ผมเริ่มสนใจ nouvo sx เดว จะลอง ถามแม่ ดู

กล่าวขอบคุณ
    285
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ noppakern อ่านกระทู้
    Scoopy / Fino มันกินน้ำมันนะครับ เอาแบบผมดีก่าครับ

โหววววววววว - -"

ยายผมจะเอาไปส่งผ้า ได้ ม้ายยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย

15. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ก็ไม่รู้สินะ
    >--ในใจคุณไง--<
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,173
    เวฟ 125ถ้าเป็น 125i อะนะ มือ2ขายเเพงเท่ารถรุ่นใหม่ๆมือ1เลยนะ

พรุ่งนี้เพื่อนของย่าเค้าจะเอาเวฟ125i มาให้ดูผมจะซื้อรถเหมือนกัน อายุเท่าจขกท.เลย555 (รถคันเเรก)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย 482566789 : 26th June 2013 เมื่อ 22:54

กล่าวขอบคุณ
    264
    ได้รับคำขอบคุณ: 621
    wave 125i ครับ แจ่มๆ

||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||

กล่าวขอบคุณ
    285
    ไม่ได้เลย น้า ผมไม่เคลีย กับ kawasaki - -

เขาเลยถามผมว่า Click 125i จะเอาไหม

กล่าวขอบคุณ
    40
    ได้รับคำขอบคุณ: 40
    ZOOMER X

ซ้อน2นั่งสบายราคา กลางๆ
    KISSMYASS

กล่าวขอบคุณ
    285
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ atom อ่านกระทู้
    ZOOMER X

ซ้อน2นั่งสบายราคา กลางๆ
    อ่อ-.- ผมก้อยากได้นะคับ เผลอ ๆ MSX เลยย

แต่ ยาย ผมเขาไม่ให้

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ noppakern อ่านกระทู้

รถรุ่นอะไรยี่ห้อไรเหรอครับ

I Like "POP" Music
    กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 316
    ผมเชียร์ Click เบาๆ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    106
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    ผมเชี่ยร์ PCX 150 ครับ

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 426

cbr 150i ไปเลยครับแรงประหยัดน้ำมันดีนะผมว่า ทุกวันนี้ก็ใช้อยู่ ขับมันมาก

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    ขนาด Zoomer-X ยังไม่ให้ซื้อ น้องก็ไม่ต้องซื้อแล้วครับ
    บอกยาย ซื้อ ซาเล้ง ขับ เถอะ.......

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

[ ค ว า ย พ ย า ย า ม ]
    กล่าวขอบคุณ
    183
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,003
    MSX125 รถแพงมากครับตอนนี้ จากราคาเปิดตัว 66000 บาท แต่โดนปั่นราคาไปถึง 85000 แล้วครับ สำหรัว กทม. ผมไปถามมาแทบทุกร้านในระแวก ห้วยขวาง สะพานควาย ประชาสงเคราะห์ อินทามระ เจอถูกสดแต่ต้องซื้อสด และ รอคิวด้วยครับ ถูกสุด 78000 รอรถอย่างไม่มีกำหนดครับ แถวประชาสงเคราะห์มุ่งหน้าไปแยกรัชดาพระราม 9 ครับ 0 ฮอนด้า

แนะนำอีกนิดครับสำหรับ msx 125 ถ้าแบบผ่อน ราคาเบ็ดเสร็จจะอยู่ที่ 100k - 120k จะซื้อก็คิดดีๆคิดนานๆ สงสารพ่อแม่บ้างแล้วกันนะครับ

ถ้าให้ผมแนะนำถ้าอยากได้แบบโอเคๆราคาไม่แรงมากก็เป็นพวกนี้ครับ Zoomer X / TTX / Mio 125 GTX / Wave110i พวกนี้จะเป็นรถใช้งานทั่วไปครับ ถ้าเอาคุ้มผมเชียพวกนี้

แต่ถ้าอยากได้แฟชั่น ก็ msx 125 / ksr (ถ้าออก ksr ผมเชีย msx เพราะ Option ของ msx ดีกว่า)

อีกนิดครับ ราคา msx ตอนนี้ เทียบกับ cbr150 pcx150 แล้วครับ ตัดสินใจดีๆครับ

30. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

[ ค ว า ย พ ย า ย า ม ]
    กล่าวขอบคุณ
    183
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,003

scoopy เป็นหัวฉีด PGM-FI แบบ CBR150 นะครับ แถมเครื่องเล็กกว่าด้วย จะกินน้ำมันได้ยังไงครับ ใช้จริงๆ ถ้าบิดด้วยความเร็ว 80-100 ตลอด ยังไงก็พ้น 40 โล/ลิตร ครับ เพราะมาตรฐานขับด้วยความเร็ว 60 รถสามารถประหยัดน้ำมันได้ถึง 53 โล/ลิตร นะครับ

Fino ตัวใหม่ก็เปลี่ยนเป็นหัวฉีดแล้วเหมือนกันครับ คงไม่กินน้ำมันแบบแต่ก่อนแล้ว

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    285
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tanin2684 อ่านกระทู้

cbr 150i ไปเลยครับแรงประหยัดน้ำมันดีนะผมว่า ทุกวันนี้ก็ใช้อยู่ ขับมันมาก
    ไปดูราคามา MSX ตีสนิทกับ CBR 150i คันนี้เลย งะ โว้วววว

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Nanrigter อ่านกระทู้
    ขนาด Zoomer-X ยังไม่ให้ซื้อ น้องก็ไม่ต้องซื้อแล้วครับ
    บอกยาย ซื้อ ซาเล้ง ขับ เถอะ.......
    ^^ ยายผมทำอาชีพส่ง ผ้า จ้าา (เหนเขาบอก 2-3 ปี ก้เลิกแล้ว แต่ผมคงรอไม่ไหวหรอก)

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ artssm อ่านกระทู้
    MSX125 รถแพงมากครับตอนนี้ จากราคาเปิดตัว 66000 บาท แต่โดนปั่นราคาไปถึง 85000 แล้วครับ สำหรัว กทม. ผมไปถามมาแทบทุกร้านในระแวก ห้วยขวาง สะพานควาย ประชาสงเคราะห์ อินทามระ เจอถูกสดแต่ต้องซื้อสด และ รอคิวด้วยครับ ถูกสุด 78000 รอรถอย่างไม่มีกำหนดครับ แถวประชาสงเคราะห์มุ่งหน้าไปแยกรัชดาพระราม 9 ครับ 0 ฮอนด้า

แนะนำอีกนิดครับสำหรับ msx 125 ถ้าแบบผ่อน ราคาเบ็ดเสร็จจะอยู่ที่ 100k - 120k จะซื้อก็คิดดีๆคิดนานๆ สงสารพ่อแม่บ้างแล้วกันนะครับ

ถ้าให้ผมแนะนำถ้าอยากได้แบบโอเคๆราคาไม่แรงมากก็เป็นพวกนี้ครับ Zoomer X / TTX / Mio 125 GTX / Wave110i พวกนี้จะเป็นรถใช้งานทั่วไปครับ ถ้าเอาคุ้มผมเชียพวกนี้

แต่ถ้าอยากได้แฟชั่น ก็ msx 125 / ksr (ถ้าออก ksr ผมเชีย msx เพราะ Option ของ msx ดีกว่า)

อีกนิดครับ ราคา msx ตอนนี้ เทียบกับ cbr150 pcx150 แล้วครับ ตัดสินใจดีๆครับ
    ก้ ราคา นี้ ตีซี้กันเลย เครียดด เครียดด ผมก้ไม่อยากรบกวน แม่หรอกคับ สงสารเขา

ยิ่งเหน CBR 150i ราคา เท่ากับ MSX ผมว่า อยากได้ CBR ละ คิคิ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ artssm อ่านกระทู้
    scoopy เป็นหัวฉีด PGM-FI แบบ CBR150 นะครับ แถมเครื่องเล็กกว่าด้วย จะกินน้ำมันได้ยังไงครับ ใช้จริงๆ ถ้าบิดด้วยความเร็ว 80-100 ตลอด ยังไงก็พ้น 40 โล/ลิตร ครับ เพราะมาตรฐานขับด้วยความเร็ว 60 รถสามารถประหยัดน้ำมันได้ถึง 53 โล/ลิตร นะครับ

Fino ตัวใหม่ก็เปลี่ยนเป็นหัวฉีดแล้วเหมือนกันครับ คงไม่กินน้ำมันแบบแต่ก่อนแล้ว
    โอ้วว ความรู้ จด จด ใส่สมอง ^^

น่าเบื่อ จังชีวิตนี้ ชิ!
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,225
    พวกนี้ก็บ้ากันจัง แค่ MSX ยังไม่ได้ CBR จะเหลือหรอ

CBR แบบไม่แต่งรุ่นต่ำสุด ราคา สัก 60K มากสุดประมาณ 140K ราคาข้างต้นยังไม่รวมแต่งนะ

ระหว่าง PGM-FI ระบบ กวน เหมือนไม่กิน ขี่ไป 3 วัน ไม่ลด พอมาวันที่ 4 ขี่ปกติ ลดไปครึ่งถัง ( Auto ยังก็กินน้ำมันกว่า ธรรมดา อยู่ดี )

แต่เอา Big Bike มาขับใน เมืองไม่คุ้มนะเอ่อ Big Bike เหมาะกับทางโล่งๆ บิดเต็มมันมาก แต่ในเมือง เยียบ**** เมือย ตาย

กล่าวขอบคุณ
    285
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ clean1447 อ่านกระทู้
    พวกนี้ก็บ้ากันจัง แค่ MSX ยังไม่ได้ CBR จะเหลือหรอ

CBR แบบไม่แต่งรุ่นต่ำสุด ราคา สัก 60K มากสุดประมาณ 140K ราคาข้างต้นยังไม่รวมแต่งนะ

ระหว่าง PGM-FI ระบบ กวน เหมือนไม่กิน ขี่ไป 3 วัน ไม่ลด พอมาวันที่ 4 ขี่ปกติ ลดไปครึ่งถัง ( Auto ยังก็กินน้ำมันกว่า ธรรมดา อยู่ดี )

แต่เอา Big Bike มาขับใน เมืองไม่คุ้มนะเอ่อ Big Bike เหมาะกับทางโล่งๆ บิดเต็มมันมาก แต่ในเมือง เยียบ**** เมือย ตาย
    555 ^^ สงสัย พี่ๆ เขาเอามา ยั่วเล่น ๆ ละคับ จัย เยน ๆ เน้ออ

ผมก้ รู้อยู่แก่ใจแล้วละ ว่า ขนาด MSX ยังไม่ แล้ว CBR จะเหลือหรอ 0.o

คือมันเปนรถส่วนรวมนะคับบ (แต่เขาจะให้ผมเลือก)