ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

We Are The Soshi
    กล่าวขอบคุณ
    218
    ได้รับคำขอบคุณ: 504
    Blog Entries
    2

ถาม :: คนที่ใช้ Nokia Lumia ครับ

ระบบ เป็นไง บ้าง แอฟ คุณนภาพไหม

คือผมจะซื้อ Lumia 520 ครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    972
    ได้รับคำขอบคุณ: 578
    1
    นึกว่าจะซื้อ 1020 ถามเรื่องระบบ เอ่อ ลองเปรียบเทียบกับระบบอื่นในราคาเท่ากันแล้วมันลื่นหัวแตกกว่ากันเยอะเลยครับ แอพจากหลายๆที่ก็มีเป็นล้าน แอพดีๆมีเยอะครับอาจต้องใช้เวลาหาซักนิด
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย I AM LEGEND : 17th July 2013 เมื่อ 07:15

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 61
    ดีสมราคา คุ้มค่าครับ ผมก็ใช้ 520
    ไม่ได้ขี้เกียจ.....แต่แค่ตอนนี้ไม่ได้ขยัน

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    ผมใช้ 720 ครับลื่นหัวแตกสัมผัสง่ายมากครับใช้แล้วรักเลย แต่ผมมีปัญหาอย่างหนึ่งคือทำไม LINE มันไม่เป็นภาษาไทยหว้า

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

BF4 > "Cpt-IIIusioN_TH"
    กล่าวขอบคุณ
    1,502
    ได้รับคำขอบคุณ: 222
    520 คุ้มค่ามากครับ ไลน์ ยังไม่ค่อยดี ไม่มี timeline ซื้อสติ๊กเกอร์ไม่ได้ facebook ก็กำลังพัฒนา เรื่อง Notification จะมีแจ้งเตือนอย่างละเอียด ได้แค่อย่างเดียว(ส่วนมากก็เลือกเป็น line) ส่วน facebook แจ้งเตือนช้ามาก แก้ด้วยวิธี เปิดเข้าไปดู ในแอ๊ป เอง เกมส์อย่าหวังผลมาก ไม่มีภาพสายๆระดับเทพ เพราะแรมเพียง 512 ส่วนเกมส์อื่นเล่นเพลิน มีเพียบ เล่นทั้งชาติก็ไม่ครบ ส่วนความสนุกในการใช้งาน บอกไว้เลยว่าประทับใจ ลองไปเล่นที่ร้านดูแล้วจะเข้าใจครับ ^.-

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

So Nyeo Shi Dae
    Manchester United
    กล่าวขอบคุณ
    1,099
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,761
    เคยเล่นของรุ่นน้อง ถ้าจำไม่ผิดเป็น 720 ลื่นมากกกก

แต่เรื่องแอพ ผมชอบ ios กับ android มากกว่า
    [CPU]AMD FX Black Edition 8320 [RAM]HyperX DDR3 1600 16GB [MB] Gigabyte 970A-D3P [VGA]Sapphire R9 270X 2GB [PSU]Raidmax RX-730ss [SSD] Kingston 120GB [OS] Win 10 Pro x64

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

.:: ถอยทำถ้วย ::.
    กล่าวขอบคุณ
    210
    ได้รับคำขอบคุณ: 435
    Nokia Lumia อีกเสียงครับ ผมใช้อยู่บอกตามตรงครับ อยากได้ App ดีๆก็ยอมเสียเงินสักหน่อยครับส่วนเรื่องเกมภาพสวยๆยังไม่ค่ิอยมีครับ App กล้องเทพๆเลยก็มี ProShot 75 บาทครับ ไม่ผิดหวังแน่นอนครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Bangzuzu : 17th July 2013 เมื่อ 09:02

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

We Are The Soshi
    กล่าวขอบคุณ
    218
    ได้รับคำขอบคุณ: 504
    2
    ขอบคุณครับ

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    ถ้าเรื่องแอพดีๆ ยังเป็นรองพวก iOS / Android อยู่หน่อยเหมือนกัน

ถ้าเรื่องเกม ก็กำลังตามมาไล่หลังอยู่ไม่ไกลมาก เหลือแค่ให้ NK หรือ MS ไปจับมือจูบปากกับคนพัฒนาโดยตรง (ไม่รู้จะทำมั๊ย)

แต่เอาตรงๆ แอพหลักๆ อย่างพวกโซเชี่ยล ก็ถือว่าใกล้ครบแล้วนะ

อย่างว่า wp8 มันเพิ่งมาได้ปีเดียว ได้ขนาดนี้ผมว่าโอแล้วล่ะ ผมก็ใช้ 920 อยู่

แต่ตินิดนึง NK Care ไม่ stock อะไรไว้เลย ผมโหลดแอพอยู่ดีๆค้าง ไม่หือไม่อือ soft reset ไ่ม่ได้

ไปนอนศูนย์เดือนนึงเลย เปลี่ยนบอร์ดเลย (ดีไม่เสียตังซักบาท)

แต่ก็ยังไม่ตัดใจขายทิ้งหรอก ถือว่าถูกใจอยู่ ไม่อยากกลับไปใช้ apple / ss มันโหลอ่ะ - -"

กล่าวขอบคุณ
    57
    ได้รับคำขอบคุณ: 90
    ปกติผมใช้ 620 ครับ ค่อนข้างลื่นมากถ้าเทียบกับมือถือระดับเดียวกัน ถึงแอปยังน้อยแต่เพียงพอต่อการใช้งานแล้วสำหรับผม
    วันนี้เพิ่งขาย 620 ทิ้งไป ไม่ใช่ว่าไม่ชอบนะ แต่ผมเอาเงินไปอัพเป็น 820 แทน
    เริ่มติดใจระบบ wp8 พอควรละเรา อิอิ

กล่าวขอบคุณ
    1,921
    ได้รับคำขอบคุณ: 138
    3
    เครื่องลื่นมากครับ ผมเคยใช้ 720ของน้าผม ลื่นสุดๆ win8 ไม่หนักเครื่องด้วย แต่เสียอย่างเกมส์มีน้อยมาก ถึงมีก็ไม่ค่อยมันเท่าไหร่
    ตอนแรกก็กะจะซื้ออะ 720 แต่ คิดไปคิดมา เลยซื้อ Sony XP V