ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    63
    ได้รับคำขอบคุณ: 153
    Blog Entries
    1

Arrow สานต่อเรื่องราวของ Chell ไปกับ Portal Live-Action

•สานต่อเรื่องราวของ Chell ไปกับ Portal Live-Action•

บทความโดย Tim Turi เมื่อ 8 กรกฏาคม 2011 เวลา 04.30 น.

Direct From

ขอบอกตามตรงว่า บรรดาแฟนบอย (หรือแฟนเกิร์ล) ของค่ายเกมยักษ์ใหญ่อย่าง Valve เป็นพวกที่คลั่งแล้วคลั่งจริง พวกเรารักจักรวาลของ Half - Life และ Portal [ร้อยละ 90% เพิ่งจะยังอารมณ์ค้างกับเกม Portal 2 ] แถมพวกเรายังไม่มีความอดทนมากพอที่จะรอภาคต่ออีกน่ะซี่[อย่างเป็นทางการอ่ะนะ ] แต่ก็ยอมรับว่าการรอคอยไม่ได้เลวร้ายไปซะทีเดียวหรอกนะ ยังไงก็ตามล่ะ อย่างน้อยก็ยังมีสิ่งที่เปรียบเสมือนอัญมนีน้อยๆอย่าง วิดีโอ Live-Action ของ Portal ออกมาให้เราได้ยลกัน [เพื่อลดความ'อยาก' :rolleyes:] นอกจากนี้วิดีโอตัวนี้ยังทำให้พวกเรานำ้ลายหกกันเป็นแถวๆ อีกด้วย ,เราจะเห็น Chell ลุกขึ้นออกจากเตียง ใช้ชีวิตไปเรื่อยเปื่อยกับปืน Portal ของเธอ และอบขนมกิน

แหล่งข่าวจาก

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย lattedog : 10th July 2011 เมื่อ 08:36
    กระทู้นี้เรนเดอร์ด้วย Unreal Engine™ Samaritan™

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 11 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    Steam Left 4 Dead 2
    กล่าวขอบคุณ
    142
    ได้รับคำขอบคุณ: 142
    เจ๋งอ่ะ ^^

Gekkoukan Student Council
    กล่าวขอบคุณ
    1,570
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,656
    หิวเค้กทันทีเลย = =

~.This is my world.~
    ละอ่อนเจียงใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1,916
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    55 อยากกินซ็อคโกแล็ต
    " I play it because I love it. "

กล่าวขอบคุณ
    1,053
    ได้รับคำขอบคุณ: 64
    กินเค้กด้วยอ่ะ อยากกิน

[ EVA01 ]
    กล่าวขอบคุณ
    406
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,232
    ใช้เครื่อง(อะไรไม่รู้จำไม่ได้)ได้เป็นประโยชน์จริงๆ เกาหลังให้ตัวเอง

เห็นแล้วอยากเล่นอีกรอบ

ผู้หลงไหลในความ "โมเอะ"
    {-Joker : News-} ข้างบ้าน_เจ๊_ไลท์นิ่ง.. (ม.ราชภัฎโคราช) , Admin ที่ Gamer Unleashed
    กล่าวขอบคุณ
    773
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,803
    ง่ะ ยังไม่เล่นสักภาคเลย เกมนี้

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    ゙_♥ ภาพที่ตรงหน้าฉันคือเธอ ที่เดินจับมือฉันข้างกันไป ^^''~
    กล่าวขอบคุณ
    750
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,824
    LV เจ๋งๆ มาอีกแล้วคราวนี้เป็นเกมสุดโปรดเลย ทำออกมาได้ดีมาก

PS.ถ้ายังไม่เล่นไปหามาเล่นสะพี่นุ๊ก เป็นแกมที่สุดยอดมากๆ แนวฝึกสมองประลองปัญญา
    แก้ปริศนาสุดท้าทาย ถือว่าเป็นเกม Puzzle ที่สนุกมากๆ เกมนึง

กล่าวขอบคุณ
    481
    ได้รับคำขอบคุณ: 95
    สุดยอด อะ
    Phenom II x6 1055T AsRock 880GMH/U3S3 Ram 8 GB Gigabyte GTX660 oc Zalman z11 plus XFX 650W

NARA <3
    กล่าวขอบคุณ
    647
    ได้รับคำขอบคุณ: 678
    ภาพเหมือนจริงจังเลยนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    น่าสงสาร Chell จังเลยต้องอยู่คนเดียวพูดก็ไม่ได้เพราะไม่มีคนจะให้พูดด้วย เวลาเจอวิธีทำเคกในหนังสือเธอก็ถึงกับน้ำตาใหล มันคงจะเป็นความหวังและจุดมุ่งหมายเดียวของเธอ glados มันก็เอาแต่เคกมาล่อ ตั้งแต่ต้นจนจบเกมก็ไม่ได้กินซักที
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย atomaof69 : 11th July 2011 เมื่อ 10:39

กล่าวขอบคุณ
    169
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ atomaof69 อ่านกระทู้
    น่าสงสาร Chell จังเลยต้องอยู่คนเดียวพูดก็ไม่ได้เพราะไม่มีคนจะให้พูดด้วย เวลาเจอวิธีทำเคกในหนังสือเธอก็ถึงกับน้ำตาใหล มันคงจะเป็นความหวังและจุดมุ่งหมายหวังเดียวของเธอ glados มันก็เอาแต่เคกมาล่อ ตั้งแต่ต้นจนจบเกมก็ไม่ได้กินซักที
    ถูกต้อง