ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,503
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,332

อยากรู้มั้ยทำไม ราคาเกมส์แท้ถึงแพงหูฉีก = =

วิดีโอนี้มีทุกคำตอบครับ เกี่ยวกับการซื้อแท้...

ที่ตั้งกระทู้ขึ้นมาเพราะอยากหาแนวร่วม.... ไม่ได้บังคับให้หยุดเล่นเถื่อนแต่ แนะนำให้หันมาซื้อบางก็ดีนะครับ...

ในอาคตอาจจะมี ผู้ลงทุนกล้าเข้ามาตีตลาดในบ้านเราก้ได้นะเพราะบ้านเราประชากรก็ไม่ใช่น้อยๆ ...

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kanoktuch2 อ่านกระทู้
    แต่ก่อนผมโหลดเถื่อนประจำนะ แต่เดี๋ยวเริ่มเข้าทางสว่างละครับ

ซื้อเฉพาะช่วงลดเอา

ปล.มีแต่คลิปทำไมไม่ไปโพสใน clip post ล่ะครับ
    กำ...

นี้ผมเข้ามู้ผิด ว๊ายยย เขิลล

ขอโทษๆๆๆ ไม่ได้ดูชื่อเลยเห็นมัน post post เหมือนกันเลย คลิกเข้ามาเลย = =

จะหล่อแต่ก็ Fail ว่ะ 555 ...

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chinpop อ่านกระทู้
    ผมก็ซื้อแผ่นแท้นะ ถ้าเป็นเกมส์ที่ชอบๆจริงๆๆ^^

เยี่ยมมากครับเป็นคำตอบที่ดีจริงๆ คนส่วนใหญ่ที่ถูกว่าทำไมไม่ซื้อแล้ว ก็มักจะคิดว่าต้องซื้อทุกเกมส์ แต่จริงๆ แล้วไม่ใช่เช่นนั้น.... แค่เอาเฉพาะเกมส์ที่เราชอบก็ พออย่าไปหวังอะไรมากมายยย

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kurolykan อ่านกระทู้
    ก็ยังขอโหลดเถื่อนอยู่ อย่างน้อยๆ ก็เพื่อมั่นใจว่าเกมที่เราจะซื้อแท้เก็บ จะไม่โดนหักหลัง หรือรู้สึกเสียดายเงินทีหลัง (งบน้อยโปรดเข้าใจด้วย)

ผมก็เข้าใจครับ เพราะผมก็เข้า สายสว่างมาได้ไม่ถึงปี มีเกมส์ แท้ 3 เกมส์ ตอนซื้อแผ่นที่แรกโครตเสียดายตังค์แต่พอเปิดเล่นก็ โอเคนะ ไม่รู้สึดเสียดายตังค์ที่หลังเลยด้วยย!! แต่ถ้าเจอเกมส์น่าผิดหวังจริงๆ ก็ ลำบากใจเหมือนเหมือนกัน แต่ผมซื้อแต่เกมส์ดังๆ เช่น AC อะไรทำนองมันคงไม่ทำให้เสียดายตังค์หรอก 5555

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ yoshi3416 อ่านกระทู้
    ถ้าเป็นเกมที่ถูกใจผมจริงๆ หรือเกมโปรด แนวเกมที่ผมชอบจริงๆ ผมซื้อแท้แน่นอนครับ แต่ถ้าเกิดเป็นเกมที่ไม่มั่นใจว่าซื้อมาแล้วจะเล่นได้นานรึป่าว
    หรือแนวเกมที่ไม่ชอบ ผมก็จะลองโหลดเถื่อนมาเล่นดูก่อน ถ้าถูกใจก็ซื้อแท้ไปเลย บางครั้งบางเกมผมเผลอซื้อแท้มาไม่ถูกใจก็เสียดายเงินมาก

ปล.นี่คือ คหสต. ของผมนะครับ ไม่ถูกใจใครขอโทษด้วยครับ
    สำหรับผมนะผมมีโคลโซล ps3 เมื่อ 2 เดือนที่แล้วซื้อ one piece ภาค 1 มา โดนไป 1900 รู้สึดเสียเงินมากเพราะเล่นเอาเนื้อเรื่องอย่างเดียว แต่ส่วนตัวชอบ Naruto มากกว่า ซื้อมาเล่นก็แค่ต่อ สู้อยู่แค่นั้นแหละ แต่มันก็ไม่เบื่อแหะ 555 ... คงเป็นเพราะความชอบ เอาเป็นว่าถ้าชอบก็ซื้อเลยครับ ถ้าเสียดายตังค์ก็รอตอนมันลดแหละ ..
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Guardian : 21st August 2013 เมื่อ 15:40

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 11 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ฝันซะไกล ไปไม่ถึง
    กล่าวขอบคุณ
    350
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,272
    แต่ก่อนผมโหลดเถื่อนประจำนะ แต่เดี๋ยวเริ่มเข้าทางสว่างละครับ

ซื้อเฉพาะช่วงลดเอา

ปล.มีแต่คลิปทำไมไม่ไปโพสใน clip post ล่ะครับ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 152
    ตอนที่เกมลดราคานี่แหล่ะคือตอนที่เกมแท้ขายดี (ถ้าจะขายจริงๆก็ขายได้น๊ะถ้าราคาไม่แพง) ^^ ..

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Travel around the world
    Chiangmai, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    1,768
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,078
    ผมเคยซื้อแท้เกมส์เดียว คือ Tiberium wars รู้สึกเจ๋งมากเล่นออนไลน์กับฝรั่งได้
    แต่ตอนหลังไม่มีเงินซื้อละ บ้านจน ตอนนี้อยู่มหาวิทยาลัยแล้ว พอเก็บเงินได้ก็ว่าจะซื้อเกมส์ที่ชอบจริงๆ
    Simcity นี่ก็รอมันลดราคาอยู่ไม่รู้เมื่อไหร่
    ''No god or kings. Only man.'' - Andrew Ryan

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    63
    ได้รับคำขอบคุณ: 233
    ผมก็ซื้อแผ่นแท้นะ ถ้าเป็นเกมส์ที่ชอบๆจริงๆๆ^^

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    617
    ได้รับคำขอบคุณ: 304
    ผมก้อว่าจะหัดซื้อเเผ่นเเท้บ้างเเล้วล่ะ ถ้าได้โนตบุคใหม่ เครื่องเก่าสเปคไม่ถึง 555
    ปล.เลิกโหลดเกมเถื่อนมานานเเล้วเหมือนกัน

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    ก็ยังขอโหลดเถื่อนอยู่ อย่างน้อยๆ ก็เพื่อมั่นใจว่าเกมที่เราจะซื้อแท้เก็บ จะไม่โดนหักหลัง หรือรู้สึกเสียดายเงินทีหลัง (งบน้อยโปรดเข้าใจด้วย)

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    โหลดก็อปมาเล่นก่อนแต่ก็อดซื้อแท้มาเล่นไม่ได้ัมันต่างกันเยอะ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    ทำงานหาเงินเองได้ปุ๊บ ผมก็เข้าสายสว่างปั๊บ

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Hala Madrid!!!
    Santiago Bernabeu ซานเตียโก เบร์นาเบว>>>>>>>>
    กล่าวขอบคุณ
    2,764
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,262
    ถ้าเป็นเกมที่ถูกใจผมจริงๆ หรือเกมโปรด แนวเกมที่ผมชอบจริงๆ ผมซื้อแท้แน่นอนครับ แต่ถ้าเกิดเป็นเกมที่ไม่มั่นใจว่าซื้อมาแล้วจะเล่นได้นานรึป่าว
    หรือแนวเกมที่ไม่ชอบ ผมก็จะลองโหลดเถื่อนมาเล่นดูก่อน ถ้าถูกใจก็ซื้อแท้ไปเลย บางครั้งบางเกมผมเผลอซื้อแท้มาไม่ถูกใจก็เสียดายเงินมาก

ปล.นี่คือ คหสต. ของผมนะครับ ไม่ถูกใจใครขอโทษด้วยครับ

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 699
    เกือบจะหล่อแล้ว ติดตรงผิดกระทู้
    [IMG] [/IMG]

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    เห็นกระทู้นี้แล้ว สะเทือนตัวเอง เคยซื้อแค่เกมส์เดียว arma 2 เอามาเล่น dayz ที่เหลือโหลดหมด
    เดี๋ยวรอได้คอมใหม่ก่อน ตอนนี้ใช้โน๊ตบุค ถ้าได้คอมใหม่มา สเปกแรง จะซื้อแท้ ที่จองไว้มีสองเกมส์คือ watch dogs กับ GTA V(ถ้าลง PC นะ)

My name is 'Condit'
    กล่าวขอบคุณ
    1,358
    ได้รับคำขอบคุณ: 563
    เกมในคอมผมก็มีแท้เถื่อนผสมกันไปครับ แต่ส่วนมากจะเริ่มเป็นเกมแท้ละ ซัก 95 % แล้ว มีแค่ Payday 2 เกมเดียวที่เล่นเถื่อนอยู่ เดี่ยวรอมันราคาลงก่อนผมจะซื้อแน่ๆ เพราะ MP สนุกมาก ไปปล้นธนาคารกับเพื่อนอย่างมันส์ 55555
    อ่านเรื่อง Last Friday : ศุกร์สุดท้าย คลิกที่นี่ >>> Last Friday

กล่าวขอบคุณ
    56
    ได้รับคำขอบคุณ: 114
    เล่นก็อปหมดครับ ทั้ง SFC, PS1,PS2, Xbox360, PC

แผ่นแท้มีแต่ไม่ได้ซื้อมือ1 ซื้อมือ2 แผ่นละ1,400 ไม่ไหวจริงๆ

The Way of Chef .
    Thailand Lampang 52000 // Hua Hin 77110
    กล่าวขอบคุณ
    4,684
    ได้รับคำขอบคุณ: 324
    แท้ทั้งเครื่ิงครับตอนนี้ ไม่เหลือเถื่อนเลย Wndow แท้ เกมส์แท้ ส่วนโปรเกรมต่่าง ๆ ไม่มีครับใช้แค่ของที่แถมมากับ Window กับโปรเกรมฟรี ต่าง ๆ
    ASUS M5A78L-M LX:AMD FX-8350 Kingston HyperX 8 GB Giggabyte GTX 660 OC

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

-AnU3IZ-
    พิษณุโลก/เชียงใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    106
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,063
    ซื้อ Diablo3 มา ตอนนี้ก็ยังรู้สึกว่ายังเล่นไม่คุ้มเกมเลยครับ มันคือสิ่งที่มีบนของแท้เท่านั้น

กล่าวขอบคุณ
    3,416
    ได้รับคำขอบคุณ: 53
    ช่วงนี้ผมก็เริ่มสนับสนุนของแท้แล้วหละคับ ใรเครื่องผมมีเกมส์เถื่อนแค่ สองเกมส์ ที่เหลือกก็แท้หมด พยายามเก็บตังซื้อไปเรื่อยๆ มันมีความสุขนะคับ ความซึ่งอันนี้หละ หาไม่ได้จากเกมส์เถื่อน

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    31
    ได้รับคำขอบคุณ: 166
    ผิดหมวดครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,596
    ได้รับคำขอบคุณ: 446
    มี เกมส์ แท้ 1-2 เกมส์ ไม่เป็น ไร ครับ

แต่เล่น เกมส์ มา 2-4 ปี แต่ไม่มีเกมส์แท้เลย นี่ จะ ทุเรศ ไปหน่อย

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    65
    ได้รับคำขอบคุณ: 288
    Blog Entries
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ FadeHeart อ่านกระทู้
    เล่นก็อปหมดครับ ทั้ง SFC, PS1,PS2, Xbox360, PC

แผ่นแท้มีแต่ไม่ได้ซื้อมือ1 ซื้อมือ2 แผ่นละ1,400 ไม่ไหวจริงๆ

เหมือนกันเลย เล่นก็อปหมดครับ ทั้ง SFC, PS1, แล้ว ก็ขี้นมาเล่น PC ก็อบมาตลอด

เคยซื้อแท้ ก็ Simcity 4 เก็บตังนานมาก กว่าจะได้ 300 บาท

กะว่าจะซื้อ Simcity 2013 ก็ไม่รู้ว่าจะได้วันไหน

เคยสะสมเงินไว้ซื้อของแท้ เคยได้ ตั้ง 30 บาท แล้ว

แต่ก็ทนไม่ไหว มันไหวมันหิวข้าว

เลยต้องควักไปซื้อ ข้าวมากิน ตอนนี้เงินเก็บก็ไม่เหลือแล้ว

加藤 恵 ~Katō Megumi~
    อาศัยอยู่กับ Kato
    กล่าวขอบคุณ
    76
    ได้รับคำขอบคุณ: 448
    Blog Entries
    1
    ผมในเครื่องไม่มีเกม เถื่อนเลย เพราะ เครื่องผมเมื่อเล่นเกมเถื่อนแล้ว มันจะค้างไปโดยไม่ทราบเหตุ == ส่วนแท้นั้น ไม่เคยสนว่ามันส์ไม่มันส์ เพราะผมซื้อหมด เท่าที่ตังมี(แต่ต้องเป็นเกมที่สนใจด้วย)
    Road to Trophy Hunter

Resident Evil Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    185
    ได้รับคำขอบคุณ: 706
    ผมเป็นคนนึงที่เคยโหลดเถื่อน แล้วหันมาซื้อแท้ แต่อนาคตอาจจะไม่ได้ซื้อนะ ถ้าเศษฐกิจไทยเป็นงี้อยู่ แต่ก่อนของยังไม่ขึ้นราคา เงินเดือนยังไม่ขึ้น ยังรู้สึกว่ารวยกว่าเดี๋ยวนี้อีก อนาคตนอกจากจะไม่ได้ซื้อละคงไม่มีเวลาเล่นอีก เหลือแต่รุ่นหลังๆละมั้ง ที่ยังพอมีเวลาเล่น มีตังซื้อ เรื่องเล่นเถื่อนไม่สนับสนุนแท้ ยังน่าวิตกน้อยกว่าเศษฐกิจในอนาคตอีก เฮ่อ-0-

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 215
    ผมก็ซื้อแท้นะ เกมไหนที่ชอบเข้าขั้นบ้าก็จะซื้อเก็บไว้ ชาบู ชาบู -0-

.:: LIFE ::.
    กล่าวขอบคุณ
    1,876
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,525
    หมดเงินไปกะ Steam จะ 5 พันแล้ว เพิ่งจะค้นพบทางสว่างเมื่อตอนกด BF3 Limited ไป

หลังจากนั้นก็ซื้อแต่เกมแท้

Nothing
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,050
    ผมคิเอาว่า ทำอย่างอื่นยังมากกว่านี้เลย
    ส่วนใหญ่ซื้อเกมที่มี Mutiplayer 5555