ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

~ ยูอิ โยชิโอกะ ~
    กล่าวขอบคุณ
    477
    ได้รับคำขอบคุณ: 25,652

Gran Turismo 6 ปะทะ Project CARS เกมไหนจะเป็นสุดยอดเกมรถแข่งมาชมกัน

<<--- Gran Turismo 6 ปะทะ Project CARS เกมไหนจะเป็นสุดยอดเกมรถแข่งมาชมกัน ---

เป็นการประชันที่น่าจะสูสีกันพอตัวเลยทีเดียวครับ โดยได้มีแชนแนล YouTube นามว่า ADRIANF1esp ได้ออกมา
    อัพโหลดวิดีโอเทียบกันช็อตต่อช็อตกับกราฟฟิคระหว่างเกม Projects CARS กับ Gran Turismo 6 ซึ่งหลังจากเท่าที่
    ดูแล้วดูเหมือนว่าทาง Gran Turismo จะเหนือกว่าในหลายๆเรื่องๆ แต่ว่าทาง Project CARS นั้นเป็นเพียงเกมเพลย์
    จากตัว Alpha เท่านั้น บางทีอาจจะสวยกว่า Gran Turismo 6 ก็เป็นได้ครับ อย่างไรก็ตาม ทั้งคู่ไม่ใช่เกมรถแข่งแนวซิ่ง
    แหลกแบบ NFS หรือ GRID แต่เป็นแนว Simulator จำลองแทน ก็เลยอาจจะไม่ค่อยถูกใจคอรถแข่ง แต่คอเกมจำลอง
    สถานการณ์อย่าพลาดครับ ส่วนวันวางจำหน่ายอย่างเป็นทางการนั้นทาง Project CARS ยังไม่ขอประกาศแต่ก็เริ่มทดสอบ
    Alpha แล้ว ส่วน Gran Turismo 6 มีแผนวางจำหน่ายในไตรมาสที่สี่ของปีนี้ครับผม โดยทาง Project CARS จะลง
    ให้กับ PC , PS3 XBOX 360 , WiiU โดยวางแผนจะลง Console Next-Gen ในอนาคต แต่ Gran Turismo 6
    Exclusive PS3 จ๊ะ ตอนนี้ลองไปชมการประชันกันระหว่างสองเกมนี้กันดีกว่าครับ

http://www.juropy.com/2013/07/gran-t...8%B8%E0%B8%94/

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    7,768
    ได้รับคำขอบคุณ: 601
    ข้างล่างสดกว่าเยอะ

กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 296
    ผมว่าข้างบนดีกว่านะ ข้างบนเหมือนมองจากสายตาคนขับ ข้างล่างเหมือนมองจากทีวี ข้างบนได้อารมณ์กว่า

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    430
    ได้รับคำขอบคุณ: 336
    GT6 ครับ เงา ตรงคนที่ นั่ง ดู ตรง กลับ แสง ไม่จ้า ตลอด เหมือน ด่านล่าง
    เราควรได้รับการสงวนสิทธิ์ที่จะคิด แม้ว่า การคิดผิด ก็ยังดีกว่าการไม่คิดเอาเสียเลย

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

.: Programmer :.
    กล่าวขอบคุณ
    524
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,875
    ผมทุ่มใจให้ Project CARS ครับ เพราะมันลง PC ผมรอเกมที่ Support กับ G27 มานานแล้ว เพราะส่วนส่วนมากให้ค่อย Support ตัวจอยพวงมาลัยซักเท่าไหร่สำหรับ PC ก็มีแต่เกมเก่าๆ อย่าง LFS , RFacter หรืออย่าง NFS SHIFT 2 ที่มัน Support ก็จริงแต่มันติด Delay พอสมควรทำให้การเลี้ยวไม่แม่นยำ ต้องปรับตัว
    หลายๆคนคิดเหมือนผมกับคนที่มีจอยพวงมาลัย เพราะเอามาเล่นในโหมด Drift ครับ เกมมันจะกินกันก็ต้องนี้แหล่ะ เรื่องฟิสิกส์ใครดีกว่า หรือปรับแต่งรถ ( เครื่อง , ยาง , ลมยาง )อื่นๆได้เยอะกว่า ตรงนี้สำคัญ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ่jamornz : 13th July 2013 เมื่อ 03:44

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    410
    ได้รับคำขอบคุณ: 319
    รู้แค่ว่าใ้รถไม่เหมือนกัน 5555

กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 49
    GT 6 รายระเอียดของสนาม ลักษณะโค้ง การโครงของรถดีกว่า
    Car รายละเอียดรอบข้างดูดีกว่า

ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ
    3570K : V6GT : M5F : 8G Sniper1866 : ENGTX460 TOP : 120G VERTEX2 : AX850 : Z11+

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    ภาพสวยกันคนละแบบนะ แต่เรื่องจำนวนรถในเกมนี่ gt พี่แกกินขาดทุกเกม จะเยอะไปไหน

กล่าวขอบคุณ
    1,921
    ได้รับคำขอบคุณ: 138
    Blog Entries
    3
    ถ้าดูดีๆนะ GT6 ภาพละเอียดกว่านะครับ Pro Car เค้าเน้นเรื่องแสงมากเกินไปเลยทำให้เงาดูเพี้ยนๆ ต่างกับ GT6 เงาของเขาสมูทมาก.
    (ปล. แต่เหมือนGT6 จะเป็นตอบเย็นๆนะ Procar เหมือนจะตอนเที่ยงๆ 555)

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    205
    ได้รับคำขอบคุณ: 273
    Dirt กับ Grid นิ ก็เทพน่ะงับ ผมว่า คนอาจจะหันไปเล่นเยอะกว่า Need For Speed อีก ส่วน Grand Trurismo ถ้าไม่ Lock Zone น่ะ หน้าจะดี Project Car ภาพก็งามไม่เบาแท้ ๆ

.:Wings of Freedom:.
    กล่าวขอบคุณ
    335
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    งานนี่แล้วแต่คนชอบหละนะ

กล่าวขอบคุณ
    31
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ่jamornz อ่านกระทู้
    ผมทุ่มใจให้ Project CARS ครับ เพราะมันลง PC ผมรอเกมที่ Support กับ G27 มานานแล้ว เพราะส่วนส่วนมากให้ค่อย Support ตัวจอยพวงมาลัยซักเท่าไหร่สำหรับ PC ก็มีแต่เกมเก่าๆ อย่าง LFS , RFacter หรืออย่าง NFS SHIFT 2 ที่มัน Support ก็จริงแต่มันติด Delay พอสมควรทำให้การเลี้ยวไม่แม่นยำ ต้องปรับตัว
    หลายๆคนคิดเหมือนผมกับคนที่มีจอยพวงมาลัย เพราะเอามาเล่นในโหมด Drift ครับ เกมมันจะกินกันก็ต้องนี้แหล่ะ เรื่องฟิสิกส์ใครดีกว่า หรือปรับแต่งรถ ( เครื่อง , ยาง , ลมยาง )อื่นๆได้เยอะกว่า ตรงนี้สำคัญ
    อ้าว โย่ หวัดดีพี่

Don't Read, Okay?
    กล่าวขอบคุณ
    503
    ได้รับคำขอบคุณ: 243
    The Crew //กำโทษๆมือพิมพ์
    สเป๊คเครื่อง CPU:Intel(R) Core(TM) i5-2400 @ 3.10GHz (4CPUs)การ์ดจอ:nVidia GeForce GTX 550 TiRam:4GBOS:Windows7 Ultimate 64-bit

Feel Lonely
    กล่าวขอบคุณ
    547
    ได้รับคำขอบคุณ: 228
    Project CARS ผมว่าได้อยู่นะ GT6 เมฆก็ไม่มีนะ อิอิ
    Amagami SS+ !! Love Tsukasa Ayatsuji !!

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 46
    gt6 ถ้าเป็นคนชอบเกมภาพสวยๆจะบอกว่าเกมนี้สวยกว่า เพราะภาพมันสมูท คม ชินตาเหมือนกับเกมอื่นๆที่เคยเล่นมา
    poject ภาพและแสงเน้นเหมือนจริง (มองเหมือนตาคน ไม่ชัดเจนทุกอย่าง โฟกัสบางอย่าง ลองเดินออกไปหน้าบ้านดูมันเหมือนมาก)

ผมมองอย่างนี้นะ55

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,695
    ได้รับคำขอบคุณ: 173
    project cars มุมกล้อง ไม่มีขยับเลยอ่ะ เวลารถเบรก รถเร่ง แต่มีดีที่กราฟฟิกสวยกว่า เพราะลง pc
    แต่ดูแล้ว GT6 คงเก็บรายละเอียดความสมจริงของการขับได้มากกว่า ถึงจะภาพสวยน้อยกว่า เพราะลง ps3 ที่ฮาร์ดแวร์อายุ 7ปีแล้วนี่นะ แต่ก็ถือว่าทำออกมาได้ดีมากๆ ถ้าเทียบภาพที่ได้กับฮาร์ดแวร์ระดับนั้น

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    712
    ได้รับคำขอบคุณ: 754
    เมฆมีสิครับ แค่ไม่ได้อยู่สภาพอากาศในสนามในคลิป เมฆนี่ต้องมีเป็นเรื่องปกติไปแล้วครับ

แถมเมฆใน GT5 ก็สวยมากๆด้วย..ผมชอบมองตลอดอ่ะ 5555+

เมฆใน GT6 มาตรฐานก็คงไม่ตกหรอกครับ

ก็อยู่ที่คนด้วยว่าชอบเล่นเกมใน PC หรือชอบเล่นใน PS3 มากกว่า

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 92
    ไม่ว่าจะใช้ตาหรือตูดมอง อันล่างก็ดีกว่า เมฆ รอยยาง สี แสง นี่แค่เป็นเพียงเกมเพลย์จากตัว Alpha เท่านั้น นะ ถ้าตัวจริง ออกมาชนะขาดแน่นอน เก็บตัวรอ ไม่น่าเกิน 2000 เกมนี้นะ

กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 981
    คนไม่เคยเล่น GT คงไม่รู้หรอกว่ามันมีดีอะไร ไม่งั้นมันคงอยู่ไม่ได้มาตั้ง6ภาคหรอก

Youkoso! Hitori Bocchi
    กล่าวขอบคุณ
    16,115
    ได้รับคำขอบคุณ: 423
    รอดูตัวเต็มอีกทีล่ะกันครับ