ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

(づ。◕‿‿◕。)づ
    www.jokergameth.com
    กล่าวขอบคุณ
    3,296
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,439
    Blog Entries
    3

[ PC ] Warhammer 40000 Dawn Of War II : Chaos Rising [ Razor1911 [ 8.03GB [ One2UP ]

ภาคเสริมสำหรับเกมวางแผนแบบเรียลไทม์เทคนิคสุดมัน Warhammer 40,000: Dawn of War II Chaos Rising
    จะพาเราร่วมต่อสู้ไปกับเหล่า Space Marines นักรบเลือดเดือดที่ต้องต่อกรกับ Chaos Space Marines ที่ลุ่มหลงไป
    กับความชั่วและการทุจริต

ในภาคนี้เรื่องราวเริ่มขึ้นหลังจากภาคแรกเป็นเวลาหนึ่งปีหลังจากที่ Space Marines จบศึกกับพวก Tyranid พวกเขาก็ได้
    รับสัญญาณขอความช่วยเหลือจากดาว Aurelia หน่วย Blood Raven ที่นำทีมโดยตัวละครของเราจึงเดินทางไปช่วยเหลือ
    แล้วก็พบว่ามีเรื่องไม่ปกติเกิดขึ้นและก็ยังพบว่ามีการทรยศหักหลังเกิดขึ้นด้วย หน่วย Blood Raven จึงต้องต่อสู้และสืบไป
    ยังดวงดาวต่างๆ ว่าในหมู่ของ Space Marines ด้วยกัน ใครคือคนทรยศ

การเล่นในโหมดแคมเปญนั้นเราจะสามารถสร้างตัวละครใหม่หรือว่าจะนำตัวละคนเก่าที่เราเคยเล่นจากภาคหลักมาเล่นก็ได้
    เกมการเล่นในโหมดนี้ก็ยังเหมือนในภาคหลักคือ เน้นการเล่นคล้ายกับเกมแอ็กชันอาร์พีจีซึ่งเป็นการบังคับกองกำลังที่มีความ
    สามารถแตกต่างกัน เน้นการใช้ความสามารถต่างๆ ให้เป็นประโยชน์ในการทำภารกิจให้สำเร็จตามที่กำหนดไว้

การต่อสู้เน้นการใช้เทคนิค เช่น เอากองกำลังที่แข็งแกร่งเป็นแนวหน้า เพื่อยันศัตรูไว้แล้วให้กองกำลังข้างหลังคอยยิงสนับสนุน
    การใช้หน่วยสอดแนมเข้าไปลอบโจมตี การหาที่กำบัง และการเข้าไปยังอาคารเพื่อช่วยลดอาการบาดเจ็บหรือใช้ภูมิประเทศให้
    เป็นประโยชน์ในการบดบังไม่ให้ศัตรูเห็นแล้วใช้อาวุธที่สามารถโจมตีข้ามไปโจมตีศัตรูได้ การใช้ความสามารถพิเศษเพื่อทำลาย
    ศัตรูและเพิ่มความแข็งแกร่งให้กับพวกของเรา

ในโหมดนี้จะไม่มีการสร้างยูนิตใหม่ ถ้าผู้นำกองกำลังคนไหนได้รับบาดเจ็บจนไม่สามารถเคลื่อนไหวได้เราสามารถเอากองกำลัง
    ที่เหลือไปช่วยฟื้นพลังได้ และยังมีการยึดจุดยุทธศาสตร์เพื่อใช้เป็นฐานในการฟื้นพลังและเรียกกำลังเสริมจากที่ตายไป
    เราสามารถเลือกใช้กองกำลังได้จำนวนจำกัดในการเล่นแต่ละฉากแต่ว่าสามารถสลับสับเปลี่ยนได้ตามใจชอบก่อนที่จะเข้าไป
    เล่นในฉาก

ตััวเกมมีการเพิ่มค่าประสบการณ์และการยกระดับค่าประสบการณ์ซึ่งจะได้จาก การต่อสู้และผ่านฉาก เมื่อยกระดับค่าประสบการณ์
    แล้วก็จะได้แต้มมาเพื่อเพิ่มความสามารถและเมื่อเพิ่มความสามารถได้ตามกำหนดก็จะเป็นการปลดล็อคความสามารถพิเศษ
    เพิ่มเติมให้ด้วย การเพิ่มความสามารถก็จะต้องเน้นว่ากองกำลังแต่ละกองมีความถนัดและความสามารถทางด้านไหน เราอาจจะ
    เปลี่ยนความสามารถของพวกเขาได้โดยการเพิ่มความสามารถในสายอื่นแต่การเน้นความสามารถตามที่กองกำลังนั้นถนัดจะดีกว่า

เรายังสามารถเพิ่มความสามารถได้อีกโดยการเก็บอาวุธพิเศษซึ่งจะได้ตามฉากและนำมาใส่ให้กับกองกำลังของเรา อาวุธและ
    ชุดเกราะหรือไอเท็มแต่ละชนิดก็มีความต้องการที่แตกต่างกันและก็สามารถใส่ได้กับคนที่มีความต้องการตรงกับที่กำหนดไว้
    เท่านั้น เราต้องหาไอเท็มที่ดีกว่ามาเปลี่ยนเสมอและไอเท็มที่เหลือหรือไม่ได้ใช้ก็สามารถที่จะเอาไปบริจาคเพื่อเปลี่ยนเป็นค่า
    ประสบการณ์ได้

ไอเท็มบางส่วนก็เป็นไอเท็มที่ช่วยในการเล่นเฉพาะในฉาก เราจะต้องมองหากล่องไอเท็มซึ่งจะวางอยู่ตามที่ต่างๆ และทำลาย
    ก็จะได้ไอเท็มเช่นที่เติมพลังหรือระเบิดมือ กระสุนพิเศษ บางส่วนจะเอาไว้เติมความสามารถที่เราใช้หมดไปแล้วได้ บางครั้งกล่อง
    ไอเท็มก็ยังให้ไอเท็มที่เป็นอาวุธและชุดเกราะด้วย ดังนั้น เราต้องมองหากล่องไอเท็มและทำลายเพื่อเก็บของเมื่อมีโอกาส

เมื่อมีฝ่ายดีก็ต้องมีฝ่ายชั่วในภาคนี้ได้นำเสนอการชักจูงของพลังด้านมืดโดยการเพิ่มค่าทุจริต (Corruption) ซึ่งเป็นเส้นทาง
    การเป็นนักรบฝ่ายมืดเช่นเดียวกับพวก Chaos Space Marines ในแต่ละฉากจะมีเงื่อนไขต่างๆ ให้เราทำเพื่อเพิ่มค่าทุจริต
    อย่างเช่นการปล่อยให้เพื่อนทหารที่รบด้วยกันเสียชีวิต การไม่นำกองกำลังบางกองกำลังลงไปในฉากที่กำหนด การทำลายสิ่ง
    ก่อสร้างบางอย่างหรือการใช้เวลาในการทำภารกิจนานเกินไป

การเพิ่มค่าทุจริตก็จะได้มาซึ่งพลังความสามารถใหม่อีกมากมาย อาวุธและชุดเกราะบางประเภทก็ต้องใช้ค่าทุจริตตามที่กำหนด
    จึงจะใส่ได้ การเพิ่มค่าความทุจริตก็มีผลทำให้ค่าความดีลดลงและทำให้ไม่สามารถใส่อาวุธและชุดเกราะบางชนิดได้ การลดค่า
    ทุจริตทำได้โดยการเลือกทำภารกิจอย่างถูกต้องตามแบบที่คนดีเขาทำกันหรือในบางครั้งจะได้ไอเท็มบางอย่างที่นำไปบริจาคแล้ว
    จะลดค่าทุจริตได้

ภารกิจในภาคนี้ได้มีการปรับปรุงจากภาคหลักโดยที่จะมีภารกิจหลักและภารกิจย่อยให้เราเลือกทำซึ่งไม่จำเป็นต้องทำภารกิจ
    ทั้งหมดแต่เลือกทำภารกิจที่อยากทำและการทำภารกิจหลายอย่างก็ก่อให้เกิดความเปลี่ยนแปลงกับเนื้อหาและก็มีผลกับฉาก
    จบด้วย ค่าทุจริตก็มีผลกับฉากจบด้วยเช่นกันทำให้สามารถเล่นจบได้หลายแบบ

ฉากในภาคนี้ก็จะมีความแตกต่างกันอย่างเช่นฉากที่เป็นหิมะ ในป่า มีซากโบราณสถาน ฉากในยานอวกาศลึกลับ แต่ละฉากก็
    จะมีซอกเล็กซอกน้อยและทางแยกมากมายให้เราเข้าไปค้นหา แต่ก็รู้สึกว่าการเล่นในแต่ละฉากอาจจะสั้นไปหน่อยเพราะเรา
    ไม่ต้องทำภารกิจทั้งหมดในฉากก็ได้แต่ก็มีภารกิจให้ทำหลากหลายกว่าเดิม

ในโหมดผู้เล่นหลายคนก็ยังคงเหมือนในภาคหลักที่สามารถที่จะเลือกเล่นได้หลายแบบ ไม่ว่าจะเป็นการเล่นโดยยึดจุดยุทธศาสตร์
    หรือการทำลายล้างให้หมด หรือโหมด The Last Stand ตัวเสริมที่เน้นต่อสู้และเอาชีวิตรอดให้ได้นานที่สุด เรายังสามารถเล่น
    แบบแบ่งทีมได้หรือจะเล่นแบบตัวใครตัวมันก็ได้ การเล่นหลัก ก็คือยึดจุดยุทธศาสตร์ที่สำคัญเพื่อเพิ่มทรัพยากรและนำไปสร้างยูนิต
    และอัปเกรด

เกมการเล่นไม่ได้เน้นการสร้างยูนิตจำนวนมากเข้าต่อสู้กันแต่จะใช้การเล่นที่มีเทคนิคในการใช้ความสามารถของยูนิตแต่ละแบบ
    ให้เป็นประโยชน์ในการต่อสู้ เราสามารถเลือกฝ่ายใหม่ คือ Chaos Space Marines ที่โหดเอาการแต่ก็ได้มีการปรับความ
    สมดุลให้ดีขึ้นและฝ่ายจากภาคหลักก็จะมีตัวละครเสริมมาเพิ่มให้อีกด้วยแต่คนที่มีเฉพาะเกมภาคเสริมจะไม่สามารถเลือกฝ่ายจาก
    ภาคหลักมาเล่นได้ถ้าอยากจะเล่นก็ต้องซื้อให้ครบทั้งสองภาค

Warhammer 40,000: Dawn of War II Chaos Rising เป็นภาคเสริมที่ทำออกมาได้ดีและยังคงเน้นการเล่นที่ดุเดือด
    ภาพก็ทำออกมาได้สวยงามเหมือนกับภาคแรกและเสียงประกอบกับเสียงเอฟเฟกต์ก็ยังคงยอดเยี่ยมเหมือนเดิมแต่เสียงพูดอาจ
    จะเบาไปหน่อย เนื้อหาในเกมเปลี่ยนแปลงได้ตามการกระทำและระหว่างฉาก เราสามารถเลือกฟังคำพูดและการโต้ตอบของตัว
    ละครต่างๆ ทำให้เนื้อหาดูน่าติดตามยิ่งกว่าเดิม

สำหรับเกมนี้แล้วโหมดแคมเปญอาจจะเป็นแค่เพียงของแถมก็ได้เพราะหลายคนก็จะเน้นการเล่นในโหมดผู้เล่นหลายคนผ่านระบบ
    ออนไลน์เสียมากกว่า พอเปิดเกมได้ก็สร้างตัวละครปรับแต่งสียูนิตตามใจชอบแล้วก็เอายูนิตใหม่ออกไปลุยต่อสู้ผู้เล่นคนอื่นกันเลย
    แต่ก็ใช่ว่าโหมดแคมเปญจะไม่สนุกนะครับลองลองเล่นกันดูก็จะรู้ว่าสนุกไปอีกแบบเหมือนกัน

Cr.http://www.manager.co.th/Game/ViewNe...=9530000059086

-Mount Image ไฟล์ rzr-whcr.iso start Razor1911_Installer.exe กด Install ถ้ามีหน้าต่างเด้งขึ้นมาให้เลือก Drive ที่เรา Mount เลือกไฟล์ กด OK
    -เปิดโฟล์เดอร์ Razor1911 คัดลอกทั้งหมดไปวางไว้ที่ลงเกม "C:\Program Files (x86)\Warhammer 40000 Dawn of War II - Chaos Rising"
    -ติดตั้ง Gfwlivesetup.exe
    -เข้าเกมที่ "C:\Program Files (x86)\Warhammer 40000 Dawn of War II - Chaos Rising\DOW2.exe"หรือสร้าง Shortcut
    ให้สร้าง Account แล้ว Login Games for Windows Live ให้เรียบร้อย
    -เล่นได้ 100% ครับ

8.03 GB : PARTS 1 GB : LASTPART 32.61 MB
    [เปลี่ยนชื่อไฟล์ตามลำดับ วิธีแตกไฟล์ให้ดับเบิ้ลคลิ๊กพาทแรกเลยครับ]

W40kDOWIICR.part1.exe
    W40kDOWIICR.part2.rar
    W40kDOWIICR.part3.rar
    W40kDOWIICR.part4.rar
    W40kDOWIICR.part5.rar
    W40kDOWIICR.part6.rar
    W40kDOWIICR.part7.rar
    W40kDOWIICR.part8.rar
    W40kDOWIICR.part9.rar

JAMEBANJENJKGDEVIL

joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jamebanjen : 25th July 2013 เมื่อ 00:21

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 13 คนที่กล่าวขอบคุณ:

(づ。◕‿‿◕。)づ
    กล่าวขอบคุณ
    3,296
    3
    ขออนุญาตดันหน่อยครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jamebanjen : 30th July 2013 เมื่อ 16:07

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 857
    เอ้า รีอัพเหรอครับ ช่วยดันครับ ขอบคุณมากสำหรับเกมดี ๆ นะครับ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    499
    ได้รับคำขอบคุณ: 126
    ดัน ๆ ครับขอบคุณครับ

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

(づ。◕‿‿◕。)づ
    กล่าวขอบคุณ
    3,296
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ blacklotus55 อ่านกระทู้
    เอ้า รีอัพเหรอครับ ช่วยดันครับ ขอบคุณมากสำหรับเกมดี ๆ นะครับ

ภาคนี้ผมเพิ่งอัพครับ คราวก่อนคือภาค Retribution ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jamebanjen : 27th July 2013 เมื่อ 08:48

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    เป็นการช่วยคนที่มาทีหลังจริงๆ ปลื้มๆ

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    225
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    ขอบคุณครับ

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    มัน ขึ้น หน้าต่าง SimPack อะ ครับ

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

(づ。◕‿‿◕。)づ
    กล่าวขอบคุณ
    3,296
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chutterbaby อ่านกระทู้
    มัน ขึ้น หน้าต่าง SimPack อะ ครับ
    ช่วยCapภาพหน้าจอมาให้ดูด้วยครับผม จะได้ช่วยถูกครับ

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ขอ โทษ นะ ครับ ผม ทำ ได้ แล้ง อะ ครับ ขอ โทด นะครับพี่่

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ลงแล้ว พอเข้าเกม มันเด้ง เป็นแบบนี้อ่ะคับ

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

(づ。◕‿‿◕。)づ
    กล่าวขอบคุณ
    3,296
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kusaki อ่านกระทู้
    ลงแล้ว พอเข้าเกม มันเด้ง เป็นแบบนี้อ่ะคับ
    ผมจะช่วยดูให้ครับ

....ท่านได้ทำขั้นตอนนี้ยังครับ
    -เปิดโฟล์เดอร์ Razor1911 คัดลอกทั้งหมดไปวางไว้ที่ลงเกม "C:\Program Files (x86)\Warhammer 40000 Dawn of War II - Chaos Rising"
    ขั้นตอนนี้ท่านปิด anti virus ด้วยน่ะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jamebanjen : 15th August 2013 เมื่อ 11:45

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    ติดตั้งแล้วเล่นไม่ได้ง๊ะ

(づ。◕‿‿◕。)づ
    กล่าวขอบคุณ
    3,296
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kojimisu อ่านกระทู้
    ติดตั้งแล้วเล่นไม่ได้ง๊ะ

ท่านพลาดอะไปรึเปล่าครับ แล้วอาการของท่านเป็นไงCapภาพหน้าจอมาหน่อยก็ดี

ผมอยากบอกว่าก่อนโพสต์ทุกเกมผมทดลองติดตั้งแล้วครับ เมื่อเล่นได้ผมถึงโพสต์ครับผม

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    เกมนี้ต้องมีภาคหลักก่อนป่าว

Tags for this Thread