ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    เมือง, พิษณุโลก
    กล่าวขอบคุณ
    2,532
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,191

2 งานอดิเรกโปรดของผม ที่ดูเหมือนกับงานทั้วไปครับ

สวัสดีครับทุกๆคน
    วันนี้ ผมมีเรื่องหนึ่งมาเล่าให้คุณฟังละครับ

เรื่องนี้เป็นเรื่องเกี่ยวกับ...
    งานอดิเรกที่ผมชอบทำนะครับ

Okay ครับ!, ผมจะเริ่มเล่าเรื่องละกันนะครับ :

ในเวลาของผมนั้น ผมชอบทำงานอดิเรกของผมครับ
    ผมชอบทำงานนั้น ตอนที่ผมอยู่บ้านของผมครับ

แล้วสิ่งที่ผมชอบเป็นอันดับแรกเลยก็คือ...
    การซ่อมคอมพิวเตอร์ละครับ

ใช่ครับ!, นั้นเป็นการนำคอมพิวเตอร์...
    ที่ทำงานไม่ถูกต้องมาซ่อมละครับ

แต่ในแบบของผมเองนั้น ที่แตกต่างจะการซ่อมอื่นๆนิดหน่อยก็คือ...
    ผมซ่อมคอมพิวเตอร์เกือบทุกๆเครื่อง ร่วมถึงเครื่องที่เป็น DOS ด้วยนะครับ
    และในบางครั้ง ผมก็ทำแม้กระทั้ง... ที่ไม่ทำงาน(ตาย) แล้วด้วยครับ

เพราะผมคิดว่า ผมรู้สึกสนุกที่ได้ซ่อมเครื่องแบบนั้นนะครับ
    และเนื่องจากพื้นที่ที่ผมอยู่นั้นค่อนข้างมีทรัพยาจำกัดด้วยละครับ

แล้วงานอดิเรกที่สองที่ผมก็ชอบทำก็คือ...
    การวาดการ์ตูนครับ

ใช่ครับ!, นี้เป็นเรื่องเกี่ยวกับการวาดการ์ตูนเล่นๆครับ

แต่ที่แตกต่างก็คือ... ผมชอบการ์ตูนที่มาจากตะวันตกครับ
    ความจริงคือ ผมชอบการ์ตูนจากตะวันตกมาตั้งแต่ผมเป็นเด็กแล้วละครับ
    คือ... ผมมีความชอบส่วนตัวที่แตกต่างจะคนอื่นๆนะครับ

เหตผลที่ผมร่วมงานอดิเรกในเรื่องนี้ด้วยก็เพราะว่า...
    ผมไม่ค่อยได้เห็นคนที่นี้ทำเรื่องนี้มากเท่าไรนะครับ

ถึงแม้ว่างานอดิเรกของผมจะไม่เหมือนคนอื่นๆเท่าไร...
    แต่ผมก็ชอบทำนะครับ

เพราะว่า นั้นทำให้ผมมีความสุข และผมได้เรียกรู้หลายๆอย่างจากสิ่งที่ผมทำครับ
    และผมคิดว่า งานของผมไม่ได้ทำให้ใครเป็นทุขนะครับ

และผมคิดว่างานพวกนั้นก็เข้ากับ Life Style ของผมเองด้วยครับ
    ผมชอบการเป็นตัวของตัวเองด้วยครับ

Hahahahaha!

และสุดท้ายนี้, ขอบคุณมากๆเลยนะครับที่คุณมาฟังผมเล่าเรื่องในวันนี้นะครับ
    Winnejiro (วินนีจิโร่): http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=56557

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 27 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    774
    ได้รับคำขอบคุณ: 421
    แล้วผมละ
    INTEL i7 3770k / Asus Cerberus GTX 1070 Ti / ASUS P8Z77-v-lx / DDR3 8gb1600KINGSTON HYPER -X / XFX 750 W / 120GB SSD KINGSTON HYPERX FURY / 1.0 TB HDD WD SATA-3 BLUE

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชิว ชิว กับ ชี วิต...
    กล่าวขอบคุณ
    1,354
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,930
    ผมอ่านแล้ว ผมรู้สึกว่า...

Intel Core i5 3570 | Gigabyte HD 7950 OC | Kingston 8GB 1600 | Seasonic M12ii 750W

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 527
    ในชีวิตจริงพูดแบบนี้ไหมครับ 55555555

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

▂▃ Live Forever ♪ ▃▂
    กล่าวขอบคุณ
    320
    ได้รับคำขอบคุณ: 292
    สำหรับผมมันคือ "การต่อกันพลา" หรือโมเดลกันดั้มนั่นเองครับ บางคนอาจจะมองว่ามันไม่มีสาระอะไร หรือ ปัญญาอ่อนชะมัด แต่มันคือสิ่งที่ผมรักและไม่สนว่าใครจะว่ายังไงครับ

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Nothing
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,050
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ EakO อ่านกระทู้
    สำหรับผมมันคือ "การต่อกันพลา" หรือโมเดลกันดั้มนั่นเองครับ บางคนอาจจะมองว่ามันไม่มีสาระอะไร หรือ ปัญญาอ่อนชะมัด แต่มันคือสิ่งที่ผมรักและไม่สนว่าใครจะว่ายังไงครับ

ต้องซื้อสีมาลงด้วยมะ

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    แล้วผมจะเหมือนชาวบ้านเขาไหมเนี่ย 555+

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

_SaBasTaiN_
    กล่าวขอบคุณ
    4,034
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,530
    ผมวันๆก็คงทำเเค่ !@$@#%@&^*&^(*)+)_^#%&%*

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

The most beautiful sunset views
    กล่าวขอบคุณ
    478
    ได้รับคำขอบคุณ: 112
    ผมก็ชอบวาดการ์ตูนนะ ยิ่งลายเส้นแบบ Disney เนี่ย ผมชอบมากๆเลย
    ไม่ว่าจะอยู่ไกลแค่ไหน เมื่อแหงนหน้ามองท้องฟ้า ก็รู้สึกเหมือนอยู่ใกล้กัน เพราะท้องฟ้าที่เรากำลังเงยหน้ามองเป็นท้องฟ้าเดียวกัน

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

▂▃ Live Forever ♪ ▃▂
    กล่าวขอบคุณ
    320
    ได้รับคำขอบคุณ: 292
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ หนุ่มหน้าหวาน อ่านกระทู้
    ต้องซื้อสีมาลงด้วยมะ
    ไม่ต้องลงครับ สีมาพร้อมกับแผงชิ้นส่วนเลย แต่ถ้าท่านอยากลงสีอื่นๆ ก็ได้นะ

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,270
    ได้รับคำขอบคุณ: 93
    เราชอบซ่อมคอม กับดู Anime จร้าาา

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    217
    ได้รับคำขอบคุณ: 195
    อยากเห็นจขกทคนนี้ที่สุดในโลก555555

24. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

น่าเบื่อ จังชีวิตนี้ ชิ!
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,225
    จริงดี เขียน คำสั่ง DOS เป็นด้วย อิอิ ล้อเล่น

ศิลปะ + คอม มันไปได้ทุกที่ กราฟฟิคเอย วาง Network เอย จัดสายเอย ทุกอย่างในโลกต้องใช้ ศิลปะทั้งสิ้น

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เมือง, พิษณุโลก
    กล่าวขอบคุณ
    2,532
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,191

RE: 2 งานอดิเรกโปรดของผม ที่ดูเหมือนกับงานทั้วไปครับ

สวัสดีอีกครั้งนะครับทุกๆคน

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Fuzzy อ่านกระทู้
    ในชีวิตจริงพูดแบบนี้ไหมครับ 55555555
    ผมพูดแค่คล่ายๆแบบนี้ละครับ
    แต่อาจจะแตกต่างที่ว่า... ผมจะใช้บางคำเป็นภาษาพูดเท่านั้นละครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ EakO อ่านกระทู้

นั้นก็ดูเป็นงานอดิเรกที่น่าสนใจเหมือนกันนะครับ
    ผมคิดว่างานนี้ก็ให้ประโยชน์ไปพร้อมๆกับความเพลิดเพลินกับคุณด้วยนะครับ
    และความจริงอีกอย่างก็คือ คุณพ่อของผมเขาก็ชอบ Gundam ด้วยนะครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Season อ่านกระทู้
    ผมก็ชอบวาดการ์ตูนนะ ยิ่งลายเส้นแบบ Disney เนี่ย ผมชอบมากๆเลย
    ใช่ครับ!, แบบนั้นผมก็ชอบด้วยเหมือนกันนะครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ clean1447 อ่านกระทู้
    จริงดี เขียน คำสั่ง DOS เป็นด้วย อิอิ ล้อเล่น

ศิลปะ + คอม มันไปได้ทุกที่ กราฟฟิคเอย วาง Network เอย จัดสายเอย ทุกอย่างในโลกต้องใช้ ศิลปะทั้งสิ้น
    ใช่ครับ ผมเห็นด้วยครับ!
    ผมก็คิดว่า หลายๆสิ่งในชีวิตจริงสามารถประยุคเข้าได้กันได้นะครับ

และก็... ผมก็ยังใช้งาน MS-DOS อยู่ในวันนี้นะครับ
    นี้คือเรื่องเล่าของผมเอง เกียวกับเรื่องนั้นนะครับ :
    MS-DOS ในทุกๆวันชีวิตจริงของผมละครับ

และสุดท้ายนี้, ขอบคุณมากๆเลยนะครับที่คุณมากๆเลยที่คุณมาฟังผมเล่าเรื่องนะครับ
    Winnejiro (วินนีจิโร่): http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=56557

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

.:: LIFE ::.
    กล่าวขอบคุณ
    1,876
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,525
    ผมล่ะอยากจะเห็นตัวจริง จขกท มากๆเลยเนี่ย

กล่าวขอบคุณ
    87
    ได้รับคำขอบคุณ: 543
    ช่วงนี้งานอดิเรกผมก็คงจะเป็นสะสมหนังสือเก่าๆที่ซื้อจากร้านทางเน็ต
    มักจะเจอหนังสือเกี่ยวกับโซเวียตหรือวรรณกรรมในช่วงยุคสงครามเย็น ซึ่งตีพิมพ์ช่วง พ.ศ.2490-2520 ซึ่งปัจจุบันหาซื้อเป็นเจ้าของยากแล้ว

อันนี้เปิดอ่านครั้งแรกปุ๊ปปกขาด ช็อกเลย พิมพ์พ.ศ. 2493

แล้วนอกจากนี้ยังหาเวลาไปอ่านหนังสือต่างๆในหอสมุดป๋วยอึ้งภากรณ์ของมหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์เวลาว่างๆด้วย
    ไปคนเดียวอ่านคนเดียวใช้เวลาส่วนตัวกับตัวเองนั่งแช่เป็นชั่วโมงๆ
    เจอหนังสือน่าสนใจเพียบเลยฮะ อันนี้ถ่ายให้ดูแค่เล่มเดียวพันกว่าหน้า เล่าตั้งแต่สงครามโลกครั้งที่หนึ่งถึงสงครามเวียดนามนู่นแหละ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย KaMeLRo : 10th August 2013 เมื่อ 01:28
    ถ้าคุณไม่ยอมรับฟังคำติเตียนของผู้อื่น คุณก็ไม่ควรไปสั่งสอนใคร

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    ตัวจริง คุณวินเขาเรียนมหาลัยแล้ว นิสัยเป็นคนเงียบๆขึมๆ

เป็นพี่ผมอีกครับ เขาไม่ได้พูดแบบนี้หรอก

แต่แอ๊บเด็ก 555+

ถ้าเป็นผมอยู่พิษณุโลกนะ ผมจะอึ้บเด็ก จ่านกร้อง ให้หมดเลย เป๊กเลยอ่ะ

รร.เมียเก่าผม

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    จขกท ดูเป็นเด็กเรียบร้อยมากเลยนะครับ
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

กล่าวขอบคุณ
    130
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,110
    งานอดิเรกผม เตะเด็ก ต่อยหมา หินปาคนแก่ แล้วก็ ดูดปุน