ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

>>คนรากหญ้า<<
    กล่าวขอบคุณ
    4,413
    ได้รับคำขอบคุณ: 61,000

มันคือเรื่องจริง !!! 5 สิ่งที่เราต้องเจอ เมื่อเดินบนฟุตบาทประเทศไทย

5 สิ่งที่เราต้องเจอ เมื่อเดินบนฟุตบาทประเทศไทย

"ทางเท้า" เป็นพื้นที่สำหรับให้ประชาชนที่เดินเท้าไปมา ได้ใช้เดินทางให้เกิดความสะดวกสะบาย และปลอดภัย ไม่ว่าจะเป็นช่วงเวลาไหน สถานที่ใดก็ตาม ทางเท้าจะต้องเป็นพื้นที่ที่ให้ประชาชนได้สัญจรไปมาอย่างสะดวก รวดเร็ว สะอาดและปลอดภัย แต่.... ทางเท้าในปัจจุบันของประเทศไทยนั้น สิ่งที่เราจะต้องเจอเมื่อใช้บริการคืออะไรบ้าง นั้นก็คงจะไม่ต้องอธิบาย เพราะเราก็คงเห็นๆ กันอยู่ จริงมั้ย??? เดินทางเท้าเมืองไทย ก็คงจะคล้ายกับการแข่งรายการ เซอร์ไวเวอร์ เพราะมันลำบากมาก แต่ถ้าบางคนนึกไม่ออกจริงๆ ว่าบนทางเท้าในประเทศไทยแลนด์แดนศิวิไลน์ของเรานั้นจะมีอะไรตั้ง วาง กอง จอด หรืออาศัยอยู่บ้าง เราได้ประมวลมาให้คุณผู้ชมได้ดูกันใน "5 สิ่งที่เราต้องเจอ เมื่อเดินบนฟุตบาทประเทศไทย"

อันดับที่ 5 กองขี้หมา

อันดับที่ 4 รถมอเตอร์ไซต์

อันดับที่ 3 ขอทาน

อันดับที่ 2 กองขยะ

อันดับที่ 1 ร้านค้า หาบเร่ แผงลอย

เชื่อเลยว่าถ้าคุณเดินบนฟุตบาทเมืองไทยคุณจะต้องเจอไม่อะไรก็อะไรซักอย่าง อย่างแน่นอน หรือบางทีคุณอาจเจอทั้งหมดทุกอย่างขณะที่คุณเดินทางเลยก็เป็นได้ครับ ขอให้สนุกกับการผจญภัยบนทางเท้าของประเทศเรานะครับ

อ้างอิงจาก http://board.postjung.com/687358.html

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    847
    ได้รับคำขอบคุณ: 490
    อย่างอื่นรับได้ แต่พอเจอขอทานแล้วมันหมดอารมณ์เดินละครับ

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    ขอทาน กทม ไม่รู้ไหนจริงไหนเก๊ -_-|||

มอไซค์นี่พอตำรวจมาทีนึง ก็หายไปทีนึง พอไม่มีตำรวจ มันก็ขึ้นมาวิ่ง แถมยังบีบแตรไล่อีก

แผงลอยนี่ บางเส้นเดินไม่ได้เลยอ่ะ น่าเบื่อมาก

ฟุตบาท จากเดินได้ 4-6 คน เหลือเดินได้ทีละคน พอเค้ามาไล่ก็จะอ้างว่ารังแกคนจน หาเช้ากินค่ำ ต้องทำมาหากิน

แล้วคนที่ใช้ฟุตยาทกะคุณไม่ทำมาหากินรึไง

ยืมหน่อย

กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 152
    (ทนไม่ได้สงสัยต้องย้ายเมือง-ประเทศกันไป แต่เดี๋ยวมันก็ดีขึ้นตามกาลเวลาเองนั่นแหล่ะครับ อย่าไปคิดมาก..
    มองโลกในแง่ดีเข้าไว้ เพราะการมองโลกในแง่ร้ายจะทำให้เราประสบแต่ความล้มเหลวไปทั้งชีวิตน่ะครับ)

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Hellraizer อ่านกระทู้
    (ทนไม่ได้สงสัยต้องย้ายเมือง-ประเทศกันไป แต่เดี๋ยวมันก็ดีขึ้นตามกาลเวลาเองนั่นแหล่ะครับ อย่าไปคิดมาก..
    มองโลกในแง่ดีเข้าไว้ เพราะการมองโลกในแง่ร้ายจะทำให้เราประสบแต่ความล้มเหลวไปทั้งชีวิตน่ะครับ)
    ความคิิดคุณดีมาก คิดดี ทำดี โลกจะดีตาม

ปล. โลกของผมสวย เพราะผมทำความคิดผมสวย

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

โยนเหรียญ
    กล่าวขอบคุณ
    123
    ได้รับคำขอบคุณ: 784
    ถูกทุกข้อที่กล่าวมาครับครับ

Mirrorless
    กล่าวขอบคุณ
    1,342
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,019
    Blog Entries
    1
    ปกติ ประเทศไทย ถ้าไม่มี 5 สิ่งที่ท่านกล่าวมัน ผิดปกติ ครับ ฮ่าๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 485
    ส่วนมากจะเป็น กทม นะ ต่างจังหวัดไม่ค่อยมี

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 699
    ผมเคยไปเที่ยวที่เกาะลังกาวี ประเทศมาเลเซีย เมื่อปี 2554 ที่ผ่านมา บ้านเมืองเขาสะอาดมากๆ ตามฟุตบาท(ฟุตบาทกว้างมาก)จะไม่มีเศษขยะ ร้านหาบเร่ สิ่งปฏิกูล ฯลฯ อัตราแลกเงินตอนนั้น 1เหรียญเขา = 10 บาทไทย ทำให้ผมคิดว่าทำไมบ้านเมืองเราไม่ทำอย่างบ้านเขาบ้าง ฟุตบาทมีแต่ขยะ ร้านค้าหาบเร่เต็มไปหมด อย่างเช่นที่วงเวียนใหญ่ เดินลำบากมาก เพราะร้านค้าหาบเร่ชอบเอาสินค้าอะไรต่อมิอะไรมาวางเต็มระเกะระก่ะเต็มฟุตบาทไปหมด เหลือทางเดินให้แค่นิดเดียว หน่วยงานที่เกียวข้องน่าจะใส่ใจในเรื่องนี้บ้าง ผมอยากให้มีความเป็นระเบียบมากกว่านี้ แต่มันก็คงจะยาก เพราะมันเป็นนิสัยของคนไทย(บางคน)ไปแล้ว เขาขายแบบนี้มานานแล้ว โดยไม่มีใครมาสอดส่องดูแลเรื่องนี้
    ปล. ผมเห็นด้วยนะครับกับความคิดที่ว่า ฟุตบาทเขามีไว้สำหรับให้คนเดิน (กับจักรยาน เช่น แถวราชดำเนิน) ไม่ใช่ที่ไว้สำหรับมาตั้งร้านค้าจนทำให้กีดขวางทางเดิน ส่วนจุดผ่อนผันมันก็มีแต่ไม่ใช่อยู่เป็นประจำ ฟุตบาทเป็นของสาธารณะไม่ใช่มีไว้ครอบครองเพื่อผลประโยชน์ของตนเองนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ILoveJKG : 27th June 2013 เมื่อ 11:06

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    36
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    ผมว่าขาดไปบางอย่านะครับ เ้อ้อกลิ่น ฉี่ ไง
    มีภาษาประจำชาติไม่ดีตรงไหน ???

[ ค ว า ย พ ย า ย า ม ]
    กล่าวขอบคุณ
    183
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,003
    คนบ้าละ ??

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 42
    ก็พอเข้าใจคนทำมาหากิน หารายได้ล่ะนะ แต่มันเดือดร้อนคนอื่นจริงๆ ไหนจะเรื่องขยะอีก แล้วไหนจะมีปัญหาเพิ่มขึ้นจากกลุ่มที่ไปเรียกเก็บเงินแม้ค้าพ่อค้าอีก เค้ายิ่งไม่ย้ายหนีไปไหนไง

ปล.ความเห็นที่ว่าย้ายไปต่างประเทศนี่เล่นมุขหรือเปล่า แล้วปล่อยไปตามเวลามันไม่มีทางดีขึ้นหรอก ถ้าไม่จัดการอะไรเลยมีแต่จะแย่ลงเรื่อยๆ พอคนอื่นเห็นว่าไม่ดีก็บอกให้ไปอยู่ต่างประเทศเพื่อหนีปัญหา อืม ......

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    หาบเร่นี่ปัญหาใหญ่เลยนะ บางที่มีเก็บค่าแผงด้วย จ่ายตำรวจอีกที ถ้าเทศกิจไปไล่ = รังแกคนจน ปล่อยๆไป = คนเดินถนนเดือดร้อน + โดนคนด่า

ส่วนรถมอเตอร์ไซต์นี่ไม่น่าเห็นใจด้วยประการทั้งปวง ส่วนใหญ่ก็คนที่บ้านอยู่แถวนั้นแหละ ไม่ได้มีเหตุฉุกเฉินถึงขนาดต้องขี่ย้อนศร-ขึ้นฟุตบาทแต่เอาสบายไว้ก่อน

กล่าวขอบคุณ
    170
    ได้รับคำขอบคุณ: 699
    เราจะไปว่าก็ไม่ได้นะครับ

ยิ่งผมเจอมอไซต์เหมือนคนขับมันจะลงมาต่อยผมยังไงก็ไม่รู้ ตอนที่ผมไปมองหน้ามัน
    ตกลงใครผิดฟะ ทุกวันที่ผมเดินบนถนนเอานะครับ

กล่าวขอบคุณ
    9,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    มันเป็นเรื่องปกติไปแล้วมัง

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 575
    ผมเจอมาหมดเลยจริงๆบอกตรงๆฟุตบาทเมืองไทยสกปรกมากคับ จีนที่ว่าแย่ชิดซ้ายเลยนะ ผมเห็นกับตามาแล้วแม้ว่าจีนจะมีพวกขอทานกับ น้ำลายเยอะแต่ไม่ค่อยมีขยะเท่าไหร่แต่เมืองไทยนี้สิมีครบเลย

ส่วนญี่ปุ่น ทางเท้าเค้าสะอาดจนแถบไปนอนกลิ้งได้เลยนะ

Apk mod for you.
    กล่าวขอบคุณ
    832
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,160
    ไม่ทราบเหมือนกันว่าทำไมถึงมีคน anti คนขายของริมฟุตบาท ทั้งที่คนพวกนี้แหละคือคนที่ดึงดูดชาวต่างชาติ ของก็ถูก หากินง่ายอีก ไปต่างประเทศคุณจะเห็นไหมว่า มีรถขายผลไม้อยู่ริมถนน แบบถุงละ 10 บาท มีแต่ประเทศไทยแหละ ดังนั้นจึงเป้นสิ่งนึงอะ ที่ช่วยดึงดูดชาวต่างชาติเข้ามาเที่ยวในประเทศ เงินหมุนเวียนในประเทศจะได้เยอะขึ้นๆ จะได้เจริญ!

22. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    140
    ได้รับคำขอบคุณ: 56
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jirayoot1 อ่านกระทู้
    ผมว่าขาดไปบางอย่านะครับ เ้อ้อกลิ่น ฉี่ ไง
    แถวบ้านผมเรียกว่า "ฉี่2แถว" ครับ55

-Music Gamer-
    กล่าวขอบคุณ
    269
    ได้รับคำขอบคุณ: 242
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ banksakito อ่านกระทู้
    ไม่ทราบเหมือนกันว่าทำไมถึงมีคน anti คนขายของริมฟุตบาท ทั้งที่คนพวกนี้แหละคือคนที่ดึงดูดชาวต่างชาติ ของก็ถูก หากินง่ายอีก ไปต่างประเทศคุณจะเห็นไหมว่า มีรถขายผลไม้อยู่ริมถนน แบบถุงละ 10 บาท มีแต่ประเทศไทยแหละ ดังนั้นจึงเป้นสิ่งนึงอะ ที่ช่วยดึงดูดชาวต่างชาติเข้ามาเที่ยวในประเทศ เงินหมุนเวียนในประเทศจะได้เยอะขึ้นๆ จะได้เจริญ!
    บังเอิญมันเยอะเกินจนเดินไม่ได้ไง แถมแต่ละร้านขายซ้ำๆกัน

Resident Evil Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    185
    ได้รับคำขอบคุณ: 706
    555 จะบอกไรให้ อดีต ร้านข้างถนนจำเป็น เพราะราคาถูกกว่าใน 7-11
    ปัจจุบัน 555 7-11 เย็นกว่า ราคาพอๆกับข้างนอก
    เมื่อก่อนซื้อข้าวใน 7-11 มากินไม่อิ่ม อัจจุบัน อิ่ม เพราะอิ่มตั้งแต่จ่ายตัง มาถึงห้องกินแทบไม่ลง
    ขี้หมาไม่เท่าไหร่ แต่ถ้าเหยียบเมื่อไหร่ ทุกร้านก็ไม่อยากให้เข้า
    ขอทาน เก๊ จริง สุดท้ายสังคมก็(แทบ)จะไม่มีใครให้ เพราะขนาดตัวเองเจอสภาพแวดล้อมนี้ก็แทบจะจนพอๆกับขอทานเลย คนรวยยังมีวันล้มละลาย คนจนยังมีวันรวย คนธรรมดา ใช้ชีวิตถูๆไถๆต่อไป
    กองขยะ จะทำแยกประเภทสุดท้ายคนเก็บขยะก็เทรวมกัน ตอนเรียนเค้าบอกห้ามทิ้งขยะเกินเวลา6-1ทุ่มนี่แหละ มีอยู่ครั้ง รถขยะแม่มไม่มา3-4วัน เหม็นเน่ายันหน้าปากซอย
    ปล. ผมว่าไม่น่าปรับเงินเดือนขึ้นเลย อย่างเก่าก็มีความสุขอยู่ละ เหมือนกับแม่มยิ่งขึ้นเงิน ยิ่งหมดตัวเร็ว

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

NO PAIN NO GAIN !!!
    กล่าวขอบคุณ
    2,125
    ได้รับคำขอบคุณ: 834
    ไม่น่าเปิดตอนนี้เลย กำจริงๆ เปิดมาเจอ อันดับ 5 กินข้าวไม่ลง
    ~ THE IRON NEVER LIE ~

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 76
    ไม่มี น้ำดำใต้พื้นพิภพเหรอครับ

กล่าวขอบคุณ
    443
    ได้รับคำขอบคุณ: 485
    โอ้ กำลังกินข้าวอยู่เลย ข้าวแทบพุ้ง !!

-VIP-
    กล่าวขอบคุณ
    275
    ได้รับคำขอบคุณ: 396
    เกลียดขี้หมากับกองขยะอย่างเดียวเอง

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    กองขี้หมา ไม่เคยได้กินผมหรอกครัล

เวลาผมเดิน ผมชอบเดินก้มหน้าถถถถถถถ