ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ยอมรับทุกความคิดและเข้าใจ
    กล่าวขอบคุณ
    5,813
    ได้รับคำขอบคุณ: 14,923

-: Iron Man กับ 10 เรื่องจริงที่คุณอาจไม่เคยรู้ !! :-

Iron Man
    -: กับ 10 เรื่องจริงที่คุณอาจไม่เคยรู้!! :-

วันนี้เราก็มีเรื่องราวดีๆ มานำเสนอให้เพื่อนๆ ได้รู้กันอีกแล้วล่ะครับ เชื่อว่าเพื่อนๆ หลายคนต้องรู้จัก Iron Man ยอดมนุษย์สุดเท่ห์ ผู้มีชื่อเสียงโด่งดังในเรื่องของความฉลาด และฝีมือที่ยอดเยี่ยมกันเป็นแน่...แต่เพื่อนๆ รู้หรือเปล่าครับ ว่ากว่าจะมาเป็น Iron Man ในวันนี้ได้นั้นมีเรื่องราวอะไรเกิดขึ้นบ้าง ถ้าพร้อมแล้วก็ไปดูกันเลยจ้า

1. กว่าจะเป็น Iron Man ใช้เวลาสร้าง 20 กว่าปีแหนะ

ก่อนยอดวีรบุรุษผู้นี้จะมาปรากฎเป็นตัวเป็นตนบนจอภาพยนตร์อย่างทุกวันนี้ มีโครงการจะสร้างหนังมาตั้งแต่ปี 1990 แล้วล่ะครับ โดยผ่านมือทีมพัฒนามาถึง 4 ที่ด้วยกันแต่ก็ต้องล้มเลิก ไม่สำเร็จสักที จนทาง Marvel ตัดสินใจกัดฟันสู้ ลงทุนสร้างหนังขึ้นมาเองซะเลย นับว่าเป็นการตัดสินใจที่กอบโกยรายได้ไปแบบมหาศาลเลยทีเดียว

2. มีคนสร้างหุ่น Iron Man มาแล้ว

ผู้ชายในคลิปนี้มีชื่อว่า แอนโธนี ลี ครูฝึกสอนฟิตเนส เขาเป็นแฟนพันธุ์แท้ที่สร้างชุดเกราะ Iron Man ขึ้นมาเอง ถึงแม้ว่ามันจะไม่มีความสามารถเทียบเท่าในภาพยนตร์ที่เราดูๆ กัน แต่มันก็มีลูกเล่นที่เหลือร้ายเลยทีเดียว

3. บ้านของโทนี่มีมูลค่าถึง 117 ล้านเหรียญสหรัฐ

บ้านหลังนี้ตั้งอยู่ที่เมืองมาลิบู รัฐแคลิฟอร์เนีย สหรัฐอเมริกา มีมูลค่ารวมแล้วสูงถึง 117 ล้านเหรียญสหรัฐ หรือราวๆ 3.4 พันล้านบาทเลยทีเดียวล่ะครับ แหม่...สมกับเป็นบ้านของมหาเศรษฐีเสียจริงๆ

4. ต้นแบบของ "โทนี่ สตาร์ค" คือ "โฮเวิร์ด ฮิวจ์"

พระเอกมาดกวนของเรานั้นได้แรงบันดาลใจมาจาก "โฮเวิร์ด ฮิวจ์" ทำให้ออกมาดูทั้งเท่ห์และกวนประสาทผิดจากฮีโร่คนอื่นๆ

5. Iron Man หนึ่งในฮีโร่ที่แก่ที่สุด

ส่วนมากยอดมนุษย์คนอื่นๆ มักจะเป็นพระเอกหนุ่มหล่อ วัยรุ่นดึงดูดสาวๆ แต่ Iron Man ไม่เหมือนเรื่องอื่นๆ เพราะพระเอกชองเรา "โรเบิร์ต ดาวนีย์ จูเนียร์" อายุก็ราวๆ 50 ปีแล้วล่ะครับ แต่ไม่ว่าจะอายุมากเท่าไหร่ก็ไม่ได้ทำให้เขาเท่ห์น้อยลงสักนิด

6. ชุดเกราะ Iron Man อาจเกิดขึ้นจริงในอนาคต

บริษัท Lockheed Martin กำลังดำเนินการสร้างชุดเลียนแบบ Iron Man ขึ้นมาจริงๆ โดยชุดที่ใช้มีชื่อว่า Human Universal Load Carrier ซึ่งมีแผนจะใช้ช่วยทหารขนอุปกรณ์นํ้าหนักรวมอย่างน้อย 200 ปอนด์ ด้วยความเร็วถึง 10 ไมล์/ชม.

7. ตัวละคร Iron Man มีอายุ 50 กว่าปีแล้ว

ครั้งแรกที่ Iron Man ปรากฏตัวคือในเรื่อง Tales of Suspense ตอนที่ 39 นับตั้งแต่นั้นฮีโร่ผู้นี้ก็ถูกจับตามองในฐานะผู้ต่อต้านคอมมิวนิสต์มาโดยตลอด และต่อมาเขาก็ได้เป็นหนึ่งในทีมซุปเปอร์ฮีโร่มากความสามารถใน The Avengers อีกด้วยล่ะครับ

8. กว่าจะเป็น Iron Man 100 ล้านเหรียญยังไม่พอ

ทาง Marvel เขาได้เผยข้อมูลออกมาแล้วว่าทรัพย์สินของ โทนี่ สตาร์ค มีมูลค่าสูงจนน่าตกใจเลยทีเดียว แค่ชุดเกราะของเขาก็มีมูลค่าถึง 123 ล้านเหรียญสหรัฐ(3.6 ล้านบาท) , ทรัพย์สินอื่นๆ อีก 1.5 พันล้านเหรียญสหรัฐ(ราว 4.3 หมื่นล้านบาท) , มูลค่ารถทั้งหมด 3.4 ล้านเหรียญสหรัฐ(100 ล้านบาท) รวมทั้งสิ้น 1.6 พันล้านเหรียญสหรัฐ(ราวๆ 4.7 หมื่นล้านบาท)

9. ชื่อ "Jarvis" มาจากไหน

คอมพิวเตอร์ชื่อว่า Javis อาจเรียกได้ว่าเป็นส่วนสำคัญในชีวิตของฮีโร่หนุ่มคนนี้เลยก็ว่าได้ แต่ชื่อของมันไม่ได้ดีอะไรหรอกครับ แถมออกจะกวนสมกับเป็นอุปกรณ์ของโทนี่จริงๆ โดย Javis นั้นย่อมาจาก "Just a Rather Very Intelligent System" หรือแปลเป็นไทยว่า "ก็แค่ระบบการทำงานยอดอัจฉริยะเท่านั้นเอง"

10. "โรเบิร์ต ดาวนีย์ จูเนียร์" เกือบไม่ได้เป็นส่วนหนึ่งของ Iron Man

ก่อนหน้าภาพยนตร์เรื่องนี้จะเกิดขึ้นก็เคยมีดาราชื่อดังถูกทาบทามให้มาเล่นบทนี้มาก่อนแล้วถึง 2 คน ซึ่งก็คือ "ทอม ครูซ" และ "นิโคลัส เคจ" แต่หนุ่ม ทอม ครูซ คิดว่าบทนี้ไม่เหมาะกันตัวเองจึงปฏิเสธไป และ นิโคลัส เคจ ติดงานอื่น ทำให้หน้าที่นี้ตกเป็นของ "โรเบิร์ต ดาวนีย์ จูเนียร์" มาจนถึงทุกวันนี้

แหม่...กว่าจะมาเป็นยอดมนุษย์ซุปเปอร์ฮีโร่ได้อย่างทุกวันนี้ก็ต้องผ่านเรื่องราวมากมายมาเยอะพอสมควรแหละครับ แต่ตอนนี้ก็เรียกได้ว่าประสบความสำเร็จอย่างมหาศาลเลยทีเดียว...ถ้าเพื่อนๆ คนไหนรู้เรื่องราวเกี่ยวกับ Iron Man มากกว่านี้ก็มาแชร์กันได้นะครับ แล้วคราวน่าถ้ามีเรื่องน่าสนใจก็จะเอามาบอกกันอีกแน่นอนจ้า

Credit : Online Station
    joker123

I Am a HacKer
    In The Universe
    กล่าวขอบคุณ
    532
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,259
    ไททาเนียม ทอง ให้ตายเถอะ

Me From Another Dimension
    อยู่ที่เรียนรู้ อยู่ที่ยอมรับมัน
    กล่าวขอบคุณ
    2,409
    ได้รับคำขอบคุณ: 170
    อ่อแล้วก็ผมเคยอ่านมา เขาบอกว่าที่สร้างจาร์วิสมาเพื่อเพียงแค่ทำมากวน... คล้ายๆพ่อบ้านของแบทแมนครับ(สร้างมาเปรียนเทียบกันทุกด้านเลย)

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

แอบมี Earth อยู่ในใจ ก็พอ
    กล่าวขอบคุณ
    1,636
    ได้รับคำขอบคุณ: 994
    Blog Entries
    1
    มีอีกข้อนึงครับที่ยังไม่มีใครรู้(นอกจากคนอ่านการ์ตูนเรื่องนี้) คือเกือบจะไม่มีไอออนแมนแล้วเพราะว่าโทนี่ สตาร์กเกือบจะไม่ได้เกิด จนฮาเวิร์ด สตาร์กผู้พ่อไปขอวิธีจากเอเลี่ยน(นั่นนนนนนน)
    http://www.comics66.com/archives/15564
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kabukiput : 30th July 2013 เมื่อ 21:28
    เอิร์ธน้อยผู้น่ารัก อร๊ายยยย

Who?
    กล่าวขอบคุณ
    1,802
    ได้รับคำขอบคุณ: 13,676
    2
    นึกภาพไม่ออกถ้าบักทอมกับป๋าเคจเป็น Iron Man

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 15 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    THAILAND , BANGKOK
    กล่าวขอบคุณ
    622
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,083
    "โรเบิร์ต ดาวนีย์ จูเนียร์"
    เล่นบท IRON MAN ได้ดีที่สุดล่ะผมว่า ตีบทแตกดี 555+

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    โรเบิร์ต ดาวนีย์ จูเนียร์ เหมาะกับบทนี้สุดแล้วครับ ถ้าภาครีบูทใหม่ จะหาคนได้เท่ากับ โรเบิร์ตนี่ยังนึกไม่ออกจริงๆกับบทนี้

ฝันซะไกล ไปไม่ถึง
    กล่าวขอบคุณ
    350
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,272
    เห็นได้ข่าวแว่วๆหลังจบภาค 3 เฮียโรเบิร์ตแกจะไม่รับบท Ironman แล้ว แต่ก็คิดว่ายังคงกลับมาแสดงเป็น Ironman ใน Avenger 2 อยู่ดี

ปล. ถ้ามันไมใช่ข่าวเกมแต่เป็นบทความทั่วไปก็ไปโพสในหมวด main เถอะครับ อันนี้ก็น่าจะเอาไปโพสในหมวด movie ได้ จะได้ไม่ต้องลำบาก mod กับ admin มาคอยย้าย

OverTime
    กล่าวขอบคุณ
    941
    ได้รับคำขอบคุณ: 613
    8. กว่าจะเป็น Iron Man 100 ล้านเหรียญยังไม่พอ

= = อื้อหือแล้วภาค 3 ก็เล่นระเบิดทิ้งสะ

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

本間 芽衣子
    กล่าวขอบคุณ
    209
    ได้รับคำขอบคุณ: 349
    เอาเคจมาเล่นแนวเจ้าชู้ๆ.....นึกภาพไม่ออกเลยแหะ = =

>>คนรากหญ้า<<
    กล่าวขอบคุณ
    4,413
    ได้รับคำขอบคุณ: 61,000
    น้องผมคือโทนี่สตาร์คครับทุกวันนี้หัวใจเขาใช้แบตเตอร์รี่ครับอันนี้เรื่องจริงครับ

กล่าวขอบคุณ
    624
    ได้รับคำขอบคุณ: 885
    แต่ที่รู้ ๆ นะ "คุณลงผิดหมวด" มันไม่ใช่ข่าวนะครับ นี่มันหมวด News มีไว้ลง "ข่าวเกม" ซึ่งแน่นอน อันนี้มันไม่ใช่ครับ
    หวังว่าคงจะเข้าใจคำว่า "ข่าว" มากกว่าเดิม

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

One Kill One Shot
    กล่าวขอบคุณ
    978
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,003
    1
    มันเป็นข่าวหรอครับ เหมือนผมเคยอ่านเเล้วนะเนีย
    i7-3770K:ASRock Z77 pro4:HD 7770 VAPOR-X:Corsair 16 GB1600:XFX 750W

กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 98
    เดี๋ยวนี้ ไม่ค่อยมีคนเรียกชื่อ โรเบิร์ต ดาวนีย์ จูเนียร์ เท่าไหร่
    เรียกแต่ โทนี่ สตาร์ก ไม่ก็ IRONMAN แทนไปแล้วมั้ง

Unknow
    กล่าวขอบคุณ
    3,337
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,342
    ผมว่าน่าจะลงผิดหมวดนะครับน่าจะไป Main Forum มากกว่า

กล่าวขอบคุณ
    87
    ได้รับคำขอบคุณ: 139
    ถ้าเคจเป็นพระเอก เราคงไม่ดู

เปลี่ยนลายเซ็นทุกวัน
    กล่าวขอบคุณ
    16,430
    ได้รับคำขอบคุณ: 100,438
    ผมว่า โรเบิร์ต ดาวนีย์ จูเนียร์ เหมาะสมแล้วครับ ใครแทนก็ไม่เหมือน

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Captain Teemo, On Duty!
    กล่าวขอบคุณ
    171
    ได้รับคำขอบคุณ: 530

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    ดีแล้วแหละจะเป็น เคจ ได้ยังไงในเมื่อ เค้าเป็น Ghost rider ไปแล้วนะ เออ

One Kill One Shot
    กล่าวขอบคุณ
    978
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,003
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nextcancel อ่านกระทู้
    ผมว่าน่าจะลงผิดหมวดนะครับน่าจะไป Main Forum มากกว่า
    หมวดนี้คงได้ Thank เยอะมั้งครับ
    i7-3770K:ASRock Z77 pro4:HD 7770 VAPOR-X:Corsair 16 GB1600:XFX 750W

กล่าวขอบคุณ
    358
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,005
    ข้อแรก ไม่ใช่ marvel เห็น spider กับ x-men สร้างแล้วดัง
    เลยอยากสร้างเองมั่งหรอกเหรอครับ