ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

The Grand Magus
    กล่าวขอบคุณ
    2,942
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,458

Angry เกี่ยวกับรถติด SimCity 2013

(เถื่อนนะ)

เกิดจากอะไร และจะแก้ได้ยังไง

คือบางทีก็ติดตั้งแต่แรกๆเลย บางทีก็คนแสนคนละเพิ่งติด แต่สิ่งที่เหมือนกันคือ พอมันติดปุ๊บเมืองบรรลัยปั๊บ
    ผมก็ไปหาๆดู บางคนบอกขยายถนน บางคนบอกให้สร้างรถเมล์,ที่จอดรอด บางคนบอกอย่าให้มีแยกเยอะ บลาๆ ไม่เห็นมันจะช่วยได้เลย -*-

ลบไป 6 เมืองละเพราะปัญหานี้แหละ ใครเมพ บอกเคล็ดลับที

คำถามแทรกนะ -..-

พวกโซนสีเหลือง สีฟ้า มันควรจะมีเยอะแค่ไหน (ผมสร้างไม่ค่อยเยอะเท่าไหร่ หนักไปทางโซนเขียว เพราะมันชอบขึ้น Need Worker อยู่นั้น -*-)
    อยากให้เงิน + เยอะทำยังไง - -
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Deathbringer : 15th August 2013 เมื่อ 01:43

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Gamer
    กล่าวขอบคุณ
    1,990
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,525
    ของผมถนนผมยาวสุด4บ็อคเเล้วเเยกไม่ะงันติดมาก บ้านคนอย่าสร้างไวกะจุกเดียวต้องเเบ่งโซนน่ะไม่งั่นคนเยอะรถเเยะ
    OriginMr_OngShy steamKNM^r5

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Travel around the world
    Chiangmai, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    1,768
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,078
    รถติดแก้ยังไง
    -อยู่ที่การวางผังเมืองครับ ถนนควรวางถนนโดยให้รถเดินทางเดียวมากที่สุด
    -ถ้าจะทำเมืองท่องเที่ยวหรือคาสิโนต้องวางระบบขนส่งให้ดีเพราะจะมีรถแทกซี่สีเหลืองเข้าเมืองเยอะมากทำให้รถติด
    -เส้นทางหลักๆของเมืองที่รถผ่านควรเป็นถนนใหญ่ 6 เลน และไม่ควรมีบ้านเรือนอยู่บริเวณนั้น เพราะเวลาคนจะกลับบ้านหรือไปทำงานจะรถติดมากๆ
    -รถราง,รถบัส ช่วยได้บ้างครับ ต้องวางให้ครอบคลุม พยายามทำให้เวลารอรถเป็นสีเขียว

พวกโซนสีเหลือง สีฟ้า มันควรจะมีเยอะแค่ไหน (ผมสร้างไม่ค่อยเยอะเท่าไหร่ หนักไปทางโซนเขียว เพราะมันชอบขึ้น Need Worker อยู่นั้น -*-)
    อัตราส่วนประมาณนี้ครับ บ้าน 10 หลัง : ร้านค้า 2 หลัง : โรงงาน 3 หลัง ถ้าจำไม่ผิดนะ , ควรเน้นโซนสีเขียวให้มากๆครับ ส่วนสีฟ้าน้อยที่สุด ในเกมส์จะมีกราฟแท่งบอกความต้องการอยู่ครับ ให้เราเพิ่มปริมาณที่ขาดหายตามนั้น

อยากให้เงิน + เยอะทำยังไง - -
    มีหลายวิธี อยากแรกคือต้องทำให้คนมีความสุขและมีงานเพียงพอ ในส่วนนี้เราจะมีรายได้จากการเก็บภาษี และยังมีอีกหลายแบบเช่น ทำเมืองท่องเที่ยว คาสิโน ผลิตชิป,คอมพิวเตอร์,TV ขายครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย darkperson50 : 16th August 2013 เมื่อ 20:01
    ''No god or kings. Only man.'' - Andrew Ryan

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

'MUSlC'S Łl₣Σ™
    SΣΛTTŁΣ, WΛSĦΊИGTOИ, US
    กล่าวขอบคุณ
    398
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,364
    รถติดปัญหาที่แก้ง่ายที่สุด คือสร้างถนนไฮเวย์ในคอบคลุมตัวเมือง ทำให้ตัดผ่านกันแล้วจะได้ให้รถรางช่วยจัดการด้วย แล้วค่อยมากสร้างถนนใหญ่ 6 เลนตัดกับ
    ถนนไฮเวย์ ช่วยได้มากเลย ติดไม่นานด้วยช่วงทำงาน กับ ตอนเลิกงาน ติดเป็นบางพื้นที่ แต่ส่วนมากผมจัดโซนที่อยู่ กับ โรงงาน ชัดเจนมาก ร้านค้าก็มีไม่มาก
    แล้วเงินไม่ต้องเพิ่มภาษีเลยก็ได้ครับ แค่รอให้เศรษฐกิจเมืองโตเองถึงจะช้าหน่อยแต่เงินมันมาแน่นอนแถมไม่ต้องเพิ่มพื้นที่ที่อยู่เพิ่มเท่าไรเลย หรือ โรงงาน
    แนะนำถ้ามีเงินพอซื้อ Zone สร้าง โซนพลังงาน หรือ ไม่ก็เกี่ยวกับการท่องเที่ยวดีกว่า โซนอุตสาหกรรม อีก
    Foo Fighters : Sonic Highways : Released Nov 10, 2014

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: