ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 20

Iphone 5 กับ S4 เลือกอะไรดีอ่าครับเลือกไม่ถูก อันไหนมันดีกว่าหรอ??

จากทู้เก่าอะครับ http://www.jokergameth.com/board/sho...d.php?t=194659
    ผมว่าจะเอาโฟนอะแต่เหลือบไปเห็น S4 เลยลังเลอีกละ ไม่รู้จะเอาอันไหนดี เพราะเทียบแล้วมันก็ต่างกันคนละด้านอะ
    ถ้าผมจะเน้นเล่นเกมกับถ่ายรูปอะ เลือกอันไหนดีอ่อ

!!! Kyary Pamyu Pamyu !!!
    กล่าวขอบคุณ
    441
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,464
    เน้นเล่นเกม IPhone 5 น่าดีกว่า S4 นะครับ เกมใน IOS ผมว่ามันโอเคกว่าใน Android ครับ

ส่วนเรื่องถ่ายรูปนี่อันนี้ไม่ทราบครับ รอท่านผู้รู้

**ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 76
    ถ้าเน้นเล่นเกมกับถ่ายรูป >> จัด S4 ไปเลยครับ กล้องดีกว่า จอคมกว่า แรงกว่า I5 แบบเทียบไม่ติด
    หรือถ้าไม่รีบก็รอดู 5s ก็ได้นะครับ อาจจะดีกว่า S4 ก็ได้

ลองจอ Super AMOLED FULL HD ดูสิครับแล้วจะติดใจ..
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย getalyzes : 23rd July 2013 เมื่อ 00:02
    FX-6100 + HD7850 + RAM 8 GB + PSU 550 Watt แค่นี้ก็เกินพอแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 137
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ getalyzes อ่านกระทู้
    ถ้าเน้นเล่นเกมกับถ่ายรูป >> จัด S4 ไปเลยครับ กล้องดีกว่า จอคมกว่า แรงกว่า I5 แบบเทียบไม่ติด
    หรือถ้าไม่รีบก็รอดู 5s ก็ได้นะครับ อาจจะดีกว่า S4 ก็ได้

ลองจอ Super AMOLED FULL HD ดูสิครับแล้วจะติดใจ..
    HW แรงกว่า i5 แต่ OS ดึงมาใช้ได้ไม่หมดก็เท่านั้นแหละ

I5 ผมใช้อยู่เล่นเกมบอกเลยกิน S4 ขาดๆแถมเกมเยอะกว่า S4 เยอะ

ถ่ายรูปนี่ S4 น่าจะชัดกว่า แต่ I5 ชัดเตอร์ไวมากนะครับ
    MSI GT70 / PS4 / PS3 / PS Vita

.:: Dream Theater ::.
    Somewhere On The Earth
    กล่าวขอบคุณ
    837
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,333

รู้กันนะ อิอิ
    ...

Forward Thinking
    กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 590
    คือ จขกท. ชอบเล่นเกม สวยๆ ลื่นๆ ดีๆ iOS เลยครับ [อย่างเกมเดียวกัน แต่ใน Android ห่วยซะงั้น Option ไม่เท่าของ iOS]

ส่วนถ่ายรูป Len ของ Sony แต่ SW ทาง Apple เค้าปรับเอง มี App ถ่ายรูปอีกเยอะ ยังไงก็พอสู้ได้ [แต่ถ้ามอง จำนวนมันแค่ 8MP]

เรื่องหน้าจอก็อีกเรื่องนึง ถ้าชอบแบบไหนก็เลือกไปครับ อย่างแฟนผมจับ Z เธอบอกว่า ใหญ่มากๆ แต่บอกว่า iPhone กำลังพอดีมือ ..

ปล.เรื่อง Resolution หน้าจอ ยิ่งมาก ยิ่งกินแบต ถึงมันจะละเอียดเอามากๆ แต่ก็ไม่ดีเอามากๆ ตรงที่หา จุดเขียวๆยาก .. [โดนแล้ว 2 จุด badเต็มๆ]

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BoatHaHa อ่านกระทู้

รู้กันนะ อิอิ
    จะมาม่าเพราะ ข้างบนเนี้ย - -*

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    460
    ได้รับคำขอบคุณ: 77
    เล่นเกมต้องฝั่ง ios ครับ เกมดีมีประสิทธิภาพทั้งนั้น ฝั้ง androin ถึงเกมเดียวกันแต่ทำได้ไม่ดี บางเกมก็มีแต่ใน ios ครับ

กล่าวขอบคุณ
    837
    รักหรอก เลยแซวเล่น !!! 55555
    ...

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    เล่นเกมส์ นี่ของ apple ดูดีกว่านะ แต่กล้องคงต้องยอม แต่ผมใช้ i5 นะ มีเกมส์ดีๆเล่นเยอะ ยกตัวอย่าง infinity blade 1 และ 2 ภาค 2 เพิ่งปล่อยโหลดฟรีไปหมาดๆ

กล่าวขอบคุณ
    837
    เลือก 2 อันนี้ ผมหยิบ S4 เหตุผล = ติ่งแอนดรอย 55555
    ...

NTTドコモ 株式会社/スクスト@灰島姉妹組
    กล่าวขอบคุณ
    1,030
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,129
    Blog Entries
    4
    คำถามโลกแตก

กล่าวขอบคุณ
    0
    ถ้า เอามาเล่นเกม I5 สัก 16GB นี่จะได้เกมภาพสวยๆมาใส่เครื่องเยอะไหมอะ เพราะไม่รู้ว่าไฟล์เกมมันขนาดเท่าไรอะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย news888 : 23rd July 2013 เมื่อ 01:57

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,657
    ตูไม่เชื่อว่าจะเอามาเล่นเกม...

เหอสักพักแหละ เอาใช้งานไม่เบื่อ แอพเยอะดีกว่า

ไอโฟน 5 ไปปปปป
    "ชอบหันหลังกลับทุกครั้ง.. เมื่อตอนเวลาหันหลังหนีศัตรู"

กล่าวขอบคุณ
    767
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    ผมเชียร์ I5 ครับ เล่นของเพื่อนมาแล้ว ความลื้นไหลต่างกันมากกับ S4 ถ้าเอาความลื้นไหลในการเล่นเกมเกมเยอะสนุกดี เชียร์ I5 ครับ ส่วนกล้องไม่รู้ครับ ถ้าคุณมี I5 คุณจะไม่อยากได้ะไรอีกเลยประมาณนั้น ( ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ)
    จอมยุทธผู้ยิ่งใหญ่ก็ยังต้องแพ้ใจจอมนาง

Captain Teemo, On Duty!
    กล่าวขอบคุณ
    171
    ได้รับคำขอบคุณ: 530

สุดท้าย

กล่าวขอบคุณ
    182
    ได้รับคำขอบคุณ: 86
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ news888 อ่านกระทู้
    ท่านที่มาบอกว่าท่านใช้ I5 อะ ถ้าเอามาเล่นเกมกับถ่ายรูปเก็บไว้ ใช้ กี่ GB ดีอะ
    16 หรือ 32 ดี แนะผมหน่อยดิ
    ผมใช้แค่16เองนะ ก็ยังไม่เต็มซักที แต่ถ้าเล่นเกมเยอะ เกมหนัก แนะนำ32ครับผม ราคาต่างกันนิดหน่อย

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ earrupz อ่านกระทู้
    ผมใช้แค่16เองนะ ก็ยังไม่เต็มซักที แต่ถ้าเล่นเกมเยอะ เกมหนัก แนะนำ32ครับผม ราคาต่างกันนิดหน่อย
    ผมก็ว่า 16 ก็น่าจะโอแต่เกมส่วนมากที่ผมชอบเล่นอะ มันจะภาพสวยหน่อยไฟล์ก็หนักพอควรอะ เช่นเกม Need for speed Most wanted และก็เกมพวกคล้ายๆ GTA อะ

กล่าวขอบคุณ
    837
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ robotboy44 อ่านกระทู้

สุดท้าย

ท้ายสุด กินอย่าให้เหลือไปสืบพันธุ์ !!!!
    ...

กล่าวขอบคุณ
    460
    ได้รับคำขอบคุณ: 77
    ซ์้อ32มาเลยครับ ลงทุนครั้งเดียวจบ

กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 323
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ news888 อ่านกระทู้
    จากทู้เก่าอะครับ http://www.jokergameth.com/board/sho...d.php?t=194659
    ผมว่าจะเอาโฟนอะแต่เหลือบไปเห็น S4 เลยลังเลอีกละ ไม่รู้จะเอาอันไหนดี เพราะเทียบแล้วมันก็ต่างกันคนละด้านอะ
    ถ้าผมจะเน้นเล่นเกมกับถ่ายรูปอะ เลือกอันไหนดีอ่อ
    คหสต. จากคนเคยใช้งานจริงทั้งสองเครื่องนะครับ

iphone 5
    โหลดเกมไว(ไวกว่านิดเดียว ย้ำ นิดเดียววววววววว ประมาณ 1-5 วิ)
    จอเล็กกว่า
    ลื่นกว่า
    แอฟมันส์ๆเยอะกว่าแต่่สวนมากต้องเสียเงิน
    ถ่ายรูปง่าย
    รูปออกมาสวย

galaxy s4
    จอใหญ่สะใจเต็มตา
    เล่นเกมกระตุกกว่า (นิดหน่อย)
    หาเกมง่ายกว่า(ด้านมือ)
    ถ่ายรูปออกมาสวย (แต่ไม่เท่า i5)

สรุปสั้นๆครับ
    ชอบ เล็ก ลื่น สวย iphone5

เล่นเว็ป ดูหนัง เกม galaxy s4

ส่วนตัว Lenovo K900

Steam & Origin Player.
    กล่าวขอบคุณ
    123
    ได้รับคำขอบคุณ: 413
    แนะนำ S4 เลยครับ ความลื่น ความแรง พอๆกับ ip5 เลย

ลูกเล่นเยอะกว่า ถ้าตัดสินใจไม่ถูกจริงๆ ลองไปเล่นดูตามร้านขายโทรศัพท์ แล้วลองเปรียบเทียบดูเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ paozerza2010 อ่านกระทู้
    คหสต. จากคนเคยใช้งานจริงทั้งสองเครื่องนะครับ

iphone 5
    โหลดเกมไว(ไวกว่านิดเดียว ย้ำ นิดเดียววววววววว ประมาณ 1-5 วิ)
    จอเล็กกว่า
    ลื่นกว่า
    แอฟมันส์ๆเยอะกว่าแต่่สวนมากต้องเสียเงิน
    ถ่ายรูปง่าย
    รูปออกมาสวย

galaxy s4
    จอใหญ่สะใจเต็มตา
    เล่นเกมกระตุกกว่า (นิดหน่อย)
    หาเกมง่ายกว่า(ด้านมือ)
    ถ่ายรูปออกมาสวย (แต่ไม่เท่า i5)

สรุปสั้นๆครับ
    ชอบ เล็ก ลื่น สวย iphone5

เล่นเว็ป ดูหนัง เกม galaxy s4

ส่วนตัว Lenovo K900
    เดี๋ยวผมว่าจะออกไปดูอยู่ ว่าจะเอาอันไหน ส่วนตัวผมชอบเล็กเพรียวดีกว่าใหญ่ไปมันพกยาก

กล่าวขอบคุณ
    142
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    I5 ดีกว่าคร้าบบบบบบบ galaxy เพื่อนผมเล่น Agent dash ยังเเหลก เบย ครับ *-*

กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 152
    ไอโฟนมันคือค่านิยมครับ โอเอสเป็นแบบสำเร็จรูปเหมาะกับยูสเซอร์ระดับล่างที่มีความรู้เรื่องคอมฯต่ำๆ แค่ใช้งานได้เท่านั้น ทำอะไรไม่ได้เลย
    ส่วนแอนดรอยสามารถปรับแต่งอะไรๆได้เหมือนหรือมากกว่าคอมพิวเตอร์เลยด้วย แต่ผู้ใช้งานต้องมีความรู้มากกว่าผู้ใช้งานทั่วไปสักหน่อยถึงจะดี
    ไอ้เรื่องความเสถียรที่พูดกันก็คือเรื่องนี้แหล่ะครับ ปรับแต่งอะไรไม่ได้ก็เลยเรียกว่า "ระบบเสถียรกว่าดีกว่า" ??? อย่าไปยึดติดกับค่านิยมครับ
    (ยังมีอะไรที่ดีกว่าไอโฟนอีกเย๊อะครับ และไอโฟน 5 ได้ชื่อว่าเป็นสมาร์ทโฟนที่ห่วยที่สุดในตลาดตอนนี้แล้ว จะจ่ายแพงกว่าแต่ได้ของห่วยกว่าทำไมครับ?) ..

ปล. ถ้าจะเอาให้คุ้ม ผมว่ารอ Note3 จะคุ้มกว่า S4 เย๊อะครับ (หรือยี่ห้ออื่นๆก็น่าสนใจน๊ะครับ) ..

26. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Hellraizer อ่านกระทู้
    ไอโฟนมันคือค่านิยมครับ โอเอสเป็นแบบสำเร็จรูปเหมาะกับยูสเซอร์ระดับล่างที่มีความรู้เรื่องคอมฯต่ำๆ แค่ใช้งานได้เท่านั้น ทำอะไรไม่ได้เลย
    ส่วนแอนดรอยสามารถปรับแต่งอะไรๆได้เหมือนหรือมากกว่าคอมพิวเตอร์เลยด้วย แต่ผู้ใช้งานต้องมีความรู้มากกว่าผู้ใช้งานทั่วไปสักหน่อยถึงจะดี
    ไอ้เรื่องความเสถียรที่พูดกันก็คือเรื่องนี้แหล่ะครับ ปรับแต่งอะไรไม่ได้ก็เลยเรียกว่า "ระบบเสถียรกว่าดีกว่า" ??? อย่าไปยึดติดกับค่านิยมครับ
    (ยังมีอะไรที่ดีกว่าไอโฟนอีกเย๊อะครับ และไอโฟน 5 ได้ชื่อว่าเป็นสมาร์ทโฟนที่ห่วยที่สุดในตลาดตอนนี้แล้ว จะจ่ายแพงกว่าแต่ได้ของห่วยกว่าทำไมครับ?) ..

ปล. ถ้าจะเอาให้คุ้ม ผมว่ารอ Note3 จะคุ้มกว่า S4 เย๊อะครับ (หรือยี่ห้ออื่นๆก็น่าสนใจน๊ะครับ) ..
    ห่วยสุดในตลาด 555 เจอประโยคนี้ไป จนมุมเลย I5