ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    3,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,889

ทำไมผมเปิดคอมติดแต่จอไม่ติด

คอมทำงานปกตินะครับ ไม่มีเสียงตี๊ดอะไร แต่จอไม่ติดครับ

กล่าวขอบคุณ
    152
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,034
    ลองถอดการ์ดจอออกมาปัดฝุ่นแล้วใส่กลับเข้าไปใหม่ฮ่ะ อันนี้หมายถึงมีไฟเข้าจากทางปลั๊กสามตาแต่ไม่มีสัญญาณเข้ามาจากการ์ดจอน่ะ

ส่วนถ้ากดปุ่มเปิดปิดจอแล้วไฟแสดงสถานะไม่ขึ้นเลย ก็เป็นที่จอเน้นๆเลย ควรส่งซ่อมแล้ว
    0000000000000000000000

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

~Sleeping With Sirens~
    กล่าวขอบคุณ
    2,038
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,014
    เสียบปลั๊กจอยังครับ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    344
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,328
    เปิดเครื่องแล้วไม่มีเสียงติ๊ด ถ้าเป็นผมคง Clear CMOS ก่อน

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,661
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ maxkungg704 อ่านกระทู้
    ลองถอดการ์ดจอออกมาปัดฝุ่นแล้วใส่กลับเข้าไปใหม่ฮ่ะ อันนี้หมายถึงมีไฟเข้าจากทางปลั๊กสามตาแต่ไม่มีสัญญาณเข้ามาจากการ์ดจอน่ะ

ส่วนถ้ากดปุ่มเปิดปิดจอแล้วไฟแสดงสถานะไม่ขึ้นเลย ก็เป็นที่จอเน้นๆเลย ควรส่งซ่อมแล้ว
    ถอดการ์ดจอเลยเหรอครับ จะพังไหมครับ ปกติไม่เคยถอดเลย 555555 ผมถอดไม่เป็นซะด้วยสิ กลัวพัง
    แต่จอขึ้นสถานะปกติครับไฟสีส้ม

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ddc[TH] อ่านกระทู้
    เสียบปลั๊กจอยังครับ
    เสียบแล้วครับ

กล่าวขอบคุณ
    153
    ได้รับคำขอบคุณ: 929
    เช็คแรมดูครับ ถอดออกมาเอายางลบถูๆแล้วใส่เข้าไปใหม่

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

♣ข้าเองเทพของพวกเจ้า ♣
    กล่าวขอบคุณ
    3,345
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,316
    ลอง เช็ค ตามสายไฟดูนะครับ อาจจะมี ไฟไม่เข้า... ลองไล่สายไฟดูนะครับ..

หน้าจะเป็น สายเสียบตัวใหญ่ 24 รู มั้ง... (ผิดประการใด ขออภัยด้วยนะครับ)
    ลายเซ็น เข้าใจนะ

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    152
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,034
    ถอดได้เลยครับ ไม่พังแน่ถ้าถอดถูกวิธีน่ะ 5555 ไม่มั่นใจก็ลองหาวิธีในกูเกิล หรือยูธูปก็ได้เพื่อความชัวร์
    0000000000000000000000

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,661
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ maxkungg704 อ่านกระทู้
    ถอดได้เลยครับ ไม่พังแน่ถ้าถอดถูกวิธีน่ะ 5555 ไม่มั่นใจก็ลองหาวิธีในกูเกิล หรือยูธูปก็ได้เพื่อความชัวร์
    ทำแล้วครับ ถอดการ์ดจอออกมาปัดฝุ่น แต่ยังไม่ติดเลย T^T ทำไงดีครับ ถอดแรมออกมาเอายางบลถูแล้ว แต่ก็ยังเหมือนเดิม

กล่าวขอบคุณ
    231
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    ลองถอดการ์ดจอ ออกแล้วแล้วเสียบออนบอร์ดแทนครับ ไม่แน่เผื่อการ์ดจอมีปัญหาครับลองดู

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Tanisorn :)
    กล่าวขอบคุณ
    944
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,273
    Blog Entries
    1
    ถอดเเรมออกดูครับเเล้วใส่ใหม่ มีสองตัวให้ถอดทีละตัว เเล้วจะเห็นผล (มั้ง)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย oodd39 : 4th August 2013 เมื่อ 12:20
    Be long to CFC

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    133
    ได้รับคำขอบคุณ: 644
    ที่แน่ๆตรงหน้าจอมีปุ่มสลับโหมด Analog และ Digital อยู่ไหมครับ ถ้า Port Monitor ท่านเป็นหัว DVI ก็กดเปลี่ยนซะด้วยครับตรงหน้าจอท่านั่นแหละ ตรง...>>>...รูปสี่แหลี่ยม/สีเหลี่ยม enter ครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    113
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    ขายทิ้งครับ

ช่วยด้วยใจว่ะ
    กล่าวขอบคุณ
    351
    ได้รับคำขอบคุณ: 540
    ถ้าปกติเคยมีเสียงติ้ด เปิดแล้วไม่มี ก็ลองถอดแรมมาทำความสะอาดก่อนครับ ใส่ใหม่ให้แน่น สลับไปมาถ้ามี2
    แต่ถ้ายังเงียบอีก ต้องไลเช็คต่อไปครับ การ์ดจอ cpu เดายากครับถ้าไม่ของเทส

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    13 S.L.D. Condominuim Soi.Saladang1 Rama4 Rd. Sirom Bangrak Bangkok 10500
    กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 54
    ปกติถ้าเคยเปิดแล้วมีเสียงตี๊ดแต่พาเกิดอาการนี้เวลาเปิดเสียงตี๊ดหายไป
    - เช็คแรมกับการ์ดก่อนครับ ถ้าแน่ใจว่าเอามาปัดฝุ่นแล้วเอายางลบถูกจนมันสะอาดแน่แล้วระหว่างเช็คดมกลิ่นด้วยนะมีกลิ่นไหม้หรือเปล่า
    - พอเช็คเสร็จไม่ติดอีก ลองสล๊อตครับลองหาพวกน้ำยาล้างอุปกรณ์อิเล็กทรอนิกส์มาฉีดดูถ้าไม่มีเอาแอลกอฮอลครับแล้วลองดูว่าติดไหม
    - อาการสุดท้ายคือ CPU ครับถ้าเป็นพวก 775 1156 ขึ้นไปที่ตัว cpu จะไม่มีขาละเราสามารถเอาแอล์กอฮอล์มาเช็ดได้ อาการนี้หนักสุดเลยแต่ผมเคยเอาแอล์กอฮอล์มาเช็คแล้วมันติด มันเป็นได้ทั้งซอกเก็ตทั้ง CPU เภาวนาอย่าให้มันเป็น
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย teraphon : 15th August 2013 เมื่อ 02:03
    I5 760 @ 3.5 GHZ MB:P55 UD3L RV.3 RAM:Hyper - X Fury 4*4 VGA: XFX 7970

>>@^^@<<
    กล่าวขอบคุณ
    2,077
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,559
    ของผมเคยเป็นพึ่งไม่กี่เดือน มีปัญหาที่การ์ดจอครับ ส่งซ่อมเขาบอกว่าเสีย พอซ่อมกลับมาเล่นได้ไม่นาน ก็เกิดอาการบางทีจอก็ติดบางทีก็ดับ ปัจจุบันซื้อใหม่แล้ว ป.ล.ลองหาข้อมูลจาก Google ดูเขาบอกกันว่ามีหลายสาเหตุ แต่ส่วนใหญ่ชี้มาที่การ์ดจอ (เครื่องเก่าแล้วด้วย) จบ...

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    -แล้วไฟเข้าหน้าจอไหมครับ หรือว่าไฟเข้าหน้าจอแต่ไม่ขึ้นอะไร
    -ใช้ monitor ยี้ห้ออะไรครับรายละเอียดอะไร
    ----------------------------------
    ผมเคยเป็นบ่อยครับ
    ผมใช้ Acer เป็น port - VGA กับ DVI
    เคยโดนฟ้าผ่าใกล้ๆห้องพัก ในช่วงหน้าฝน คอมดับไปเลย
    ไฟหน้าจอขึ้นแต่ไม่แสดงผลอะไรเลย ผมเลยลองเปลี่ยนจาก Port DVI เป็น VGA ปรากฏว่าport VGA ใช้ได้ไม่มีปัญหา
    ผมเลยคิดเอาเองว่าคอมคงโดนคลื่น Electro megnetic plus [EMP] ทำให้ port DVI พัง [Chip ไหม้นั้นเอง]
    ทุกวันนี้ผมต้องใช่้ port VGA แทน แล้วก็บ่อยครั้งที่ ทุกวันนี้อยู่ๆมันก็ดับไปเองแล้วก็เปิดใหม่เหมือนว่าไฟจะไม่พอ
    ถ้าเจ้าของกระทู้เป็นเหมือนผม หรือ มีใครที่รู้ข้อเท็จจริงที่เหมือนหรือใกล็เคียงกับผม ได้โปรด บอกมา จะขอบคุณมาก
    Help yourself only. that my joke

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    162
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    เหมือนเคสผม อาการก็เป็นแบบนี้ครับ ฮาร์ดดิสก์พัง

ช่วยประนีประนอม ต่อคำตอบ!
    กล่าวขอบคุณ
    3,039
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,349
    ดูเล็กๆก่อนนะ เช่นจอพังไหม ปกติเปิดเครื่องมันร้อง ติ๊ด ไหม ลองถอดแรม ออกให้หมด มันร้องไหม ถ้าไม่ ก็ลองดูตามด้านล่าง

ของผมแก้ได้ร้อนๆเลย

อาการ เปิดเครื่อง ไม่มีเสียงติ๊ด พัดลมหมุน จอไม่ติด เปิดลำโพง ดังๆไม่Run เข้าวินโดว์ ไม่ใช่การ์ดจอแล้ว

ของผมเป็นที่PSU ผมลองเปลี่ยนตัวอื่นดู มันก็ติดปกติ =_=